Hỏi đáp về Races và Classes

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. Saclown

Saclown Mario & Luigi

tui cũng chưa chơi mấy con summoner lần nào,giờ chơi cho đủ class =)) ,nên cũng ko bít rõ các skill :p ,mà giữa cáccon "dệ tử" thì con của class summoner nào mạnh nhầt vậy?
    @9999: đặt tên con bíhop là bethichheal đi,tên đẹp đó. :p

2. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Cho hỏi cái ,storm cubic của warlock có ai summon ra chưa ,sao lineage2.com nó bảo là storm cubic attacks by imitating its master .Vậy là giống như phân thân à .Viết thêm cho khỏi bị trừ MP hè :D

3. htbc9999

htbc9999 T.E.T.Я.I.S

cái đó là nó chơi chiêu storm vào mobs lúc mình target tấn công đóa .

to saclo : ừa , tên này cũng được à . Nhưng nói zi tui cũng đang hơi ngại chơi, vì con mí con buff này hông có người đi kéo lvl cho thì lẹt đẹt hoài...không khá nổi :(((

4. byrlue

byrlue Mr & Ms Pac-Man

Mọi người cho hỏi cái skill Aura Symphony với Blizzards của Spellsinger học ở lvl 60,61 dùng thía nào ý nhỉ? Thấy power của nó tận 350 mà ko bít dùng kiểu gì nữa. Aura symohony chứ ko phải elemental symphony nha (hic cái nầy tận 72 mới học được)

5. htbc9999

htbc9999 T.E.T.Я.I.S

aura symphony nhìn chiêu thức bên ngoài y hệt aura flare nhưng mạnh hơn nhiều, dmg nó ghi rõ rồi đó , còn cái kia ...hổng nhớ

6. Silver Ranger

Silver Ranger Youtube Master Race

Soccerer có skill gì power 500 như SpellSinger kô nhỉ???Nếu có thì mấy skill và học ở lv nào mấy pác chỉ giúp!!!

7. Silver Ranger

À trong cái loại Staff SA staff nào mạnh nhất nhỉ???Tomb Staff hay Dusk Staff hay là Staff nào khác??? :-?
    Trả lời nhanh giúp!!! :-w

8. byrlue

byrlue Mr & Ms Pac-Man

Ui nhưng mà sao tui click vô cái Aura symphony nó cứ bảo là ko dùng được due to unsuitable term hic, đọc hướng dẫn thì thấy nó nói phải dùng chung với 1 chiêu khác nữa chứ cái này ko đánh 1 mình nó được, nguyên văn là "By using 2 types of forces". Mà thực ra cái skill này bên oficia phải lvl 68 mới học được cơ. Còn Blizzard thì ko ghi thế nhưng cũng ko dùng được due to unsuitable term lun ::( Cuối cùng chả bít làm thía nào

***Silver Ranger: Sorcerer cũng có skill power 500 gọi là Elemental Assault học ở lvl 72, nhưng điều kiện của cái skill này là phải có water force và wind force, cũng giống elemental symphony của SpS phải có fire force và wind force, tức là phải có cả SpS, SH, Sorcerer cùng đánh thì mới đc :D

9. byrlue

byrlue Mr & Ms Pac-Man

Ối thui chít tui rùi, tui bít "using 2 types of forces" nghĩa là gì roài. Vừa xem lại thấy cả Sorcerer lẫn Spellhowler đều có Aura symphony power 350, chắc cái này cũng phải đánh cùng nhau quá nhưng chỉ cần 2 là được ko cần đến cả 3 giống elemental symphony. Mai chơi phải kiếm 1 trong 2 ông này party mới được. Nhưng còn Blizzard thì đâu có ghi như vậy nhể. Bác nào bít dùng cái này bảo em với

10. Saclown

Saclown Mario & Luigi

vô pt với con ES của tui nè, char: channgua (chăn ngựa) đó. Dang kiem tiền ở cruma. Clan đang cần người chơi bishop, hôm bửa có invite 1 bishop vô clan nhưng nó xin tiền sao đó mà mem ko cho nên nó bỏ clan rùi (nghe kể lại thôi).

muốn sử dụng dc skill đó bạn phải gồng seed of water 2 lần, blizzard cũng vậy , nhưng thời gian cast fep của cả 2 skill đó rất lâu và thời gian để sử dụng lại (skill quay 1 vòng) cũng rất lâu, nên tui ít xài lắm.

