Hỡi những người yêu Zelda !

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi JinLeonhart, 23/8/07.

1. hoangbn90

hoangbn90 Youtube Master Race

Giúp tui với! Tui đang chơi Legend of Zelda : Majora's Mask, đến cái đoạn mà mình kiếm được cái mặt nạ của goron rồi, nó bảo lên snowhead, tui làm theo thế đến đó thì có một con đường hẹp hẹp ( 2 bên là vực) với một con quái khổng lồ thổi ra bão tuyết (bình thường không nhìn thấy phải dùng cái kính soi mới được), nhưng mà đến đó thì cũng tịt luôn, không thể nào đi tiếp qua được vì cứ role đến đấy thì lại bị nó thổi xuống. Pa nào đã qua được chỗ này thì share kinh nghiệm cho tui với , đang hay lại phải ngừng TT

2. yuna_phan

yuna_phan Mr & Ms Pac-Man

:)) chơi LoZ có 1 điều yêu thích là đến bây giờ nó vẫn giữ nét truyền thống ,kô thay đổi chạy theo mốt............nhưng FF thì váy ngày càng ngắn đi và nội dung cốt chuyện cũng thế ngắn cụt ngủn ......khiến cho niềm đam mê FF ngày 1 giảm ,FF12 tui chơi rồi cày bừa trâu bò thôi chứ nội dung vẫn nhạt toẹt ,tình yêu cũng kô còn nữa ,nhưng kỹ xảo thì tốt hơn nhiều.....

3. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

:)) còn tôi thì vẫn như ngày nào :)) vẫn thế ... thik RPG mà :D nó ngấm váo máu như Manga rồi :))

4. mad_dog12

mad_dog12 Mario & Luigi

nhưng rpg mà ko có gì mới thì thích làm gì , dạo này tôi ko còn máu ff
    Zelda có một nét gì đó rất lạ , dù nó ko đổi mới vẫn thấy hay như thường.
    MANGA ngấm vào máu thì giống tôi

5. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

... tôi thấy ông làm cái topik Conan 59 cho hỏi chút đúng hok :))
    ... ngấm đến độ nào :D cho biết cái đi ^^"

6. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

học bài Epona song như thế nào ???bạn nào chỉ hộ tui cái...

7. iris64

iris64 Youtube Master Race

xin cho em hỏi cái có ai chơi hoàn thành bản zelda "A Link To The Past" trên hệ GBA chưa vậy? nếu có thỉ làm ơn chỉ dùm cái nì :em đang có 2 quả cầu sấm sét và lửa rùi, cái còn lại lấy ở đâu vậy??? àh còn viên kim cương cuối cùng lấy như thế nào ??? giúp giùm cái nha, đang bí.

8. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

:)) viên kim cương cuối cùng của bản A Link To The Past muốn lấy đc đúng là kì công ( tôi mất 2 năm bỏ ko chơi vì mãi ko tìm đc đường )
    ... trước tiên yêu cầu đầu tiên của đoạn này là : bạn hãy bật Sound lên ! nếu ko bật Sounds lên thì chắc chẳng làm ăn đc gì đâu ( người chơi giả lập GBA thường tắt Sounds vì cho rằng đỡ lag máy mà chẳng quan trọng gì )
    ... kiếm cái Magic Hammer - cái này là Item Quest chắc chắn phải có nên chắc chẳng phải nói cách kiếm nữa
    ... sau đó đến Lake Of Omen gì đó ... lâu rồi ko chơi nên quên ... mò trong khu đó thể nào bạn cũng thấy có 1 cái vòng tròn ... ở trên có cái biển Notice là : Để cho ta ngủ ! Bạn kiếm đại cái gì đó ném vào như cây , đá ... hoặc thậm chí cho nó quả bom vào cũng ok :)) Ném xong sẽ có 1 con trông như cá trê trồi lên :)) cho bạn cái Icon gì đấy ... ko nhớ tên ... hình như là Thunder hay sao ấy ! H về chỗ con rùa của vào Crystal cuối ... dùng Magic Mirrow sao cho bạn đứng trên lưng con rùa đó ... cầm cái búa đập từng cái xuống 1 , nếu bạn đập sai thì nó sẽ tự bật lên cho bạn đạp tiếp ( đoạn này phải có Sounds mới xác định đc đập trúng hay trượt ) ... sau khi đập đủ 3 cái cọc rồi sẽ có 1 Teleport Icon hiện ra ... bạn sẽ qua thế giới bên kia ... đứng lên và dùng cái Icon bạn vừa kiếm đc thì cửa vào Crystal cuối sẽ mở ra :))
    ... lưu ý là khi mò đoạn này : trong động sẽ có 2 cái đầu sắt bị buộc vào 2 cái xích :)) qua đoạn này tôi mất 6 tháng cho tới khi xem FAQs mới qua đc !

