Hỏi ngang xương - Tháng 5-6/2006

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi otzi, 1/5/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 3077

3077 Persian Prince

1- Format lại ổ C và cài lại Win :D. Tại lúc mới cài ông không xóa hết các file boot của nó đi.
    2- Chỉnh sửa trong Reg, cái này thì quên mất :D. Lúc nào thấy post tiếp.

2. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

kéo thêm tí nữa
    hic hic em nhớ có cách nào ko boot C mà vẫn đc cơ mà, cách của bác ko hợp lí lém

3. hosonphuong

hosonphuong Youtube Master Race

Máy mình khi chạy chương trình thì hay bị đá ra ngoài Desktop còn chương trình đang chạy thì bị rút về thanh taskbar mà ko hỉu vì sao (chơi game hay lướt wed đều bị), mở lên lại thì vẫn được nhưng lát sau lại bị. Bạn nào biết làm ơn chỉ mình cách khắc phục, cám ơn rất rất nhìu ^.^
    (Chơi game đang hồi gay cấn mà bị dzầy wài chắc Street mất thui >.<)

4. burin

burin Donkey Kong

+Mọi người cho mình hỏi tại sao 2 hôm nay mình lên mạng không viết đựoc dấu vậy, phải dùng unikey mới viết được , cả mấy cái biểu tượng mặt yahoo trong diễn đàn cũng không kick vào được (kể cả các forum khác)
    +Với cả máy miình bây giờ tất cả các file đều hiện cả đuôi của nó , nếu đổi tên mà không viết đuôi là lần sau mỗi lần bật là phải open with virus chăng
    cám ơn trước :D

5. March Four

March Four シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Tools - Folder Options - View - Hide extensions for known file types

6. aloola

aloola T.E.T.Я.I.S

vào Run gõ msconfig->tab Boot.ini-> chỉnh timeout = 3,
    nếu muốn = 0 thì đánh vào C:\boot.ini nếu thấy 2 dòng cuối giống dòng này "multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS...... " thì xóa dòng cuối cùng đi còn 1 dòng thì để nguyên

7. burin

burin Donkey Kong

Cám ơn bạn nhưng vấn đề viết dấu và kick biểu tượng yahoo vẫn không dùng được ::( :whew: mình phải dung firefox mới được, vậy chứng tỏ IE lỗi :-/

8. ViSiHa*SaSuKe

ViSiHa*SaSuKe Youtube Master Race

Wá dễ bạn à làm như thế này nhé:
    Cick chuột phải vào My Computer => Properties => Advanced => Strat up and.... "Setting" => Sửa cái đầu tiên đó bạn hay không đánh dấu vào nó thì mất luôn :x

9. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

chà tấp nập ghê ^.^ hỏi phát , có ai dùng cái cable modem của media.net ko??? đằng sau có 1 cái lổ USB và 1 cái 10/100 tui đang dùng net qua cái USB đấy, nếu chuyển qua 10/100 thì speed có tăng lên chút nào ko? nếu muôn kéo dây sang để dùng 1 máy thì sắm thêm cái gì ?

10. MG

MG Moderator

Không nhanh hơn gì đâu, tốc độ tối đa của cổng USB 2.0 là 480Mbps còn tốc độ tối đa của cổng 10/100 chỉ là 100Mbps. Chắc MediaNet cũng chả đạt đến cỡ này đâu nhỉ, chho nên dùng cái nào cũng vậy ^^

11. UChiHa*SaSuKe

UChiHa*SaSuKe Youtube Master Race

ờ ờ... cho em hỏi đằng trước CPU có 2 cổng USB mà sao CPU nhà em hỏng có, giờ em muốn mua thì có được ko và có khó để gắn vào không vậy mấy bác?!

12. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

à USB 1.1 mới đau =)) đc 2.0 cũng mừng speed max là 1.2 MBpS để online tầm 1 tuần thì chạy rùa bò =)) trong khi mấy cái khác online cả 2 tuần liền

13. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

tùy main, tùy case, nếu case bác ko có 2 cái lổ để gắn cổng USB thì sao mà bác gắn ko nhẽ khoét 2 cái lỗ à ;)) , bác dùng dây nối USB nối từ đằng sau thùng máy ra cũng đc
    nếu đằng trước có mà ko dùng đc là do chưa cắm vào main còn cách cắm thì đơn giản thôi ,bác tự mò cũng đc

14. thathuchoanh

thathuchoanh Youtube Master Race

CPU là bộ vi xử lý, chắc bạn định nói đến cái cây máy tính nhà bạn không có cổng USB ở đằng trước. Cái này là do mainboard có hỗ trợ chân cắm USB mở rộng không, hay lại loại main chỉ chơi USB ở phía sau. Bạn xem lại chứ không mua thêm được. Cái thứ 2 là case phải có hai khe cắm USB ở phía trước :p .

15. 3077

3077 Persian Prince

Có mua thêm được. Hiện nay trên thị trường có loại đầu cắm USB cho các loại main không có đầu USB. Nó là 1 thanh cắm vào khe PCI với đầu ra USB. Ngoài ra từ 1 đầu này có thể mua thêm cái chia cổng để chia làm 4 cổng USB. Giá mỗi loại này trong khoảng 100-200K

16. deadly

deadly C O N T R A

Nhà mình xài internet cable , có 3 máy nên kết nối qua Boardband Route ( Lan Local Connection) . Trước kia thì ko sao , nhưng giờ mỗi khi download game hay nhạc , thì các game online đều chậm lại , đồng ý nếu máy nào down load thì máy đó chậm, nhưng đằng này 1 máy download thì cả 2 máy kia đều chậm lại , chơi game online thì Lag , Gián đoạn . Có ai có cách khắc phục ko , giúp mình với .

17. UChiHa*SaSuKe

UChiHa*SaSuKe Youtube Master Race

Là sao em hong có hiểu??:-/ Có phải ý anh là mua 1 cái chia cổng để tạo ra thềm 4 cổng USB khác đặt trên bàn luôn hay là để trong CPU vậy ra tiệm nói thế nào để mua vậy anh? (Em còn bé nên hơi gà mong thông cảm he :wink: )
    :x

18. 3077

3077 Persian Prince

Nếu máy em cả trước cả sau thân máy đều không có cổng cắm USB thì phải mua một cái card USB cắm ở khe PCI (khe vẫn dùng để cắm card mạng đó) để có 1 đầu ra USB ở máy sau đó nếu muốn có nhiều hơn 1 cổng USB thì mua cái chia từ 1 đầu ra USB thành 4 đầu ra. Cái này dây dài tầm 5-10cm thôi nên chắc không đặt trên bàn được đâu :D, lại phải mua thêm 1 cái dây nối mà đặt lên bàn :D

19. 3077

3077 Persian Prince

Cả 3 máy bác dùng chung 1 đường dây thì khi 1 máy nào đó dùng nhiều dung lượng sẽ chia đều cho cả 3 máy nên chậm là tất nhiên

20. deadly

deadly C O N T R A

trước kia thì ko vậy , sao 1 lần set up lại mạng thì .....................
    Xài 1 đường dây nhưng boardband route ><

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.