[Hong-Mun School] Guides và FAQs, Newbies nên đọc (UPDATED 15/04/2015)

Thảo luận trong 'Blade And Soul' bắt đầu bởi Fukami Touko, 4/12/13.

1. Fukami Touko

Fukami Touko °✧✯Azem✯✧° Moderator Lão Làng GVN

Coi cái nào mình chơi tới thôi, coi hết mất hay :6cool_smile:

http://forum.gamevn.com/showthread....ish-Sub-gt-and-lt-Korea-Dub-gt-69-Clips-HD720

Link trên bao gồm hết các cutscene, đồng thời kết thúc luôn season 1 (Jin Se yeon's Saga)

Chỉnh sửa cuối: 1/1/14
  2. pro_vs

pro_vs Donkey Kong

3. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda

Cái nv này làm ntn nhỉ?, mình mò mãi ko ra, thank nhiều

4. Vεnt

Vεnt Donkey Kong

đi theo cái thằng NPC là biết liền mà, mà như mình thuộc thì ban đầu cứu NPC >> bảo kê giết mob để ko cho nó chết >> đi với nó cứu 2 npc khác + mở thùng t1, qua gần đó đánh mob + mở thùng t2 >> đi lại gần đó nữa giết 1 con mobs mở thùng thứ 3 >> lại túp lều bên trái góc của player giết 2 con mob + gài bomb trong lều >> qua lều đối diện giết mobs gài bomb >> quay ra góc cây chuẩn bi kích hoạt >> đánh thằng mập cho nó sợ 2 lần rồi về khu cương thi trả q DONE

5. pro_vs

pro_vs Donkey Kong

bác Vεnt cho e hỏi trong game có hệ thống nghề ko? nếu có thì có bao nhiêu nghề vậy ? tác dụng mỗi nghề và 1 char thì học đc tối đa bao nhiêu nghề. thx :6cool_smile:

6. Vεnt

Vεnt Donkey Kong

http://forum.gamevn.com/showthread.php?1123135-Huong-dan-Cac-nghe-nghiep-trong-Blade-And-Soul

mà lên 15 qua dc cái làng đó nhớ xài Trick nhé, mình có ghi trong page mấy ấy :v :v

nếu có Bonus tích luỹ thì dc 2k cho 1 q

7. pro_vs

pro_vs Donkey Kong

8. bahamut3000

Tiền bạc kiếm ntn vậy nhỉ, mình toàn phi máu vào shop để lấy vài đồng để teleport :(

9. kinglion07

kinglion07 Youtube Master Race

bạc thì cứ lên 4x làm daily là có chứ cấp thấp chỉ nên làm Q vàng và Q xanh theo cốt truyện là được.

10. bahamut3000

cũng phải có 1 ít tiền để teleport này nọ chứ cậu? :(

- - - Updated - - -

cũng phải có 1 ít tiền để teleport này nọ chứ cậu? :(

11. Vεnt

Vεnt Donkey Kong

sao bạn ko farm con cương thi zone boss lvl 6 lấy cái cục quay ý, dc mấy cái Bopea rã lấy rác bán / bột để ép Bopea [mà lvl thấp thì ko cần ép chi phí đâu] để lên 16 về Auction House treo còn hơn, thiếu j cách kiếm tiền, lẻ tẻ nhưng góp nhặt cũng vài Silver chứ đùa -_-

12. pro_vs

pro_vs Donkey Kong

mình cũng mới chơi :) theo mình cứ spam 1 lúc đánh con cương thi lv6 ý , r quay cái vòng lấy đồ mà bán

13. karma2

karma2 C O N T R A

Kinh nghiệm là các bạn rush thật nhanh lên lvl 36 + qua dc region 3 bằng cách cứ tập trung vào Q vàng với xanh thôi, daily thì bỏ đi

Qua dc region 3 thì tiền bạc ko còn là vấn đề nữa :)) Cơ mà mấy bạn chơi sau ở sv cũ quá chi là lỗ, giá vàng rớt thảm thương, mấy món bán ra tiền món nào cũng rớt giá.

14. vumuoi

vumuoi C O N T R A

Không biết là sv cũ bọn CBT đc giữ lại lv 37 :( lại nghe đồn có mấy g nước ngoài ở sv 1 nên mới lao đầu vào......

15. bahamut3000

Em chơi cưỡi ngựa xem hoa là chính thôi, sau này ra eng thì mới cày cuốc 8-}

Có bác nào có con assasin ko chơi nữa ko?, cho em mượn test skill tý, thank nhiều :p

16. lORl

lORl Fire in the hole!

Chơi bản TQ còn lag lên bờ xuống ruộng, server quốc tế chưa biết sao, mà có patch English mà, khác gì nhiều đâu :8cool_amazed:

17. bahamut3000

Em sài patch eng nó chỉ có translate vài thứ linh tinh, ngay cả option của đồ đạc cũng đang là tq mà bác :5cool_sweat:

18. lORl

lORl Fire in the hole!

Patch đang trong giai đoạn hoàn thiện dần, cách 2-3 ngày là phải chạy lại 1 lần để nó update bản dịch mới, từ từ rồi sẽ hết thôi. :3cool_shame:

19. bahamut3000

Em chỉ mong nó dịch hết option của trang bị, vũ khí, bopae, gem,.... các kiểu thôi :1cool_look_down:

20. huyzin

huyzin Dragon Quest

Mình hồi mới chơi BvS, lv7 farm cương thi chỉ mong ra đc cái Bò bía, mà đã ra đc Bò bía còn mong nó quay đc cái 8...
    Thế là ngồi trì trạc 2 hôm xay bò bía, bán rác Bò bía đc.... 5 bạc và 300+ bột xanh upgrade Bò bía lv1~20
    lv7 cầm 5 bạc lúc đó cảm giác like a boss voãi :D
    Mãi sau này rush lên lv cao mới biết... hồi mới chơi phí 2 hôm... mình ếch vãi ra :">