Hỏi đáp về Quest ( mọi loại quest )

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. Mrslulu

Mrslulu Youtube Master Race

Thẳng đầu tiên nè : Maryse Redbonnet

chạy xuống cuối làng , ở ngã tư mà bên phải + phía trước là lối ra ,bên trái là thọ rèn thì nhì chếch 45 độ về phía phải ( nếu tui kô nhầm thì lad con mụ lùn có thù với bầy Black Wolf Q Lv4 )

Thằng thứ hai : Mion ....bạn biết rùi
    Thằng thứ ba :Shari ...ặc trong shop Weapon & Armor chứ đâu
    Thằng thứ tư : Miner Bolter
    chạy về nơi mới sinh đi ^^" trên đừơng chạy về thì nó đứng ở phía tay phải con đường ( thằng cha có Q lv2 nhiều xiền $_$ )
    Thằng thứ năm : Tôrocco ...
    Riêng thằng thứ sáu : thằng cha Toma .Nếu bạn đã làm Q 19 Scavenger thì biết, còn kô thì ...

Toma có 3 chỗ đứng
    1) Ở 1 hòn đảo nhỏ xa về bên trái chỗ tele từ làng => bờ biển
    2) Trước cửa mỏ Mithril
    3) Dưới đáy cửa ra phía Bắc của mỏ than bỏ hoang ( cũng tele ra biển rui` chạy về mỏ than )...
    cứ 30' là nó tele đi 1 trong 3 chỗ đấy

Bạn chơi ớ VH thì tìm người = /muctieu kô thì /target
    Và trang web tìm người hữu dụng (trong làng ) là Warcry <= bên Topic của bác già DIABLO có đấy ,qua lục đi :p

2. Sulbul

Sulbul Youtube Master Race

QUEST RỒNG: làm sao tới được chỗ mấy con NPC Wyvern với Drake??
    Trong quest guide có chỉ rõ chỗ cũng như vị trí mấy con Wyvern với Drake giao quest nhưng mà ... tui nó ở trên núi không à, không leo được (noob >_<) , còn con nào mà vị trí không phải trên núi thì tới đúng nơi luôn mà tui không tìm ra tụi nó T_T , có ai tốt bụng chỉ dẫn kỹ chút chút cách tìm mấy con đó hôn, cám ơn nhiều lắm lun ^_^

3. BeLenBa

BeLenBa Youtube Master Race

Con rồng Wyvern dễ tìm nhất là con ở Oren , ông cứ đi đến thành Aden , mở bản đồ lên nhìn theo đường mòn có 1 cái ngã 3 trước cửa thành Oren , nhìn đối diện sang là 1 quả núi và đi đến đó ...... bật loa lên ông sẽ nghe thấy con rồng vỗ cánh phành phạch và nhìn lên trên sẽ thấy con rồng , quả núi đó dễ leo lên nhất , tôi toàn trả Q cho con đó vì nó cũng dễ tìm ::)

(cứ nhìn ngã ba trên bản đồ thẳng sang là thấy)
    (sry hình của tui lấy trong l2dc.onlinewelten cho nên ko rõ lắm ::D)

4. Mrslulu

Tiên Mymyu cho mình 1 bình thuốc làm giảm Stress của bọn điên đó =)) nên chỉ cần tìm 1 trong 5 con đó là được

Con dễ nhất là bạn chạy dọc lên thượng nguồn con sông ( nằm ngang trên Hardin ấy ) kô cần leo núi đâu con này tìm dễ nhất

5. parthenol

parthenol Youtube Master Race

vậy là theo bác nói thì khi mình trả Q thì chả cho con nào cũng được hả ? sao kì vậy ta ,tại hạ trước đây cũng tìm 1 anh drake bất kì mà nó đâu có chịu nhận trứng ? nó kiu trứng đó....ko phải của nó đẻ :o ...thế là tại hạ tìm đại ca gần giran thì nó mới chịu lấy ,khi leo lên trả trứng khó leo chứ đâu có dễ ::(

6. Sulbul

cám bạn nhiều lắm ^_^ tui sẽ thử leo núi giảm béo cho con lùn hè hè hè

7. Mrslulu

Đương nhiên nhận NV tìm trứng cho con nào thì phải oánh đúng mob nó bảo và trả đúng trứng cho nó chứ seo ?? chẳng nhẽ trả lại cho con hàng xóm

Con mà bác chỉ trên nghe nói ( chỉ nghe nói thui nhá ) là tỉ lệ ra rồng Star nhiều nhất ....chẳng biết được hì hì

8. Sulbul

Tu đã tìm đuược rời, làm quest 1 lèo làm 2 lần được 2 con rồng Wind (không biết con này thuộc lại mạnh hay yếu trong 3 loại rồng ^_^ ). Bây giìơ tui đang luyện cho 1 con, sao đánh lâu quá à T_T trong vũ khí trang bị cho nó, có cho phép sử dụng ss với bss (no grade)sao tui mua và để trong thùng đồ của pet, nhưngkhông có cách nào sử dụng được dù double click trái hay phải chuột (dù đã equip cũ khí rồi đó nha). Chẳng lẽ rồng không xài ss với bss?? nếu vậy thì ... làm sao luyện lên nhanh T_T

