Hỏi đáp y học !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi tkthien, 3/9/09.

1. shoo1000

shoo1000 C O N T R A GameOver

Rat cam on bac nhung benh nay no chi bi man ngua roi loet nhe, k co mau! Dau thi chu yeu la khi ve sinh, khi phai keo len, luc lai tuot xuong! Minh di tieu binh thuong chu k dau j ca! Nhu benh ngoai da I!
    Bac o HN phai k? Vay phai noi vs le tan ntn? Chi phi kham dich vu + xet nghiem la bnhieu de minh chuan bi truoc? Hoc sinh ma bac! Ma ho xet nghiem kieu j ma k dau vay? Ho lay mau gi ho bac?

2. shoo1000

Rat cam on bac nhung benh nay no chi bi man ngua roi loet nhe, k co mau! Dau thi chu yeu la khi ve sinh, khi phai keo len, luc lai tuot xuong! Minh di tieu binh thuong chu k dau j ca! Nhu benh ngoai da I!
    Bac o HN phai k? Vay phai noi vs le tan ntn? Chi phi kham dich vu + xet nghiem la bnhieu de minh chuan bi truoc? Hoc sinh ma bac! Ma ho xet nghiem kieu j ma k dau vay? Ho lay mau gi ho bac?

3. DarkForest

DarkForest Donkey Kong

bạn cứ hỏi lễ tân là muốn khám dv thì phải làm sao thui,mình ko rõ chi phí nhưng cũng ko đắt hơn nhiều lắm so với khám bt đâu:D
    lấy bệnh phẩm từ vết loét của bạn=cách quệt tăm bông để lấy dịch từ vết loét thui mà,ko có gì đâu:D
    có thể rút thêm tý máu để xn nữa
    bạn có thể nói với bs là mình có tầm từng này xiền...để bs cho xn và đơn thuốc hợp lý :)
    nói chung chuẩn bị từ 300-500k cho chắc \m/

4. Ice[bn]

Ice[bn] T.E.T.Я.I.S

Bị viêm gan siêu vi A thì có tác hại gì ko các bác ?:(

5. shoo1000

500k, cang phet nhi! Em vua uong hon hop tkinh xong, do dau dau! Nhung theo danh gia ca nhan cua bac thi lieu em co the khoi han benh nay khong a? Khong bi tai phat i a?

6. DarkForest

DarkForest Donkey Kong

viêm siêu vi A thường nhẹ nên ko cần lo lắng gì lắm:-*,dc cái là nó ko chuyển thành viêm mạn:>
    trong tg bị bệnh,bạn nên vệ sinh ăn uống sạch sẽ để tránh lây lan cho ng khác và bội nhiễm cho mình.nếu có các biểu hiện khó chịu thì gặp bác sỹ để bs cho thuốc chữa triẹu chứng:D
    thực ra bệnh của bạn phải làm xét nghiệm mới chẩn đoán chính xác dc nên ko dám nói là chữa khỏi hy ko(tùy bệnh,tùy thầy,tùy thuốc ;)) )và yếu tố quan trọng từ bạn nữa:giữ vệ sinh khi qhtd,tránh stress(như lúc này chẳng hạn)vì stress cũng là 1 trong những nguyên nhân làm bệnh của bạn ngày càng tệ hại đấy:-*

7. drhien

drhien Mr & Ms Pac-Man

Gay go nhỉ. Đánh máy lại trường hợp của bạn nhé
    Những chỗ in đậm là do tôi không chắc hiểu đúng ý bạn, bạn xem tôi có đánh máy sai không?

Trường hợp của bạn đúng là không phổ biến. Tuy nhiên bạn đừng quá lo lắng, STD ở nam giới có thể có biểu hiện rất dữ dội, tuy nhiên cực kì hiếm trường hợp STD gây ảnh hưởng nghiêm trọng lên súng.:D

Rất tiếc vì không thể tận mắt xem chỗ tổn thương của bạn. Phải hỏi bạn thêm một vài vấn đề :
    1. Tổn thương (bác sĩ hay gọi là sang thương) của bạn có mụn nước không? Một hay nhiều cái? Mỗi lần tái phát là y chỗ cũ hay có chỗ mới?
    2. Mảng đỏ bạn đề cập lần này có trùng với chỗ cũ không, hay là tổn thương mới? Không phải hơi bóng ướt như chỗ kia có phải bạn ngụ ý vùng quy đầu lành?
    3. Mỗi lần tái phát có dấu hiệu gì báo trước cho bạn không?
    4. Bạn có nổi hạch không, nhất là hạch bẹn 2 bên?

