Hỏi đáp về Quest ( mọi loại quest )

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. pctri2005

pctri2005 Donkey Kong

random rồng mà, đâu phải 100% là star nhĩ :-?
    từ đèo tử thần đi lên cũng có 1 con wyzern đấy, cả Q lẫn nuôi rồng đều dễ ăn hơn C3, hèn gì trong trailer C4 rồng đông tới thế 8-} (2 thằng trong clan xu mất 2 con rồng của mình, nhớ rồi X()

2. lordcharmed

lordcharmed Youtube Master Race

các anh cho em hỏi sao em làm cái Q35 Human winzad lên Soc, đến nhiệm vụ thu thập 4 cuốn kinh ấy, nó bắt em lên đèo tử thần đánh Grandis để thu được sách mà em đánh từ lv 41 đến giờ sắp lên 47 rồi mà chỉ thu được cuốn kinh thứ 3, mà nó bảo cuốn này lấy được khó nhất trong khi em bem có mấy con đã có luôn, nhưng từ đó bem mãi ko lấy được cuốn thứ 2, mà ko có cuốn thứ 2 thì ko đủ 3 cuốn kinh 1-2-3 để đi lấy nốt cuốn 4. Các anh giúp em với, có lỗi lầm gì ở đây ko, để lấy cuốn kinh thứ 2 phải làm gì ạ? chứ ko thì kiểu này dễ em mặc đồ B đi làm Q 35 quá. Giúp em cái nhá. Em cảm ơn trước

3. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Nhầm lẫn rồi. Đánh Grandis chỉ để có cuốn kinh thứ 3 thôi, giờ bạn có quyển đó rồi thì về Giran (Quản kho Valkon) trả Q đi.
    (4 quyển sách là trải dài theo Q chứ ko phải đánh con Grandis mà có hết đâu, theo tôi nhớ thì cuốn 2 là thằng cha quản kho giữ)

4. lordcharmed

cám ơn anh may quá ko có anh chắc em "kiên trì" đánh đến khi mặc đồ B cũng chưa xong Q35 ấy chứ (hic 49 rồi ạ)

5. o0Grakas0o

o0Grakas0o T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi cách làm các Q rửa pk, thanks

6. lordcharmed

em tưởng chỉ cần đánh quái bằng cấp mình là pk giảm dần về 0 nhể? Lại có Q rửa pk à?

7. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Thế còn làm ra cái Q đó làm gì nữa cho mệt ? Đánh mob = lv chỉ để xóa tên màu đỏ thôi.

8. doghetau

doghetau Youtube Master Race

nhận Q ở học viện hardin ý nó bắt có cái NL j` ý quên rùi :D:D

9. o0Apollo0o

o0Apollo0o Youtube Master Race

đánh mod để giảm karma, tức là khi mình đang red thì karma sẽ #0, khi mình đánh mod thì karma sẽ giảm về 0, lúc đó mình sẽ hết red, nhưng pk ko giảm

@lord:tùy server mà xăm ,
    +men: tăng mp, tăng m.def
    +wint: tăng tốc độ làm phép
    +int: tăng m.atk
    Thường là xăm + wint - men để ks nếu bạn ko sợ hết mp

mage thì mặc avadon cầm vahala

10. duynhat2

duynhat2 Youtube Master Race

người ta thường nói vũ khí có sa la sao vậy mấy bạn, em mới chơi không biết, làm sao để có sa, nghe nói la có soul cryral gì đó và tìm ở đâu, làm sao nâng soul crytal, chỉ giúp em với

11. o0Apollo0o

o0Apollo0o Youtube Master Race

vũ khí bình thường thì chỉ có + damage thôi, còn vũ khí có SA thì có cộng thêm những tính năng đặc biệt như tăng tốc độ đánh, tăng tốc độ chưởng, bị dính độc khi crit...
    để up soul thì bạn vào giran, hội phù thủy nhận Q up soul, cách up soul như sau:
    đánh những con tên có chữ doom đến khoảng hơn nửa cây máu rồi cho cục soul hút máu nó, rồi giết con mod chết.
    bạn có thể đem cục soul ra bảng skill xài như 1 skill
    Mỗi lần up chỉ được mang trong người 1 cục soul
    Soul có thể up lên lv hoặc bể, hoặc ko có gì xảy ra

12. lordcharmed

Anh Apollo ơi em đang chơi ở sv Kain bản C4VH, vậy em chơi Soc thì nên xăm cụ thể như thế nào, + cái gì bao nhiêu ạ, em thấy hình như Mage đâu cần Str, vậy - Str + INT có nên ko ạ? mà bình xăm trong shop quái quá nó +1 mà -3 lận, có chỗ nào bán bình xăm + và - bằng nhau ko ạ?
    Em hỏi thêm là sao em thấy set Avadon có bộ có chữ Rube đằng sau, vậy bộ đó khác gì bộ Avadon thường? Em xin cảm ơn ạ

13. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

1 nhân vật sẽ có 6 chỉ số, chia làm 2 nhóm :
    - Nhóm chỉ số fighter : STR, DEX, CON
    - Nhóm chỉ số magic : INT, WIT, MEN
    Nếu muốn +/- thì chỉ +/- trong nhóm. Vd : Bạn là Soc (SpS hay SH cũng vậy), xăm +4WIT -4MEN, +4INT - 4 MEN và thêm 1 dấu +4CON -4STR là đẹp.

