Hỏi ngang xương - Tháng 1-2/2006

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi barcano1, 1/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Vậy à ! sao tui thấy đầu ghi nó nóng quá , sợ nó bị nổ nên đành dừng lại , ko dám cho nó ghi típ

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

chà ::( .mình vẫn ko hiểu cái này là sao cả ,thông thường khi muốn down một phần mềm thì mình phải nhấn vào sau đó hiện ra cái bảng để save ,sau khi save xong là instan để xài ,,,mà tùng đưa cái seri ấy là sao ?? làm sao để dùng được đây ,chỉ cho mình lần nữa đi ,cần lắm .cảm ơn T nhiều lắm .
    máy báo lỗi sai ,mật mã bị sai rồi tùng ơi ::(

3. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

@ Sonkid : bạn chép DVD ra ổ cứng rồi convert nó sau đi , chứ convert trực tiếp từ DVD qua ổ cứng thì tuổi thọ DVD mau xuống lắm . Mình nghĩ bạn nên dùng phần mềm này để bê phim từ DVD qua ổ cứng : DVD Cloner hoặc DVDXCopy Platinum , lưu ý bạn là bạn phải dọn dẹp ổ cứng sao cho nó dư khoảng 5 GB để chép DVD qua nhé .

@ Thanh : hình như bạn không rành cài đặt phần mềm lắm thì phải ^_^ , Cái Serial của Ulead gif animator v5.0 là : GJW400R2100008-891 , sau khi bạn cài đặt phần mềm Ulead gif animator phiên bản 5.0 vào máy rồi ( có thể download từ google ) , lúc này bạn chạy nó rồi vào phần about gì đó , tìm đến dòng đăng kí , nó sẽ có chỗ cho bạn add cái dòng GJW400R2100008-891 vào Thanh ạ . Còn cái soft Easy GIF Animator v3.21 thì cái pass GIFAN3TEST rõ ràng dùng được mà , bạn nói thế làm mình vừa phải cài cái này vào máy xem nó có dùng được hay không đó . Bạn xem lại cách cài đặt của bạn có vấn đề gì không ? GIFAN3TEST , copy dòng chữ đỏ thôi nhé Thanh .

4. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

hôm nay vác đi bảo hành , kết quả là nhận được mấy câu nói lạnh người , 3 tháng sau cháu đến lấy nhé , ho ho ho đây là một hãng nổi tiếng của BALAN , nằm trong siêu thị M1 và đó chính là MEDIA MARK . làm ăn tắc trách , mua được 5 tháng máy dùng để sưởi ấm , mang đến bảo hàng thì bảo 3 tháng sau đến lấy , em tức quá về phá bảo hành quyết định tự lau chùi sửa chữa ,

tộc độ :

CPU FAN SPEED 2500 RPM
    SYSTEM FAN SPEED 0 RPM
    CPU TEMP SAU 1 TIẾNG RƯỠI 90 C

BÂY GIỜ KHÔNG BIẾT CÁCH NÀO ĐỂ MÁY MÁT HƠN ĐÂY , MONG CÁC BÁC CHỈ DÙM EM , CÓ CẦN MUA QUẠT MỚI THÌ CHỈ LUÔN CHO EM MUA LOẠI GÌ CHO PHÙ HỢP

CẤU HÌNH MÁY LÀ : ATI RADEON 9200 PENTIUM 4 3GHZ

5. Tên truy cập

Hãng nào mà quái gở thế ? làm ăn tắc trách vậy ? Bạn kiểm tra lại quạt đi , mà con P4 này cho dù không có quạt nó cũng không thể lên nhiệt độ kinh khủng như vậy được , bọn P4 này khá mát mà ? Bạn cứ để nhiệt độ như vậy có ngày cháy nhà không biết chừng . Mà sao bạn không mang đến chỗ khác sửa nhỉ ?

6. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

TTC ơi cho tớ hỏi hay ai cũng được , cái Auto Patcher XP là dùng để làm gì vậy thấy cái đó rất hay có Verison mới và khá nặng tầm 170mb ai bít nó dùng làm gì trả lời hộ cái :D .

