Hỏi - Đáp - Yêu cầu mọi vấn đề về Fire Emblem !

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi nguoikhongten, 22/8/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Sao mất hết mấy bài rồi nhỉ? Cho tớ post lại cái này nhé: Ai giúp đỡ tớ Fe5 map 18 nào, làm thế nào để giữ mấy thằng lenster còn sống nhỉ (tớ nản vụ Xavier rồi, cần member card thôi). Lưu ý là tớ chưa có ai dùng được gậy phép warp cả

2. elearn

elearn Youtube Master Race

thấy bạn này hỏi mãi chẳng ai trả lời, tui regnick muộn quá, thôi cũng trả lời cho bạn vậy. sử dụng Athur nói chuyện với Tinny
    goodluck

3. kissofaries

kissofaries Dragon Quest

Có killer_ps2 trả lời ở dưới rồi mà =))...........mà arthur là anh tinny là em

4. lamcuong12

lamcuong12 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi các phien bản FE này là nối tiếp các sự kiện, diễn biến lại với nhau hả, mình chưa chơi bản nào hết thì phải bắt đầu từ bản đầu tiên à. hay mỗi bản là mỗi cái khác nhau ko liên quan gì đến mấy bản khác

5. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Theo tớ biết thì các bản sau có liên quan với nhau: Fe1 ,2 và 3 (3 với 1 giống nhau, 3 có thêm những cái 1 không có); FE4 và 5 (5 là 1 loại phần 2 của 4; lưu ý là 4 đã có phần 2 riêng rồi, FE5 như là 1 kiểu đi khác của 4), FE6 và 7 (nhân vật FE6 là đời con nhân vật FE7)

6. lamcuong12

chài vậy là còn tiếp tục đến đời con cháu nữa à. ghê quá. game dài ác, hè rồi đang rãnh cũng chơi thử xem, thể loại chiến thuật theo lượt này mình thích lắm, lúc trước chơi giả lập PS1 game Tam quoc chi 9 mê luôn, vậy người mới như mình thì phải bắt đầu chiến Fe1 hả bạn::)

7. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Theo tớ thì chiến FE3 là được, nội dung cũng giống nhau, với lại giả lập snes dễ chịu hơn nes
    Không phải game dài đâu, chỉ là nhiều phần thôi

8. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Muốn gắn bó lâu dài thì tui nghĩ nên play FE4 trước, cốt truyện hay cực, mà lại ko quá khó ^^

9. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Chơi cái đấy xong nhìn vào FE3 không muốn chơi nữa luôn.
    Mày mò tìm cách qua map 18 FE5 lại vớ được cái này, không biết các cậu xem chưa. Còn tớ thấy tựa đề cũng hấp dẫn đấy, với lại có map 18 của tớ nữa. Tớ gửi cái link cho các cậu nghiên cứu nhá. Giờ tớ ngủ đã, mai down cái chapter 18 về nhai
    http://www.youtube.com/view_play_list?p=D1775AF8C2291864&page=1
    Edit: mới coi phần cuối map 18, thấy nó thu phục Xavier mà không lấy member card. Bực cả người

10. haman

haman Mayor of SimCity Lão Làng GVN

FE3 thì đợi nó Remake trên NDS cho có "hứng" chơi .....................................

11. langlais

langlais T.E.T.Я.I.S

cho mình xin link doaw các bản FE
    chơi trên giả lập
    các link khác trong diễn đàn die hết roài
    kèm theo giả lập nữa nhá
    nếu có pach tiếng anh xin thì cho mình luôn hen
    thank

12. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Link bài kế cuối trong topic download (tất cả các bản gắn sẵn patch) còn sống nguyên kìa
    Giả lập thì google phát là xong mà

13. lamcuong12

Hic. đau nòng quá, mình đang bắt đầu chiến FE8 đến Chapter 9 thì chắc chơi gà quá để chết mất Seth, Giliam ,lute, ross ,vanesia. Frank, toàn mấy đứa hay ko, giờ còn có ,
    công chúa, thằng ăn trộm,..v. nếu chết thì ko thể hồi sinh lại hả mấy bro
    MÌnh để ý thấy thì nhiều lúc nó đanh ra skill, nhiều lúc thì ko.vậy làm sao mình để biết để chủ động ra skill, vidu : Seth có skill con ngựa chạy nhanh từ xa lao tới rồi chém.

