Hỏi đáp về Silent Hill 4: The Room

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi nthnth, 29/6/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. giahuypotter

giahuypotter Mr & Ms Pac-Man

Cấu hình: 1 trong 2 thứ đều được
    - PS2 theo chuẩn hiện tại, slim hay không cũng được, không thành vấn đề!:))
    - High-end PC, đk tiên quyết là card màn hình trên 64mb và phải hỗ trợ chức năng vertex/pixel shader, nói 1 cách dân dã là không phải card Geforce mx là được, cần Ti, Radeon or something like that là được!
    Cái này cần nhất: Dĩa SH4, không có là không chơi được!

2. bassist ha ha ha

bassist ha ha ha Youtube Master Race

các anh ơi cho em hỏi trong "hướng dẫn toàn tập" có bảo sử dụng nến vào lúc cuối cùng còn em thì cứ thấy con nào là diệt con đấy nên nến hết rùi thế có sợ vào cuối game chúng lại suất hiện ko ?
    Nói cho em biết nhanh nhé
    Thanks

3. bassist ha ha ha

nguy rồi các bác ơi
    em sắp đi đến đoạn giết trùm rồi nhưng lại ko còn một tí máu dự trữ nào cả ngay cả máu hiện tại cũng còn rất ít thế thì làm sao giết trùm nổi đây các bác
    Bác nào có bí quyết nào giết trùm mà ko cần máu thì nói cho em biết với
    Thanks

4. okia

okia The Warrior of Light

giết thằng trùm thì cần gì phải máu dự trữ, đánh thằng đó có khi còn không mất một giọt ý chứ, không phải lo đâu bạn ạ. Còn khi vào trận đánh với nó thì thanh máu của mình sẽ tự đầy, yên tâm đi, còn nếu không biết cách đánh ma không mất 1 giot thì cứ post bài hỏi lên nhé ^^

5. bassist ha ha ha

Cứ nói đi anh cho tiểu đệ biết thêm kinh nghệm trinh chiến

6. billymailus

billymailus Youtube Master Race

cho tui hỏi với ! lúc mà mở được cái hợp ở ga xe lửa rồi lấy được 1 đồng gì đó xong quay lại chổ cái tủ bán nước có số 1& cho cái xu mới lấy vào mà không được.Nó báo là không sử dụng được ở đây.Xin giúp đở dùm tui cám ơn !

7. okia

bạn phải đem cái đồng xu đấy về nhà và rửa nó bằng cái vòi nước chỗ nhà bếp thì mới nhét vào cái máy bán nước tự động được, sau đó sẽ lấy được cái chìa khóa.
    đánh mà không mất máu với thằng này khá dễ, cầm theo cái rìu.
    Sau khi camứ xong 8 ngọn giáo thì nó vẫn đang nằm dưới đất, tranh thủ charge cho đầy hết, nó vừa đứng dậy, vừa có ý định cầm súng bắn thì nhả X ra, như thế Henry sẽ nhảy vào bổ nó (chú thích là khi henry mà đang nhảy vào bổ thì dù cho nó có bắn thì cũng là bắn trượt mình), nó gục xuống, tranh thủ lúc nó gục xuống charge và phải đi dịch ra chỗ nó nằm một chút (vì nếu đứng quá gần nó thì nó sẽ dùng đòn quay người làm mình ngã), khi nó vừa đúng lên và định bắn tiếp thì lúc này charge đã đầy, nhả X và nó lại gục..... cứ làm như thế thì đảm bảo không mất tí máu nào, eileen vẫn sống nhăn. ^^

8. khunglong_con

khunglong_con Youtube Master Race

cho tui hỏi chút nhé , khi đến chỗ nhà tù lần thứ 2 đấy , dắc theo con nhỏ đó đi đâu vậy cà ? ( nhỏ đó có bị gì ko ? khi đang đi tự đánh vào người mình ,khùng hết biết )
    có ai biết đoạn đó để làm gì ko ? tui nhặc được cái áo và sợi dây chả biết để làm gì nữa , mà sao đoạn này cái ông khùng đó bám theo hoài vậy , làm mất nhiều máu quá , hichic , ai biết chỉ giúp .

9. bassist ha ha ha

Bác Okia ơi
    (chích trong hướng dẫn toàn tập :" Ngay trước mặt bạn, phía điểm rẽ của hành lang có một vật gì đó, kiểm tra vật ấy, bạn sẽ nghe được một đoạn đối thoại, một vật tương tự nữa ở phía cuối hành lang. Bạn phải vào tất cả các căn phòng để tìm nốt 4 thứ nữa. Sau khi đã nghe đủ 6 đoạn đối thoại, trở ra đại sảnh. Một đoạn phim.")
    sao tôi đi đến chỗ này rồi mà chả thấy đoạn đối thoại nào cả

10. bassist ha ha ha

Em đến doan diết chùm rồi nhưng làm sao để rút được các cây giáo ra để hạ Water bây giờ em ko thể rút được là làm sao ?
    Cái hộp đỏ nhặt ở phòng 105 có quan trọng ko ? Lúc diết trùm có cần mang theo ko?
    lúc Eileen đi xuống mà vẫn trưa hạ song trùm thì phải làm sao đây ?

