Hỏi đáp về Tomb Raider Anniversary-R55

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Harley Quinn, 21/5/07.

1. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Giật khiên xong bạn lại bắn nó. Nên đứng gần chỗ khiên rơi để khi nó chuẩn bị hóa đá thì bạn dựng khiên lên (kết hợp ngắm bắn). Khi 1 trong 2 con bị hóa đá thì bạn bắn nó.

2. trannganhahn

trannganhahn Youtube Master Race

Cho minh hỏi đoạn này đi [​IMG]
    Mình trèo rồi nhảy hoài mà ko tới cái bậc đá.Khó hiểu quá,nhìn khắp mà ko thấy có thêm cái jif để bấu víu.Chỉ mình nhanh nha.

3. duchcmutdee

duchcmutdee Mr & Ms Pac-Man

xin chào tất cả các bạn đang là thành viên của trang Web gamevn.com. tớ là một phan hâm mộ các trò trơi. được biết đến trang web lâu rồi nhưng bây giờ mới có dịp hội thảo cùng các bạn, là lính mới lên có điều gì không chuyên ngiệp mong các bạn chỉ giùm,mong rằng với sự góp mặt của tớ và các bạn đang và sẽ là thành viên của trang web. chúng ta sẽ cùng nhau hội thảo và chia sẻ những thông tin bổ ích giúp cho diễn đàn ngày càng phát triển /thank!!!

4. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn chạy thẳng lên chỗ bậc đá trước mặt Lara, sau đó cố nhảy bám sang gờ đá bên phải. Bạn nên dùng Manual Grab để nhảy tốt hơn.

5. duong_tuananh25

duong_tuananh25 Youtube Master Race

Các bác ơi. Em chơi máy PlayStation 2. Mà không có bản hướng dẫn. Các bác gửi cho em được không? Em tìm được 2 cái bánh răng rùi còn bánh răng thứ 3 là ở chỗ con khủng long đó hả? Khi gặp con khủng long bạo chúa em bấm tùm lum nút mà không có nút nào hoạt động được Hix các bác giúp em với!
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình chơi máy playstation 2. Không biết giết khủng long bằng cách nào bắn cũng không đc. Bấm các nút không có tác dụng nhức đầu wá đi. Bác nào chơi PS 2 chỉ mình với

6. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Khi gặp T-Rex, bạn phải qua QTE (Quick-Time Events) trước. Nhanh tay bấm D-Pad hoặc xoay analog đúng hướng trên màn hình. Sau đó bạn sẽ đấu với con T-Rex. Hạ nó xong, bạn vào cái đền mà con T-Rex va vào (nhảy lên 1 cái cột đổ rồi mới nhảy lên bục). Bên trong có bánh răng thứ 3. Nhặt xong bạn lặn xuống nước và tìm đường về.
    Để hạ T-Rex, bạn bắn nó liên tục cho đến khi thanh Rage đầy, nó sẽ xông vào bạn. Khi màn hình nhòe đi, bạn giữ nút ngắm bắn (Target) kết hợp phím lộn/ngồi (Dodge), đợi khi hồng tâm chập vào thành màu đỏ thì bắn. Con T-Rex sẽ mất đà. Để ý trong sân có 3 cái cối xay đá. Nếu bạn dụ cho con T-Rex va vào thì sẽ gây sát thương cao hơn.

7. trinhsam53

trinhsam53 Mr & Ms Pac-Man

Thời gian diệt trùm của tớ (hard):
    T-rex : 3'30"
    centaurs:4'30"
    tosso :2'30"
    natal : 5'
    Đố các cậu diệt con trùm không chân bằng súng nào thì nhanh nhất?

8. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

con xác ướp nửa người ấy hả? chỉ cần xài pistol là được, ko cần chi tới uzi hay shotgun, mẹo là chỉ cần đứng sát vực cho no lao tới sau đó khi nó bị trượt tay thì xài shotgun nã 1 phát là nó rơi thôi :))

9. tungaids

tungaids Youtube Master Race

Thời gian diệt trùm của tớ (hard):
    T-rex : 3'30"
    centaurs:4'30"
    tosso :2'30"
    natal : 5'
    Đố các cậu diệt con trùm không chân bằng súng nào thì nhanh nhất?

Nhu the nay la qua cham, qua cham.

10. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Mới có thế mà đã khoe khoang spam ì xèo;;)

11. trinhsam53

He he, thấy chủ đề ít người vào quá mới đánh vài dòng khiêu khích, ai dè cuối cùng cũng chỉ có vài người động bút, bùn quá. Để thêm phần hào hứng,mình đưa thử câu hỏi này cho bros: bản này lara thực hiện được bao nhiêu động tác? liệt kê thử xem nào:;)

12. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

từ thấp tới cao thì:
    đi bộ
    chạy
    ngồi
    lộn người
    luộn người 3 lần kết hợp nút nhảy
    đứng thăng bằng trên cột
    chơi xà đơn, nhào lộn trên xà
    leo trèo đu bám là khỏi nói rồi
    bắn súng kết hợp adrenaline doge

13. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Còn 1 cái mới xuất hiện ở phiên bản này là quăng dây và đu dây chạy tường ( quăng dây kéo đồ thì bản TRL có rồi nhưng bám vào dây và chạy trên tường như hoàng tử Ba tư thì mới xuất hiện :D )
    Bơi ( cái này mà thien_vn quên thì còn gọi là Fan của Larra ko nhỉ :o )

14. trinhsam53

Bạn thien_vn muốn nói tới cú santo của larra chăng? cái này phải nói kĩ hơn một chút vì có 4 kiểu santo lận. Cụ thể: trong quá trình thực hiện giữ phím di chuyển. dogde(phím shift), jump(phím space)
    _ kiểu 1: nháy shift liên tục
    _ kiểu 2: như kiểu 1 nhưng trước khi lộn vòng cuối cùng nhấn space
    _ kiểu 3: trong lúc thực hiện kiểu 1 chuyển sang nháy space liên tục
    _ kiểu 4: giống kiểu 3 nhưng trong lúc nháy space chuyển sang nhấn shift.
    còn động tác nào nữa không, kể tiếp đi.

15. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Cái này ko phải là quên vì bạn ấy nói mấy động tác mới nên ko nghĩ tới cái vụ bơi lội( chuyện hiển nhiên từ phần 1 rồi :p)
    Ừ ừ, nói vậy cho gọn mà dể hiểu ấy mà :D trong phần TRU thì có thêm nhiều động tác mới như là:
    Santo, nhào lộn như 2 bản trước nhưng chuyên nghiệp và uyển chuyển hơn nhiều ;))
    Sử dụng súng bắn dây thay cho quăng tay, có thể đứng dưới đất bắn vào vào mục tiêu rồi nhảy tới như vận động viên chuyên nghiệp :D
    Khi leo lên một gờ đá thấp nào đó mà ấn phím Space( nhảy) thì nó sẽ lộn một vòng nhanh lên luôn, còn ở các gờ đá cao thì nó trồng chuối :D
    Một chiêu ko thể ko kể tới là đi thăng bằng trên xà đơn, và trong khi đi trên xà thì có thể làm vài hit lộn nhào rất nghệ thuật ;)) và để ý kỹ sẽ thấy khi đứng trên xà cái mặt nó nhìn mắc cười lắm, mắt thì nhìn xuống chân, còn môi thì chu lên như sợ té =))
    Còn chiêu này nữa, bắn 2 mục tiêu, khi nào thanh sức khỏe phụ tăng lên có thể xài adrenaline kết hợp bắn vào đầu mấy con cọp trong đoạn phim quay chậm rất đậm chất điện ảnh:hug:
    Máy Aluco thế nào mà chơi ko được?

16. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Tên này liều quá, mày sớm muộn gì cũng bị lên đài phong thần thôi:o:o:o

17. tiphong99

tiphong99 Youtube Master Race

Em cài Tomb raider Anniversarry bình thường copy crack chạy vào game nhưng khi lụm máu thì tự thoát ra và báo lỗi Unable to get ID for object: Ip_lc_drillkey:((.Không lụm máu thì vẫn đi tiếp được nhưng đến vòng cuối màng đầu(peru) qua vòng thì đứng luôn.Cho hỏi cách giải quyết.

18. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

Mấy bạn ơi cho mình hỏi. Mình đi tới đoạn có mấy cây cột lửa để lấy cục đá gắn vào tay bức tượng thần hóa vàng thì nhảy qua được 1 hốc có cần gạt ngay dưới cây cột lửa (cột lửa này gần chổ nhảy qua bên kia lấy cục đá). Mình gạt xong thì cột lửa này nâng cao lên để lộ ra 1 cái hốc đá có 1 cái relax. Nhưng khi mình nhảy xuống nước để leo lên lại cây cột này thì cái hốc lại thụt xuống vì cái cần gạt bị kéo lên rồi. Làm sao để lấy nó. Giúp giùm mình với.

19. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Chạy đua với thời gian thôi bạn à :D, ngay khi gạt cần gạt cho nó mở cái hốc ra thì bạn chạy thế nào để đến kịp thì lấy được ( cái này có thể nói là khó ăn nhất đó )

20. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

hix làm sao mà kịp chứ aluco chỉ mình đường nào đó đí!chứ gạt cần xong phai bơi xuống nước về kia lâu lém??