9. binhnemo

binhnemo Youtube Master Race Lão Làng GVN

Ca'c ba'c oi cho minh hoi~ chut, minh muon biet co Quét na`o la`m ta(ng su'c manh ko. Ko biet ben sẻver nuoc ngoa`i co Quét na`o la`m tang the^m suc' manh ko, nue hoi co gi` xin may bac' bo~ qua, vi` tui co`n noob lam.
    Neu co may ba'c chi~ cho tui voi nhe
    Cam on rat nhie`u

10. parthenol

Hỏi gì mà toàn đánh kí tự ko dấu thế kia hả X(
    Thực ra ko có Q nào làm tăng sức mạnh cả,nếu bạn muốn mình mạnh thì chỉ có 1 cách duy nhất là nhờ người buff cho ,hoặc cũng có khi bạn nên dùng mấy cái tattoo (dye) để tăng sức mạnh ....nhưng tốt nhất nên buff :cool:

11. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

Thank bác Mrs lulu ! Đúng là em kô để ý thấy mấy thằng đó.

12. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

công nhận là ai lần đầu tiên làm Q con nào cũng thấy cái khó cả,nhưng làm 1 lần rùi lần sau làm lại thì nhanh hơn nhìu ,lúc trước toàn làm 3 Q 1 lúc,nhưng sau này làm kiểu vậy dễ bị đien quá nên tui toàn làm 1 Q 1 thui

13. Mrslulu

Con đầu tiên tui làm Q là con Spell Howler làm từng cái ....từng đoạn ....lâu thê thảm ...tele mút mùa .Sau này khôn hơn 1 chút là viết đường đi + săn mob chỗ nào cho nhanh + tiện + khoa học :D .....bi giờ thì gần như thuộc lòng các Q hihi

1 số chú ý khi làm Q nhá :

1.Nên lên 40 rùi cầm đồ mạnh làm Q
    2.Nếu là tank thì nên sắm cây giáo lure rùi bụp
    3.Nên ks cú cuối cùng của các Player khác kô làm Q ( ks phải thằng cũng đang làm Q nó oánh cho bỏ mịa )
    4.Nhớ để thùng đồ rỗng 1 chút kô đầy quá kô nhận được Q item ===> làm lại hehe
    5.Có những Q kêu đánh mob
    VD :Q Elf 37 kêu đánh kiến Ant Solider thì oánh con Ant Guard + Ant warrior + Ant warrior capitan cũng được ( miễn là kiến đỏ + chữ "Ant" ) <== làm nhiều nên có kinh nhiệm ..Nói chung khi nó bảo đánh những dòng Leto lizadman, olmahum ,ant...thì nên thịt thêm 1 chút ..nhưng nếu nói rõ con gì thì nên đập riêng nó thui
    6.Làm Q + farm sẽ kô thấy sợ làm Q, kô thấy lâu hay chán nản ....muh còn có xiền tele ^^"

14. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

đố bà con biết Q change class lần 1 thì con nào làm dễ nhất và con nào làm khó nhất,cái này cũng hay đấy chứ nhỉ ^^

15. parthenol

Đố gì kì vậy ? tại hạ thấy Q change class thì con elf làm dễ nhất ...thực ra tại hạ chỉ chơi toàn elf là elf nên ko biết con nào làm nhanh hơn ...he he he

16. Mrslulu

Q class 1 thì bọn buff làm dễ nhất
    Buff Human > Cleric giết mỗi con zombie rùi chạy đi đưa thư lung tung là xong ( mỗi tội phải tele từ đảo HUman đến đại lục :D
    BUff DE > Shillien Oracle giết 6 con skle or zombie rùi cũng đi đưa thư
    Buff E chưa làm class 1 nên kô biết nhưng hình như chả farm con nào cả ^^

17. parthenol

Khi lvl đạt đến 75 thì làm ji` nữa các bác ? luyện tiếp cho lên cao hơn hay làm Q hero,mà Q này sao mà ko thấy bác MD nói đến vậy ? bác nào biết post bài lên cái đê,anh em nó khoái làm hero lắm

18. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

ai bảo change class là dễ nhất?change class magic lv20 nếu ko có ai đi cùng làm sao vào được bên trong cơ chứ,đó là Q khó nhất.
    còn về dễ nhất là Q buff elf ,rất đơn giản mà ko phải move nhìu,tui thấy dễ nhất trong các loài

19. Totso

Totso Mr & Ms Pac-Man

CÓ bro nào biết trang web làm các Q thường của C3 ko, vì mình chơi bên 1x của VH, có hướng dẫn, tiếng Anh cũng đc, Thx trước

20. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

C3 tui toàn chơi rate 10x trở lên ,vì vậy chỉ làm Q đổi class chứ chả bao giờ làm mấy Q linh tinh cả.