Hỏi đáp về Silent Hill 4: The Room

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi nthnth, 29/6/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ShadeKnight

ShadeKnight Youtube Master Race

Cứu được Andrew có nghĩa là Fairy đã vào được trong dãy phòng trung tâm của khu nhà tù rồi. Từ đầu đến giờ căn phòng bí mật phía sau nhà bếp được nhắc đến nhiều phải không. Đây là lúc phải đến đó.

Lật lại phần memo, chú ý vào bức thư Henry đọc được trong tầng 2 hay tầng 3 gì đó (chỗ có cái máy dùng để xoay nhà tù), sẽ có một thông điệp về việc tìm lối để vào căn phòng đó. Đại loại là phải chú ý đến 3 chiếc giường dính đầy máu trong 3 căn phòng của ba tầng. Nếu xếp chúng thẳng hàng với nhau thì "BINGO"

Việc còn lại là nên tầng 3, vào căn phòng có cái giường đó, F25 sẽ biết mình phải làm Cứu được Andrew có nghĩa là Fairy đã vào được trong dãy phòng trung tâm của khu nhà tù rồi. Từ đầu đến giờ căn phòng bí mật phía sau nhà bếp được nhắc đến nhiều phải không. Đây là lúc phải đến đó.

Lật lại phần memo, chú ý vào bức thư Henry đọc được trong tầng 2 hay tầng 3 gì đó (chỗ có cái máy dùng để xoay nhà tù), sẽ có một thông điệp về việc tìm lối để vào căn phòng đó. Đại loại là phải chú ý đến 3 chiếc giường dính đầy máu trong 3 căn phòng của ba tầng. Nếu xếp chúng thẳng hàng với nhau thì "BINGO"

Việc còn lại là nên tầng 3, vào căn phòng có cái giường đó, F25 sẽ biết mình phải làm Cứu được Andrew có nghĩa là Fairy đã vào được trong dãy phòng trung tâm của khu nhà tù rồi. Từ đầu đến giờ căn phòng bí mật phía sau nhà bếp được nhắc đến nhiều phải không. Đây là lúc phải đến đó.

Việc còn lại là nên tầng 3, vào căn phòng có cái giường đó, F25 sẽ biết mình phải làm

2. ShadeKnight

ShadeKnight Youtube Master Race

Cứu được Andrew có nghĩa là Fairy đã vào được trong dãy phòng trung tâm của khu nhà tù rồi. Từ đầu đến giờ căn phòng bí mật phía sau nhà bếp được nhắc đến nhiều phải không. Đây là lúc phải đến đó.

Việc còn lại là nên tầng 3, vào căn phòng có cái giường đó, F25 sẽ biết mình phải làm gì.Cứu được Andrew có nghĩa là Fairy đã vào được trong dãy phòng trung tâm của khu nhà tù rồi. Từ đầu đến giờ căn phòng bí mật phía sau nhà bếp được nhắc đến nhiều phải không. Đây là lúc phải đến đó.

Việc còn lại là nên tầng 3, vào căn phòng có cái giường đó, F25 sẽ biết mình phải làm gì.Cứu được Andrew có nghĩa là Fairy đã vào được trong dãy phòng trung tâm của khu nhà tù rồi. Từ đầu đến giờ căn phòng bí mật phía sau nhà bếp được nhắc đến nhiều phải không. Đây là lúc phải đến đó.

Việc còn lại là nên tầng 3, vào căn phòng có cái giường đó, F25 sẽ biết mình phải làm gì.

3. Banda-retun

Banda-retun Mr & Ms Pac-Man

Trời đất! Chỉ vì cần được tăng MP mà you đã đưa cái bài nì lên đó hả, you thật là...... làm tui tưởng đã có người có ý kiến gì đó sau nhiều tuần vắng bóng. Tiện thể cho hỏi lại là làm cách nào để mở khoá phần trang phục của Eileen luôn nhé. Có ai trả lời cho tui câu hỏi khó khăn này: Làm seo để được 10 sao, có phải hoàn thành với thời gian ngắn và save ít cộng với lấy được memo đầy đủ là được không?