11. banda

banda Persian Prince

Bác Okia ơi
    (chích trong hướng dẫn toàn tập :" Ngay trước mặt bạn, phía điểm rẽ của hành lang có một vật gì đó, kiểm tra vật ấy, bạn sẽ nghe được một đoạn đối thoại, một vật tương tự nữa ở phía cuối hành lang. Bạn phải vào tất cả các căn phòng để tìm nốt 4 thứ nữa. Sau khi đã nghe đủ 6 đoạn đối thoại, trở ra đại sảnh. Một đoạn phim.")
    sao tôi đi đến chỗ này rồi mà chả thấy đoạn đối thoại nào cả
    lúc Eileen đi xuống mà vẫn trưa hạ song trùm thì phải làm sao đây ?

Trước nhổ mấy cây giáo ra thì bạn phải dùng cái hộp đỏ mà bạn hỏi có quan trọng không í lên con cói vzật to đùng, sau đoạn phim mới nhổ mấy cây giáo ra được. Còn nếu bạn để cho Eileen chết thì bạn sẽ phải hoàn thành trò chơi với kết thúc tệ đấy.
    cho tui hỏi chút nhé , khi đến chỗ nhà tù lần thứ 2 đấy , dắc theo con nhỏ đó đi đâu vậy cà ? ( nhỏ đó có bị gì ko ? khi đang đi tự đánh vào người mình ,khùng hết biết )
    có ai biết đoạn đó để làm gì ko ? tui nhặc được cái áo và sợi dây chả biết để làm gì nữa , mà sao đoạn này cái ông khùng đó bám theo hoài vậy , làm mất nhiều máu quá , hichic , ai biết chỉ giúp .

Khi con nhỏ đó đánh vào người mình thì đó chính là hậu quả của việc không chu đáo khi bảo vệ người yêu của bạn đấy.HA HA!(cười một cái cho zui) Cái sợi dây bạn nói chắc là cái dây bảo vệ mình rùi, nó giúp mình khỏi bị mất máu khi đứng gần các con ma. Để chơi tiếp đoạn này thì tôi khuyên bạn nên vứt con nhỏ Eileen ở xó nào đó an toàn rồi mới tiếp tục. Sau đó bạn hãy quay về căn phòng của mình rồi nhúng cái áo vào bồn tắm, quay lại khu vực nhà tù và tôi khuyên bạn nên đem theo khẩu súng lục với một viên đạn diệt ma cùng 1 cây kiếm để phong ấn con ma. Và xin nói lun, ông khùng mà bạn nói là trùm cuối đó, hắn sẽ theo để "giúp đỡ" bạn trong suốt quãng đường còn lại đấy.

12. okia

khi bạn nhấn X vào một cái hình nhân thì sẽ nghe thấy tiếng của ai đó nói, mỗi hình nhân bạn sẽ nghe được 1 câu, bạn không cần phải nhớ nội dung câu nói là gì đâu, mà quan trọng chỉ là tìm 6 cái hình nhân đó thôi.
    như banda nói đó.
    bạn không mang theo hộp đỏ thì không rút giáo ra được đâu. bạn sử dụng nó lên cái con gì to đoạc đang gào, xong rồi thì rút giáo vô tư.

13. hellboyZ

hellboyZ Youtube Master Race

cho tui hỏi cấu hình để chơi game SH4 này.hiện tại cấu hình máy tui là AthlongXP 2000+ 1.5,DDR 256,card 64m gefore4 mx440.hỏi vậy cho chắc ăn lỡ mua về chơi ko được uổng tiền đến 4 đĩa lận mà,lận trước mua 5 đĩa SH3 về chơi ko nỗi tức ói mau luôn.

14. Little_snake

Little_snake Youtube Master Race

ai cho em biết kill water thế nào cho nhanh nhất đây heleen của tôi toàn chết trước thôi à

15. okia

bạn lật lại trang trước mà coi, cái bài tui viết có chỉ đó, tham khảo xem.
    mp mp mp mp mp mp mp mp mp mp mp mp.