11. Silver Ranger

Hey how about my question about Dusk Staff and Tomb Staff answer me plzzz

12. htbc9999

htbc9999 T.E.T.Я.I.S

à à, thực ra từ lvl 1 đến lvl 60 không cần người kéo lvl đâu, cái quan trong là về sau, bishop của tui mà solo thì dậm chân tại chỗ mất . Nếu ông không ngại tui chơi nhiều acc thì invite tui vào clan tui cũng rất sẵn lòng . nếu muốn tui cho nick yahoo để có gì nhắn khi cần tui đi chiến .

Hôm nay tui sẽ lập char đó : rùi pm ông sau

13. dzuyq

dzuyq Mr & Ms Pac-Man

-hôm kiA coi một phim về 5vs5 thằng SK đánh ấn tượng quá ,một mình nó giết 4 thằng , giờ thấy khoái nó nhưng chơi thấy yếu quá , mấy bro có kinh nghiệm nào về SK cho chút ý kiến , đặc biệt là cái cubic đó , ko biết cái cubic ra sao ??

14. FUUJI

FUUJI Youtube Master Race

đúng òi, tui cũng đang muốn chơi SK nhưng ko có Exp. Mí thèng bạn cũng chả có đứa nào chơi wa SK. Mong các huynh trưởng chỉ giùm!!! ah mà cho hỏi thêm dzìa Bladedancer va swordsinger lun!!!

15. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Sao đợi mãi không có ai giả nhời thế nhỉ ?

Bladedancer và Swordsinger là hai con khá giống nhau. Luyện lvl thì cũng nhanh nhưng lên lev cao hao máu kinh khủng vì def kém mà elf máu ít nữa. CHỉ được cái đánh nhanh. Muốn lvling k0 ngừng nghỉ nên có vài trăm bình máu dắt lưng hoặc có healer đi theo. Nhờ ca múa tốt nên lên lvl cao mấy anh khác hay gọi đi pt để phục vụ văn nghệ dài dài. Class này pvp hình như hơi chán nên ít ai chơi. Đi các server toàn dagger với cả ranger mà tương thui.

Trình tự đổi cấp Elven fighter> elven knight > Swordsinger. Em này hát khá hay lại còn xinh nữa. Mấy bài hát hơi thiên về thủ 1 tí. Tăng evasion, di chuyển nhanh, tăng Def...

DarkFighter>Palusknight > bladedancer. Xâ'u xi' hơn, múa chả hay gì uốn éo cái hết. Nhưng mấy bài dance thì tăng tấn công khá nhiều.

16. FUUJI

vậy huynh có Exp về con SK ko?! em thấy con này chơi khá hay và thêm vào những bộ giáp mà nó mặt nữa (Bm+long sam= so cool ^_^)! nếu như muốn chơi thì nên luyện như thế nào?!

17. FUUJI

á em lộn rùi là Bw. do bấm lộn thành Bm.^_^ (thông củm dùm) mà mấy con buf orc thì có gì đặc biệt hông?! em thấy clan nào cũng muốn có buf orc hết á!!
    mấy huynh chỉ luôn dùm đệ dzề mí dzụ đánh thành luôn đi!!

18. ahna_ahna

ahna_ahna Fire in the hole!

Chài đố Clan nào không có 3-4 con dance 3-4 con sing đó pa
    Pvp thì hơi kém nhưng về buf thì khỏi nói rùi
    buff full+ dance ful+ sing full = ranger nhảy crit gấp hơn 4 lần 2 phát crit 1
    buff full+ dance ful+ sing full = mage bắn cho mob khỏi áp sát không cẩn thận pvp khi này mấy con mage nó bắn cho die mà chưa biết tại sao
    Dance và sing tuy không có lợi về pvp nhưng đặc biệt có lợi khi clan war và
    cùng pvp săn mob
    Và một điều này nữa Dance và Sing là sử dụng nhưng ca khúc và điệu múa của thần En và Gra nhưng để hiểu được ngôn ngũ này thì chỉ có Elven mà thôi
    Human không thể học được ( skill cực kì đặc biệt) :cool:

19. Heart_of_Wolf

Heart_of_Wolf T.E.T.Я.I.S

Có ai để ý tới class orc Destroyer ko?Con này mạnh cực kỳ pvp 1 chọi 1 trừ nhửng class ranger và mystic ra thi` nó ko ngán ai cả với HP trâu Def củng khá với Guts và frenzy tang damg và def lên rất cao.Diểm Con của nó lại cao nửa cho nên các class đánh kiẻu cân chiến thì mệt vói nó lắm keke

20. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

mấy cái con nhện ở đâu vậy mấy bác còn dụ sài kiếm nó cho nữa mình sài cây kiếm thường để oánh nó còn tí máu sau đó dùng cây kiếm nó cho giết được không vậy