Hỏi gì đáp nấy - Mọi thắc mắc về SRW vào đây

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi Salamander, 1/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. namde1988

namde1988 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi trên hệ ps2 ( or pc) thì SWR nào là mới nhất ? ai biết chỉ giúp em nhé vì giờ ra hàng game mà nhiều SWR quá,hỏi thằng chủ nó cũng ko biết cái nào mới.Ai biết chỉ giúp em nhé,thanks :D

2. namde1988

namde1988 Youtube Master Race

ko nhầm thì cái SWR bạn nói là SWR4 trên Nintendo.Ngày bé chơi mình toàn gọi con cầm kiếm né tránh cao đó là Đùi gà :D

3. shun

shun Dragon Quest Lão Làng GVN

Cái này bây giờ tui mới biết.
    Mà item ngon nhất là Haro. Cái này ko lấy được từ baza. 2 cái được thưởng ngon nhất là Hero Emblem và Spirit of Steel thì ko lấy đuợc đồng thời.

4. backforquiet

backforquiet C O N T R A

item ngon nhất @G là HPHGCP =))
    cả game chơi chân chính ( ko chân phụ nhé ) thì đc 3 cái .

5. anhhuy1605

anhhuy1605 Mario & Luigi Lão Làng GVN

trên gamefaq ko có nói tới chuyện này, trên dra-mata có hướng dẫn đầy đủ hơn về @G

6. Amuro Ray VV

Amuro Ray VV Donkey Kong

Nhiều nhưng cái PS2 thì Z là mới nhất ;)

Còn PC thì ko có đâu :))

7. anhkha

anhkha Fire in the hole! Lão Làng GVN

item ngon nhất của @G là spirit of steel với Haro, ngoài ra thì nanoskin hồi HP cũng rất tốt, HPHGCP rất là nhảm

8. huydinh282

huydinh282 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Nhảm nhưng ko phải cheat thì ta vẫn vô tư mà dùng:-"...lắp cho thằng mazinkaiser vào rồi tỉa Fire Blaster cho đã:wink:. Haro lắp cho real thì khỏi nói rồi:D. Nhớ là ngoài đường cũng lượm đc 1 cái:)).

9. spectral

spectral Youtube Master Race

Ai chơi giỏi SRW@Gaiden chỉ với.
    Làm thế nào để lấy được đòn G-bit Attack và pilot Tifa cho gundam DX vây?
    Chỉ cho tớ cặn kẽ nhé!
    Cảm ơn các bạn rất nhiều

10. spectral

ZZ ko yêu lắm đâu. Nếu ở map 22, có point AP thập thì game sẽ chơi ở mức độ dễ, thì sẽ lấy được item Full amor cho dundam ZZ.

tớ thấy cứ AP cao game chơi ở mức Hard, địch ra nhiều hơn, nhưng mỗi tội mấy item ngon ngon thì lại ko có, toàn item đểu hoặc kém hơn
    Ví dụ như ở map 30 ý, nếu AP point ở mức trung bình thì lấy được full mor cho Nu-Gundam, còn nếu ở hard thì lấy được Hi-Nu Gundam
    .
    ___________Auto Merge________________

.

Nghe bác nói mà nhớ hồi em mới chơi lần đầu tiên bản SRW@gaiden, hồi đây em còn ko biết tiền để làm gì, ko biết nâng cấp, mà hồi đấy em lại ko biêt cheat, thế mà em vẫn tò te tí te đánh đến bài cuối đấy. Cũng phải công nhận chơi lâu phết. nhất là đánh map cuối bọn nó hay có kiểu sắp chết thì hồi máu, tăng morale, tăng damage, tăng đủ kiểu, xong em cứ phải lấy 1 con năng cấp né 100% đánh mồi để cho nó hết các thứ nó vùa nâng (chủ yếu là cái năng né và tăng damage của nó hết) xong rùi qua turn sau. Cứ thế cứ thế đánh lâu thấy mồ đi được.

