Hỏi ngang xương - Tháng 1-2/2006

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi barcano1, 1/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

Rồi , vậy chắc là bạn chưa cài soundcard rồi . Lúc bạn mua máy thì bạn có một lố CD khuyến mãi kèm theo đó , bạn kiểm tra trong đống CD này thể nào cũng có dĩa setup soudcard thôi , chúc vui .

2. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Mấy cái đĩa đó tui quăng đâu mất tiêu rùi ( hổng nhớ nữa ><), mà hình như chỉ đưa cho tui cái drive của card màn hình thui không còn cái nào nữa hết, có you nào có thì cho tui nha hay có địa chỉ trang web không dzậy ???

3. Yurisha

Yurisha Youtube Master Race

Ặc, bác vô trang chủ của thằng sản xuất mà search, không thì gu gồ. TTC là chúa lười đấy :D ( đừng có giận nhá :D) cứ nhìn cái tên TTC thì biết, lúc đăng nhập chỉ cần gõ pass => lười đến thế là cùng :D.

4. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Tại sao mình có một file Registration Entries (file để can thiệp vào registry ấy) mà khi chạy nó toàn mở bằng notepad thế? Làm sao cho nó chạy bình thường bây giờ?

5. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

nhắn với toi5 ,\:cho mình xin một số khung frame để tạo ảnh với .bữa trước có post trên box lính mới mà bị topic ấy bị del lâu rồi ,giờ bác có cái địa chỉ để down load các khung thì cho mình xin với nhé, but not photofiltre..thank ...

6. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Giờ có cách nào ko anh Kron /:) dùng Opera giờ nó chơi kiểu đổi Code nhìn ko khác fire fox cũng thấy đúng cột Mp thoai T_T mà ko những thế Load thì chậm , còn Fire fox toàn bị mất bộ gõ ở cái phần đăng nhập nick thì em vẫn óanh Súubi được như này chẳng hạn , còn Login vào để Post thử bài là mất .

7. Dytm

Dytm C O N T R A

Pagefile.sys : "A paging file is an area on the HDD that Windows uses as if it were RAM" <-- cái này chắc cũng ko khó hiểu đâu (vì Dytm trích nguyên văn mà :D ). So, theo thiết lập default thì dung lượng HDD tối đa được dùng chỉ bằng 2.5 lần dung lượng RAM vật lý.
    Hiberfil.sys : dung lượng HDD được dùng đúng bằng dung lượng RAM vật lý (đã trừ phần share nếu có, như VGA onboard chẳng hạn). Tuy nhiên, nếu tính năng Hibernate chưa được kích hoạt (default là ko) thì file này chưa được tạo.
    Nói chung size của 2 files này phụ thuộc vào lượng RAM vật lý.
    Thành phần cuối cùng là cái 10% dung lượng HDD (default) được dùng cho "System Restore". Dung lượng này có thể chủ động quyết định được, trong trường hợp cảm thấy ko cần thiết, nhất là với những người dùng DeepFreeze hay Ghost, thì "Turn off" cái SR này cũng được.

8. Darkgamer

Darkgamer The Warrior of Light

Click chuột phải vào file .reg ,chọn Open With ------> Registry Editor ,hoặc Choose Programe --->Registry Editor .

9. Yuna_yukita

Yuna_yukita Mario & Luigi

Các bác cho tui hỏi với...Sau khi cai lại win thì máy của tui không nghe được tiếng, biểu tượng cái loa chạy đâu mất tiêu...Hôm nọ tui mầy mò thế nào lại được nhưng vấn đề là ở chỗ cứ mỗi lần tắt máy đi, bật lên thì lại biến mất và phải cài lại...Làm sao để nó chạy bình thường bây h???

10. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

dark game có biết mấy phần mask để tạo khung cho ảnh không thế ,nếu có thì cho mình xin một ít để down load ,không giới hạn số lượng đâu .mình cần lắm mà xin mãi không ai trả lời cả .và có phần nào tạo ảnh động mà nhẹ thì cho mình xin với luôn .::)

11. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

@ Yuna : máy bạn không có âm thanh và biểu tượng ? Vậy máy bạn có card âm thanh không ? nếu có thì bạn cài đặt Driver cho máy bạn đi , sau khi cài đặt thì biểu tượng âm thanh sẽ xuất hiện trở lại . Dĩa CD Driver có kèm theo khi bạn mua máy đó , chịu khó lục lại là thấy . Còn nếu khi có âm thanh rồi mà vẫn chưa hiện lên biểu tượng loa thì vào Run , gõ systray là biểu tượng này sẽ hiện ra lại thôi , không có gì là đặc biệt cả .
    @ Thanh : Bạn có thể dùng Photo shop được mà ? mình nhớ trong Photo Shop có nhiều khung hình đẹp lắm , sao cứ phải dùng thằng khác vậy ? ko thì bạn dùng thằng In Album đi , thằng này cũng ok lắm , download ở đây nhé :
    http://www.inalbum.com/ , khỏi cần hỏi key làm gì , khung hình nó miễn phí .