Bình xăm shop toàn xăm lởm, cao lắm là +4 -5 nên xăm lỗ lắm, trừ khi ko có tiền, hoặc xăm cho buff. Bình xăm xịn chỉ có Thương gia Mammon bán, bạn phải mua = Acient Adena (gọi tắt là AA), Đăng ký 7sign tại các tư tế rồi vô hầm mộ đánh mob để thu thập seal stone, hết 1 kỳ 7sign thì lại thằng tư tế mà mình đã đăng ký mà đổi ra AA.
    Một dấu xăm +/- 4 xịn thì tốn hết 1m74 AA.

Các set quần áo chia theo Heavy - Light - Robe. Heavy thường cho tank mặc, Light cho ranger/dagger, Robe cho mage (có một số class mặc được cả 2-3 loại armor). Avadon cũng vậy, cũng chia ra 3 loại, cho nên chỉ có avadon loại nào chứ ko có avadon thường :D

14. lordcharmed

em tranh thủ hỏi luôn về cái subclass, lên 75 mình được làm Q này, vậy có phải nó cho mình học thêm skill của class khác ko ạ. À mà Soc có nhưng phép gì là chính ạ, anh nói luôn cho em nhé. Em cảm ơn

15. Magicblus

Magicblus Mario & Luigi

Cho mình xin 1 bài hướng dẫn về Q làm đồ cưới >"<

16. duynhat2

duynhat2 Youtube Master Race

bây giờ em đã lên DA 51 nên xăm những gì? và nên trang bị như thế nào

17. lordcharmed

hic cho em hỏi thương gia mamon ở đâu ạ, em tìm hoài chỉ thấy con buôn mamon thôi. Thế xăm đến bao giờ là được ạ

18. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Thương gia Mammon gặp khi tham gia 7 Signs và ở phe thắng của phong ấn (Seal ) ấy, lão ta ở các nghĩa địa hoặc hầm mộ, di chuyển ngẫu nhiên giữa các nơi sau 30' ( không nhớ rõ ).

19. lordcharmed

hic thế cứ ngồi chờ ở 1 hầm mộ là lão ý đến hả anh? Cho em hỏi về up soul với, mình cần up soul đến cấp mấy là được và bao nhiêu soul mới tạo được SA cho vũ khí ạ?

20. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Q giải PK nhận ở một mụ Dark Elf tên là Black Judge (tele lên Nam Sa Mạc, quay 1 vòng, thấy thằng lính gác Jax, mụ đứng gần gần đó, kế bên 1 tảng đá bự)
    Cái Q ấy việt hóa tên là gì thì quên rồi, chỉ nhớ là "ăn năn về lỗi lầm" hay gì gì đấy. Hơi hao NL 1 chút.
    Cứ đi theo hướng dẫn Q, cũng dễ thôi, khi nhận được cái còng có con Sin Easter thì đem nó đi train, lên 1 lv thôi là đủ trả Q rồi. Số PK giảm từ 1-5.
    Àh, nên nhớ là char đang làm Q giải PK mà có sub, thì class nào làm cho xong class đó, vì đang làm mà sub wa một class khác là .. bye bye con Sin luôn đấy nhé ^^" khi muốn chuyển class thì đem vô kho cất rồi hãy sub.

Thằng Thương gia Mammon tốt nhất là đợi nó ở Môn Đồ, tỉ lệ spawn của nó ở Môn Đồ là cao nhất.
    Xăm thì sau khi chuyển class lần 2 đã xăm đc 3 dấu rồi.
    Là Soc hay SpS hay SH thì đẹp nhất là : 4INT, 4WIT -8MEN và dư tiền thì thêm 4CON -4STR.
    Con buôn Mammon là đổi AA ra Adena, với tỉ lệ 1/1, lỗ lắm :D

Hix .. đề nghị bạn vào đây xem hướng dẫn căn bản mình viết về subclass nhé. Đừng nhầm lẫn giữa sub với thêm skill. Hãy hiểu đơn giản là bạn chơi lại một class khác riêng biệt ở mức lv40, class chính vẫn còn, bạn có thể chuyển đổi qua lại giữa 2 class, thích class nào chơi class đó trong cùng 1 char. Và class nào ra class đó, vd bạn là Soc, sub sang con ranger thì khi đang ở class ranger chỉ có skill của 1 con ranger thuần túy, chừng nào về lại class Soc thì lại có skill Soc và ko có thêm skill ranger đâu nhé.

Mỗi cấp vũ khí (S-A-B-C) cần lv của viên soul khác nhau, và có 3 màu soul (red-blue-green) ứng với 3 loại SA khác nhau cho 1 món weapon.
    Vd: Bạn muốn SA acumen cho Valhalla thì cần 1 viên red lv9.
    Xem thêm bảng liệt kê về Soul Crystal tại đây : CLICK HERE !
    (Cái con số sau tên vũ khí là lv soul đó, bên dưới có liệt kê list công dụng của các loại SA luôn.)