Hỏi đáp về Tomb Raider: Underworld !!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi dacam60, 16/11/08.

1. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

chán quá lần này nó ko cho mình chơi nhiều profile cùng 1 lúc như 2 bản trước :( nếu muốn chơi lại newgame là phải chịu mất hết save, chán vl :((
    hổng lẻ phải chơi hết game mới được chơi lại từng level sao ;))

2. Angelica

Angelica Donkey Kong

hôm nay tôi cũng uninstall luôn rồi, trò này tập trung vào cái đoạn nhảy và trèo ở các vách tường nên chơi 1 lần thấy hay chứ lần sau thì cũng phải để lâu lâu chơi lại mới thấy hay,ko thể chơi lại ngay được, cài lại Assassin chơi cho thích, hình ảnh đẹp, giết chóc vô đối :D

3. zinnoob

zinnoob Mega Man

Chứ sao, cái TRL cũng vậy mà thien ;))

4. embe_ngayngo

embe_ngayngo Youtube Master Race

vừa mới hoàn thành trò này xong, đồ họa đẹp gameplay có nhiều chi tiết mới nhưng trong suốt quá trình chơi chẳng có đấu boss gì cả,phần này gặp lại người quen cũ Amanda với bà dơi Natla trong tomb raider anniversary đoạn cuối game cũng khá hoành tráng

5. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

tui chưa có thời gian ngồi đồng lâu nên chỉ mới tới được đảo Jan meyen thôi, cái vòng mà đi vào đường hầm xoắn ốc ấy ;)) vừa chơi vừa nhín để kéo dài thời gianc hơi cho lâu thêm, chứ nếu chờ đợi suốt cả 1 năm mà nôn nóng chơi hết trong vài ngày thì uổng quá :))
    zin mua được chưa ;))

6. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Assassin thì thấy cũng được nhưng mấy đoạn nói chuyện sao mà lâu vl >_< thấy ghê.....trong TRU muốn có 1 đoạn phim nghe Lara nói chuyện mà chờ mỏi mắt, tới khi có thì nó nói được có vài câu, còn trong Assassin thì nói liên tục, làm mất hứng chơi :))

7. Angelica

Angelica Donkey Kong

ờ, cái vụ nói lâu là dở ẹc trong Assanssin,mà nó lại còn dùng cái thứ tiếng Anh thổ tả nữa( giọng Trung Đông) nên nghe lòi tai ra, mình chỉ thích mỗi cái phong cách đánh nhau trong trò đó kiểu sát thủ lạnh lùng cộng với đồ họa, còn như TRU thì đồ họa cũng tuyệt lắm rồi, làm mấy cảnh núi non cộng với hang động đều đẹp dã man, lại còn có độ lấp lánh sáng trên vách đá trong các hang và các khu hầm mộ nữa do phản xạ ánh sáng, mình thấy mặt nước biển trong TRU có khi trông còn đẹp hơn mặt nước biển trong CRYSIS, ko biết các bạn có thấy thế ko

8. Angelica

Angelica Donkey Kong

mà ko biết các bạn có gặp phải cái bug này giống mình ko, cái bug làm mình tưởng ko thể finish được trò này ở bản patch gốc này của TRU, lúc đó tính đợi patch mới sửa lỗi đó ra thì chơi lại sau,lúc trèo ở cái màn gần cuối, quên mất tên màn roài, nhưng mà chỗ trèo qua mấy cái hang chỗ toàn vực thẳm, có 3 cái búa to đùng giăng ngang để nối mình giữa các hang 2 bên bờ vực với nhau, đến cái hốc cuối cùng để có thể trèo lên cái búa thứ 3 thì sau khi leo lên được đoạn dây sắt ròng rọc di chuyển, lần này ròng rọc dịch chuyển ngược hướng mình cần tiến , mình trèo lên cái ròng rọc để đi thăng bằng tiến về phía cổng hốc để chạy ra chỗ nhảy được lên cái búa, mỗi tội làm đi làm lại phải đến hàng chục lần, cố gắng xoay góc camera liên lục và thăng bằng thế mà cứ đi đến giữa dây là tự nhiên Lara cứ đứng ì ra ở đó, ko thể di chuyển được, cứng đờ luôn, bực hết cả mình làm cho dây lại đưa Lara vào sát tường và bị rơi xuống đất phải trèo lại lần nào cũng bị i sì như vậy, nhưng vì mình cứ cố kiên trì vì ko nỡ từ bỏ cái trò này nên có 1 lần cuối cùng, bug xuất hiện :D sau khi bị cứng đờ trên dây xích đó, Lara bị đưa tới sát tường rồi tự nhiên bug làm cho Lara đứng ngay trên đoạn dây ngay sát vách tường mình cần nhẩy vô để ra cánh cổng nhẩy lên búa, thế là mình chớp luôn thời cơ nhẩy vô cái vách tường đó :)) như kiểu cheat ý, nhưng thôi đã cố hàng chục lần ko được may mắn được 1 lần như vậy, cuối cùng cũng qua :D