... còn mấy cái Icon mình nhớ là thế này : bạn phải có quyển sách màu xanh để dịch chữ trước đã ... yêu cầu là cứ đi tìm , nhìn ở màn hình thấy chỗ nào có 1 phiến đá to to thì cố mà đọc phiến đá đó
    ... sau đó cái đầu tiên dễ kiếm nhất là gần cái Tháp bạn lấy viên Pearl để ko bị hóa thú ở Demon World ấy ... đi qua cái cầu sẽ gặp 1 cái bảng ... ok ... cái đầu tiên ... ko nhớ tên
    ... cái tiếp theo vừa chỉ ở trên rồi
    ... cái thứ 3 gần cửa vàng khu rừng nơi gặp cậu bé cho bạn cây sáo để gọi con chim đi chuyển cho nhanh ấy ! Chỗ đó có 1 cái , cố gắng đứng sao cho khi bạn dùng Magic Mirrow ( cái gương dịch chuyển giữa 2 thế giới ) chuyển từ thế giới thường sang thế giới quỷ - thế là ok ! Thực ra mấy cái Icon này cũng chỉ để làm cảnh vì nó chẳng đánh đc ai mà chi hù cho sướng rồi :))

9. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

học Epona song như thế nào thế?ko ai júp tui hả :((

10. iris64

Mình tìm hoài mà chẳng thấy Lake Of Omen đâu cả, có thể chỉ rõ hơn được hông?

11. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

... cái nút print screen của mình nó hỏng nên ko chụp lại cho bạn được! Nhưng nó ở gần chỗ vào sa mạc ấy ... đi hơi chếch xuống dưới là xong
    ... quên ko dặn là LOM ở Demon World chứ ko phải là là ở thế giới bình thường đâu ... nếu ko có cái đó thì ko vào Cave của Crystal 7 được đâu :))

12. iris64

mình đã chơi xong rùi cám ơn bạn nhưng còn một điều mình muốn hỏi là tại sao không vào "Palace Of The Four Sword" vậy? mình đã diệt xong tên trùm cuối nhưng mà game ko cho continue thì sao mà vô? àh còn 1 cái hang ở kim tự tháp mình vào không được (kế cái hang bị nứt mà cho bom nổ đó)

13. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

cái hang bị nứt đó bạn phải cố gắng làm sao khi bạn ở Demon World , chạy về nhà mình ( lúc này bị chiếm dụng bởi 1 gã bán bom ) ... khi bạn lấy được Crystal thứ 3 hay 4 gì đó thì hắn sẽ bán 1 loại bom mới : Super Bomb ( màu da cam ) ... cái bom này ko mang theo bên mình được mà phải dắt nó theo đằng sau ! Bạn cố gắng dắt nó tới kim tự tháp và cho nổ ở đó - bên trong sẽ có 1 Fairy béo ú , bà ý sẽ upgrade rất nhiều item cho bạn đấy nên đừng bỏ qua nhé ! Còn vụ Palace có thể bạn chơi phiên bản M5 ko tương thích với version GBA nên sau khi chơi xong ko cho save ! Cái này mình chưa gặp bao h nên chỉ là phỏng đoán ... Palace Of The 4 Sword vào đó cũng chẳng có hấp dẫn mấy nên nếu thích bạn cứ bỏ qua ^^"

14. alonewolf6767

alonewolf6767 Mr & Ms Pac-Man

Nhớ bà này cười ko đỡ nổi, trội thế chứ=))

Ah mà song song với bản A Link To The Past có bản The Four Swords phải link 4 máy GBA có ai chơi chưa, tui xài VBA link mà nó cứ loading mãi, nản quá...
    Nghe nói muốn vô Palace Of The Four Sword phải xong cả A Link To The Past với The Four Swords, chán thế chứ

15. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Này, có chỉ tui ko vậy??? Hu hu....đang bí đây này!!! Giúp tui đi!

16. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

... thứ 1 , cái GBA link ko ổn định
    ... thứ 2 , chả lẽ ông ngồi cày 4 file ra để link với nhau sao :D

17. alonewolf6767

Cần quái gì, tui copy phần save của 1 file, đổi tên đuôi cho phù hợp (.sg1, .sg2 ...) là có ngay 4 phần save phá đảo =))
    Hầu như game nào link tui chả làm thế, ngu gì cày lại =))

18. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

... cũng là 1 cách hay :D bây h tôi mới biết ! Thanks ^^"

19. minhducnq

minhducnq Youtube Master Race

các bác chỉ cho em phan The Minish Cap với em tìm hoài mà ko thay đường hic nó làm em chóng cả mặt nhưng mà chơi mãi ko chán mới chết chứ sau khi giết con bos đầu tiên thi làm gì bây giờ các bác chỉ em với^:)^

20. alonewolf6767