Hỏi ngang xương - Tháng 5-6/2006

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi otzi, 1/5/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi trong này có ai có danh sách cách bấp các biểu tượng mặt cuời dùng trên Y!M không? Nhiều hơn những biểu tượng có trong diễn đàn này nhé, cho xin danh sách đó đi.
    Thanks.

2. huamylinh

huamylinh Donkey Kong

3. kamankily

kamankily Youtube Master Race

cho mình hỏi 1 câu noob dc ko?>
    mình co 1 đoạn source của 1 trang web,về nhà mở ra thì nó ko có dấu nữa mà những chữ đọc rất khó hỉu(vì ko co dấu kèm theo các ký tự như ? ` ),làm sao để "viêt hóa" trang này

4. DocCuuKiem

DocCuuKiem Mega Man

có 2 loại :
    1) là chữ tiếng việt bị lỗi thỉ vào View --> Encoding --> chỉnh Unicode
    2) save sai....tiếng nước ngoài, ... :hug:

5. Ryomurai

Ryomurai Moderator Moderator

Vậy sao?? Cám ơn rất nhiều nha.... Lúc trước tôi có dùng Super Cleaner gì đó thì cũng có dọn phần ấy nhưng cái CD software của tôi mất đâu rồi nên đành phải lên đây nhờ anh em giúp đỡ..... Lần nữa cảm ơn nhiều....
    Hình như cái bác cho có sửa phần Registry luôn phải không??

6. 5iv3

5iv3 Mr & Ms Pac-Man

Mình sử dụng win XP user Guest type Admin nhưng khi mình vào Network Connection thì không thấy connection nào và không thể chạy được Creat New Connection ?
    Không hiểu Administrator đã làm gì và như thế nào , có thể sửa lại bằng Guest được không ?
    Nhờ các bạn giúp đỡ .Thanks.

7. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

Cho hỏi chút gần đây ko hiểu trang E phim nó sửa cái gì mà down phim về ko xem được nữa, nó báo thiếu codec ở nhà tôi đã down K lite codec rồi, có các soft xem film như, WMA, Hero, All player, DivX và RealPlayer, ko soft nào chạy đc các film đã down về cả, có ai biết về vấn đề này hướng dẫn anh em chút nhé :D thanks trước :D

8. kamankily

nghe nói chương trình sau khi xóa vẫn có thể phục hồi lại dễ dàng nhờ vào 1 số chương trình......
    vậy cho mình hỏi những chương trình chưa bị xóa hoàn toàn đó có gây ảnh hưởng gì đến "công suất" máy vi tính của mình ko?
    và làm sao để xóa "hoàn toàn" những chương trình đó

9. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Không hiểu câu hỏi lắm nhưng hầu hết các chương trình khi uninstall thì đều bị coi như là đã gỡ bỏ hoàn toàn ra khỏi hệ thống, ngoại trừ malware và một số chương trình cứng đầu như của Norton. Với những soft loại này thì nên kiếm chương trình scan virus nào mạnh mạnh để diệt hoặc những chương trình chuyên dùng để gỡ bỏ một phần mềm nhất định.

Ừa, đúng đấy. Có thể "khôi phục" lại chương trình đã xóa nhờ vào file setup của chương trinh đó ;)) ;)) ;)).

10. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Các bồ có Tools nào vừa chống Bomb Y!M vừa cho cái thằng bomb mình dính 1 quả ko??? Cam chịu mãi rồi, chúng nó bomb mình mà mình ko bomb lại đc ức chế quá >"< >"< =======> Help!!!!

11. superGB

superGB Legend of Zelda

::( ::( ::( ::( ::(
    Bạn up lên bản mới nhất chưa, tuy hơi chuối nhưng chống Bomb Y!M cũng được đó ::) Còn nếu ko đc nữa thì kiếm cái tool chống bomb gì đó ( ko nhớ :p )

12. otzi

otzi Dragon Quest

trillian tui dùng cái này theng` bạn nó đánh bom chẳng thấy sao hết còn bom nó có đểu hay kô thì chịu
    còn muốn trả thù thì kiếm soft đánh lại thui
    mà có soft nào chụp ảnh từ phim kô định dạng avi

13. suhoihanmuonmang

suhoihanmuonmang T.E.T.Я.I.S

chỉ có FPT mới xem được phim trên đó
    Recovery my files

14. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

Ai trả lời dùm cái...hiz
    Down về mà ko xem đc chứ ko phải là xem online với lại mạng của tôi là FPT ma :-s

15. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

Có khi bạn cài nhiều quá máy tẩu hỏa nhập ma luôn , khỏi xem phim phiếc gì nữa ^_^ . Bằng không thì bạn có thể download vài bộ codec pack khác về cài tiếp xem xem tình hình có tiến triển gì thêm không ( Thí dụ Tsunami Filter Pack , Nimo Codec Pack , Indeo Video Codecs . . . ) . Chúc bạn mau chóng xem được phim đã download ở FPT ^_^ .

P / s : Trước khi cài đặt các bộ codec trên , mình khuyên bạn nên update bộ codec của chính thằng windows media player đi cái đã , chắc là xem được thôi ^_^ .

16. kamankily

hình như bạn ko thường xuyên đọc echip và LBVMVT nhỉ,trong vẫn thường xuyên nói "ầm ầm" về các chương trình phuc hồi dữ liệu rất "khủng" :cool:
    và hiện nay nhiều người vẫn đang tìm các chương trình xóa file "siêu" để các tập tin "nguy hiểm" ko bị ai đó dòm ngó :>

17. superGB

superGB Legend of Zelda

3:-o ừhm, viết rất nhiều nhưng 10 soft thì có 9 soft ko ra gì rồi =D> trừ khi viết cách sử dụng mấy soft nổi tiếng như PTS, BIT....

file "siêu" là phai gì vậy bạn :o

18. Kwon_BoA

Kwon_BoA Youtube Master Race

- File phim của trang ephim có đuôi là WMV . Mấy cái K-code không có cài cái code WMV đâu :hug: .
    - Bạn thử cài lại Windows Media Player 9 hoặc 10 xem sao .Nếu xài WMP 9 có sẵn của winXP hình như cũng không coi được .

19. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Có cái này chụp ảnh từ phim chất lượng cao nè QE SuperRevolution ( http://hem.bredband.net/qelabs/qesr_b550.zip )

@ Cứ sử dụng mấy trình xóa file an toàn của bộ Norton, TuneUp... thì chẳng có phần mềm phục hồi file nào cứu được (kể cả GetDataBack, Lost&Found...)

20. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

À à, hóa ra u định nói đến mấy soft phục hồi dữ liệu. Vậy thế tại sao lại có cái vụ install/uninstall ở đây? ;)) ;)) ;))
    Mais de toute facon, mấy cái soft được giới thiệu thì đa số đều như lao động đường phố. Tôi đã từng thử vài lần và kết quả là cái file vừa xóa cách đấy 1 ngày cũng không lấy lại được. Ngược lại, mấy chương trình xóa file "sạch bong vết dầu mỡ, mềm dịu với da tay" lại chạy cực tốt, đã xóa là dữ liệu tiêu diêu miền cực lạc luôn (nhưng thực tế là dù không sử dụng thì kết quả vẫn rứa =)) =)) =)) ).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.