Hỏi đáp về Quest ( mọi loại quest )

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. elwing

elwing Mr & Ms Pac-Man

ThanhQuynh ơi, bạn có sơ đồ từ tầng 2 của tháp cruma ko, mình đang làm Q lùn chế đồ lv 37 như ông AChauLong mà mình ko biết đường tìm cái box mà trong Q kêu,mình chưa từng đặt chân vào trong tháp đó nên ko biết đường ở trong ấy, nếu ai có thì cho mình xin nhé

2. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Khi mới lên tầng 2 bạn đi 1 chút xíu sẽ gặp 1 ngã 4, quẹp trái ở ngã tư đó rồi thì cố gắng theo cái vạch đỏ mình vẽ sẽ gặp cái Box (nó nắm sát trong tường và cần phải có người hô tống nha). Ngòai ra hình như VH bị bug đia hình, bạn có thể ở tầng 1 gõ lên sau: /muctieu Box of Titan rồi chạy lại chỗ chấm đỏ rồi sử dụng lệnh /epdanh (hình cây kiếm á ) để nói chuyện.

3. elwing

elwing Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn ThanhQuynh nhiều lắm, cũng nhờ có bạn mà tui mới tìm ra cái box ấy, cảm ơn quynh nhiều lắm nha

4. Mrdark

Mrdark Youtube Master Race

Ai da lam Q sudclass rui vao bay ho voi , tu lam thay met wa

5. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Tui làm có tý xíu có gì đâu mà dài hả Ruby ;)) ;)) ;)) ( hổng bít phải hông ;)) ;)) ) . Đơn giản là đi ks tụi nó kiếm đồ làm thui ^_^ . Sub class bên revenge chỉ cần lv 76 . Change class lần 3 rùi làm Q ngắn củn kiếm cái Mimi's Elixir là xong ^_^

6. Mrdark

Mrdark Youtube Master Race

Minh len lv 78 200% roai`, ma cai Q lan 3 la lam nhu the nao :-s

7. BuomVang84

BuomVang84 Youtube Master Race

Chú phải nói rõ xem chú chơi class nào chứ. Không có 1 tài liệu nào hướng dẫn làm Q đó cả ( kể kả thế giới ) tất cả đều tự mò mà làm thôi. Toàn bộ Q là một hệ thống mini Quest. Phải làm hết tất cả những mini Q đó mới xong. Nếu định hỏi về kách làm Q thì phải nói rõ xem chú chơi class nào. May ra có người chơi kùng class thì mới biết. Trước anh test c4 mà làm Q 1 tuần mới xong. Đấy là được GM cho đồ S từ đầu đến chân. Vì thế việc làm Q change class lần 3 không thể tính làm 1 ngày 2 ngày là xong đâu. Chuyện lâu dài đó

8. nguyen trung hieu

nguyen trung hieu Youtube Master Race

Chỉ dùm q24 help my sun của ludy tại Gludio (thằng nuôi thú )
    Đòi hỏi : đi kiếm cái búa gì đó nhưng kô bít là kiếm ở đâu
    Kô có khả năng vào xem cái hướng dẫn chi tiết . Hình như link die rồi.Vì vậy chỉ dùm cái

9. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

Cái búa à, tui nghe đâu là... mua trong shop đó, cái búa 400k, chỉ cần gữi tặng cho nó là nó sẽ cho 1 cái gì đó 8-} (y chang cái quest đưa con dao cho thằng chết tiệt nuôi thú Giran :-w )

10. V.K

V.K Youtube Master Race

Anh nào rảnh post dùm em toàn bộ Q kiếm tiền nha !
    Em thấy bảo có Q kiếm đc nhìu tiền lắm !

11. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Chà, giỏi thật nhỉ, cái Q subclass yêu cầu phải hoàn thành cái Q đồ A (đánh 4 con raid boss + lấy máu Baium), trong đó kèm 1 cái Q nhỏ là Q bắt buộc phải làm mới vào đc room Baium.