9. deathisnear13

deathisnear13 Mr & Ms Pac-Man

Có ai bị màn hình xanh giống mình ko vậy?
    Cứ qua đến màn Croft Manor là nó tự văng ra ngoài, vào màn hình xanh luôn... ::(
    Đang chơi nó cũng tự văng nữa, bảo chỉnh lại Settings gì đó lúc đầu game, vào chơi dc 5ph lại văng ra kêu chỉnh nữa X(
    Mà lúc văng vào màn hình xanh, restart lại máy thì mất tiêu luôn cái autosave :o -> Chơi lại từ đầu ::(
    ==> NẢN

10. Angelica

Angelica Donkey Kong

màn hình xanh là bị memory dumb, cái này là bug game nó làm cho ram của mình bị dumb, cũng 1 phần là do physical memory ko đủ, nếu ram bạn ít thì hay bị như vậy, 1GB thì bị như vậy nên up lên thành 2GB, còn đã là 2 GB rồi thì xem lại cấu hình máy bạn cái, nếu VGA đủ ổn rồi thì bạn nên chờ bản patch ra sửa lỗi, chứ mình chơi TRU ko hề bị văng ra desktop 1 lần nào chứ ko nói đến bị restart lại máy

11. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

chắc máy của bạn angielica ở hàng khủng long nhỉ ;)) mình chơi TRU mà chỉ dám để khung hình mức 800* thôi, còn mấy cái AA thì tắt hết, off luôn :(, bạn nói cấu hình máy bạn cho mình tham khảo để up lên :))

12. zinnoob

zinnoob Mega Man

zin mua đc uì, nhưng chỉ 30 nghìn 2 cái thôi, ko mất như thien ;))
    Mọi người chơi nhanh thế, zin chưa chơi chút nào mà :o

13. midouban87

midouban87 Mr & Ms Pac-Man

hix, tớ chơi đến đoạn lara chui xuống cái hang dưới biển, chỗ mà có 3 cái viên đá hình tròn xoay xoay á, tớ tìm thấy 1 cái khóa để xoay 1 viên rồi, còn 1 cái khóa nữa có ai biết nó ở đâu hok vậy, đoạn dưới biển đầu tiên ý ! ai biết chỉ dùm tớ với !

14. zinnoob

zinnoob Mega Man

zin đến chết mất thôi, khi đã Install xong, Crack ùi vào biêut tượng game, nó cho ra 1 bảng setup cấu hìn, zin ấn OK nhưng nó báo lỗi này

>__________________<

15. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

ôi zinnoob tội nghiệp chưa ;))vậy là chơi ko nổi rồi, hay là giàm khung hình xuống mức thấp nhất và tắt hết các hiệu ứng xem ;)) nếu ko dc nữa thì zin lo nâng cấp máy đi là vừa :)) còn ko thì đợi qua tết...ta rồi chơi trê ps2 luôn vậy :p

16. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

khi mới xuống dưới biển, cái ngôi tháp lớn nhất có 3 viên đá bên trong có sẵn 1 cái cần, cái còn lại nằm ở cái đền gần ngôi tháp đó

17. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

cái thừ nhất trong hang có mấy con sứa, ngya chỗ 3 cái vòng luôn, rất dễ tìm, còn cái còn lại nằm trong cái hang đối diện cái hang sứa, cũng lòng vòng dười đáy biển đó thôi chứ ko có đi đâu xa đâu ;)) gút lắc :))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình chơi tới đoạn nhảy lên mấy cái búa khổng lồ thì bị kẹt ở chỗ nhảy lên 1 cây búa đung đưa ko được, bực mình ghê, té chết hoài >______<

18. Fridan

cái đoạn quỷ đó đường rối lắm phải đi lòng vòng tùm lum hết may mà cuối cũng cũng lết qua được

19. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Nói vậy cũng như ko ::( mà thôi, để mình tự mò đường vậy, mà bạn cho mình hỏi toàn bộ trò chơi dài ko vậy? bạn chỉ cần nói "dài" hay"ngắn" thôi chứ đừng nói cụ thể gì nhé, mình muốn giữ lại phần bất ngờ:'>

20. Fridan

mình thấy nó dài hơn Legend chút xíu thôi cũng không dài lắm đâu. Giờ chơi lại 1 mạch anniversary->legend->underworld cho xuyên suốt cốt truyện mới phê:))