Hỏi tên game cũ / cần tìm game post bài vào đây !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Kronpas1997, 20/11/08.

1. NXHien

NXHien Mr & Ms Pac-Man

À đúng rồi, cám ơn nhé, trước vẫn chưa clear được game này, tới cái màn kia khó quá, giờ thử lại xem sao, ths nhé ^^

2. traidudu

traidudu Youtube Master Race

ai có game America cho mình xin link nha link media thì càng tốt,vì mình lên google tìm hoài mà không thấy link download,1 thể loại dàn trận rất hay nhưng hình như không được thịnh hành cho lắm,cám ơn mấy bạn nhiều

3. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

cái này chỉ có bản rip , link mega à , game cũ quá , link cho bản 1 và mở rộng :
    http://netkingvn.us/showthread.php?t=9940

4. young.dro26

young.dro26 Youtube Master Race

cho hỏi tên của game vào khoang năm 2001 thì phải,chơi ở góc nhìn thứ nhất,đánh mấy con ma trông như zombie nhưng bằng kiếm,khung cảnh khá u tối,giống như trong 1 lâu đài vậy.

5. khaihoanghuflit

khaihoanghuflit Youtube Master Race

:(Cho mình hỏi tên 2 game cũ ai biết chỉ dùm mình nha:
    1- Cái game này mình chơi hồi năm 98,mình là vai 1 thằng phiêu lưu có thể đục lỗ các ô trên bản đồ để luồn lách tới những cánh cửa và phải tránh mấy mụ phù thủy đi tuần tới lui,nếu chạm mặt là bị phù thủy xẻ làm 2,chơi đơn giản nhưng hồi hộp lắm,hình ảnh thì nhân vật và bản đồ bé bé như bàn cờ ý.
    2-Game này lúc nhỏ mình chơi trong cái đĩa 100 hay 1000 games gì đó,mình phải đánh mấy cái đĩa dẹp vào cái hình thang có chia ra từng bậc chứa điểm,mình solo với máy.mình canh đánh sao vào cái ngọn hình thang thì điểm càng cao,rồi còn đẩy cái đĩa của máy ra khỏi cái hình thang để nó bị trừ điểm nữa.
    Bạn nào chơi qua 2 game này và còn nhớ tên chỉ dùm mình nhe.thank:D

6. hungreo011

hungreo011 Youtube Master Race

Cho em hỏi có ai biết cái game chiến thuật thời hiện đại, chiến tranh giữa các nước, y như thật, ko phải cổ đại hay tương lai, có bộ binh, xe tăng, tàu ngầm, có cả xây dựng sân bay chứa máy bay thả bom các kiểu.... ko? Hồi bé (~năm 2000) chơi hay quá mà ko biết tên.

7. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Hồi 2000 kiểu đó chỉ có Empire Earth 1 thôi

8. vomquang

vomquang Youtube Master Race

minh cần tim 1 game lâu lắm rồi từ năm 1998-200
    có 3 loai quân con người thì có linh ụ ném đá lính súng có rồng vàng nhân sư biết bay có thuyền
    có quân phù thủy có rồng đỏ ụ sấm sét
    quân giống như dã nhân ỡ trong rừng có ụ bắn tên có lính dã nhân
    khi lính hay ụ giết dc nhiều quân địch thì từ từ chuyển sang màu bạc rồi lên màu vàng
    tiền dc lấy từ các mỏ có hình hoa văn, mình đặt 1 cái giống cái tượng lên đó thì nó tự động hút tiền
    khi bắt đầu chơi chĩ cho 1 thằng lính, thằng lính đó có thể đánh có thễ xây nhà 1 bên có 1 thằng tướng nếu mà tướng chết coi như là thua.....
    ai có tên trò chơi đó cho mình dc, mình chỉ cần kiếm cái tên thôi
    mình chỉ nhớ trong tên game có chữ kingdom mà mình lục hoài nó ra kingdom total war va kingdom under fire hà nhưng mà ko phãi 2 game đó....

9. nhinhonhinho

Seven Kingdom 1 chăng!?

10. vomquang

Không phãi bạn ơi seven kingdom mình chơi rồi, game này đồ họa đẹp hôn seven kingdom nhiều. dù sao cũng cảm on bạn quan tâm.....

11. theandromeda

theandromeda Mr & Ms Pac-Man

12. vomquang

Cũng ko phải bạn ơi, trong rising kingdom ko có con nào như con dã nhân hết......
    dù sao cũng cảm ơn bạn quan tâm...

13. hungreo011

hungreo011 Youtube Master Race

Nó giống như kiểu Real War, nhưng hình ảnh, binh chủng, game play chi tiết hơn nhiều ...