Còn riêng Q Tiên dược Elixir thì khoai nhất là kiếm NL làm Hellfire Oil với 5 Lunagent. Để có các NL trên cần :
    - 500 moonstone, 60 volcanic, 5 quick silver.
    - 100 lava stone, 100 demon's blood, 10 blood root, 2 surplus.
    Để có tất cả NL yêu cầu như trên cần ít nhất 2 tuần. NL drop từ mob ở Đầm Lầy Nóng và Tháp Láo Xược.
    Vượt qua tất cả các bước trên còn phải kết thúc 1 con trùm rất ư là super :devil:

Nếu ý bạn là ngắn có lẽ là đã bỏ wa phần tìm NL roài nhẩy ;))

12. Quachdaigia1

Quachdaigia1 Youtube Master Race

Mấy bạn làm ơn chỉ mình làm sao để có mấy con thú nuôi heo, cò , cọp với nhận quest ở đâu

13. congtri88

chỉ cần lên giran, gặp cái thằng nuôi thú, nhận quest thứ 2, và sẽ có chuyện vui, tốn tiền đó 8-} (hình như là vậy thì phải :-/)

14. Quachdaigia1

Quachdaigia1 Youtube Master Race

. Mình cám ơn bạn , vừa làm xong được con cọp dể thương quá. còn con cò với con heo thì nhận quest ở đâu bạn biết chỉ mình với .Nghe nói con cò thì nhận quét ở heine nhưng nó kêu tìm mấy cái trứng nhưng ko có giới hạn mình làm mấyy lần rùi mà ko được ... bạn biết chỉ dùm

15. congtri88

có chắc là không giới hạn ko, sao nghe như là cái quest Black lion quá dzợ, vậy thì kiếm 100-200 cái cho chắc ăn đi rồi tính ^_^

16. Rainsad

Rainsad Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác cho tôi hỏi cái:cái Q ở con tư tế bình minh,nhận xong đánh dưới hầm mộ để lấy AA rồi đi gặp mammoon để đổi đồ.Có ai biết là con mammoon đó ở đâu không?Giờ nào mới gặp được nó?
    Cám ơn nhiều!

17. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Ở tư tế là tham gia 7sign, ko phải là Quest. Mammon cũng có 2 loại là Thương gia Mammon và Thợ Rèn Mammon. 1 trong 2 NPC đó sẽ xuất hiện tùy theo Phong ấn, nếu phong ấn Tham Lam giành chiến thắng thì chỉ có Thương gia Mammon (bán các món hàng xa xỉ = AA) xuất hiện ngẫu nhiên tại cái hầm mộ. Còn nếu Phong Ấn Ngộ Đạo (Gnosis) thắng thì Thợ rèn Mammon xuất hiện (để đổi vũ khí C ngang cấp free, unseal đồ...)
    Sự xuất hiện là ngẫu nhiên không biết trước được. Có lẽ xuất hiện nhiều nhất là ở Điềm Gở.

18. Rainsad

Rainsad Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn.1 điều nữa muốn thỉnh giáo:con Mammoon đó sẽ hiện ở đâu trong hầm mộ:Cửa ra vào hay ở vị trí nào?
    Thx agian!

19. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Mammon thợ rèn sẽ đứng ngay bên trong, vừa tele vào, bên tay trái (nó đứng dưới chân bức tượng ngay cửa đó)
    Có điều muốn gặp Mammon bạn phải hết sức nhanh chân vì sự xuất hiện chỉ trong khoảng chưa tới 10ph là nó move đi chỗ khác rồi.

20. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Có nhầm không vậy .....làm sao mà 10 phút được 2h lận đấy......Mammon ở trong hầm mộ 2h 1 lần warp =.='
    Ah mọi người cho em hỏi cách làm cái Q Soul Crystal tại sao em để trong thùng đồ 1 viên Red Soul Crystal + Green Soul Crystal thì nó lại nói là cộng hưởng -> thất bại ? Cho em hỏi đánh bao nhiu con ơới lên 1 lv ? Và vd em cần viên Soul Crystal lv 5 để SA thì có thể xài Soul Crystal lv 9 thay thế được không ?