16. Banda-retun

Banda-retun Mr & Ms Pac-Man

Chuyện lạ, chuyện lạ. Tui vừa hoàn thành xong lần thứ hai trò SH4, lấy được cái kết thúc tốt nhất. Nhưng nếu ngang đó thì chẳng có gì là lạ nếu như không có cái chuyện tui diệt tất cả các con ma mà chỉ dùng có 6 cây nến. Tiếp theo là tui vừa phát hiện ra là tại sao nhiều bạn nói khi đặt nến xong, quay trở lại căn phòng thì lại thấy nó xuất kiện lại cũng tại chỗ ấy. Đó là vì khi tui chơi đến khúc cuối thì tui tính rằng chỉ có hai nhóm ma xuất hiện: Thứ nhất là nhóm gồm 4 con ma xuất hiện ở trong kho, phòng tắm, bức tường sát phòng Eileen, một con ở trong phòng ngủ giữa cái giường và cửa sổ; nhóm thứ hai gồm hai con là những vết nứt trên tường mà con thứ nhất cũng là con ma sát tường phòng Eileen và con thứ hai là ở trên tường cạnh bàn làm việc của Henry trong phòng ngủ. Khi đặt một cây nến để tiêu diệt một trong những con ma của một nhóm bất kỳ thì những con ma còn lại cũng mất theo. Vì vậy để có thể gọi là diệt hết ma trong phòng thì chỉ cần bạn lần lượt đặt những cây nến ở nơi xuất hiện những con ma( không đặt lặp lại mà cứ thế cho đến hết 6 con). Nhưng ở đây hình như là nếu mình đi ra rồi lại vào thì những con ma đó lại xuất hiện nên khi bạn cảm thấy là mình đã đặt đủ sáu con thì hãy chọn vũ khí, save và vào đấu trùm. Nếu bạn nào chưa tin thì tui sẽ đưa cái file save của tui lên cho mà coi nhưng phải có you nào bày cho tui cách đưa lên thì mới được.

17. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

ne may bac tui ko biet su dung chuong trinh 3d co the gia lap danh lua cho choi va cho phep minh choi voi cảd do hoa yeu nhu geforce 2mx cho sh4 ko chi tui voi.tui dinh mua nhung so ko choi duoc
    day la cau hinh pc cu~ cua tui '' ram 128 , cpu 1.6ghz,card man hinh nhu tren''
    :wink:

18. Banda-retun

Với cấu hình như zậy thì tui khuyên bạn không nên mua nữa. Vì thường nếu máy yếu như bạn thì ít nhất phải có một cái gì đó mạnh như card đồ hoạ chẳng hạn để có thể bù đắp được những cái yếu kia. Tuy trình 3D có thể cho phép bạn chơi giả lập nhưng ít nhất thì bạn phải có RAM 256 trở lên và con chíp của bạn phải khá mạnh. Như tôi trước kia cũng lầm tưởng chương trình giả lập này có thể cho phép mình chơi trò SH3, POP 4, nhưng khi mua zề thì chơi hổng được, đem trả bị họ chửi cho thúi mặt. Nay nhờ có cái card FX 5700 mới bù được RAM 256 thảm khốc của tui( trường hợp của tui trước kia cũng giống bạn đấy). Vì vậy tui xin nhắc lại là bạn không nên mua vì cho dù bạn có chơi được đi nữa thì cũng làm cho cái máy đã già của bạn càng già vì hư nặng thêm thui.

19. khunglong_con

khunglong_con Youtube Master Race

ừa ..... bây giờ tui về nước phần dể rồi . sao khi chơi lại phần chung bình thấy khó quá ,đánh 2 conchomới đầu vô mà mất máu gần nữa cây , nản quá . sao chung bình khó vậy nếu về nước có cho mình đồ gì ko bạn ?

20. Banda-retun

Nếu bạn chơi về nước thì sẽ được thưởng cho cái cưa máy nằm trong khu rừng cắm trên khúc cây và cây súng máy cho Eileen( có khẩu súng này rồi thì không như trước đây đâu nhé, thay vì bạn phải bảo vệ cổ thì nhiều lúc cô ta sẽ bảo vệ lại bạn đấy nhất là lúc đến căn phòng rộng lớn toàn những con quái treo mình trên tường thì Eileen sẽ tự tìm con chủ để...rỉa), nếu bạn mở khoá được phần trang phục của Eileen thì lần chơi sau cô ta sẽ mang một bộ cánh mới cực( nói thì nói vậy chứ tui cũng chưa biết cách mở khoá cái này cho dù đã lượm được bộ áo quần trong phòng 303 và đã là lần chơi thứ 5, tiện thể có ai bít thì trả lời cho tui luôn nha). Để tiết kiệm máu trong lúc giao chiến( chắc nửa đầu GAME thì không cần đau nhỉ) thì bạn nên gồng cho vòng tròn sức đầy rồi mới tới gần mấy con quái vật đó, lúc này thì cho dù có cắn mấy cũng vô ích, nhưng tui khuyên bạn nên dùng nút tránh đòn cho thành thục vì sau này bạn sẽ cần đến chúng đấy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.