14. battle2

battle2 The Warrior of Light Lão Làng GVN

chơi giả lập mà chết ai thì load lại ngay ko bít save trước khi đi đi sai load lại :D

15. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Skill mà bác nói là crit =))=))=)), chắc bác mới chơi FE lần đầu
    khi đánh nhau mỗi char đều có 1 chỉ số CRT, đó là phần trăm khả năng tung crit với damx3, có thể dùng các vũ khí killer để tăng chỉ số này lên^^

16. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Chết rồi thì không hồi sinh được
    Muốn chủ động chuyện crit thì nghiên cứu RNG. Tốt nhất là cậu cứ hiểu sơ bộ đơn giản: skill càng cao đánh vào thằng luck càng thấp thì khả năng crit càng cao. Ngoài ra vũ khí killer tăng khả năng crit, sword master, beserker có sẵn thêm 15% crit

17. lamcuong12

à vậy à, tạm hiểu sơ sơ rồi, cho mình hỏi tiếp mấy cái này.( mới tập chơi FE mà có biết cái gì đâu )
    _Support là gì vậy ko hiểu nó là gì nữa.
    _ Sao mình để ý trong shop bán đồ thì vũ khí Iron rẻ hơn vũ khí Slim mà sao lúc đánh thì Cầm vũ khí Iron dam nó cao hơn vũ khí Slim vậy
    _Change class là sao nhỉ, thấy đọc chỉ dẫn ghi nhân vật này 2 lần change class, nhân vật kia 3 lần change class, ai nói rõ dùm mình cái:hug:

18. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Support là sự hỗ trợ lẫn nhau của những nhân vật có quan hệ (bạn bè, bồ bịch, cha mẹ con...). Trong FE 6,7,8 thì muốn tăng support của 2 nhân vật có quan hệ thì cứ cho nó đứng cạnh nhau mà chiến đấu. Khi có support rồi thì đứa này đứng trong vòng bán kính 3 ô (đứa kia làm tâm) là nhận được support bonus, bonus này sẽ tăng hit, eva, crit, crit eva... cho cả 2 đứa. Những cái bonus phụ thuộc và thuộc tính (anima) của từng đứa. Tạm thời hiểu thế được rồi, muốn nghiên cứu kĩ hơn thì để sau.
    Vũ khí slim có cái lợi của nó nên đắt hơn là bình thường: hit rate cao hơn, cho 5-10% crit (tùy trò), và nhẹ hơn
    Change class là chuyển từ class này sang class khác (cậu biết đọc tiếng E sơ sơ chứ, change là đổi đấy). Khi change class thì nhân vật sẽ mạnh hơn (cũng có khi yếu hơn - Lara Fe5), có các skill mới, đổi hình ảnh của nhân vật đó và trở lại lv 1 để luyện tiếp (trừ FE4)

19. lamcuong12

à. hồi trưa này chơi Lụm đưỡc món đồ gì đó thấy nó ghi dành cho Knight hoặc calivier lv 10 mới được xài.MÌnh cho thằng Giliam( Knight ) thấy nó biến hình, nó cho mình chọn Từ Knight thành General hoặc từ Knight thành Great Knight. 2 cái đó hì nên cho nó chuyển thành gì được hơn ^^ ( FE8)

20. anhkha

anhkha Fire in the hole! Lão Làng GVN

General mạnh hơn Great Knight nhưng move kém 1 bước
    khuyên nên thành General, nếu xài kỵ binh thì xài luôn Paladin chứ nửa mùa như Great Knight thì không nên

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.