5. Vấn đề kế tiếp là về mủ trắng: Mủ xuất hiện cách nay bao lâu, có liên quan gì với sự tái phát sang thương trên quy đầu không?
    6. Mủ chảy ra từ đâu: từ lỗ tiểu hay từ sang thương trên quy đầu?
    7. Mủ trắng chảy ra như thế nào trong ngày: rỉ liên tục, có cơn hay chỉ thấy vào buổi sáng?
    8. Mủ chảy ra tự nhiên hay khi rặn tiểu, khi vuốt dọc súng?
    9. Lượng mủ chảy ra có bị ảnh hưởng bởi nguyên nhân gì không: rượu, bia, gắng sức, qhtd?

10. Cuối cùng là các vấn đề tế nhị, bạn có thể pm riêng cho tôi. Sau khi chia tay bạn gái cũ, từ lúc đó đến bây giờ, bạn có qhtd với bạn tình mới không?
    11. Bạn gái mà bạn đề cập hiện giờ sức khỏe thế nào?

Nhiều câu hỏi nhỉ. Shoo can đảm lên, mọi người sẽ hết sức giúp bạn.=D>

Chỉnh sửa cuối: 24/3/10
  8. NhatMomNhatMieng

NhatMomNhatMieng Donkey Kong

tớ bị 3 năm nay rồi chữa mãi ko khỏi,cả tiêm,cả uống,cả ngậm....lúc nào trong họng cũng có đờm và khạc nhổ tùm lum :((.kiêng tất cả các thứ lạnh,cay...đi đâu cũng phải khẩu trang kín mít

đã ai từng bị bênh này mà chữa khỏi được cho tớ xin tí kinh nghiệm phát.để lâu bệnh nó biến chứng thì bỏ mẹ...mà cũng bị lâu lắm rồi.lúc đầu cứ nghĩ do hút thuốc nhưng bỏ thuốc lâu lắm rồi mà vẫn bị thì mới nghĩ ra do uống nước lạnh.chả là tớ có thói quen uống nước lạnh và ăn đồ lạnh suốt ngày nhất là mùa hè.kết quả nhận được là hơn 1 năm nay ko dám ăn gì lạnh hoặc mát mát ...:((.đúng là ko cái dại nào như cái dại này

9. thongdaibang

thongdaibang Youtube Master Race

Giống tui ghê , cả đời ko dám uống nước đá thoải mái :D . Toàn pha ra cho bớt lạnh . Để xem moị người có cách trị ko :D

10. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

2 bác có nguy cơ bị vô sinh. Bệnh viêm họng nguy hiểm lắm.

11. Haotakua

Haotakua You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Bác sĩ để làm gì mà kô đi khám, để cho lâu vào rồi sau này câm luôn thì sướng nhé.

12. _Muzik_

_Muzik_ Mr & Ms Pac-Man

Sao kì vậy ta.Từ nhỏ đến lớn mình cũng toàn uống nước lạnh đây.Ở nhà nước lạnh,ra đường nước đá mà sao không bị @_@
    Mẹ mình thì không uống nước lạnh gì nhưng lại bị bệnh giống bạn
    Tuy nhiên 2 mẹ con mình không sống chung nhà
    Nhà mẹ mình ở phía trên gác bỏ trống nên có rất nhiều bồ hóng--->mẹ mình bị viêm mũi+viêm họng suốt dẫn đến mãn tính luôn.Ngay cả mình thỉnh thoảng qua chơi ngủ lại sáng ra là bệnh
    Bạn coi lại thử môi trường sống xem sao

