Hội đồng trợ giúp member mới chơi Vindictus

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi cafebuon01, 3/6/11.

1. kawasaki3900

kawasaki3900 Youtube Master Race

ai có dư 10k NX hok cho em mượn tấm vài ngày nữa nghiên cuu xong cách làm ofer rồi em trả lại cho bên sv west charname của em là AngelMoon

2. thanhthangs

thanhthangs Mr & Ms Pac-Man

mượn thế ai mà cho~~ .

3. cafebuon01

cafebuon01 Donkey Kong

có người khùng mới cho mượn, nick mới, người mới ...

4. GhostLiter

GhostLiter Youtube Master Race

k có chuyện mượn đâu bạn à .. muốn 10k NX thỳ tự chăm chỷ farm lên 18-20m mua code 10k NX .. với lại bạn là người lạ .. quen thân ai đâu mà người ta cho mượn..

Chỉnh sửa cuối: 28/6/11
  5. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Giang hồ hiểm độc, lòng người khó đoán! :>

6. tuan1016

tuan1016 C O N T R A

edited .

7. plus2510

plus2510 Youtube Master Race

Bây giờ là 3:54 và mình không vào được Vindictus, trước đó (Tầm sáng) vẫn chơi bình thường, vào game bình thường, chơi bình thường, còn đứng ở làng F8 chung vui nữa. Bh nó báo ntn :(
    Mình dùng cả ProxyCap cả FreeVPN nều bị lỗi như thế. Down lại bản mới từ Trang chủ và cài lại thì vẫn thế. Mới nhớ ra sáng các ông trong Guild kêu bảo trì gì đó, vậy mình bị lỗi hay do NEXON bảo trì vậy :(

8. macphuc89

macphuc89 Mario & Luigi

đọc giống bữa mình bị quá, cái này tự nhiên đang chơi dính nó, reset máy cái chơi bình thường

9. thanhthangs

thanhthangs Mr & Ms Pac-Man

mình hồi trước cũng bị cái này reset rồi cày lại game cũng hem xong,bực quá đổi cách fake ip thì được~~

10. LeCord

LeCord Donkey Kong

ai chỉ tui làm sao transform với! lau rùi ko vô nên ko biết.
    btw: ai chỉ cách cấu hình proxxyfix+tunilizer dùm. wên rui =.=!
    thx

11. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

^:trans thì đầu tiên cần lv 40,làm Q để học skill sau đó sẽ có thêm skill ở bảng sp skill ,ấn X ,Z để thay đổi đến skill đó và dùng
    cậu nhiều bài thế,xin luôn 1 proxy của hero mà xài ,có hướng dẫn trên trang của mod hero

12. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Exp khi trans đc tính như thế nào vậy? :-/

13. macphuc89

macphuc89 Mario & Luigi

tính theo 2 thông số : thời gian và lượng damage đánh ra trong lúc chaos. Ưu tiên thông số thời gian.

Cụ thể : bạn chaos, sau đó không thèm đánh, ngồi (núp hay làm j` j` đó) hết 120s = 100 exp

trường hợp 2 : bạn chaos, sau đó hiếp boss trong 30s đầu (với lann chỉ 10s/ boss) < 100 exp (đau lòng là lấy thân mình test hiếp boss 7s dc 42 exp =,= )

trường hợp 3 : vừa chaos xong, bị boss one hit-nhập viện (cụ thể là cái thunder con mập thor) < 50 exp (ăn 2 phát trong 2 ngày liên tục - đến nản)

14. Công Chúa ^^

Công Chúa ^^ Mega Man GameOver

Trans rồi ngồi im đã đc 75 exp rồi ==" , làm gì có chuyện dưới 75 exp , max là 100 exp
    exp nó tính theo số lần đánh trúng quái , nếu chỉ xài steal ko thì ko đc thêm exp

15. Fantasy Love

Fantasy Love Moderator Moderator

Exp thì không hẳn tính theo số lần đánh trúng quái đâu mà tính theo thời gian như MYP nói đấy :)), test rất nhiều lần rồi. Nói chung khi Trans mà giữ được chửng khoảng 1"45s là có thể có đủ 100 exp mà chả cần đánh phát nào rồi nên nhiều khi trans xong chạy lông nhông trong dun vẫn có exp lên lvl như thường :D
    Nhiều khi trans rồi cố gắng đánh chậm hoặc đôi khi không đánh để kéo dài thời gian mình có trans mà mấy thằng trong team (cũng trans cùng thời điểm với mình) lao vào củ hành boss như đúng rồi :-<, chắc mấy thằng đó không biết kéo dài thời gian để có thêm exp của Trans >.<

16. dhanvn

dhanvn Dragon Quest

đã có ai sau khi trans xong thì chỉ mất 2s kill luôn 3 con boss trong source of rumor chưa he he. lúc mình 40 vừa học trans đi dun này lúc trans thì 3 con boss đứng cạnh mình và chụm vào một chỗ. trans xong dã 1 phát war slam nữa 3 con bay luôn. mất đúng 2 s mà vẫn được đủ 100 điểm =))

17. macphuc89

macphuc89 Mario & Luigi

vậy là như trên lượng damage bù vào thời gian rồi (3 con tầm 6 ống hp >> đủ damage)

18. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Kéo giài thời gian trans là sao vậy? :-/

Trường hợp 2 sao gít boss xong lại ít hơn trường hợp 1, or có nghĩa là gít boss cuối của dun xong là ko còn đc exp nữa ah? :-/

Tiện thể cho mình hỏi làm sao để lên lv trans nhanh + cách build skill Paladin của Lann spear với! (Spear với sword build có giống nhau ko nhỉ?:-/)
    Thanks nhiều!

Chỉnh sửa cuối: 29/6/11
  19. macphuc89

macphuc89 Mario & Luigi

như post của mình đã nói, chaos phụ thuộc 2 thông số : thời gian chaos và lượng damge đánh ra trong thời gian chaos.

có nghĩa là mặc dù bạn chaos, giết hẳn 1 con boss trong vòng 10~15s (2 bar hp) thì lượng exp bạn nhận dc ko bao h đủ 100 exp so với 1 thằng chaos xong chạy vòng vòng chờ hết giờ.

thằng nx nó ưu tiên thời gian hơn damage.

---------------

cách train lv chaos nhanh nhất là 1 tiếng log 1 lần, lựa dungeon nào cùi cùi ghẻ ghẻ vào chaos phát (ko có đường tắt)

còn đây là cách build dòng lann (của mình - và cái này là cái cũ rồi, đang đi du lịch nên ko muốn log vào)

20. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Vâng, thanks các bác đã giúp đỡ! (đặc biệt là MYP!:D)
    Tiện thể cho mình hỏi:
    -Fine HP có chỗ nào để mua or craft = tiền trong game ko?
    -Ore thì farm ở đâu?
    -Farm tiền thì farm ở đâu là nhiều?