Hỏi tên game cũ / cần tìm game post bài vào đây !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Kronpas1997, 20/11/08.

1. vipdragonkien

vipdragonkien Mr & Ms Pac-Man

Tình hình mình muốn tìm 1 game chiến thuật từng chơi vào nhưng nằm 2002 -2005 <không nhớ tên game>

Hiện mình chỉ nhớ cách chơi là vào thời thổ dân! có 1 tộc trưởng với nhiều phép đi úm phu úm nhà để xây dc nhà mới ở từng màn khác nhau. Có các dạng quân
    - Trâu bắn lửa
    - Đọc sách <như kiểu phù thuỷ AOE I>
    - Lính cầm kiếm
    - Lính đi đốt trộm nhà ^^
    - Một số nữa không nhớ <có nhà khinh khí cầu cho quân lên dc>
    Tất cả các quân đều đào tạo từ phu lên ở các nhà khác nhau do mình xây!
    Cây trong game ko chặt hết có thể tự mọc lại
    Có ai biết game gì cho mình xin với nhé tks nhiều!

2. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Populous 3D

3. vipdragonkien

vipdragonkien Mr & Ms Pac-Man

chuẩn rồi. tks bạn nhé! ^^ thế mà tìm mãi không ra

---------- Post added at 05:29 ---------- Previous post was at 05:14 ----------

Cho mình xin link down game Populous 3D. Tks các bạn nhiều ^^

---------- Post added at 05:32 ---------- Previous post was at 05:29 ----------

À mình tìm thấy còn Populous 4: Tribal conquest Populous 4: The hand nữa mà hok có link down hjx

4. tsalynek

tsalynek C O N T R A

mấy bạn cho mình hỏi hồi đó mình có chơi 1 game dạng xây nhà giống red alert nhưng mà nó chỉ có vài nước (mình nhớ là có 3 nước) thôi mỗi nước có cách thu nhập tiền riêng như máy bay chở tiền, chợ đen hay sử dụng hacker để kiếm thêm tiền.
    không nhớ tựa game là gì nhờ mọi người tìm giúp mình
    thanks trước

5. Devil Never Cry

Devil Never Cry Kịp rồi, may vl! ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Các bác cho hỏi , lúc trước có chơi game dàn trận , nơi thể hiện nội dung xây dựng và trận đấu là ở dưới nước, cũng chia 3 phe, toàn là tàu ngầm hết , không biết các bác biết không cho mình hỏi thăm , cám ơn nhiều lắm.

6. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

^ Submarine Titan, cũ lắm rồi giờ chả biết còn cái link nào sống ko, chịu khó lội độ chục trang về trước xem, hình như cũng có người hỏi rồi
    p/s: cái game đấy mà làm 3D thì hay thôi rồi, chỉ tiếc là Strategy game (publisher) với Eclipse (developer) hết tiền mà game cũng ko bán đc nhiều như mong đợi.

Chỉnh sửa cuối: 15/6/12
  7. takeda31

takeda31 Dragon Quest

Command & conquest: generals, 3 phe là USA, China, GLA đúng không :). Tình cờ search google thấy sắp có generals 2 luôn X_X
    À mà tớ cần kiếm 1 game, chơi cũng khá lâu rồi. Có 6-7 phe như human, elf, necro, dwarf.... Ban đầu mỗi phe có 1 cái nhà chính, có 1 cái vòng tròn lãnh thổ, chỉ xây nhà trong đó, có xây tường thành bao quanh được. Làm lính thì sẽ chọn 1 heroes làm leader, có nhiều loại lính như bộ binh, bắn cung, kị binh, xe cơ giới, tạo quân theo kiểu squad, điều khiển 1 nhóm lính đi chiếm tài nguyên với đánh nhau. Tài nguyên thì có đá, gỗ, vàng với đá crystals thì phải. Các nhà tài nguyên chiếm theo kiểu đoạt cờ hay là đánh vỡ thì không nhớ, nhưng đặc biệt tài nguyên chỉ có vàng là tăng theo thời gian, các loại khác khi chiếm thì nó cộng vào đơn vị (VD chiếm được nhà gỗ thì ô gỗ sẽ là (+5), khi xây nhà nó cần 3 gỗ thì xây xong ô gỗ sẽ là (+2), khi bị đứa khác chiếm mất mỏ gỗ thì sẽ là (-3) và không xây thêm nhà được). Heroes cũng có nhiều loại và loại nào thì chỉ huy quân loại đó, mỗi hero có 1 bonus riêng. Mỗi nhóm quân có chỉ số morale, khi bị đánh hết morale thì quân tự chạy về nhà, không đánh nhau được. Về nhà thì lính bị chết tự hồi lại nhưng khá lâu, và hình như cũng có dân số (tối đa bao nhiêu squad lính). Có up nhà lên với nghiên cứu khoa học nữa.
    Chỉ nhớ là quân xe cơ giới phải tier 3 mới có, đội elf có quân xe cơ giới là ma cây, đội nec là mấy con golem đen đen, human hay dwarf gì đó là mấy con golem máy, kị binh elf cưỡi mấy con chim như đà điểu, còn kị binh bên nec nhìn như centau.