12. Auron_and_Rikku

Auron_and_Rikku Mario & Luigi Lão Làng GVN

Oáp... 3:-o cài mấy cái themes của Vista xong rồi lấy thêm cả mấy cái Icon đẹp long lanh về trang trí cho cáy máy đâu vào đấy rồi cuối cùng lại mắc phải cái thùng rác ! Thật điên tiết hết chỗ nói ! Trước mình nhớ có ai đó đã chỉ cho mình cách vào Run để xóa thùng rác ở trên màn hình mà mình ko thể nhớ nổi #-o ! Có ai có cách nào xóa quách cái thùng rác trên Desktop đi được ko vậy .... hix hix ... 3:-o

13. hieu_ga_lang

hieu_ga_lang Mr & Ms Pac-Man

Anh em cho tôi hỏi có phần mềm nào làm tất tiếng của đoạn phim ko và đưa âm thanh vào đoạn phim đó .

14. Yurisha

Yurisha Youtube Master Race

Bạn ra hàng CD mua mấy soft đì zai video của pinacle hay ulead về mà xài. Down mấy thứ này nặng lắm, thà bỏ 8k ra mua còn hơn.

15. Mark_acthan

Mark_acthan Donkey Kong

có ai có crack của Advanced JPEG Compressor v4.8 không ?
    cho M xin ! cảm ơn !

16. jill_valentine

jill_valentine Legend of Zelda

có phần mềm nào chuyển đổi mọi định dạng thành mp3 để nghe trên nokia 6230 không vậy.

đừng trừ mp đừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mpđừng trừ mp

17. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Mấy hôm nay máy mình bị hiện tượng rất lạ:
    -Cứ sử dụng được một lúc thì thanh Taskbar bị đơ, ấn vào chẳng bật ra cái gì cả, mặc dù mở folder hay soft thì biểu tượng nó vẫn hiện ra ở đấy. Hoặc có trường hợp cái icon vẫn xuất hiện, nhấp nháy liên tục dưới đó nhưng taskbar lại bị đơ ra một lúc.
    -Quét virus bằng Spbot - Search and Destroy từ trước đến nay vẫn ngon lành thì bây giờ chỉ được một lúc là tự khởi động lại.
    -CPU usage thỉnh thoảng lại vọt lên mức 100% và cũng thỉnh thoảng máy siêu rùa chẳng vì lí do gì cả.
    -Một số thiết bị ngoại vi bây giờ cắm vào đêk thèm chạy.
    -Cái System Mechanic Pro 6.0 hồi trước chạy rất ok nhưng bây giờ tới công đoạn repair (repair broken shortcut) là đứng luôn, lúc này CPU usage chỉ 0-2%.

Mình đã ghost lại máy, sử dụng System Mechanic Pro 6.0, quét virus và sửa lỗi win bằng Norton 2006, AVG, Ad-adware..., cũng có kill đựoc vài con (chuyện thường) nhưng vấn đề vẫn không được giải quyết.
    Mấy cái lỗi này thường thì do phần mềm nhưng lại chỉ mới xảy ra cách đây có mấy hôm, lúc cắm cái ổ cứng của đứa bạn vào để copy mấy thứ. Lúc đầu cắm thẳng vào xong nó báo lỗi, nhìn lại mới thấy cái ổ không có jumper (không rành về phần cứng lắm), hôm sau đành mượn nốt cái HDD Box của nó mới xài được. Lúc tháo/lắp có di chuyển một vài bộ phận, đã lắp lại và máy hoạt động tốt, chỉ có cái HDD của mình là chuyển sang ngăn khác và lúc mò mẫm có chạm vào một cục xanh xanh ở cái main (không biết có bị làm sao không). Cái ổ của mình lúc trước còn thừa khoảng 50GB, lúc copy xong thì gần hết, tuy nhiên vẫn chưa báo low disk space.
    Các bác xem hộ đây là lỗi gì, có cần đem máy ra tiệm không?
    Thank!

18. =WoW=

=WoW= Youtube Master Race

cho mình xin soft convert file video avi thành rmvb với crack hoặc serial luôn nha
    cám ơn trước

19. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

cho hình hỏi các censor (ko biết gõ đúng ko) là những cái do FBI kiểm dịch hay là do mấy hacker khi bẻ khóa nó thêm vào vậy (VD như game GTA ) ,về bản chất thì chỉ có đĩa gốc là ko bị kiểm dịch phải ko hay nó cũng bị luôn chỉ có nhà SX là có nhưng trước khi tung ra thị trường thì bị chặn lại

20. superGB

superGB Legend of Zelda

mình nhớ ko nhầm thì mình đã từng gặp tình trạng như bạn vậy , thanh Taskbar thì đứng cứng ngắc , ấn Alt + Tab thì vẫn di chuyển đc qua lại các cửa sổ hoạt động. Theo superGB nghĩ thì có thể là do máy ngốn RAM wá nên bị treo máy , hoặc là do lỗi gì đó trong system ::( ( cái này là tự suy thui nha) , bạn nên cài lại máy đi cho chắc ăn, bảo đảm sẽ bình thường lại

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.