Hỏi tên game cũ / cần tìm game post bài vào đây !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Kronpas, 20/11/08.

1. nhinhonhinho

nhinhonhinho Leon S. Kennedy GVN Veteran

Ôi chào lo gì mà 0 mua đc Cossack:EP mà giờ còn bán thì khỏi lo 0 có trò này:)).Nếu mà ông ở TP HCM thì cứ ra khu Bùi Thị Xuân là có tất=)).Còn vụ hình thì cứ lên google search cái là ra cả đống hình hà:))

2. linhdong003

linhdong003 Youtube Master Race

Cho em hỏi một game mà chỉ có lúa là tài nguyên chính cho tất cả 1 đế chế.
    Game có hình ảnh giống như là mô hình.( ý em là rất bình dị, thô sơ)
    Có một số loại lính như: lính cầm xiên 3 chỉa, lính bắn cung, lính đi ngựa, lính cầm đao, lính bắn súng.
    Trời hay đổ mưa để làm lúa mau mọc.
    Hình như game có liên quan tới rồng.
    Em rất thích game này nhưng không biết tên gì nên mong các bác ai biết chỉ dùm em với.

3. thkd09

thkd09 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi, có bác nào bít cái game gì mà bọn lính hay là nông dân gì đó em không nhớ nó cứ kêu chipi chipi gì gì đấy ấy. Bọn này nó mang theo một cái quốc chim để khai thác mỏ. Lâu lắm rùi nên em không nhớ nữa. Cảm ơn các bác.

4. linhdong003

linhdong003 Youtube Master Race

Mấy game này xưa quá nên chắc không có nhiều người biết!
    Bác nào biết mong chỉ dùm:)

5. bububeobu

bububeobu Youtube Master Race

Trước em có chơi trên PS1 một game chiến thuật rất hay mà giờ ko sao tìm lại được, Tên tiếng việt hồi đó cửa hàng nó đặt là " Lực lượng cứu hộ". Mà khi chơi mình không điều khiển nhân vật nào hết mà điều khiển cả 1 đạo quân dàn trận thành các hình tam giác, hình vuông... rồi 2 bên xông vào nhau trông rất buồn cười , sau đó tổng kết số lượng binh sĩ thiệt mạng , số lượng còn sông sót, rồi lại xếp đội hình xông vào nhau. Hình như là có chia bản đồ và mình chọn 1 nước thì phải. Em chỉ nhớ láng máng thế, có pro nào biết thì cho em xin 1 cái tên hoặc 1 manh mối nào để em tìm được. Thanks

6. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Các bạn cho hỏi giờ có game offline nào dạng lái thuyền trên biển, đi qua các cảng buôn bán, sắm tàu dạng dạng 1602 AD không vậy ?
    Ngày xưa mình có từng chơi 1 game suốt ngày đi vòng quanh các cảng buôn cà phê, gia vị, vải vóc... thỉnh thoảng gặp cướp biển bắn nhau bùm xèo vui ghê mà không sao nhớ được tên.:D
    Cảm ơn nhiều.

7. nhinhonhinho

Game dạng này nhiều lém:D.Theo miêu tả thì đó là Trade wind caravan 1 mini game khá hay.Hiện nay Trade wind caravan có khá nhiều bản.Bản mà bạn hỏi có thể là Trade wind caravan 2

8. DeepSpace

DeepSpace Mega Man

có thể đó là corsair:D
    @KT:ở trò đó có đánh nhau trên thuyền giữa thủy thủ 0;;)

9. TRAN DUY LAC

TRAN DUY LAC Youtube Master Race

ai tim giup game nay voi:
    Game boi canh chien tranh the gioi , nhap vai theo luot.Minh co the di mot minh hoac chon dong doi theo ,co the chon 5 den 6 nguoi theo ,co the chon tat ca loai linh nhu ban tia , y ta ...Logo cua tro choi la mot chu s lon tren dau co chu snho.Ten tro choi gom hai chu deu bat dau bang chu s.Ai biet xin chi dum cho

10. TidusLoveYuna

TidusLoveYuna Mr & Ms Pac-Man

Không biết có phải không nhưng theo mình là Battle Realm từ hồi 2002.

Mình đang muốn tìm 1 cái game mà giống kiểu đế chế nhưng mình có lên tới tận thời đại có máy bay tên lửa, nói chung là nếu cheat thì có khi mình mang máy bay sang bắn mấy thằng lính cầm rìu đá được. Game đó cũng 1 thời nổi tiếng trên GameZone nhưng mà ko nhớ nổi tên, khoảng năm 2002 - 2003 gì đó.

11. killerinthedark

killerinthedark The Warrior of Light

nếu ko nhầm thì trò này là Empire earth, chơi khá giống AOE nhưng nâng cấp từ cổ đại đến siêu hiện đai

12. nhinhonhinho

Cái trên là Battle realm

Cái dưới ông hỏi thì đó là Empire Earth bản đầu tiên.Nếu ông mua thêm phần mở rông thì còn có vụ mua tàu vũ trụ bắn nhau ngoài 0 gian,Uýnh nhau giữa hành tinh này với hành tinh khác vui vãi=))

13. bububeobu

bububeobu Youtube Master Race

ko ai biết game này ạ? hic game này cũng ít người chơi chắc ko ai biết rồi

14. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117 GVN Veteran

bạn sang thử box ps1 vì game chiến thuật bên này chơi là PC nhiều hơn

15. 1251992

1251992 The Warrior of Light GVN Veteran

mấy bạn cho hỏi hồi xưa có chơi trò cướp biển trên win xp mà mà bắt đầu game mình có 1 tàu ấy rồi đi cướp tàu khác rồi mua linh đánh nhau,rồi đi cướp đảo hay lắm mà giờ mình quên tên ai biết chỉ mình với.chả biết game có thuộc box chiến thuật ko nhưng ai biết giúp với

16. hancook1996

hancook1996 Youtube Master Race

em cần tìm game chiến thuật nhóm nào mà có mua đồ cho từng nhân vật ảnh 3-D thời hiện đại nhé(làm biếng chơi dạng thế chiến lắm):P:P

17. DeepSpace

DeepSpace Mega Man

chơi series warhammer 40000,company of heroes,brother in arm,link thì google

18. theugist01

theugist01 Youtube Master Race

mình cần 1 link download game tên là "Metal knight". 1 game dàn trận khoảng 250mb được sản xuất năm 1998. một chúc thông tin game này tại:
    http://www.classic-pc-games.com/pc/strategy/metal_knight.html
    http://www.gamershell.com/pc/metal_knight/screenshots.html?id=44803
    nhờ các bạn tìm dùm mình link download vì mình tìm hoài mà không được. cám ơn các bạn nhiều lắm vì mình rất mê trò này, một phần vì nó cũng là 1 game kĩ niệm của tớ.

19. killerinthedark

killerinthedark The Warrior of Light

20. zBabyDragonz

zBabyDragonz The Warrior of Light

Mình đang tìm game 2D turn based để chơi:(.Pác nào biết có game strategy nào cũng giống như battle for westnorth ko:turn based,các unit có cột exp,có skill,có tiến hóa.Xin cảm ơin :X