Hỏi và đáp - Chia sẻ kinh nghiệm

Thảo luận trong 'WarCity Online' bắt đầu bởi hoangha_demon, 12/9/06.

1. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

2. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Giả nai câu bài :)) :))
    Sao cứ phải 30 char nhỉ

3. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

cho hỏi cái
    nó mà vừa gửi quân đánh mình thì mính sẽ nhận được 1 msg. Dzi nếu nó return thì sao?

4. Andyhui

Andyhui ʕ⌐■ᴥ■ʔ Lão Làng GVN

Lúc quân của nó vừa đi là mình đã nhận đc msg rùi nên nó có return thì mình cũng ko bít,hoặc níu nó đanh vào thì sẽ nhận đc 1 msg thường thấy.

5. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

ko thấy gì ^^

6. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

muốn biết nó có return hay không thì research exploration lên level 8 là ok rồi.

7. xsilverarrowx

xsilverarrowx Youtube Master Race

cho mình hỏi, mình lỡ mua khá nhìu quân so với mình bây giờ : 15 warrior + 35 eagle scout, để không nuôi cũng tốn "cám", nên mình làm theo 1 số bài hướng dẫn để đánh 1 thằng khoảng 1,2x không online 10 ngày và không có phòng thủ, Food 120000, Wood 25000, Oil 0, Iron 0,
    mình vẫn đang thời kỳ First Fire Age, có phải khi đánh nhau thì chỉ giết quân và phá tower def của nhau thôi phải không, còn các nhà cửa thì không bị gì.
    nếu muốn cướp tài nguyên của nó thì bắt buộc phải có Thief phải không, có thể dùng Camel cướp được không., như thế nào...
    giả sử tài nguyên nó có như ở trên, thì cướp được bao nhiu %, có phụ thuộc khoảng cách giữa city mình và city nó không?, dùng bao nhiu Camel và Thief.
    THANKS trước

8. xsilverarrowx

thêm 1 câu hỏi nữa, có phải nếu mình không lên Medieval age sớm thì nó sẽ kiềm điểm score của mình lại, bớt nguy cơ bị dòm ngó, ^^, vì hiện nay mình để dành kinh tế xây lên 4-5 city , mỗi city 110 dân , khi đó tốc độ kinh tế trên 1 ngày ổn định roài thì mình sẽ phát triển ... có được không, có gì tốt và không tốt, ai biết trả lời giúp mình nha ( câu hỏi trên nữa)

9. xsilverarrowx

àh còn nữa(hix), có phải vn chúng ta không đánh người vn, pà kon xin cho ý kiến, mà em nghĩ chắc khỏi phải bàn cãi rùi nhĩ, thiều gì thàng turkey để woánh.,

10. Andyhui

Andyhui ʕ⌐■ᴥ■ʔ Lão Làng GVN

Muốn cướp tài nguyên từ thành phố của địch bạn sữ dụng camel,khi bạn sử dụng camel thì bạn phải qua đc lớp phòng thủ ở thành phố đóa,và mỗi camel chở đc 10k res.Còn thieft thì tui ko bít (chưa bao giờ chơi theift).Nhưng hiện giờ bạn chỉ có thể dùng camel cướp thui.Các cậu hỏi khác xin nhường anh em trả lời:D

11. xsilverarrowx

vậy nếu cho 1 đội toàn camel đi sau ( đã có đạo quân khác đến trước), thì dùng lệnh gì, attack hay robbery, còn nếu camel di chung với lính thì dùng attack phải không.
    nếu có 2 đội quân của 2 người sau khi canh giờ " vô tình " đến đánh 1 city cùng lúc ( không Ali nhau), thì sau khi " chén" xong, có woánh nhau không

12. xsilverarrowx

cướp 10000res/1camel, vậy nó cướp ngẫu nhiên hay mình có thể chọn tài nguyên cướp

13. Mui_Ten_Bac

Mui_Ten_Bac Mr & Ms Pac-Man

Theo tui bạn lên đời càng sớm càng tốt, vì nói chung là sau khi lên đời 1 đến 2 ngày bạn xây nhà dân, nhà khai thác đc khoảng lv 5, dân tăng lên thì tốc độ khai thác của bạn tăng chừng gấp đôi. Thời gian phát triển nhanh hơn rất nhiều.
    Tui chỉ lo lúc đang tích trữ tài nguyên lên đời là lúc có nhiều tài nguyên nhất, bị cướp thì tiếc thui.

Đi cướp luôn sử dụng lệnh attack, mang theo camel, carriage.. để chở về, cướp đc tối đa 50% tài nguyên ở city đó. Nếu city có nhiều hơn thì max capacity bạn chở về.
    Khoảng cách các city chỉ ảnh hưởng đến thời gian đi lại.
    Ko có vụ đụng độ ở city địch đâu, mà xác suất để 2 đội quân cùng đến tại cùng 1/1000 của giây là chẳng bao giờ cả.

Thief là dùng để cướp nhà bank, xác suất thành công phụ thuộc số thief và lv của steath (steath chẳng dùng bao giờ), số police của địch. Thief thì ko bị chết quân, chỉ chết thief nếu địch có police. Khi thief vẫn phải mang theo camel... để chở về.

14. sanbato

sanbato Legend of Zelda

*dùng lệnh attack luôn
    *ko có chuyện 2 đứa nó oánh nhau , trừ phi 1 đưa tức wa ( vì res ít hơn chẳng hạn ) , thì về nhà nó gửi wan wa đánh thèng kia #>:) #>:)

15. sanbato

sanbato Legend of Zelda

*theo trình độ hiên tai của mình ( có sai mấy bac thông cảm ;;) ) , ko thể chọn tài nguyên cuớp , số res lấy dc tính theo % res của thèng đó

16. sanbato

sanbato Legend of Zelda

cho minh hoi cai này , để build new city là reseach colonion (ko nhớ rõ ) , lên đời mới ko có reseach khác hả????

17. tuantuboy

tuantuboy Dragon Quest

để build new city chỉ cần research Colonisation ko cần research bất cứ cái nào khác kể cả khi lên đời ^^

18. Newbie21

Newbie21 T.E.T.Я.I.S

Làm thế nào để vận chuyển soucre từ làng này qua làng khác vậy ???

19. sanbato

sanbato Legend of Zelda

mua camel >>vào fleet>>asign ..>transpost >>điền số res cần lấy ( ko dc quá số res tối đa của camel)>> asign ....

20. tuantuboy

tuantuboy Dragon Quest

sao allience VietNam quangminh đã lập lại ko ai vào?? mà lại thấy các allience khác như legendVN ...
    Giờ chỉ có 1 mình em với bác QM trong allience ^^ T_T