Hỏi đáp về Silent Hill 4: The Room

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi nthnth, 29/6/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. banda

banda Persian Prince

Là Good+ ending, đây là kết tốt nhất đó cậu.

2. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

ủa vậy hã thanks nha :D ko bít là mình được good+ o_O mà lần đầu tiên chơi games được như thế là tốt roài ^^

3. AMTHANHRONG

AMTHANHRONG Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi tới khúc đường ray xe lửa ở strees 3 bước xuống là bị xe cán làm sao qua được khúc đó ?

thân amyahnhrong

4. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

cái này là sh3 mà sao tự nhiên bạn lại hỏi ở đây ?o_O hình như là bạn đi xuống 1 tí thôi rồi dòm phía bên đường có cái cửa với đèn màu đỏ đó (hình như là vậy ^^) chạy vô là xong àh!

5. banda

banda Persian Prince

Nếu ko đúng chỗ (tức là ko có cánh cửa với ánh đèn màu đỏ) thì phải tìm chỗ khác.CÒn ko thì luôn luôn bị tàu cán (nếu cố đi).
    Vô đâu?:o TỚi đó là hết roài.

6. Demon9x

Demon9x Youtube Master Race

_ai chỉ cho em cái rễ cây kì lạ nó ở đâu với,em đi 2 ngày rùi hok thấy cái rễ cây nào kì lạ cả T_T

7. leonscott

leonscott Mario & Luigi

hehe tìm 2 ngày thì đã bõ bèn gì , tớ hồi trước chơi đoạn này loay hoay cả tuần , không biết dành bao nhiêu tiếng để vừa đập cái thằng say rượu bay bay ở trong cái sân có cái biểu tuợng để đi về phòng 404 ấy , nghĩ đủ cách là xem mấy cái cây trong đó có phải xắp xếp theo vị trí các ngón tay hay ko ....

cái cây đó ko khó tìm lắm , nó ở ngay cạnh với cái sân mà tớ vừa nói ở trên ấy , ngay ở trước cửa hàng rào vào cái sân ở trên ấy .

trông cái rễ có hình giống bàn tay , hình như hơi sáng sáng hơn bình thường 1 tí =((

8. banda

banda Persian Prince

Nếu đi theo hướng đó (hướng bên trái phía sau nếu cậu đang đứng nhìn vào ngôi nhà), đến khu cuối cậu sẽ thấy cái lỗ để chui về phòng.Cái rễ cây có hình bàn tay thò lên dưới đất nằm ở khu kế cuối (tức là trước khi bước qua cánh cửa đến với chỗ có cái giếng và cái lỗ.

9. theking_ffx-3

theking_ffx-3 Youtube Master Race

bà con cho mình hỏi tý nhe mới chơi ah chưa bít gì hết :
    Làm sao để lấy vũ khí ra để đánh quái vật đây chọn d9c mà lấy ra sử dụng ko dc
    .Mỉnh đi đến chổ cô gái ngồi chết trong cầu tiêu rồi mình lấy mấy cài đồng xu .Ai chỉ mình cách lấy vũ khí ra để sử dụng nhe

10. battle3

battle3 C O N T R A

hiz chú ý mấy cái nút thôi , sẽ có nút dùng vũ khí và chuyển đổi qua lại , hiz không nhớ nút nào , nhưng thử thì biết thôi , khi dùng được thấy nút nào tiện thì đổi mà dùng .

11. banda

banda Persian Prince

Thông thường nút lôi ra sử dụng là nút Ctrl (phải).Nút chuẩn bị vũ khí để đánh là B và ra đòn là Space.

12. Mr_vn

Mr_vn Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào biết bài hát SH4 ,đoạn henry đi lên cầu thang lẫy cái tấm biển trên của rồi vào trong đó thì gặp Cynthya đang hấp hối và chết . lúc đó có đoạn dạo nhạc và lời nghe rất hay .
    Bạn nào biết bài đó cho mình xin nhé , mới chơi đến đó đã ghiền âm nhạc rồi :)

13. banda

banda Persian Prince

14. Mr_vn

Mr_vn Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn banda nhé ... mình nghe đc trọn vẹn bài hát rùi ... Rất hay , Cám ơn bạn .

15. sieucave

sieucave Youtube Master Race

Đề nghị mod sửa lại phần hướng dẫn SH4 The room, hướng dẫn gì mà viết sai lỗi chính tả từ đầu tới cuối đọc tức không thể tả được. Hic nói ngọng thì còn chấp nhận được chứ viết ngọng từ đầu chí cuối thì đúng là không thể chấp nhận được.

16. banda

banda Persian Prince

Ai biểu kỹ tính làm chi, muốn đúng chính tả thì vào Gamefaqs.com, bảo đảm nhiều mà rẻ:)).Dù gì thì HDHC cũng chỉ mang tính chất tham khảo nên ko cần quan trọng lắm.HDHC đó là khá đầy đủ roài.

17. sieucave

sieucave Youtube Master Race

Cho dù là hướng dẫn chỉ mang tính chất tham khảo nhưng việc viết sai lỗi chính tả nghiêm trọng làm mất vẻ đẹp trong sáng của tiếng Việt, hơn nữa sửa lỗi chính tả thì đâu có mất nhiều thời gian, mà nhất là mục hướng dẫn Sh4 The room có rất nhiều người vào đọc.

18. banda

banda Persian Prince

Vậy thì cậu hãy tự mình viết lại 1 HDHC khác của SH4, nếu tốt hơn thì tự khắc mod sẽ cho nó vào lưu trữ thôi.

19. NgườiDoThái

NgườiDoThái Youtube Master Race

này các bác cho tôi hỏi cái đoạn dùng hộp nến làm gì vậy ?
    phần trước ảpartment đó !sau khi lắp xong viên cái bia rồi giải mã rồi chẳng có gì sất nó đòi phải có con eileen đi cùng ...tức quá

20. Ma Bư Còm

Ma Bư Còm Youtube Master Race

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.