4. yami_yugi

yami_yugi T.E.T.Я.I.S

cho tui xin save của u đi tui đi hoài mà ko lấy được cái good+ với bad+
    đặt nến đầy phòng mà cứ lấy gggood vớ bad o hà

5. Banda-retun

Mèn ơi! You không thấy tui đang hỏi cách đưa file lên hay seo mà còn xin với lại xỏ. Tui ngồi mò mãi mà cũng không được, có lúc đưa lên thì nó bảo quá lớn, chỉ được gửi file dưới 143kb thui còn bây giờ thì hình như file này có đuôi là .sav nên không thể đưa lên được. Nói gì thì gì chứ tui cũng mang danh là lính mới chứ bộ, nếu xin thì chỉ rõ cho tui đi tui sẽ đưa cho. Còn kết thúc bad+ thì có gì là khó nhỉ, đáng lẽ ra phải là good+ và bad chứ vì hai cái này cần tiêu diệt hết các hồn ma. Còn tui bây giờ gặp một khó khăn oái ăm là mún được cái kết thúc bad+ mà không được( nghe thì có vẻ lạ đấy nhưng để có hết tất cả các kết thúc mà lị vì tui chỉ còn cái đó là chưa lấy được thui), hổng bít vì sao mà tui cố làm cho căn phòng mình đầy ma rồi vào đấu trùm, để cho Eileen chết thế mà nó cũng cho cái kết thúc bad( tức là đã tiêu diệt hết các hồn ma) mới tức chết chứ. Nói zậy chả lẽ trò này bị lỗi sao, nhưng mà lỗi gì mà khun zậy hổng bít nữa, nếu vậy thì hèn chi tui chơi 5 lần rồi mà chỉ có lần đầu là được kết thúc mother thui còn 4 lần sau đều được good+ hết. Có ai bị như tui thì khai ra cho tui biết mà còn tìm cách gỡ chứ tui còn mún mở khoá phần trang phục Eileen và một người nữa lắm rồi( không biết Eileen trong trang phục vú em sẽ khác như thế nào nhỉ?)

6. yami_yugi

yami_yugi T.E.T.Я.I.S

click vô trả lời đầy đủ chức năng click vào quản lý file gửi kèm trước đó dùng winrar nén nó lại ,hay win zip cũng được là gửi được hà!
    có ai cho biết cách đặt nến ko tui đặt ở nhửng chỗ có ma thí giống nhu mấy u nói nến cháy rất nhanh nhưng sau khi nến cháy hết thì phòng ko con ma nào cả(ko bị chớp đỏ và mất máu sau đó tui đi vô diệt trùm thì cứ nhận được cái mother ending ko hà giúp với hay ai cho tui xin file save có 4 ending đi tui mún unlock mấy bộ trang phục mới quá

7. Banda-retun

Thank Yami_yugi nha, làm tui xin mún mỏi hơi mới được. Tui đã có được 4 kết thúc rùi đây nhưng quên đem đi nên chưa đưa lên được. Về cái vụ tiêu diệt các hồn ma thì hình như tui chả gặp trở ngại nào cả, sao nhiều lần tôi nghe các bạn nói vụ này khó lém mà seo tui thì lại không. Nghe bạn nói như vậy thì chắc có hết 4 kết thúc là mở được trang phục của Eileen hử, mừng qué. Nói thêm là trừ lần đầu tiên ra( hình như chỉ có lần này là xảy ra các hiện tượng như các bạn nói thôi) là tui chỉ cần vài cây nến là có thể giật được cái kết có hậu nhứt zồi.
    Có một điều rất lạ, mà điều này chỉ mới xuất hiện khi tui chơi đến lần thứ năm thui và lúc này tui đã lấy được cái khẩu súng gì gì đó cho Eileen rồi( có thêm cái này thì cô nàng mới tỏ ra là có ích đấy) thì khi đi đến đoạn trở lại bến tàu lần hai, sau khi đẩy cần cho tàu chạy tiếp một đoạn, tiếp theo là qua một căn phòng, sau đó là một đoạn phim( lúc này mình mới thực sự là được chạm trán tên giết người hàng loạt nì) thì......người Eileen toàn máu là máu, máu nhiều như lúc mình không bảo vệ cô ta tốt mà để cho cổ bị tra tấn í. Từ đó là lâu lâu cô ta lại phát ra sát khí( như những con ma, mình tới gần là mất máu) và lại chửi những câu rất ư là thô tục như:"@!#$%@#@%$....%#&#^#&##" (ở đây là tui trích gần như nguyên văn đấy, do tui đoán là nó thô tục chứ không phải đây là những từ không thể viết ra). Từ đó trở đi tui chỉ lo cho cái mạng của mình thui còn cô ta thì mặc xác( kể ra thì không bít cô ta đã bị múc đến mấy lần nữa hì hì). Đến cuối trò chơi, khi vào đấu trùm thì người cô nàng lại trắng trẻo hẳn ra, đi chậm phải bít, những you nào chơi dở thì cứ ư mà bình tĩnh đấu nhé, có mún cũng khó để cho Eileen die. Toàn bộ những điều lạ mà tui gặp hình như rất ít người đã thấy nhỉ, toàn bộ đều có lợi cho tui cả, lạ nhỉ.
    Tui không có dùng cheat đâu nhé.