13. diudiu

diudiu Guest

chỉ việc cắt cổ họng đi là hết mãn tính ^^ chúc vui:D

14. shoo1000

Cám ơn bác, em cũng xin trả lời bác như sau:
    1. chỗ của em không hề có mụn nước, hix!
    2. Mỗi lần nổi lên mảng đỏ bị ngứa là bị trùng chỗ cũ, dần dần lan rộng ra và giờ đã bi lan lên 2 bên quy đầu:(( à... ướt bóng không phải mủ thì em nghĩ đấy là hồng cầu... như kiểu ngứa mà bác gãi thì chảy nước ra và hơi xót í!
    3. hình như theo chu kĩ bác ạ... không báo trước... lần gần đây nhất sáng bình thường... trưa đi học về chỗ đó đỏ ửng lên và ngứa điên:((
    4. hình như là không nổi hạch bác ạ:)
    5. bị thì ngay từ lần đàu bị rồi ạ, nhưng ít... đến hôm đi khám tự nhiên nhiều, có lẽ do nó lan rộng! đầu tiên không xuất hiện nhưng lúc giữa giữa giai đoạn ngứa là bị... mầu trắng trắng nhầy nhầy bác nhỉ! rồi lúc chuẩn bị lành dần lành dần thì không thấy nữa!
    6. mủ chảy ra từ chỗ ngứa í ạ! tiểu tiện em vẫn bình thường:(
    7. tùy bác ạ.... lúc giữa giữa thì hình như luc nào cũng có... tất nhiên không nhiều lắm... lúc sắp tự lành thì chả thấy đâu nữa...
    8. hình như là chảy tự nhiên bác ạ... lúc đi vs kiểm tra thì mới thấy:) tất nhiên là không chảy nhiều như nước suối... không thì chết!
    9. từ tháng 3 năm ngoái em không qh với ai cả... không rượu bia gì cả... có lẽ là tâm lý... hôm đi bác sĩ lo lắng quá nên bị nhiều hì!
    10. không bác ạ.... có bạn mới nhưng không quan hệ, em đang bệnh tật thế này... chỉ có lúc ngồi cạnh gần nhau thì chỗ đó hơi ẩm ướt... lâu lâu thì hơi buồn tiểu( lúc nào cũng thế chứ không phải lúc bị bệnh mới thế) có ảnh hưởng gì không ạ?
    11. em cũng không rõ... có gặp ở trường thôi... vẫn năng động lắm... và có người yêu mới rồi nữa... có lẽ là không bác ạ!
    Rất cám ơn bác đã quan tâm, mong bác giúp đỡ, chiều nay em cũng thử đi xét nghiệm cho cẩn thận:)

15. shoo1000

Em vừa đi khám về... vẫn bác sĩ cũ, mình bảo muốn đi xét nghiệm . thế là bà í cho mình xét nghiệm HIV với giang mai ( xét nghiệm máu )... tưởng dùng tăm bông phát hiện virut thế nào, ở da liễu í! cac bác biết chỗ nào khám mà tìm virut không :(

16. DarkForest

DarkForest Donkey Kong

vẫn bs cũ thì họ sẽ bảo thủ theo cách chẩn đoán cũ của họ rùi :-?
    mà kết quả thế nào vậy bạn:-? ?
    muốn xét nghiệm theo yêu cầu thì bạn có thể đến MEDLATEC 42- 44 Nghĩa Dũng, Ba Đình, Hà Nội.(phía trái long biên,đi đường yên phụ về hướng Âu Cơ nhìn sang bên trái nhé,có bàng chỉ đường đó)
    Nếu ko tốt nhất là khám tư ở pk chuyên khoa da liễu,họ làm ăn có trách nhiệm hơn đấy>và theo dõi chẩn đoán của bác drhien nữa:D

17. shoo1000

Chet roi bac oi, vet thuong bat dau lanh lai roi, giong may lan truoc! Ma k co dich nua thi xet nghiem the nao bh? Lay j ma xet nghiem?
    Em chua xet nghiem, mai moi di! Neu hiv thi co le da biet luc em bi h1n1 roi, cung xet nghiem mau ma! Nhung cung hoi lo lo, mai di cho yen tam!

18. shoo1000

A! O #375 la em viet nham, bach cau chu khong phai hong cau bsi a!

19. shoo1000

Chet roi! No lai dang lanh roi, vung do kho lai va hoi do, vung da xung quanh thi mau xam! Chang le phai doi den lan tai phat sau moi co the xet nghiem va biet duoc benh j?

20. DarkForest

DarkForest Donkey Kong

cứ đi khám đi bạn:).have a nice day :)