Hỏi đáp về tác dụng và luật chơi !

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Dragon St.Knight, 11/10/04.

1. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn

ai cần gemini em cho ::( tại vì mới làm cái user mới nên không muốn chơi bài mạnh phải từ yếu lên chơi mới thú và tự kiếm chơi mới vui :D

anh cho em hỏi làm sao để có một chân trong cái danh sách duelist vậy

và hỏi cái lun trong bảng sếp hạng có mấy cái gun gì gì đó cái đó nghỉa là làm seo?

2. jonouchi16

jonouchi16 T.E.T.Я.I.S

muốn có một chân trên bản xếp hạng thì tốt nhấ cheat như ông died đó lấy 2 máy , còn không thì tiêu cực như ông yugifan 1 máy 2 account , mấy ổng tăng lvl vòn vọt trong khi mình duel chân chính mà lvl vẫn hơn mấy ổng :):):)

3. EVIL1986Minh

EVIL1986Minh Mr & Ms Pac-Man

:cool: Coi bộ chơi bài online tốn kém nhĩ. Chơi để lên level rùi mới chơi chân chính. Mà cấp độ thật sự thì ko bít ra sao. Tốn bít bao nhiu là tiền. Tui nói roài cách game YugiOh này xây dựng ko hợp lí đâu. Chơi kiểu gì mà thắng hay thua gì cũng được bài. Vậy chả trách nhìu người chơi toàn đầu hàng để có bài mới rồi ăn hiếp người ít bài hơn. :>

4. Shindo Hikaru

Shindo Hikaru Dragon Quest

Thắng hay thua đều được bài thì cũng không hợp lý thật, nhưng mà nếu chỉ thắng mới có bài thì vẫn cheat vô tư: ngồi 2 máy, tạo 2 acc, 1 acc surrender --> acc kia có bài

Nói chung là đã có game thì kiểu gì cũng có đủ trò để gian lận, game nào cũng thế thôi :D

5. MisstressZHEN

MisstressZHEN Mr & Ms Pac-Man

nhưng mà chơi gian lận kiểu đó điểm exp sẽ cho thấp lắm :D

6. Finalbaby

Finalbaby Donkey Kong

Mấy bá ơi! Cho tui hỏi là mấy cái lá bài màu xanh( nước biển đó) Có tác dụng gì vậy.Tui có được 1 lá mà thấy nó yếu xìu hà.Làm sao lấy được nhiều lá khác. Trả lời nhanh giùm tui nha. Thankx trước

7. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi tại sao nhiều khi mình thua (em đánh thua) mà score của em hơn thằng đánh thắng ? chả hạn như vừa nãy em đánh thua nó, thế như mà nó được có 40 điểm trong khi em được 176 ???? sao lại có chuyện như thế ? hoặc như nhiều lần hơn thì có 1 thằng nó đánh thắng nhưng nó được có 160 trong khi em được 180 điểm ???

còn 1 chuyện nữa là cái evaluation (bảng đánh giá đối thủ) sau khi mình chơi với nó ý, nó có tác dụng gì ? nếu mình thắng hay thua mình đều cho nó "poor" chả hạn thì nó ảnh hưởng gì không ? (tất nhiên đứa nào em cũng cho average vì chưa biết thế nào cả)

còn nữa, làm sao để được nhiểu điểm (ví dụ có thằng đánh được trên 300 điểm trong khi em chưa bao giờ vượt qua được ngưỡng 200 điểm cả - cho hỏi lý do và làm cách nào với)

cái nữa là xin lỗi nếu đã có ai hỏi rồi vì ... 25 trang ngại đọc lắm. Chân thành cảm ơn :)

8. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Hỏi cái này cái : nếu Ghost kinight ò jackal mà giết face donwn : Peten thì sao nhỉ lúc đó không biết cái effect nào sẽ có tác dụng trước

9. Buomvang

Buomvang Youtube Master Race

[​IMG] Annita ! Điểm hay score ko quan trọng gì đối với việc bạn thắng hay thua .Bởi vì có những tay điểm đã cao nhưng đánh vẫn thua liểng xiểng . điểm cao chứng tỏ được đã chơi được nhiều rồi chứ chưa chắc đã nói lên khả năng của mỗi người .Phải xem tỷ lệ trận đánh với số điểm họ dành được cơ , cả hiệu số bàn thắng bàn thua nữa .Nhưng phải nói thêm 1 điều là score quyết định 1 phần lớn trong việc lên level của bạn đó ...

