Hội đồng trợ giúp member mới chơi Vindictus

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi cafebuon01, 3/6/11.

1. 21002826

21002826 Youtube Master Race

Tình hình là em định mua 1 cục 3G để tiện mang theo Lap chơi. KHông biết xài 3G có vô Vin được không? Có lag hơn không? Có Pro nào sử dụng trước chưa, xin chỉ giáo em với !!

2. congtu_choigame

congtu_choigame T.E.T.Я.I.S

Đang dùng gói 120k 1 tháng của Vietel đây, chơi Vin US solo ngon không lag nhé, chỉ khi nào đi pt với tụi US mới lag tung thui à
    Nhớ mua thêm cái cable chống từ 20k/1m5 nối vào cổng sau ý. Vì dùng hết 2gb nó cho rồi nên chỉ test đc với mạng 2g. Sang tháng test 3g xem ntn =,=
    P/S: Hôm nay vào market bị error, có ai bị không?

3. quaden133

quaden133 Donkey Kong

mấy bạn cho mình hỏi h mới chơi vin NA có quá trễ ko nhỉ, thấy toàn 6x 7x sợ h ít newbie ko đủ đi raid hay làm nv, hồi đó từng chơi 1 thời gian lúc đầu OB nhưng bỏ vì công việc, h nhìn lại thấy thèm =.=

4. theluckyone

theluckyone T.E.T.Я.I.S

Cứ chơi đi bạn, cứ từ từ mà luyện cũng có sợ mất gì đâu? Event thì cấp nào cũng có phần thưởng hết mà, ko có cái nào giới hạn cấp độ đâu =)

5. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Mình thấy còn cả dàn 1x, 2x mới quá trời kia kìa. Mình cũng mới chơi đc 1 tuần lên 32 đó mà bạn (tình ra là chậm vì chỉ chơi đc buổi tối)! Pt chỉ cần 2 đứa là đủ raid boss cấp hard lun rùi!
    Game này đỡ đc cái là nhìu quest vô marketplace mua đồ chạy ra trả là xong, nhìu khi lên 2, 3 lv mà ko cần đi dun =))!

Chỉnh sửa cuối: 19/8/11
  6. quaden133

quaden133 Donkey Kong

hix tình hình là mình có tật làm giống bác trên cứ mua đồ MP rồi trả q, chơi cả tối lên dc 16 nhưng gold có mỗi 50k :(( Ko biết bác nào có lòng hảo tâm giúp mình tý tình hình tài chính :P, ko ngờ bỏ game hơn nửa năm way lại nghe toàn tiền chục mil trở nên =.=. Mà xin vào guild rùi chưa thấy rep nhỉ
    Char mình: RyanHawk133 sv west, h có bác nào hết token mà rảnh ko bit làm gì phụ newbie nỳ raid nhé ^^

7. theluckyone

theluckyone T.E.T.Я.I.S

Hết hệ thống Token rồi mà O.O Cứ chạy tẹt ga đi bạn xD

8. kingstormiu

kingstormiu Donkey Kong

Mới vô chơi mà lag quá , dựt lên dưt xuống :-s

9. devilmaycryvt007

devilmaycryvt007 Mr & Ms Pac-Man

sao mình xái proxycap lúc đầu làm host thì đi không lag nhưng chơi được 1h thì lại lag lắm. lúc start dun fải hơn 5p moi vô dun đc, mà vô đc lá bị dis về town

10. macphuc89

macphuc89 Mario & Luigi

có thể do máy bạn nóng quá nên xảy ra hiện tượng đó hoặc bạn chơi ngay lúc server đang lên cơn dạo này hay bị lắm)

11. devilmaycryvt007

chắc không phải do máy nóng đâu tại sáng mình chơi bị vậy đến chiều chơi vẫn thế. còn server thì không bit sao nhưng 1rh đêm vô thử lam host vẫn bị. vô dun load gần xog thì bị dis

12. hutchbaka

hutchbaka Youtube Master Race

gần đây từ khoảng 5h sáng tới 11h thỉnh thoảng rất khó tạo và join boat, bọn nước ngoài còn bị huống chi là mình

13. devilmaycryvt007

uh chắc là do server. mà cho mình hỏi mình chơi evie scythe thì mặc cloth armor, light armor hay heavy armor . thấy light và heavy def cao hơn nhưng nặng wá. còn cloth hình như evie staff dùng tốt hơn nhỉ.

14. macphuc89

macphuc89 Mario & Luigi

evie do có 10 quả mana shield nên cứ mặc set nào nhìu int là dc

còn nếu bạn muốn raid hero, thì cứ thủ sẳn 1 set plate +10

15. devilmaycryvt007

bạn nào biết web nào có proxy xịn share cho mình với. trang freesocksproxy.org die rùi. đang dùng openvpn nhưng được free có 100mb chơi đc hon 1h là phải out ra tạo acc mới nản wá.

16. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

chắc nó bảo trì update sock mới ,lần trước cũng thế /tạm thời bạn có thể xài sock 5 free trên mạng

17. holysage1987

holysage1987 C O N T R A

Bạn có thể mặc Cloth hay Light, Light sau này sẽ mặc đc nếu bạn có bơm BP vô skill Weight Endurance (1 số bộ đồ chính của Evie cũng có Light, như Broken Feather chẳng hạn). Heavy cũng có thể nhưng ko khuyên mặc do nó ko tăng INT mà toàn tăng STR.
    Evie scythe cần tăng INT để bổ mấy cú smash và tăng mana shield.
    Hoặc có thể mặc chung các loại nhưng sẽ mất 1 chút bonus full set. Mặc 4 cái Cloth 1 cái Light (hoặc Heavy) thì giảm đc khả năng mất bonus.
    Tốt hơn Cloth recommended.:)) DEF cao cũng chỉ giảm khả năng die, Fiona DEF cao thế mà boss đập 1 phát cũng xiểng liểng.

16 gold 50k cũng vừa rùi, các quest sau này đi đc khá nhìu tiền. Quest nào đồ mắc quá thì từ từ giàu lên làm cũng ko muộn! Hoặc buổi tối bạn đi chợ có thể săn đồ rẻ bán lại giá cao, cái này thì hơi khó vì hên xui!
    Nick mình: BeautyPuff, sv West, mình cũng chỉ lv 33, có cần giúp đỡ thì tối kêu mình!

Chỉnh sửa cuối: 22/8/11
  18. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Evy mặc Heavy hoặc Plate có cái hay của nó : Dmg to + def khủng = ???
    Cần thời trang thì fuse với cloth, light armor ....
    Tóm lại, evy là class imba nhất game (hiện chưa nghĩ cách pvp với evy hiệu quả =.=)

19. hung_bec

hung_bec Donkey Kong

evie mặc set cloth vừa đẹp vừa nhìu int!!!nếu sau này săn boss hero thì nên mặc mấy set str

20. quaden133

quaden133 Donkey Kong

^
    ^hờhờ mình add rùi, chơi dc 4 bữa mà lên dc có 30 ah (ban ngày đi làm), thêm cái bộ blood prince máu lửa mua ngay lúc nó hết hàng giá cao kinh dị, ép óc đủ kiểu từ 400k h lại còn 50k :((