Hỏi - Đáp - Yêu cầu mọi vấn đề về Fire Emblem !

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi nguoikhongten, 22/8/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. trueman

trueman Mr & Ms Pac-Man

theo mình muốn chơi game FE qua các màn mà ko vướng mắc gì cứ đầu tư thời gian luyện LV cho nhân vật của mình sẽ qua các cửa ải dễ mà.hi`hi`:D

2. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

chap 23x hả , ý u nói là Fe5 hả , con này dể mà , đưa Leaf ra úynh nó , nhớ cho Leaf học chiêu Ciounter nha :devil:

3. tugay

tugay Mario & Luigi Lão Làng GVN

thỉnh thoảng cheat chơi cho mới mẻ cũng được mà :hug:

4. Kenedi

Kenedi Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi tí nếu trong FE4 của em con Sylvia chẳng biết tự lúc nào em check status thì nó đã lover với con Levin rồi, em kô muốn ghép đôi này. Giờ có cách nào tách chúng nó ra kô ?

5. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

1 vấn đề khá nhiều (nếu ko mún nói là quá nhìu :))) người gặp phải, cách thông thường là chơi lại chap, cách nhanh hơn là cheat tách nó ra :))

6. Kenedi

Kenedi Mr & Ms Pac-Man

Em vừa load lại vài nước trước thì thấy chưa lover của Sylvia chưa có gì cả, ở chapter 4 sau khi đã chiếm Thove thì có cuộc nói chuyện với Claude em cũng cho nó nói, nhưng cứ đến đúng cài Turn 26 đấy thì nó lại lover là Levin :((. Em chẳng hiểu nữa vì em cho nó đi cùng với Claude lâu phết rồi mà =.= Bác dạy em cách cheat tách nó ra với

7. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Ai cho mình hỏi ở chapter 23 trong FE 7, chỗ mình phải cứu thằng Pent(thằng dùng phép ý,gọi là cứu nó nhưng mà đúng ra là cứu bọn cướp vì thằng này trâu quá),Mình vào cái nhà thấy có con bé bảo là có bảo vật chôn gần mấy bộ xương, nhưng chả hiểu tìm thế nào.......ai giúp mình với.

8. battle3

battle3 C O N T R A

thật lòng ko chơi FE PC thì ko sợ thằng nào cả em giới thiệu cách HAck đơn giản dùng ARt money hack kinh nghiệm có số mà , hiz hack 99 rồi lấy hết vũ khí quân mình rồi ra cho lính nó đánh mỗi lần đánh trượt hay trúng đều dc 1 kinh nghiệm lên LV cứ thế MAX nhanh hơn cả đấu trường :D.

9. Kenedi

Kenedi Mr & Ms Pac-Man

Kô bác nào bày em cách cheat để tách 2 đứa nó ra hộ em với à :((

10. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho mấy đứa luck cao chạy đứng xung quanh mấy bộ xương, nếu đúng chỗ và hên thì sẽ lấy dc Items. Nếu cho Thief chạy vào đúng chỗ thì 100% là lấy dc.

Muốn hạn chế thằng Pent giết chóc thì cho ngựa bay bay lại kéo nó lên ngựa cho nó bớt điên lọan 8-}

11. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi thêm là thằng thief có tác dụng gì ngoài mở cửa và mở hòm ko?:-/,vì nó yếu quá nên bình thường chả đem nó đi bao giờ cả,nó có cách nào lấy đồ của người khác ko?
    Ở chapter 23 thằng dự đoán tương lai Nils nó có nói là mình phải đem theo 1 người là "an envoy who smells of the sea" để thu phục được 1 nhân vật sẽ xuất hiện trong chapter này.Nhưng đó là ai vậy, chả hiểu người của biển này là ai ...T_T
    Mà theo mọi người thì FE trên PC hay nhất là bản nào?:-/

12. FFFF

Thief có thể ăn cắp được đồ của kẻ địch nữa.
    Thief change class thành Assasin rất mạnh, tuy nhiên FE 7 thì có thằng Jaffar là Assasin vô đối rồi, mấy thằng Thief cùi kia ko mạnh bằng nó nổi đâu nên cũng chả cần quan tâm chi mệt.

Dart, 1 thằng Pirate. Pirate mà ko phải là "an envoy who smells of the sea" à ? 8-}

Vì lý do ko hề có bản FE nào trên PC cả nên xin miễn trả lời câu này, lolz.

13. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Cái này thì hỏi mấy bác kia chứ mình thì ko rành khoản cheat lắm, đại khái là có 1 cuộc talk giữa Sylvia và Fury, nếu để 2 em này nói chuyện thì khả năng Sylvia lấy Levin là rất lớn ---> tránh để 2 em này cãi nhau. Còn nếu muốn cheat thì hỏi cái pro khác chứ mình cũng ko rõ :D

14. Killer PS2

cuôc cãi lộn này xảy ra ở dòng băng gái đó , dòn gmà thằng Levin lấy được Holsety đó , em Fury đẹp thế mà nỡ lòng nào thằng Levin lấy con " nhóc " Sylvia làm vợ =))

15. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

fury là con nào vậy cho xin cái hình đi
    sylvia nữa 8-}

16. Killer PS2

con fury là con fury chứ con nào nữa =))
    sylvia là con vũ nữ thời kỳ đồ đá đó mà ( nó ko nhày ở quán bar hay vũ trường mà ở ........... trên núi =)) )

17. FFFF

Fury là con ngựa bay tóc xanh lá cây đời cha.
    Sylvia là con Dancer, tóc cũng xanh lá cây.
    Levin cũng tóc xanh lá cây nốt.
    Nhận định sơ bộ là Levin bị Midori Fetish.

18. Killer PS2

midori fetish là bị kí gì thế hở :devil: , lâu we ko gặp anh FFFF :D

19. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Ẹc,ko biết Dart là thằng nào cả,có khi lúc cần thu phục nó thì lại giết bỏ xừ nó đí mất rồi8-},nghĩa là bây h cái thằng có thể thu phục cũng phải thịt nó luôn,tiếc thật,mà cũng chả sao vì quân ta nhiều ngừơi mạnh quá rồi bây h có cho thêm cũng chả biết nhét vào đâu, mà quân địch yếu quá đánh mất vui,như kiểu chapter 22 nó cho thêm thằng Hawkeye và vợ chồng thằng Pent,1 mình thằng Pent thịt gần hết mười mấy thằng bandit,may mà mình kịp lôi nó lên ngựa ko thì quân ta chưa kịp làm gì đã thắng mất rồi8-},cho nó vào đội nữa thì vô đối quá.

Làm thế nào vậy:-/, mình chơi đến chapter 23 rồi vẫn chả thấy có đồ nào của thief có thể ăn cắp đồ được cả

20. FFFF

Chạy đến đứng cạnh địch là ăn cắp dc.
    Chỉ ăn cắp dc gậy gộc, đồ ăn, chìa khóa, ..v..v.. chứ ko ăn cắp dc vũ khí.
    Hình như điều kiện ăn cắp là Speed phải hơn địch nữa thì phải.

Thật ra Erk luyện mà hên 1 chút thì mạnh hơn Pent nhiều.
    Thằng Dart bỏ rất uổng vì nó là đứa duy nhất trong Party có thể luyện và change lên class Berserker, thằng Hawkeye mạnh thì có mạnh nhưng change class sẵn rồi, ko lợi bằng Dart.

Muốn cho địch khỏi "yếu quá mất vui" thì lao vào mà cày Hector Hard Mode ấy, mặc dù không bằng Hard Mode của FE 6 nhưng cũng đủ vãi linh hồn rồi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.