14. yzuzuf5

yzuzuf5 Youtube Master Race

Cho mình hỏi là ngày trước lúc còn đang học cấp 1 í,mình có chơi 1 game như thế này.Bạn là chủ của 1 nước nhỏ ở Châu Âu ( mình đoán lúc đó là Roma ) sau đó mang quân đi đánh các nước xung quanh, càng đánh thắng thì thế lực càng mạnh,càng đánh đi xa và mở rộng bờ cõi.
    Trong 1 trận chiến thì mình chỉ có thể chỉnh đc đội hình,các xuất phát của quân thôi.Sau đó thì tự đánh và mình ko can thiệp đc nữa.Nếu đánh thắng vài trận thì quay về nước thấy có mở tiệc khao quân, rồi đua xe ngựa hoặc là đấu võ đài.
    Trong các đội quân mà mình mang quân đến đánh nó thì đặc biệt nhớ là 1 đội quân chỉ xài gậy gỗ ( hay giáo gỗ gì đấy ) và 1 đội quân chỉ đánh trên ngựa ( ngày đó chơi cũng nhiều mà chỉ thắng quân này có 1 lần ).
    Trong đội hình xuất phát thì có bộ binh,kỵ binh và 1 viên tướng.Nếu giết đc tướng thì thắng trận đó và chiếm đc nước đó.
    Ai đã từng chơi game này thì làm ơn cho mình biết tên với,nếu đc có thể cho luôn link download để mình ôn lại tuổi thơi với :D
    Thanks for your atentation :D

15. nhinhonhinho

16. yzuzuf5

yzuzuf5 Youtube Master Race

Ko phải game này,mà mình xem kỹ thì cũng cách chơi tương tự như thế này đây, có lẽ legion là phiên bản sau của game mình từng chơi thì sao nhỉ :D

17. theandromeda

theandromeda Mr & Ms Pac-Man

Chỉnh sửa cuối: 12/9/11
  18. youbelongwithme

youbelongwithme Youtube Master Race

Em đang tìm 1 game ra vào năm 1998 hay 2000 gì đó ( không nhớ rõ lắm, lâu quá rồi). Mình phải bảo vệ vua nhưng phải đợi nó tạo hình từng con lính (đổ nhựa vào khuôn để tạo lính) và mình lựa chọn cung cấp vũ khí cho nó ( vũ khí thì random thích cái nào cho nó xài cái đó không thích thì bỏ ). Game này chơi trên PC không có xây nhà gì hết, chỉ đợi tạo lính cho nó cầm vũ khí và điều khiển đi đánh, bảo vệ vua thôi. Vũ khí thì đa dạng lắm súng lửa, lò xo, ống hút, xẻng, chùy... Map cũng nhiều lắm trong rừng, trong phòng bếp, nhà vệ sinh... Mà mấy con này không phải là người nó nhỏ lắm, màu xanh dương. Nhớ mãi không ra cái tên
    Game này ko phải Army men

19. nhinhonhinho

Cách chơi giống Army Men thì có lẽ là Micro Commandos

20. youbelongwithme

youbelongwithme Youtube Master Race

Em đang tìm 1 game ra vào năm 1998 hay 2000 gì đó ( không nhớ rõ lắm, lâu quá rồi). Mình phải bảo vệ vua nhưng phải đợi nó tạo hình từng con lính (đổ nhựa vào khuôn để tạo lính) và mình lựa chọn cung cấp vũ khí cho nó ( vũ khí thì random thích cái nào cho nó xài cái đó không thích thì bỏ. Gama này ko có xây nhà.
    Game có 2 dạng 1 là chơi theo cốt truyện, 2 là đấu với máy. Cả 2 đều không hề có xây nhà.
    Chơi bên single, mình điều khiển 1 thằng lính thực hiện nhiệm vụ chủ yếu là đi tìm kiếm mảnh gì đó để ghép lại (khoảng 3, 4 mảnh ghép). Có những phím mũi tên đứng vào đó là có thể mở cổng hay mở trap. Không có chơi single nhiều nên không nhớ hết.
    Chơi kiểu bảo vệ vua thì thể loại chọn map chỉnh computer vào đánh, phân biệt bằng màu sắc, lính thì cấu tạo giống nhau, mà bọn này không phải người, không mặc quần áo. Khung chọn vũ khí nằm ở bên góc phải màn hình, kế bên là ống nguyên liệu. Ống nguyên liệu chạy đầy cây thì tạo được 1 thằng lính. 1 lần ra 4 loại vũ khí nằm ở 4 ô. Mình tự chọn cho lính cầm vũ khí đó. Gạch dùng để xây tường bảo vệ vua, ống hút dùng để hút nguyên liệu để tạo lính, hút nguyên liệu từ xác của địch hoặc của ta vì chúng bằng nhựa hay chất gì đó tương tự nên chết đi sẽ thành chất lỏng, lò xo để nhảy cao, súng lửa, chùy, .....Map thì có map rừng lâu lâu có chim bay qua ị ra phân màu trắng, trúng thằng lính nào thì nó chết, rồi băng tuyết, nhà bếp,...
    Game này 100% ko fải Army men