Hỏi - Đáp - Yêu cầu mọi vấn đề về Fire Emblem !

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi Anti Justice, 2/3/09.

1. oriland

oriland Youtube Master Race

^ em chơi đến chap 16, có thằng Zessie, làm sao để thu nó :( em dùng cả Roy lẫn Lillina đều ko đc :( hay thằng đấy ko talk đc :|

2. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

đọc kỹ hướng dẫn rùi hỏi bạn ui
    thằng đó cho con Miledy (con kỵ sỹ rồng vừa thu đc ở map trước) thì thu đc, cái này có trong hướng dẫn mà :|

3. oriland

^ em thu đc nó rồi :D ngồi cả buổi chiều lên đc chap22 :D nhưng mà em đến đoạn cái cửa, nhưng tài nào mở đc :| dùng cả unlock lẫn lockpick của thief cũng không mở đc :( làm sao để mở đây :(

4. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

cái giả lập chơi FE10 trên Wii đã ổn chưa nhỉ, nhà còn cái FE9 giả lập gamecube mà vẫn chưa chơi nổi, văng game liên tục, lại còn bị lỗi lúc save/load nữa chứ :|

5. DELVER

DELVER T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

anh em có ai chơi Fe11 cho hỏi về các chap phụ, nghĩa là số nhân vật trong đội phải chết còn dưới 15 thì mới qua các chap đó phải không=((=((

6. mrthaokawai9999

mrthaokawai9999 Youtube Master Race

Xin lỗi anh em nhé. Có anh em nào đang chơi dở Fire Emblem 5 hôk zậy. Mình đang luyện BLD cho thằng Rivis ở màn 3, 4 lên max luôn rồi để ăn trộm mấy vũ khí xịn mà chỉ mới chơi tới màn 5 thôi (giải cứu Nanna ấy mà) có một vài vũ khí như KillerAxe, ... Hôk biết pro nào có bảng trọng lượng vũ khí trong FE 5 hôk, cho mình xin đê để dừng luyện BLD cho Rivis thỏa đáng. Nghe nói Lara lên BLD 4 là ăn trộm mấy cây Rapier ngon lắm ở cái màn thu phục thằng Shiva = Safy đó có thằng boss cầm Great Lance (tính trộm để dành mà hok bít trọng lượng)

7. mrthaokawai9999

Nhầm rùi, lấy con Priscilla nói chuyện với nó. Mà thằng này điên lắm. Đừng cho con nhỏ lại quá gần nó nghen, một phát die (nó giết sạch không biết bạn biết thù gì hết đó)

8. oriland

^ FE8 á :-? chap5 hả :| cho Priscilla đi cùng Erika nhưng để Erika đứng trông vùng cho nó đánh, đợi thằng đấy ra đánh Erika xong thì cho Pris vào talk ok ngay :))

9. mrthaokawai9999

Hôk phải phần chơi của công chúa Erika đâu. Tớ nhớ hìh như là phần chơi của thằng Eliwood hay Roy gì đó vì nó có thằng Marcus đi theo. Mà thằng Raven nó hơi bị khùng quân mình thằng nào dưới 30 máu vào đánh với nó coi chừng die với lại phải canh mấy thằng trong tù, tụi nó cứ nhắm thằng Raven mà táng (hai thằng hi sinh cho thằng thứ ba kết liễu vì nó xài javelin)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Hôk nhớ rõ nữa, trong hướng dẫn nói là phải đem con sofya (Sophia) theo chỉ có nó mới mở được thì phải. Thử đi bạn (FE6)

10. mrthaokawai9999

Hôk anh em nào còn hết hả. Thui vậy để tui luyện thằng Rivis 18 BLD cho rồi để promote nó thành 19 ở màn đó lun

11. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

luyện chừng 13 là đủ xài rùi bạn ơi ;))

12. inter1908

inter1908 Youtube Master Race

13. mrthaokawai9999

Nhưng mà đâu có bắt được nó trong khi Karin của tớ hóa Pegasus được luyện levLance tới cấp C rồi chả lẽ bỏ. Vậy, uổng lắm. Còn bắt thằng Galzus cảnh đó hả. Tớ đem con Lara (vũ khí cấp E) cho nó bắt rùi thì cho Leaf (Light Swd) đánh xa + ExCalibur (Asvel, nhớ cho thằng này xa Leaf ra nhé, nếu không Galzus sẽ về chầu ông bà đó) + Nanna (Earth Swd, nếu thằng Galzus còn hơn 19 máu) và cuối cùng là thằng Felgus (Brave Swd) bắt nó. Chắc tớ luyện thằng Rivis lev 20 với BLD 19 (từ màn này, không cho promote tới các màn gần cuối luôn tại nếu nó max BLD tớ chả bắt lại được nó nếu thả nó đi quá xa).

14. tini2611

tini2611 Youtube Master Race

hi bro, có ai chỉ giúp mình ghép đôi trong FE4 thế nào để đời sau mạnh hơn với :) thanks

15. Killer PS2

- Edin @ Mideel
    - Sylvia @ Claude
    - Bridget @ Deu
    - Fury @ Levin
    - Tiltyu @ Azel
    - Ayra @ Holin
    - Lachesis @ Beowolf

16. Mishael Dain

Mishael Dain Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cách này tối ưu chưa nhỉ ;)) ?
    Theo tớ thì rất phí "tài nguyên" của Lex với cách ghép cặp này, nếu cho lấy Ayra và Holyn lấy Bridget tớ thấy sẽ tốt hơn nhất khi ngay cả Patty cũng có thể làm nên chuyện ngay từ khi chưa promote với skill Moon hit.

17. inter1908

inter1908 Youtube Master Race

18. Killer PS2

muốn cong hoang thì cho mấy char nữ die trước khi end đời cha là xong thui mà :))

19. 1.000.000

1.000.000 Youtube Master Race

mình đang muốn chơi FE 9 nhưng chạy giả lập = Dolphin 3661 thì bị lỗi này nè. Lỗi này là lỗi gì vậy mấy huynh. làm ơn chỉ giúp nha
    [​IMG][/IMG]
    mong các bạn hướng dẫn giúp

20. Killer PS2

thử cài win 64 bit coi bạn ;))