10. luonghongviet

luonghongviet Mr & Ms Pac-Man

Em chơi sao thấy bọn nó có nhiều con cũng như mình mà nó có tác dụng hơn mình là sao?? Ví dụ có 1 con bài nhưng hix, em quên tên, chỉ nhớ là khi mình atk nó, thì nó đc +1000poi và lại đc thêm 2 con nữa ra, có nghĩa khi mình đánh con bài đó thì nó sẽ hiên ra 2 con nữa, tương đương là 3000 điểm cộng thêm cho nó...... và nó lại lợi thêm 2 con bài nưa, em cũng có con bài đó nhưng khi đưa ra thì chỉ được cộng 1000 thui, chẳng đc như nó. Thế là sao vậy các HUynh??? Hay em chua biết cách, chỉ dùm em với !!!

11. Diedbyplaygames

Diedbyplaygames T.E.T.Я.I.S

đó là vì trong deck em chỉ có 1 con đó ( Nimble Momonga ) thì em lấy đâu ra 2 con nữa để gọi ra chứ =)) , còn 3000 điểm cộng là do con đó có eff ( phép ) là khi nó chết xuống gra ( nghĩa địa ) thì sẽ được + thêm 1000 lp ( điểm gốc ) và có quyền gọi thêm 2 con nữa ra ...

12. Nami_sou

Nami_sou Donkey Kong

uh lá đó rất có lợi khi bài mình ít quái hoặc đang có quái to ở dưới ^_^ có nhìu lá bài như thế lắm

13. G_Julius_Caesar

G_Julius_Caesar Dragon Quest

Con đó cũng được nhưng tui khoái dùng Peten The Dark Clown hơn , xài con này chắc ăn hơn nhiều , mà discard cũng hay

14. Nami_sou

Nami_sou Donkey Kong

hic còn lá att 2300 dung hợp ra nữa
    nếu có lá này trên bàn cả 2 không dc sumon flip sumon or special sumon
    hic nếu như trên bàn của đối phương có sẵn khoản 2-3 lá có khả năng DA thì chắc mình tiu lun

15. G_Julius_Caesar

G_Julius_Caesar Dragon Quest

Con nào vậy nhỉ ? Nếu nhắc đến eff như trên thì nó là con The Last Warrior From Another Planet , mà con này 2350 cơ , nó dung hợp giữa Zombyra The Dark với 1 con gì đó ATK 900 có eff là offer nó để negate Spell card . nói chung không quan tâm , vớ vẩn

16. dartz003

dartz003 Mr & Ms Pac-Man

nami_sou, lá bài bạn post lên mạnh thì mạnh lắm, co đi62u là bài giả thôi. kiếm bài thật mà post chứ, cho mọi người chiêm ngưỡng, như G_Julius_caesar post toàn bài thật không.

17. Nami_sou

Nami_sou Donkey Kong

mình không nhớ nữa
    nó có hình 1 con người hay robo tớ cũng không phân bịt đc
    2300/2100 7sao thi phải

18. Fires

Fires Donkey Kong

Các bác cho em hỏi thêm lần nữa với!!
    Em đã từng hỏi trong diễn đàn này rằng có ai biết được lí do vì sao mà các quân bài cứ hay bị mất (Yugi-Oh các phần!!) thì chỉ giúp với!! Chơi ức chế thật đấy, còn tìm bài trong diễn đàn thì em chịu chết!! Có bao nhiêu là topic lập ra rồi lại chìm xuống...

Cố gắng giúp em với các bác nhé!! Chứ cứ chơi được khoảng 80-90% là lại mất hết bài, tức lắm tức lắm!! X(

19. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

cái này chắc bạn chơi trên nhiều máy roài.....chứ lúc chơi save thẳng vào máy chính thì có bị vậy đâu ?
    Bạn thử "export" (xuất) ra file đặt tên bộ deck đó, xong nếu muốn đem deck này sang máy khác chơi thì vào phần common, tìm cái đó copy sang đĩa mềm hay USB rùi copy sang máy kia, vào game "Import" nó vào.....
    Chú ý là máy kia phải có đủ lá cho bộ deck của bạn, nếu ko nó sẽ thiếu tùm lum ~~~~> như ko ::(

20. Nami_sou

Nami_sou Donkey Kong

vấn đề này đc quá nhiều mem hỏi rồi
    chịu khó tìm lại đi pa