Hỏi tên game cũ / cần tìm game post bài vào đây !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Kronpas1997, 20/11/08.

1. nhattruong04

nhattruong04 T.E.T.Я.I.S

anh nào có link dàn trận Châu Âu 1 ko cho em với cái 2,3 máy em chơi ko nổi còn cái 1 mua đĩa ko có ai bán =((=((

2. mrghost

mrghost Mr & Ms Pac-Man

Mình cần tìm một game lái tàu vũ trụ, bắn nhau nâng cấp vũ khí, giống cái game demo chung đĩa với delta force ấy

3. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Có bạn nào từng chơi First Queen chưa? Game dạng Multiplayer real time strategy (giống vậy)
    Fox đang kiếm game dạn giống như thế, biết vài game nhưng không tìm ra chỗ download...Nhờ các bạn kiếm giúp Fox game Silver Ghost, First queen 2 3 the new world, Dark Seraphim, Duel98.

Thanks!

4. tokushitsu

tokushitsu Dragon Quest

Cần tìm game dạng tower defenes trên PC hoặc PS1 hoặc PS2

5. toxedokisss

toxedokisss Youtube Master Race

các bạn ơi...mình đang chơi space ranger 2 hay wa...các ban xem có game nào tương tự như thế không chỉ mình với...mê thể loại này wa..cám ơn các bạn nhiều...ah mình nhớ ngày xưa có 1 game tên là civilization j j đấy cũng nói về mô phỏng vũ trụ chơi theo lượt nhưng không nhớ rõ tên nó la j nữa ai bít cho mình cái tên bạn nhé...cám ơn các bạn rất nhiều...ah

6. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

đó là game galactic civilization 2, mà game này cũng chả giống Space ranger 2 mấy đâu

7. Bigbang11094

Bigbang11094 Youtube Master Race

Các bác giúp em tìm game pc (Win XP) nào giống như K4-sentinel hay 7Cities của IPhone. Em cảm ơn nhiều:):):)

8. vanthinh12345

vanthinh12345 Youtube Master Race

chả là hồi lâu mình có chơi 1 game chiến thuật cách đánh giống với game đế chế thiên thần nhưng game này nhân vật là người lớn. vào game cho chọn nhân vật nam hoặc nữ.
    - chọn nam thì mới vào gặp cảnh công chúa tay cầm cung bị lính dí đánh, thằng đó ra cứu có thêm 1 con trâu nữa
    - chọn nữ thì mới vào là ở giũa đồng cỏ toàn là người thú bao vây , có công chúa và 1 nhân vật nữ #
    - tiếng nhật nhưng mình lại không thể nhớ tên game được kiếm hoài không ra nên nhờ mấy bạn kiếm hộ tên game đi mình rất cảm ơn :((:((:((:((

mong mấy bạn trả lời lài mình nhanh nhé đang ghiềm game đó:((
    yahoo: [email protected]
    gửi link hoặc tên game nhé

9. vanthinh12345

vanthinh12345 Youtube Master Race

huhu anh mod ơi anh quăng bài em vào đây thì ai biết mà chỉ cho em đây
    em chỉ muốn có người thấy mà chỉ cho em thôi mà anh mạnh tay quá:((:((

10. _RK_

_RK_ Youtube Master Race

mình đang tìm 1 game.ps1 hay ps2 gì đấy, dò google nhìu lắm rồi mà vẫn ko ra, nên hỏi ace ai biết cho mình cái tên với chỗ bán lun càng tốt.

Game đại khái là: có 4 đội [mỗi đội 1 người] tất cả đều xảy ra trong 1 ô vuông lớn, mỗi đội 1 góc, giữa là 1 đỉnh núi [hay gì đó ko nhớ rõ nữa chỉ nhớ ở giữa nó nhô lên thôi], trên núi đó có những khối vuông & nhiệm vụ là lên trên đó lấy khối vuông về nhà để xếp, khi xếp nó sẽ tương ứng với 1 loại vũ khí, có thể xếp để tạo ra thêm đệ tử phụ mình, khi cảm thấy ổn thì xách súng ống, đạn dược qua hàng xóm lấn chiếm, có thể xếp máy bay để công kích.

game này chơi đã khá lâu, cách đây 10 năm <
    ace có ai biết chỉ dùm mình cái, tự nhiên tuổi thơ ào ạt về làm nhớ game đó quá :-s

11. Iinchou

Iinchou Youtube Master Race

Có ai còn link down các game của dòng Dune và RedAlert 1 thì cho mình xin với. Thx nhiều

12. black octopus

black octopus Fire in the hole! GameOver

13. _RK_

_RK_ Youtube Master Race

Ôi dào! ko ai giúp mình đc sao :-s

14. pika_pi1301

pika_pi1301 Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi ở đây có ai biết trò Legion Gold hông vậy mình chơi lâu lắm rối, giớ kiếm chơi lại mà mình chỉ kiếm được bản trial chơi dc có 60p thôi.Bạn nào có bản crack hay full gì thì up lại hộ dùm mình nha.Cảm ơn mấy bạn lắm.Link giới thiệu trò đó nè:http://www.gamespot.com/pc/strategy/legiongold/index.html

15. cm0102

cm0102 Mr & Ms Pac-Man

Có ai có bản full của trò Real War (cũng lâu rồi, khoảng 2001-2002) ko? Mình tìm trên mạng thấy toàn bản demo thôi.

16. LordDiabllo

LordDiabllo Youtube Master Race

Các bác ui ! Có ai còn nhớ game tựa giống Super Robot Wars nhưng tên nó là Gundam thì phải mà tui nhớ là Gundam Seed GF nhưng lên google kiếm cả 1 ngày mà không thấy bản này chỉ có 1 dis . Các bác nào có thì share hay up lên giùm thx

17. tieulongktv

tieulongktv Youtube Master Race

game do neu ko nham thi la "battle realms "

18. tieulongktv

Ai biết game "sứ mạng sấm sét" Ps1 ko.Nếu được tìm giúp link down trên Pc luôn nha. Cụ thể là mới vô mình có 1 con robot cầm súng Shotgun, đi qua vài cảnh có thêm con Emma,chỉ huy của robot bắn tên lửa.Đặc biệt là robot có thể học đựoc skill.

19. tieulongktv

Tìm ra tên game rồi. Đó là Font Mission. Ai tìm giúp link down với giả lập snes để chơi.Em cảm ơn nhiều

20. youbelongwithme

youbelongwithme Youtube Master Race

Em đang tìm 1 game ra vào năm 1998 hay 2000 gì đó ( không nhớ rõ lắm, lâu quá rồi). Mình phải bảo vệ vua nhưng phải đợi nó tạo hình từng con lính (đổ nhựa vào khuôn để tạo lính) và mình lựa chọn cung cấp vũ khí cho nó ( vũ khí thì random thích cái nào cho nó xài cái đó không thích thì bỏ ). Game này chơi trên PC không có xây nhà gì hết, chỉ đợi tạo lính cho nó cầm vũ khí và điều khiển đi đánh, bảo vệ vua thôi. Vũ khí thì đa dạng lắm súng lửa, lò xo, ống hút, xẻng, chùy... Map cũng nhiều lắm trong rừng, trong phòng bếp, nhà vệ sinh... Mà mấy con này không phải là người nó nhỏ lắm, màu xanh dương. Nhớ mãi không ra cái tên. Game này 100% ko phải Army men:(