11. anhkha

bốc phét, nó 100% thì né lên núi à, chưa kể không nâng cấp gì thì robot yếu như bún, 1 hit lên dĩa
    Hi Nu mạnh hơn Nu HWS đấy pa
    còn cái ZZ thì bó tay, em hỏi là làm thế nào để lấy ở phần Hard bác à, easy thì nói làm gì thế

12. huydinh282

Nu thường còn mạnh hơn Nu HWS nữa là...:-" Nu HWS attack thì quá nghèo nàn(3 chiêu8-})...(với lại chả mạnh hơn đc Nu đâu)+ trong ko đc gọn gàng lắm:)). Hi Nu thì mạnh rồi:D

13. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

att nghèo nàn mà mạnh thấy có duo lái gundam death, trong @ gaiden chiu đó crit +50% chém phát nào cũng 10k chưa x2 dame :))

14. spectral

Bác nhầm ah. Dù nó nâng cấp đánh trúng 100%, nhưng mình lấy cái né 100% cho 1 lần là né được.
    Nó nâng cấp duble dam thì mình lấy 1 con nâng cấp né, đánh nó cho nó mất.
    nó nâng cấp giáp (hình kim tự tháp ý) mình để hết turn.
    Hồi đấy tui hay chơi con F19,F21, Gundam Z và ZZ, thằng ngồi Nu gundam cho sang cưỡi GP03, toàn cho bọn này đi đầu (tại evade nó cao) đánh mồi rồi mới cho bạo Super robot nhảy vào kết thúc (kiếm morale để còn sài chiêu cuối) và bọn này có nhiều năng cấp.
    Hồi đấy chơi, phải xếp đội hình chán đấy, đánh mãi mới qua 1 bài.
    Hi nu ko manh hơn NU HWS đâu, được cái Hi nu có animation đẹp (nhìn giá cả mua nó là biết liền, mua Hi mất có 2500 BS, Nu HSW tần 4000 BS)
    Lấy mấy cái part này lúc đầu cũng đâu có biết đau, đọc hướng dẫn ở gamefaqs.com mới biết đấy. Tớ ví dụ cho ấy 1 đoạn nhé:
    "Scenario 8:Destroy Gogon. He'll run if his HP below ***(Hard 8000 HP, Easy 2000 HP)
    Note:In Hard Mode, you can fight Kamen Kamen. In Normal and Easy Mode, Kamen Kamen,just shown up and say hi than run. Destroy him will gives you "Phsyco Frame",
    Mecha: Depend on the Mode that you're in (Hard, Normal or Easy), in turn 4 Ryusei will be available in your team with his mecha (Hard:MP Gurungast, Normal:MP Hyukbine MkII, Easy:MP Gesphento MkII)."

"Scenario 20 (Freedan Route) :Make GP-02 HP's below 900. Use SP "Mercy" if necessary.
    Mecha: Look for them at the hole on the left and right (Hard:GM Quell and GunEZ, Normal:V Gundam Hexa and Gunblaster, Easy:Gundam ZII and Sazabi)."

"Scenario 22:Defeat Tinpe's after he start to run when you reduce it's HP by 50%
    Mecha: Look for them at the hole (Hard:VF-11B Fighter, Normal:VF-1J Armored Valkyrie, Easy:FA part for Gundam ZZ). VF-1J AV cannot change like others Valkyrie but it has a high armor. For use FA part, go to Intermission Menu-Change)"

Đấy thế theo bác con sazabi mạnh hay con gunEZ mạnh?
    .

.
    Bác này nhầm ah. Nu HWS là NU thương gắn thếm part amor vào có thêm 1 chưởng so với Nu thường và Hi-nu. Tớ đang nói SRW@gaiden đấy nhé. làm gì mà có con Nu nào mà mỗi 3 chiêu
    .

.
    Cả 3 con Nu, chiêu cuối cùng ko mạnh bằng chiêu gần cuối. Ko hiểu sao SRW@gaiden thiết kế thế nào, mấy chiêu kiểu như chiêu cuối của Nu ý, cái độ phá damage ko mạnh lắm. Tớ nhận thấy vậy.
    .

.
    Ko ai trả lới mình cái này vậy:"
    Làm thế nào để lấy được đòn G-bit Attack và pilot Tifa cho gundam DX vây?"

