Hỏi đáp về Tomb Raider: Underworld !!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi dacam60, 16/11/08.

1. fantasyyy

fantasyyy Youtube Master Race

Nếu đồng chí mình đến được cửa Thailan thì khi đến đây kô có cách nào trèo tắt lên điểm thứ 2 được, đồng chí phải vào cái cửa đi lòng vòng cùng lâu lắm à là nó tự động đưa ta lên điểm thứ 2 thui nhé, cửa này tui đi chết ghiền luôn á :D

2. vinhannghia

vinhannghia Youtube Master Race

Mình đã đi xe máy lục tung cả Mexico nhưng vẫn không tìm ra cái đầu lâu để xoay vòng tròn đá thứ 2.
    Làm ơn nói rõ nó ở chỗ nào đi, nếu post cho tấm hình càng tốt.
    Thanks!

3. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Nói thế này cho bạn hình dung đường đi, sau khi lái xe máy qua khu đền và bắn nhau tí chút với bọn lính cho đở...buồn ngũ :D bạn sẽ đến 1 ngã 3.
    Quẹo trái là nơi vào lấy cái đầu lâu thứ nhất ( đường này dễ đi ), quẹo phải là nơi có cần xoay. Bạn đi thẳng gặp 1 cái cầu gãy và nơi này cần phải có mô tô mới phóng qua được, qua khu đó tìm cái đầu lâu thứ 2.

4. vinhannghia

Có đến 03 cây cầu gãy, nó ở sau cây cầu nào?

5. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Thì phải tìm đường chứ, chơi game Tomb Raider là phải lục tung mọi ngóc ngách có thể đi được mới thú vị chứ.
    Tưởng tượng bạn đang ở Mexico đi và đang đi khám phá 1 vùng đất mới, cứ xách xe mà chạy đến tất cả những chỗ có thể đến được xem nào :;).
    Đi du lịch ko mất tiền như thế này mà ko biết tận hưởng thì quả là phí của trời =))

6. ladyfire

ladyfire Mario & Luigi

cụ thể là cửa nào hả bạn chỉ rõ hơn được ko ?

7. vinhannghia

Mình đã đi du lịch khắp Mexico rồi.
    Này nhé: rẽ trái vào lấy đầu lâu thứ nhất.
    Quay trở ra đi tiếp rẽ phải vào quay vòng tròn đá thứ nhất.
    Địa hình phía dưới thay đổi một nửa.
    Quay ra đi tiếp qua 02 cầu gãy đến một ngã tư.
    Rẽ trái, đi một đoạn bỏ xe máy ở ngoài chạy bộ vào trong đền thu lượm được một số kim cương (nhưng không có đầu lâu):-/.
    Quay trở lại ngã tư rẽ phải vào trong khu dưới đền (lúc này địa hình đã thay đổi một nửa) lượm được một số kim cương nữa (vẫn không thấy đầu lâu).
    Quay lại ngã tư đi theo đường chính qua một cái cầu gãy gặp một con báo.
    Đến cuối đường gặp vòng tròn đá thứ 2.
    Không quay được vòng tròn đá vì không có đầu lâu.
    Chui ra lấy xe máy phi như điên trở lại con đường cũ.
    Cảnh đẹp nhưng không có đầu lâu :((
    Aluco đã giúp thì chỉ giáo đến tận cùng đi. Làm sao mà tham quan được những đoạn sau đây

8. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Nhìn thử cái hình này đi xem bạn đã lấy đầu lâu chỗ này chưa ?
    Đoạn này là ngay chổ quay vòng tròn đá thứ nhất chạy qua 1 cây cầu rồi rẻ trái đến 1 khu đền ( chưa qua cây cầu để đến chổ vòng tròn đá thứ 2 đâu ). Khi bạn đến khu đền này thì bọn lính và beo đang tấn công nhau nên cứ đứng đó ...giũa móng tay rồi chờ đợi mọi việc xong xuôi rồi vào dọn dẹp những gì còn sót lại. Để vào đền phải đu theo mấy cây xà và bám tường để vào.
    Hình này là bạn phải leo xuống dưới để lấy đầu lâu đó.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      141.4 KB
      Đọc:
      132
  9. vinhannghia

Mình đã vào trong đền này rồi nhưng không biết cách làm vỡ cái nắp ra để chui xuống dưới. Chỉ lượm được mấy cái huy chương.:whew:
    Cảm ơn!

10. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Nghe câu này tui muốn khóc quá :(( chơi Tomb mà mấy cái sơ đẳng như thế này ko nghĩ ra sao ????
    Bạn thấy cái khoen dùng để móc dây vào để leo xuống dưới cái nắp chứ gì, leo qua bên kia đứng đối diện với cái khoen và quăng dây vào cái khoen đó, giữ sợi dây và di chuyển để dùng sợi dây gạt cục đá trên cây cột cho rớt xuống phá vỡ nắp hầm.

11. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

lần đầu tiên thấy anh lu tận tình chỉ bảo thế này ;)) ;)) ;)) dắt tay từng bước dẫn đi cơ đấy :)) chuyện lạ chuyện lạ :))

12. vinhannghia

Chân thành cảm tạ.
    Lần sau nếu có làm phiền, xin đừng cáu nhé!
    :Rose:

13. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

có cáu thì "anh ấy" cũng ko có nói bằng lời đâu, ảnh nói bằng...dao ko à =))

14. vinhannghia

Trò chơi là dành cho tất cả mọi người.
    Mà có phải ai cũng có IQ như ai đâu?
    Có bí thì người ta mới hỏi chứ.
    Cảm ơn Aluco nhưng mà ức cái bạn Thiên này quá.
    Không biết tên bạn ấy là dấu nặng hay dấu sắc vậy ta?

15. satthuphancung

satthuphancung C O N T R A

cuối cùng cũng tìm dc topic bàn luận cái trò này, hà hà ;))

Trò này nói chung là ko có gì phàn nàn, chỉ là mình cảm thấy rất khó chịu ở phần save game, mình đi 1 đoạn khá dài, đến gần 6-7 cái check point, mà khi load lại (thoát ra game vào lại) thì nó quẳng cho mình đi lại từ đầu màn 8-} ..... Mà mỗi lần đi lại cả chapter mình cũng ko ngại, chỉ ngại mỗi chỗ có khi đi gần hết màn, nó load lại quẳng mình vào giữa màn, mà chẳng biết đã làm cái gì rồi, cái gì chưa,..... phải đi lục lại những cánh cửa mình đã mở xem nó mở chưa để xác định mình đi đến đâu rồi cực kỳ khó chịu, X( ... mỗi lần nghỉ xong vào chơi lại là cứ bị như thế...mình ko biết quy luật save của nó là như thế nào nữa .... nếu ko giải thích dc chắc mình bỏ game này quá =((

16. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Làm quái gì có chuyện thế nhỉ ? Nếu ko save gì cả thì khi vào lại game nó đi từ phần check point mà :-?
    Còn nếu chọn load game từ save thì save đâu chơi lại từ đó ( nhưng tôi chẳng save bao giờ toàn là vào game rồi đi tiếp từ cái check point )

17. satthuphancung

satthuphancung C O N T R A

chắc có lẽ là nó bị lỗi phần đang chơi mà thoát ra load....tui thì chỉ mới đi dạo mấy vòng đầu thôi, chưa dám đi sâu vì test thấy cái lỗi này ghê quá, nhưng ko biết nếu để nó tự động save luôn thì có bị gì ko ta :D ..... chưa thử :D

Edit: tui chơi bản console àh, ko biet pc đã khắc phục hay chỉ bản xbox bị lỗi đó

18. vinhannghia

Có lẽ là bạn không cần save gì cả và cũng đừng load mỗi khi chơi lại mà hãy chọn mục chơi tiếp.
    Nó sẽ bắt đầu từ checkpoin gần nhất

19. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

:)) :)) :)) :))
    chắc là vậy rồi, mình chơi trên ps3 rồi, thấy nó save như trên pc vậy đó. Ko cần mình tự save, nó có autosave hết, chơi tới chỗ nào chán mình thoát thì khi vào lại nó sẽ đưa mình tới chỗ checkpoint cuối cùng của lần chơi trước :D

20. zinnoob

zinnoob Mega Man

Có bản trên PS2 chưa mọi người? ^^