hỏi về resident evil 3

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi kỵ sĩ rồng, 23/9/05.

1. Hàn Mạc Tử

Hàn Mạc Tử Mr & Ms Pac-Man

chơi trên win xp thì chắc chắn là đĩa pc rồi .Còn cái chuyện muốn tăng nhiều sec(thời gian í) thì cố gắng chờ bọn zom thiệt đông rồi giải quyết luôn.Chứ bắn từng con thì lâu quá ít cộng sec nữa còn nếu muốn hỏi cụ thể luôn thì mail cho mình.

2. Tinhchoobieuo

Tinhchoobieuo Legend of Zelda

Pác xài winXP SP1 hay 2. Tui khuyên nên xài SP1 đi. Đôi lúc RE3 không chạy được là do nó chỉ hổ trợ DirectX 6, mà thường thì trên winXP là DirectX 8 trở lên.

3. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

tất nhiên là mình phải đợi cho thật đông rồi bắn mới hiệu quả chứ ,càng gần là hay nhất ,vì đạn ghotgun tầm sát thương rất cao ,nếu ở xa thì giảm ,ở gần thì nó rất hiệu quả ,cái mánh này xưa rồi mà :)).bạn có thể đưa cách cụ thể của mình lên đây luên đi ,mình nhác đọc mail lắm

4. Hàn Mạc Tử

bạn chỉ cần phối hợp bắn ne và zom cùng lúc sẽ cộng rất nhiều sec còn chuyện cụ thể mình sẽ viết cho

5. thanhdh

phối hợp bắn ne cùng zom một lúc ấy à ,:| cách này không khả thi lắm đâu [-x ,bởi vì phải xài ghotgun ,mà ghot gun thì không hạ ne nhanh chóng được ,còn dùng cối rocket thì chỉ một lần một em thôi ( em ne cũng như em zom ưu đãi hơn là hai viên ) ,nếu bạn có cách đi trên 2000 thì post lên cho mọi người cùng tham khảo nhé

6. Hàn Mạc Tử

bạn thay phiên mà dùng rocket bắn ne đổi qua dùng shotgun bắn zom,khi ne dậy thì rocket...bùm(bắn 1 phát nên chờ 1-2 giây ,số sec dc + o biến mất đâu)

7. thanhdh

chời ::( mình tưởng gì chứ ,cái này mình chơi vậy từ xưa đến nay ,xưa như diễm rồi ,cái khó là bạn viết luôn một hướng dẫn cách đi extra này để kiếm trên 2000$ đó ,bạn làm luôn đi .

8. Hàn Mạc Tử

thôi dc hết cách với bạn luôn,cứ chờ đó,đợi mình chơi lại rồi post hình kết quả lên cho xem(o lâu đâu)chứ hướng dẫn extra lại từ đầu đi thế nào rồi bắn con nào chỗ nào trước (chắc khùng luôn quá^^).

9. FcBiohazard

FcBiohazard Mr & Ms Pac-Man

Nếu muốn được trên 2000 đô la thì người chơi bắt buộc phải có những điều kiện sau :
    _Về nhà còn dư 5 phút
    _Cứu hết các con tin (tổng cộng có 6 con tin )
    _Giết hết Nemesis ( tổng cộng có 5 con )
    _Về nhà trong tình trạng các loại súng hết sạch đạn ::)
    _Chỉ áp dụng đối với Mikhail , còn Carlos và Nicolai hiếm người được 1500 đô la
    => Lúc đó người chơi sẽ về nước Rank : A , còn Rank B cao nhất chỉ được 1600 đô la mà thôi .
    .... Về cách đi ....
    +5 con Nemesis mà chỉ có 8 viên cối thì chắc chắn là không đủ nên cách tốt nhất là :
    _Khi gặp con Ne lần đầu tiên ở trên đường lên nhà máy , cho nó 1 phát Rocket và dùng Magnum xử lý nốt ::)
    _Gặp con Ne lần 2 khi nó có tua , nếu dùng 3 phát (nếu may mắn có thể 2 phát) thì sẽ không xử được 2 con Ne cầm cối khi gần về nhà . Vậy nên chỉ bắn 1 phát cối sau đó dùng Magnum giết tiếp (địa hình ở đây rộng , lạng lách cũng tốt đó) và bạn sẽ giữ được 6 viên ::)
    _Còn 3 con Ne cầm Rocket tuyệt đối không dùng súng thường mà bắt buộc phải dùng Rocket (Nếu không độ rủi ro rất cao đó)
    .... Tất nhiên 1 điều nữa đó là bạn sẽ hết sạch đạn Magnum nên lúc này yếu tố bắt bài và lạng lách sẽ giúp các bạn về nước được thôi ...
    GoodLuck
    :cool: :cafe:

10. BS

BS The Warrior of Light

Mình chơi trên PC ::( ,không biết có phải lỗi disc không ,cài vào bình thường ngon ơ ::( ,không hiểu sao ,chạy được đến đoạn đầu ,chỗ mà cảnh sát bị giết hết sau đó có mấy dòng chữ rồi nó đứng luôn ::( .Bác nào giúp với ::( . Tui xài Win XP SP 1 ::( .

