Hỏi đáp về Races và Classes

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. xxDarkAngelxx

xxDarkAngelxx Youtube Master Race

warrior từ 20~39 làm gì co skill dùng song kiếm. warrior luyện lv tốt nhất là chơi thương đánh 1 luốc 3~4 con mod (xanh lá~ trắng) :D . còn skill song kiếm thì lên 40 theo đường gla mới có mà solo cực chết (đánh hao máu cực kì) :o

2. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Chắc mấy thằng trùm ks như nuker ,ranger nó đợi mình cầm spear lure 1 đống lại để đánh quá . Tâm lý chung là thấy ai đánh 1 con mobs rồi thì người ta sẽ ko đánh con mobs ấy của bạn ,còn mà thấy lure 2,3 con lại là xoẹt xoẹt liền .Mà đánh mấy con màu xanh lá cây thì tới già cũng ko lên lvl nổi .Sử dụng dual là sở trường của damage dealer mà ,dù ko có skill dual mastery nhưng damage vẫn cao hơn nhiều sử dụng spear hoặc sword/blunt ,và đánh nhanh hơn nhiều .Nếu muốn lên lvl lẹ thì chỉ có cách dùng dual thôi (dưới 40)
    Skill của gla đánh hao máu?? Bạn chỉ xem skill nào đánh cần HP ?? Damage Dealer solo cực chết ?? Cái này mới nghe từ khi chơi lineageII tới bây giờ !!! Có hiểu nghĩa của biệt danh Damage Dealer được gán cho gla ko?

3. xxDarkAngelxx

nói như bạn thì thật sự sai lầm! bạn cứ đánh hết con này đến con khác. và một nguyên tắc vàng cho những ai chơi Warlord là kô nên đánh những chổ có nhiều người đánh. Còn việc đánh mấy con mod xanh hả. vẩn lên lv nhanh như bình thường vì mình có thể đánh nhiều mod hơn là đánh mod trắng.
    nói cho mà biết là ai chơi warlord mà đánh mod vàng một lần 2 con là sai lầm cực kỳ vì đánh 2 con vàng xong thì chỉ còn từ 1/2~1/4 còn nêu đánh 3 con thì mau con 100+~ về làng gần nhất
    Nếu ông chưa bao giờ chơi Gla thì làm ơn đứng nghe người khác nói chứng đừng phát biểu lung tung người ta cười cho thúi đầu. Gla đúng là đánh mạnh thật nhưng nếu cần dual hoặc búa thì PvP cực kỳ tốt nhưng chỉ là 1 vs 1 thôi. còn nói đến chuyên luyện lv hả Gla mà lên từ 52 trở lên dù có pt hay kô thì chỉ cần đánh 3~4 con mod thôi thì đã phải ngồi sản xuất rồi. còn về chuyện skill của Gla đánh hao máu ai nói vậy tui kô co nói à :o, tui chỉ nói là Gla lên lv cao thì đi rèn lv rất hao máu kô đọc kỷ thì đừng có nhiều chuyện.

4. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

các bác ơi ở đó có chỗ nào bàn cây song kiếm không hay là phải mua 2 cây sable rồi đưa cho thằng thọ rèn rèn ạ

5. Medusa Queen

Medusa Queen Legend of Zelda

Luyện lvl cho các class melee nên đánh những con chữ xanh lá. Vẫn có tiền ( nhiếu con thì tiến nhiều hơn trong khi con chữ trắng hơn chỉ ít k/chục k ), vẫn có kinh nghiệm, và máu còn tương đối nhiều để còn có thể đánh tiếp. Đỡ mất thời giờ ngồi chờ máu. Đánh con chữ xanh lá tới già cũng k0 lên lv nổi là sai lầm. Đánh con chữ trắng vàng hoặc đỏ chỉ lên lvl nhanh khi bạn có đệ tử đi theo buff máu thui. Còn không đánh 4-5 con ngồi bẹp như gián. CHữ vàng thì nên dùng cho những con đánh phép nuker hoặc khi bạn quá cần 1 món đồ drop/spoil từ con đó ra thui.
    @ anh quan : song kiếm có bán thì bán ngoài chợ player ngồi bán thui, còn không phải mua 2 cây đưa cho warsmith rèn lại thành 1 cặp. Bạn nên post câu hỏi này ở topic khác đúng chủ đề hơn để không bị cảnh cáo nữa.

6. xxDarkAngelxx

Nhân tiện đây sao chúng ta không nói về điểm mạnh điểm yếu và tác dụng của 2 class warlord và destroyer đi.
    Tui thấy 2 class này giống như mấy kiếm hiệp thời xưa lấy ít chọi nhiều.
    Tui đã từng chơi nhưng chưa rành lắm mong anh em chỉ bảo thêm.

7. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Lolz ,gla đánh 3,4 con mob ngồi sản xuất ,ăn nói cho lịch sự 1 chút ,đừng ra vẻ ta đây hiểu biết ko thì : .."người ta cười thúi đầu " .Chắc thằng này so sánh khả năng pve của gla với nuker quá . Ai phát biểu lung tung ,lolz ,cứ thử lấy 1 class human như hawkeye hay DA di pve với gla xem thằng nào đánh được nhiều hơn trong 1 thời gian (BDS vào thì còn nói làm mẹ gì nữa) . Ăn nói sao mà khó nghe quá ,gla đánh melee đương nhiên là hao máu rồi ,cái skill battle roar với final frenzy vứt vào sọt rác à ? Mấy cái kiến thức còn sót lại từ thời C1 thì đừng có đem ra mà dạy đời . 1 con Gla ,1 con hawkeye vào DVC xem thằng nào chết trước ,ko BDS vào đó mà kite gặp BQueen thì ăn cám .

8. htbc9999

htbc9999 T.E.T.Я.I.S

mà sao hầu như các bác thích đánh mí con mobs màu xanh thía nhỉ, con PR của tui ngay từ khi lvl 5 đã leo lên gludio giết toàn màu vành và đỏ , hihi lên lvl cứ gọi là gió

9. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Bác này bị nghiện kastien nặng quá rồi :D Chơi 1x lvl 5 mà leo lên gludio thì chít .Kastien HP,MP potion rẻ thúi ,greater healing potion lvl 5 bơm 1 fa't 1 sec sau đã max ^^

10. htbc9999

htbc9999 T.E.T.Я.I.S

hic, thì tui chơi serverr nào chả thế nhỉ . hellSpawn rate 3x tui cũng chơi thía đó, có sao đâu nè

--------------------------------
    server Kain :
    PR : 70x
    WS : 50x
    BH : 50x
    PP : 50x

11. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Chơi vậy được là có sẵn items best ,chứ set ... aprentice mà chơi thế thì chết #>:) Đánh 1 con xong ngồi thở mấy phút mà phải coi chừng xem có con nào agressive mon men lại gần ko ,ko thì toi mất exp vừa kiếm được :p :D

12. htbc9999

htbc9999 T.E.T.Я.I.S

hehehe tại các bác bàn có bác nào nói đến việc best item không đâu, toàn nào là mobs vàng với cả mobs xanh :D

13. Silver Ranger

Silver Ranger Youtube Master Race

À mấy pác ơi Soccerer có skill gì power 500 :o để pvp giống skill Bllizard của SpellSinger kô vậy???

14. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

_Hey, omae .... spam nó ít thôi ... Soc cũng có, nhưng không biết tên, chẳng thằng nào thiệt cả ...

15. xxDarkAngelxx

Làm ơn đi người ta đáng nói chuyện rèn lv còn bác thì nói chuyện PvP thì làm sao so sánh được. Đừng có nói chuyện này sọ chuyện kia.
    DA và PvE với Gla hả tất nhiên là DA lâu hơn rồi muốn thi kô tui với bác thi, DA có con DP để đánh phụ còn con Gla của bác thì sao đánh có một mình thì sao nhanh bằng được. nói cho bác biết là battle roar thì đã có từ C1 rồi còn Final Frenzy thì lên C3 mới có.
    Đem hawkeye ra so sánh với Gla bác co nhầm kô đấy Hawkeye là class luyện khó nhất trong tất cả cá class cung đi so sanh với Gla

16. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

_nah nah [-( ... Gla mới là Class luyện khó nhất, HE còn là dễ so với Gla ... thử chơi 1x thì biết .... không có thằng Gla nào lên nổi 70 ở 1x L2VH đâu, trừ thằng bạn tui (Leon008) giờ có 40 :P ....

17. htbc9999

htbc9999 T.E.T.Я.I.S

HE luyện dễ thí mồ, khó cái con khỉ, thằng archers nào tui chơi cũng thấy dễ ẹc , cả mage nữa, mà nói chung class nào cũng chẳng khó, nc soft nó làm khó chi để người ta khỏi chơi hả :D

18. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Cái gì mà chuyện nọ xọ chuyện kia ,pve rõ ràng chứ ko có chữ pvp nào a` .Có thử luyện server 1 x chưa mà summon DP chắc free quá ,summon DP ra đánh sợ còn lỗ adena mà có lời cũng được ít hơn nhiều .Ngay cả server rate trung bình như Bartz VH mà người mới luyện DA lần đầu (ko có items) còn íi1t dám summon DP vì sợ tốn adena vào mấy cái cry .Ranger luyện khó chắc cũng đúng vì shot rất hao MP trong khi server rate thấp thì vừa shot vừa đếm SS #>:) Ranger mà xài skil trong pve thì chắc ngồi nghỉ tới sang năm nhưng HE là class thuộc race human nên hồi MP lẹ hơn nhiều so với tụi SR,PR

19. Saclown

Saclown Mario & Luigi

đang chơi thử con ES, con ngựa xanh với ngựa xám thì con xanh mạnh hơn phải ko? còn tác dụng của aqua cubic với spack cubic làgi2 vậy? ai bít chỉ giùm?? Spark cubic bảo là stun target mà chả thấy stun gì cả,chắc phải lại gần con mob hay sao?

20. htbc9999

htbc9999 T.E.T.Я.I.S

còn này tui chưa chơi nhưng es pvp hay lắm đấy , thằng bạn tui chơi es giết pvp như ngóe, nhưng tui chưa học được trình của nó .