8. dakico2004

dakico2004 Youtube Master Race

minh muon mua ban huong dan khong biet o dau ban ai chi dum di

9. yami_yugi

yami_yugi T.E.T.Я.I.S

bạn lấy cái bản hd trên này rồi đi in ra chứ ai mà bán sl4 faq chứ.ông banda làm ơn gửi cho tui cái save của ông đi tui đang cần gấp lắm làm ơn đi

10. Banda-retun

Đây đây.Xem xong những cái file nì thì đừng có chê tui dùng cheat nghen, tui chỉ dùng cái save một lần( có thể là dùng đồ vô hạn) để lấy được nhiều sao hơn thui.Trong này có hai cái ô save cuối là hoàn thành game, còn lại là những lần save trong chặng đường đi của tớ.You muốn xem cái kết thúc tốt nhất hoặc tệ thì load cái ô thứ 8 rồi quyết định diệt con ma trên tường để có cái kết thúc good+ hay không để được cái bad( tui nói như vậy vì như lần trước đã viết là Eileen đi chậm không ngờ). :>

Các file đính kèm:

• save.zip
      Kích thước:
      230.6 KB
      Đọc:
      71
  11. Banda-retun

Các bạn đánh giá seo về cái nì.
    Tiện thể Yami_yugi cho xin cái winrar gì gì đó lun nha để thằng anh tui nó giải nén file này tí chút( up load lên chứ đừng gửi bằng mail nhé, tui chẳng bít gì về mấy thứ đó cả). Ngoài ra, hỏi thêm là tui đã có 4 kết thúc rồi mà sao cái bộ cánh của Eileen chẳng mở ra gì cẻ. Có ai bít cách xem các đoạn phim trong trò chơi nì không nhỉ, trong phần mình cài game có các đoạn phim nhưng nó lại chỉ được mở ra khi vào chơi game, chắc phải có cái trình nào đọc được nó chứ. :-s

Các file đính kèm:

• SH4.zip
      Kích thước:
      136.3 KB
      Đọc:
      48
  12. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

Xin hỏi về camera đó làm sao để chuyển góc nhìn từ người thứ 1 thành người thứ 2 đây, nhìn góc nhìn người 1 khó quan sát không quen, có chuyển được không vậy

13. Banda-retun

Không! Nhưng nếu được thì chuyển sang góc nhìn người thứ 3 dễ thở hơn chứ, sao lại là góc nhìn người thứ hai được nhỉ, mà ở góc nhìn này là sao?( nói thật là tui mới nghe). Nói thêm là người ta đã cố ý làm như vậy để mình dễ xem xét và tìm ra những vật xuất hiện trong phòng sau mỗi lần hoàn thành một màn chơi.

14. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

hihi xin lỗi bác, tui chỉ đọc sơ qua thôi nên nói sai thông cảm cho cám ơn bác nhiều hihi

15. Ryan_Valentino

Ryan_Valentino Dragon Quest

Ack, mới nghe góc nhìn người thứ 2 à trời !!! Sở dĩ đặt ở góc nhìn người thứ 1 là để người chơi thấy căn phòng càng trở nên ngột ngạt hơn á.

16. Banda-retun

Tui có nói là góc nhìn người thứ nhất để người chơi thấy căn phòng ngột ngạt hơn bao giờ, đừng vu khống nhé. Mà sao nơi này mở ra để bàn về cách chơi SH 4 thì seo bi giờ lị nói zề những kí rì vậy nhỉ?

17. sasuke2005

sasuke2005 Mr & Ms Pac-Man

co ai giup toi di qua canh cua o trong khu nha bep, X( luc o man nha tu,khi toi go tam dia o tren cua nhung lai khong nhap mat ma duoc :-s

18. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

Có hướng dẫn rồi đó, bác vào đó mà xem ha pót có dấu dùm 1 cái đi, sao mới đầu vô tui chơi không giống hướng dẫn gì cả, sau khi chui qua cái lỗi thì gặp 1 cô gái, đi tiếp 1 đoạn thì gặp 2 con chó ăn thịt 1 con, sau đó nó tấn công mình là sao?????
    bác nào chỉ với

19. bassist ha ha ha

bassist ha ha ha Youtube Master Race

còn hỏi nó là địch thủ của mình trong suất quá trình chơi đó
    còn gặp cô gái là kịch bản thôi mà có nhiều điều liên quan đến cô ta lắm

20. yami_yugi

yami_yugi T.E.T.Я.I.S

nó là 1 trong những con zombie ghê nhất trong game đó bưa chơi tới khúc gặp bả sợ xanh mặt luôn khiếp thiệt

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.