11. thanhdh

cách này hay đó nhưng mà chỉ kiểu này hơi chung chung ,ko rõ lắm đâu ,thế FC đi được bao nhiêu tiền ,anh đi có 1000 thui hà ::(
    muời mưoi là đĩa lỗi rồi bạn à ,nên thay đĩa đi ,vì mình cũng ghặp vài trường hợp như bạn ,mua nhầm đĩa đỡm ba bữa là đôi thôi .

12. FcBiohazard

Chung chung gì nữa anh thanh !! Thế anh định bảo em post chi li từng đoạn à ! Em đi Mikhal được 1650 đó , anh có cứu hết người không vậy , nếu cứu hết thì trên 1000 là chắc . Ở chỗ em có ông đi trên 2000 , em thì chưa thử , ổng nói vậy thì em gật đầu thôi !
    :cool: :cafe:

13. thanhdh

đi được 1600 là tuyệt đỉnh công phu rồi ,anh đi tệ lắm ko nhiều đâu ,mà càn chi đi đâu xa ,trong box mình có gtamaster đi được 2500,và aui đó nữa là 5000 ,ko biết thật hay đùa đây .

14. FcBiohazard

Thật là buồn cười đó :)) . Anh nghe thế mà cũng tưởng thật à . Cái gì cũng phải có bằng chứng rõ ràng , làm dếch gì có ai đi được 5000 . Đào cả cái Extra lên cũng không quá 2500 . Bác Gta đáng nể thật đó , đụng vào máy mới biết khó , chứ nói mồm ai chả nói được . Anh đi được có 1000 mà tin có người đi được 5000 , anh đừng hạ thấp mình chứ . Em đi Extra chỉ sót có 1 con Ne , còn Zom hay Hunter em cày hết sạch rồi , về nước căng cũng chỉ dc 1600 . Biết đâu nếu giết hết Ne thì được 2000 đó . Mà em bán cái đầu Ps1 rồi ! Hi hi

15. thanhdh

bởi vậy :| tính anh hay tin người là thế ,nên mới bị ''người ta'' lừa ,đã là dân game phải nói thật chứ ,làm vậy khác nào tự tâng bốc mình lên .
    giết được ne mà có 2000 ,đạn đâu ra trời :-?

16. Tinhchoobieuo

Tinhchoobieuo Legend of Zelda

Muốn chơi tốt phần này thì chỉ còn cách chơi thử vài lần, sau đó vẽ lại cái map và đánh dấu chi tiết những chổ nào có zom (số lượng mấy con, tốn bao nhiêu viên đạn), chổ nào có đạn và chổ nào có con tin. Cuối cùng là vắt óc tính toán đường đi lợi nhất có thể và thực hành.
    Đó là cách tui thường áp dụng khi chơi phần Mecr trong RE3 và RE4

17. BS

BS The Warrior of Light

Trùi ui ::( ,sao xui thế ::( ,ông anh cũng mua disc chơi không được ,mà 2 anh em ở 2 thành phố khác nhau ,không lẽ disc chỗ nào cũng lỗi ::( .

18. thanhdh

'
    cách này tương đối hiệu quả ,tui đã áp dụng nhiều mà chỉ nhỉnh hơn có vài trăm ,bác chơi ,chắc tay nghề kém quá ,ko luyện nổi vì lâu quá rồi .
    cả hai đều bị lỗi thì theo mình binhlv nên chuyển qua chơi giả lập đi .chơi giả lập có phần mercenary kiếm tiền thích hơn :>
    @@@@ai còn nhớ đoạn nhạc cuối trong re3 ko ,down cái này về nghe nè ,hay lắm ::)

Các file đính kèm:

19. Hàn Mạc Tử

không phải đâu pác ạ mà quan trọng là cách bắn cơ ,vd như chỗ này có nhiều con zom thì o phải cứ giơ súng bắn cho nhanh nhiều là tất cả đâu,để tăng tiền hơn nữa còn phải chú ý đến hướng bắn,chổ đang đứng nữa đấy

20. BS

BS The Warrior of Light

Phần mercenary mà thanhdh nói có phải là phần mà cho mình chọn 3 nhân vật không :| ,mình chọn 1 :| ,rồi nó đen thui luôn :| ,bó :| .