15. quytho123

quytho123 Youtube Master Race

cái ePSXe 1.7 mình down về rồi , làm theo cách bạn kia chỉ luôn mà ko đc nó cứ báo :missing framebuffer object extension ! , Missing GLSlang extensions ! , xong nó don't send , pac nào rành chỉ hộ em với :((

16. anhkha

nhảm nhí, biết sao chiêu funnel của các loại Nu đánh trong vài trường hợp nó yếu hơn cái bazooka không, nhìn vào cái chỉ số sát thương địa hình của chiêu funnel đó rồi biết
    còn so sánh sức mạnh theo giá cả kiểu cheat ra mua thì thật là buồn cười :))

còn cái chơi không nâng cấp tui chưa nói tới boss đâu, chỉ mới nói lính thôi, bảo đảm là không nâng cấp thì ngay cả mấy con tép nó đánh cũng không né nổi, xem cái limit thì biết, còn giáp thì khỏi phải nói rồi, super robot cũng chịu không nổi với cái giáp trắng
    ở đâu vào quăng bom kinh thế

17. backforquiet

backforquiet C O N T R A

epsx 1.7 down về ko có bất kỳ cái plugin nào cả, phải down plugin thêm về hoặc copy từ bản 1.6 sang ( nếu có bản 1.6 sẵn ) còn ko thì tìm trong đó down plugin vga , bios, sound , cdrom ... thêm về thì mới config đc
    phe mình đa số super đều loại gần hết HP thì bó chiếu bảo vệ , đánh vô toàn 10 với 15 thì die thế qué nào đc trong turn ( bọn boss nó bem 1 cái die luôn ếch tính )

mà hơn nữa còn trò hộ công - hộ thủ mà , có gì anh em đỡ giúp nhau phát đạn . lo gì =))
    YF-19 , YF-21 chứ ko phải chỉ F19 , F21
    thế vứt mấy con V2 , Turn A , DX , wing ,... đi ah
    biết mò lên faq để lấy huớng dẫn của nó ra show hàng mà ko mò cái phần secret ah ?:-/
    http://www.gamefaqs.com/console/psx/file/580758/14985

18. khakha123456

khakha123456 Youtube Master Race

pro ơi giúp mình với mình đang download tren trang nay http://www.mediafire.com/?sharekey=c...d3c8f56292faf0 trong Super Robot Taisen Z file srtz.part18.rar bi hư rùi và Super Robot Wars Alpha 3 file srwalpha3.part16.rar cũng bị y như vậy bạn kiểm tra giùm mình nhé sthank bạn nhiều lắm.

19. huydinh282

...Thì tùy từng thằng thôi...Khả năng thích ứng địa hình weapon của Nu thường thì..., chiêu cơ bản là beam rifle đc có mỗi space là A,finfunnel cũng vậy,có cả các chiêu land A khác nhưng dam thì quá yếu,đc mỗi cái bazoka là ra hòn thì có 5 viên8-}. trong khi đó về mech thì trên địa hình land là A8-}...Mà @G có mấy bàn là đi space đâu. May mắn thay những mech của địch sau là nó bay, còn có cái Minovsky craft

Lạ nhỉ, chắc là nhớ nhầm:D. à, cái patch Eng của @G chả hiểu sao bị cái bệnh là bị mất dòng, VD như khả năng thích ứng địa hình của weapon ko hiện lên chữ cái xếp hạng,chỉ hiện: Air...Land...Sea...Spc..., lúc hiện lúc không8-}. con NU HWS coi lúc đó chắc bị dính cái bệnh này ý mà:D

Có nói về deathscythe hell đâu:-/. Mà con này mạnh thật, critical lên thì..:">. Hơn nữa attack của nó chả cần EN hay morale gì cả:)). Thêm đc cả cái after image nữa...

Tùy team của từng người:-". Lũ Macross đó cũng đc mà:D

20. anhkha

skill gần chết tăng sức mạnh thì cho dù có được kích hoạt ở những màn gần cuối cũng không có chuyện 10 đến 15 HP với cái trò không nâng cấp đâu, ai giỏi thì chơi thử màn cuối cùng phần easy chế độ không nâng cấp xem
    mình xài artmoney nâng full giáp thêm 10% giáp thêm 2 cái nanoskin mà bọn lính màn 45 nó bắn cũng phải trên 1000, với cái giáp trắng thì chắc 2 hit là lên dĩa nằm, còn real robot thì né lên núi với cái limit

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.