7. Tên truy cập

Hình như nó dùng để patch lại tất cả những gì còn thiếu của Xp và sửa lỗi thì phải , nó update những cái sửa lỗi sau của SP 2 nữa , rồi xem có bị lỗi gì nữa không . Mà Su su tính cài cái này à , suy nghĩ trước khi cài nhé , coi chừng cài xong đứng máy đó , lựa những cái gì cần thiết trong cục 170 Mb này đối với máy mình mà cài thôi , không thể cài full được . Hồi đó trong GVN cũng có mấy bạn ngồi hí hởn cài cái này , về sau cả lũ đều có tình trạng chung là máy chạy chậm như rùa , còn không thì đơ luôn , cài lại tuốt cả lũ .

8. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Thế hả :| nói thế thì ko dám dùng lần trước Down về thấy liên quan đến Win là sợ (T_T) mà cái này sửa lỗi thôi à còn tác dụng gì ko TTC ? .

9. luudiecphi

luudiecphi Mr & Ms Pac-Man

Đầu năm, các bác chỉ giùm tôi một việc với : Cái laptop của tôi chạy Win2k cài trên ổ C . Tôi cho đĩa WinXP vào để nâng cấp Win nhưng cuối cùng thế nào đó mà WinXP thì được cài lên ổ D . Mỗi khi khởi động thấy máy hỏi chọn hệ điều hành nào , WIn2k hay XP . Tôi chọn WinXP và thử format lại ổ C để xóa hẳn Win2k , format được 100 % thì máy báo : Không format system partition được . Tôi cũng đã thử khởi động từ CD WinXP để cài đặt lại , nhưng không có chế độ format lại cả 2 ổ cứng trên máy . Vậy có cách nào xóa hẳn cái Win2k và cái mục chọn hệ điều hành lúc khởi động không thế ?

10. Tên truy cập

@ Su su : Ok , mình cũng nghĩ là Su su không nên dùng thằng này , chỉ những người giả dụ như kĩ thuật viên chuyên sửa chữa lỗi phần mềm là nên dùng thôi .

@ LDP : Bạn mua con laptop rồi à , xịn quá nhỉ ^_^ . Này nhé :
    - LDP vào windows explorer , menu tools , folder options , tab view , chọn show hidden files & folders ; display contents of system folders và uncheck cái hide protected operating system files cho mình .
    - Sau đó tìm file boot.ini , file này thường nằm ở thư mục gốc ổ C . Chọn properties của file đấy , nếu thuộc tính của nó là read - only thì bỏ thuộc tính đó đi .
    - Tiếp sau đó bạn double click để edit cái file đó bằng notepad . Xem dòng nào có đoạn " windows 2000 " thì xóa dòng đó đi , chỉ để lại dòng có " windows xp " thôi .
    - ở dòng default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOW S sửa lại cái partition ( . ) cho giống số ở phần windows xp (partition(1) chắc là ổ C, sửa thành partition ( 2 ) chắc sẽ là ổ D )
    - Sau đó save file này lại , reboot thì sẽ k0 còn thông báo chọn hệ điều hành nữa .
    - Khi đã vào xp rồi thì bạn có thể manual xóa các thư mục của win2000 trên ổ C được ( thư mục winnt , program files , documents and settings . . . ) . Như thế k0 cần format ổ C nữa .

Hết rùi đấy , bạn có còn gì thắc mắc hay không làm được thì post hỏi sau nhé , hi vọng bạn làm tốt , cũng đơn giản mà ^_^ .

11. thanhdh

cảm ơn tùng nhiều lắm ,.để về mình cài thử bản ulead xem sao ,còn Animation shop đâu cho mình xin bản xài chùa luôn tùng ,cái easy gif ấy mình cài được rồi ,ko biết sao tối qua cài vào mà máy ko nhận ,đi quán khác ngồi cài thì nó nhận ,dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều ,giúp cho mình lần cuối nhé ,bản crack Animation shop .::).thanks

12. Yuna_yukita

Yuna_yukita Mario & Luigi

Hic hic, tui hỏi câu nay từ lâu lém rùi mà chẳng có ai trả lời cả. Tui down CPU-Z về rùi, chạy rùi nhưng mà ở cái dòng manufacturer chẳng có chữ gì cả, trống trơn...Mới cả vào 2 trang web thì cũng chẳng hiểu phần nào phù hợp với máy của mình.Mà hồi trước khi cài lại win máy vẫn nghe nhạc xem fim bình thường...Các bác giúp em với, không có cứ như thế này thi chít mất...không nhạc nhẽo phim ảnh gì cả :((

13. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

quạt chạy vù vù , không biết là tại cái gì , còn mang đến chỗ khác sửa thì mất tiền , tên truy cập chỉ mình coi xem có nên mua quạt mới không

14. Tên truy cập

@ Thanhdh : ủa , bạn hỏi mỗi 2 soft là Easy GIF Animator v3.21 và Ulead gif animator 5.0 , thế còn cái thằng Animation shop ở đâu nó lại mới mọc lên vậy ? nhiều soft về Animation shop lắm biết cái nào nhỉ ? Bạn đang dùng cái gì , nói cho mọi người biết rõ phiên bản thì mới có thể kiếm chính xác được , đừng nói khơi khơi nhé ^_^ .

@ Chickenrun : quạt không chạy vù vù thì chả nhẽ chạy vèo vèo à ^_^ ? ở đây bạn phải để ý xem nó chạy có bị chậm đi không , có bị gãy cánh không , lớp silicon dẫn nhiệt có tiếp xúc tốt với CPU không chứ không phải cứ vác tiền mua quạt mới về là xong chuyện , quạt không hư mua về thì thêm một quạt nữa thì cái quạt cũ để làm kiểng à , quạt cho bạn mát chăng ^_^ ? mà bạn sợ tốn tiền à ? thế bây giờ bạn muốn máy hỏng hay là muốn tốn tiền nào ? Tốn tiền ít hay tốn tiền nhiều , bạn chọn đi ^_^ .

15. thanhdh

chà :| cái bản ấy tên là Animation Shop 3.05 .nếu bạn có cái nào cùng hãng mà phiên bản mới thì cho mình luôn .bữa hôm nói lộn tên sang Easy Gif Animator .

16. Tên truy cập

Jasc Animation Shop provides the tools you need to easily add animated buttons , banners and other cool effects to your web site and create effective business presentations .
    Used as a standalone program or as a complement to Jasc Paint Shop Pro is a great communication tool that helps you stand out from the crowd on the web or in presentations - and get your message across in a fun, interesting way .

Link Download .
    Link crack .
    Vui vẻ nhé bạn ^_^ .

17. jill_valentine

jill_valentine Legend of Zelda

cho hỏi có phần mềm nào phục hồi file lở xóa thuộc hàng free mà chất lượng cao không.
    tớ chỉ vô tình xóa bỏ 1 file .rar khá quan trọng thôi.
    đừng trừ mp đừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mp

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cho hỏi cách cài lại Window mà không bị mất File (đa số File quan trọng tui để ở ổ D và E, còn ở C là những File chương trình có sẵn của máy...và một số File khác mà tui không nhớ nổi, chỉ biết tổng cộng gần...12GB)
    Máy tui nhiễm Virus nên nó khùng rồi, cứ tự dưng Restart máy hoài, mà tui chưa từng cài lại Win bao giờ, nên xin hướng dẫn kĩ một chút (đừng xài mấy từ chuyên môn nhé, tui hổng rành lắm) T_T

19. Yurisha

Yurisha Youtube Master Race

Thì bạn chuyển các file nào muốn giữ lại từ ổ C sang các ổ khác. Cài bình thường, cứ Next liên tục thui. Lúc nó hỏi muốn cài vô đâu thì chọn ổ C thôi, format cũng được, không sao cả. Nhớ đây là cách dùng cho xp boot nhá .

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

tui đã nói là không biết cài thế nào rồi mà, lúc mua máy nó có gửi kèm cái đã, mở lên nó lung tung xèng, chẳng biết chương trình nào với chương trình nào nữa. T_T
    Vậy phải cài bằng cái gì? Nếu ra tiệm mua cái đĩa cài Window XP có được không? Bỏ đĩa vô nó có tự động Auto-Run không, có cần...xóa sạch ổ C trước khi cài không (lỡ cài xong mà vẫn còn bị Virus thì sao)...
    Tui rùa vụ cài đặt này lắm, hướng dẫn kĩ dùm...(tui hổng khoái tất cả Game trong máy bị mất sạch chỉ vì...không biết cài lại Window).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.