8. takeda31

takeda31 Dragon Quest

À tớ tự tìm ra luôn rồi, game tên là Kohan II: Kings of War, post lên cho ai tìm game này biết...

9. tuan050

tuan050 Youtube Master Race

Cho em xin game American Congquest với bản nào cũng được..:|. nhờ ''anh'' Google toàn thấy link die hết cả roai`. ưu tiên MF nha :P THANK!

10. ntnam1986

ntnam1986 Youtube Master Race

mink ngay truoc hoi con hoc cap 2 co choi 2 game do la : ninza bao thu vs mot tro nua mink hok nho ten, mink co the dien ra game do noi dung nhu nay :
    co may loai quan : nga,anh ...
    vao map thi dau tien no cho 2 xe tua kieu autobot. 1 xe kick hoat vao se tro thanh nha` chinh vs xe kia la xe dao vang vs kim cuong
    muon xay them nha` thi fai xay them nha` nang luong
    nha linh : co linh aka, vs link ten lua ..zi zi hok nho
    nha xe tang : co 3 4 loai xe tang tuy` tung loai quan
    co may bay
    minh nho mo ho la the, game nay choi tren the? loai dia~ cung' ngay xua rat thinh hanh`,hinh nhu ra cung thoi or sau yt hon game dia mem chut xiu
    game chu yeu danh nhau = xe tang vs chiem dc nhieu tai nguyen ( vang or kim cuong)

cheat cua no mink cung nho 1 cau(tren game thi no la hinh bieu tuong): Vuong -O -Tam giac- X- O - O.

ham me game cho den tan bay h,nhung mink cung rat nhieu thich nhug game ngay xua. co thong tin zi ve game xin ll: [email protected] or 01685925168.

11. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Của bạn là CnC: Red alert 1

12. pretorian_269

pretorian_269 Mr & Ms Pac-Man

Em đang tìm 1 game. Hồi đó em có chơi ngoài tiệm net, lúc đó học lớp 5 hay 6 gì đó. Trò này thì mình xây bến cảng rồi xây tàu rồi khai hoang những hòn đảo khác lập thuộc địa. Có nhiều loại tàu từ bằn cung, bắn đá, bắn lửa, bắng băng. Thỉnh thoảng trên những hòn đảo đó có người khổng lồ hoặc thổ dân nữa. Trò này toàn oánh tàu rất hay. Ai nhớ chỉ em với
    :2cool_go:

13. luatdh

luatdh Mr & Ms Pac-Man

Có bạn nào còn link full DVD của Emperor kèm crack không?
    Cho mình xin với.

14. The_last_Hero

The_last_Hero Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào còn link trò corsairs bản gold ko cho mình xin

15. lethanh287

lethanh287 Youtube Master Race

Mình cần tìm game ngày xưa chơi nhưng không nhớ tên. Game kiểu như dàn trận, đi theo lượt. Mới vào cho 1 đội quân,binh sĩ, phù thủy. Dần dần chinh chiến các quân ta có thể nâng cấp lên. Lâu rồi không thấy các hình ảnh về game đó. Mình chỉ nhớ 1 nhân vật trong game đó là 1 con ngựa trắng có cánh trắng.
    Ai biết mong giúp với. Cảm ơn

16. thebin

thebin Mario & Luigi

disciple 2 phải ko ta! cũng dàn trận theo lượt, lính đánh có exp sẽ nâng cấp thành lính khác mạnh hơn, thằng tướng cầm quân cưỡi ngựa cánh trắng !

17. Thím Bin

Thím Bin Donkey Kong

cho mình hỏi lúc trước mình có chơi 1 cái game dàn trận . hình ảnh 3d. Lúc hội thoại thì hình ảnh kiểu anime nó chuyện , vô trận là hiện ra trận địa , lúc vô trận mình điều khiển 1 đạo quân có thể là kiếm hay cưỡi khủng long , rồi có đạo cầm kiếm 2 lưỡi , có đạo cưỡi con ong . lúc đó mình lầm nó với grandia , giờ chẳng biết nó là game gì luôn :( .Nó cùng thời với grandia luôn đó :-?

Chỉnh sửa cuối: 28/6/12
  18. anhnam9x

anhnam9x Youtube Master Race

cho e xin link down game Heart of Iron 2

19. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

hình như game hundred sword của saga bạn xem có phải không :
    http://images.google.com/images?q=hundred sword sega

20. panzerboyzx

panzerboyzx Youtube Master Race

Ad cho mình hỏi cái game này từ ngày xưa lắm rồi , mình đc chọn 1 trong 2 ông già , 1 ông cầm rìu 1 ông cầm gậy phép đi đánh mấy con xương xương và phù thủy ấy , đi bàn + ăn kim cương , muốn qua bàn phải tìm đc cửa , ad biết là game gì ko? thanks ad ( game này hình 3D nhé , nhưng mà đi cảnh )