hot hot hot : Doom 3 đã ra mặt rồi đấy

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi ati9800, 1/8/04.

1. GenJunChi

GenJunChi C O N T R A Lão Làng GVN

Ấy dà, có 1 người đang tìm cách trốn. À thôi được ròi, lặn cũng dc. Nhớ lần sau đừng có wá trớn nha ku. LOL ha ha ha ha ha ha ha.

2. Yami Bakura

Yami Bakura Mayor of SimCity

dậy ông ở đâu vậy VN chưa có còn mua từ nước ngoài gới về thi chỉ có thằng ngu mới dám làm, VN lấy thuết cắT cổ ... vậy thì chụp tấm hình rồi gởi lên cho tụi này coi ... bảo đảm khen bác hay liền ... hình như ông này ko có cố tình chạy trốn muhahhahha

3. midorihibiki

midorihibiki Mr & Ms Pac-Man

Theo tui(lính mới),game Doom3 này cũng được,từ đồ họa,hiệu ứng,âm thanh nhưng phần tình tiết khi chơi thì chán ngắt suốt ngày đuổi theo cha bác học điên hoài với lại chơi cấp Nightmare thì có cần khó đến độ bị ma cào trúng một cái là lên gò rồi(chắc để cạnh tranh với Farcry).Theo nhận định của tui thì chắc Doom3 này ko nằm vô Top 10 game hay năm 2004 đâu mà ứng cử viên có thể là Farcry(rất hay) hay Halflife2(nếu ra năm nay).Cuối cùng thì đồ họa thì phải nói rất tuyệt mặc dù tui xài con Ati 9000(64 Mb) nhưng hình ảnh thì khỏi chê.Sẵn đây xin hỏi mấy bác bây giờ tui mua X box bên Úc thì có cần thay mod chip ko?có đọc được dĩa 50k ở HCM bán ko?Cần đóng thuế là bao nhiêu %(gửi về)bác nào giúp dùm,thanks!

4. GenJunChi

GenJunChi C O N T R A Lão Làng GVN

Mún đọc disc 50k ở VN thì bắt buộc phải có con mod chip. Dù là PS2 hay Xbox.
    Đồng ý là Doom 3 không có được cái storyline hay cho lắm, nhưng nó được một chỗ mà FarCry ko có đó là nó cho người chơi hồi hộp trong suốt quãng đường. Tui thì thích nhất cái dụ cầm đèn pin đi rọi rọi. LOL. Run mà vẫn thích chơi. Game này có 1 điểm mà tui ko thích đó là tụi quái vật nó cứ nhè mấy chỗ mình đã đi wa mà nó xuất hiện, ròi tấn công từ đàng sau.

5. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Đúng roài,cái kiểu đánh lén đó rất hèn hạ ,nó cứ nhằm sau lunwg mà đánh,rất nhục ,rất chó chết,nhưng như thế mới ghê

6. new_mpig4ever

new_mpig4ever T.E.T.Я.I.S

Trò gì mà khó quá trời cũng may là nó cho quick load,quick save thoải mái lúc diệt con trùm khổng lồ cuối tui chỉnh cheatcode 2,3 lần give all mà muốn xấc bấc xang bang với nó!
    Đề nghị ai khoe cái gì thì up điểm online lên futuremark nhé lấy account giống nick của mình ở gamevn thì người khác mới tin được!
    Nếu ở Vn thì chạy ra tiệm mua cái disk có 3Dmark,PCmark cho rồi down làm gì cho nó lâu, tui cũng nôn coi điểm ailienware quá rồi...

7. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay mới có driver xịn để chơi. Đúng là trò này wá là ghê, đang cầm cái đèn pin soi soi tưởng ko có ai tự nhiên cả mặt con quái vật chình ình trước mặt, lại còn đang hồi hộp tự nhiên có cái xác rơi ngay trước mặt làm mình đã yếu tim thì chớ, hãi nhất cái màn đang hết máu quay lại ăn máu tự nhiên có hai con quái vật đứng ngay sau cho mình một tát --> đi chào ông bà nun :(. Ngồi chơi mà cứ giật mình thon thót (kiểu này chơi xong chắc mình ra đường chẳng sợ ai nữa :D). Cốt truyện cái trò này hơi chuối thật, vào cái phòng thí nghiệm nói nói vài câu rồi nổ một phát -->tèn ten cuộc chơi bắt đầu :-SS

8. Yami Bakura

lolz, cốt truyện hơi nhàm chán nhưng có nghĩa ... ông bác học được coi là mất tích thì ra ông đó đã biết trước sự việc nên đi tìm cách chống lại nhưng ko được ...chơi doom tôi ghết nhất màn có nhiều monster đông mà không gian hẹp, lo né nó mà quên có vực thẩm kế bên rồi té luôn hix

9. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Mà hình như tụi nó đang nghiên cứu cái vẹo gì ở trên sao hoả đấy,mới vô có cái cổng tên hell bị vỡ ra,và thế là...quái vật chạy đầy đường,còn cái thằng bác học khùng kia là thủ lĩnh của bọn quái đản kia fải hông,mấy đoạn cắt cảnh ngắn tý,chưa kịp hiểu :((

10. SCplay

SCplay Youtube Master Race

Chơi single, quả là hơi chuối về nội dung nhưng gameplay cũng ổn, nhấp vô mutilplayer thì nó kêu đòi key xịn, ai biết chỗ nào bán đồ, ngon bổ rẻ, thì bảo tui để tui mua về, 30$ cũng được.ebay bán toàn đồ đắt, trên 30$ la cái chắc, ở VN thì không có chỗ bán key xịn.lên google search không ra cái gì hết.hixhix

11. midorihibiki

midorihibiki Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng đồng ý với mấy bác là kiểu đâm lén sau lưng đang được coi là mốt thời thượng cho mấy game bắn súng hiện nay,nhiều khi đang chơi Doom3 mà đột nhiên tui nghe tiếng động đàng sau quay lại thì thấy bản mặt Zombie hay quái vật nào khác là tui muốn đứng tim luôn,còn phần nối mạng tui thấy có cd key chơi được thì máy cũng phải mạnh chứ ko thì xách cây súng cell hay mấy cây lúc sau có được ra bắn chắc đứng máy luôn quá.Cuối cùng thì tui thấy Doom3 hơi thất vọng một chút chỉ còn hy vọng vào Halflife2 thôi.Bác nào có ý kiến khác xin chỉ.Thanks!

12. Yami Bakura

lolz, ai biểu chơi copy, mà tôi nói, chơi online chán lắm, tỏng room chỉ có 8 thằng chơi , bắn qua bắn lại chán bỏ xừ... ko vui ...

13. ntlntl

ntlntl Mr & Ms Pac-Man

Tui có doom3 key đây.Nhưng sao máy trên gác dùng đc, xuống máy dưới nhà thì lại không dùng đc, hay là nó áp dụng 1key - 1 cmop(IP cua comp do khi no connect vao net).hix.lai phải mua bộ nữa rồi.Ở Việt Nam (HN) có bán key doom3 rồi đó, tìm mua đi, chắc chỉ mấy trăm thôi.Chơi không đến nỗi nào (bạn tui ở AU bảo thế).

14. okl

okl Mr & Ms Pac-Man

Tui ko bít Doom 3 này thế nào bởi vì tui còn gặp rắc rối chuyện cài đặt. Nhưng hồi tui chơi cái Doom first cách đây 6 năm thiệt tình là chóng mặt, nghe nói có 30 màn, mà tui mới chơi đến màn 6 là bí rùi, Doom 3 có phải tìm way trong mê cung ko dậy mấy bác.
    Sao tui click dzô chơi thì nó cứ hiện ra "cannot locate disc 1" hoài vậy, rùi bảo phải insert disc1, mà trong khi tui có nó trong ổ. Bác giúp tui, sắp đi học rùi, mua disc tốn money mà chưa chơi được là dễ điên lúm à.

15. Phat Giang

Phat Giang C O N T R A

To okl : Như vậy là bác chưa copy file crack rồi. Copy file này trong thư mục crack có ở trong đĩa cd ấy. Chép đè lên file có sẵn trong thư mục cài game. Còn cái Doom III này có thể nói là giống tìm đừờng trong mê cung ấy, nhưng mà mê cung nào có ....1 lối đi mà thôi,hehe.... Chủ yếu là bác sẽ bị đứng tim ấy. Nhưng mà tui thấy không thật cho lắm. zombie mà cầm súng bắn rồi còn né qua né lại nữa chứ, zom gì kì dzậy ?

16. okl

okl Mr & Ms Pac-Man

oh, tui chép rùi, chép đủ cách nhưng mỗi lần ấn nút paste là y như rằng lại hiện ra nhưng cái dòng tui đã nói. Tui thấy trò này đòi hỏi cao wá, cái gì mà latest driver đủ thứ, máy tui Pen4, win XP nhưng cũng có thể thiếu nhưng thông số kĩ thuật game yêu cầu chăng? Nói chung bác có cách nào cứ post lên trước khi tui kêu thợ tới mổ cái máy ra!! Doom 3 có xài chuột ko dzậy?

17. Arucard

Arucard Legend of Zelda

noob quá khó chỉ

vô my computer => CD doom3 => kiem cai file nào tên carck or something like that => copy cái đó

rồi vô thư mục cài đặc game (vd : c:\progamfile\ .... ) paste vào dễ ẹt

PC xỉ ke quá kô mua về chơi nên chả biết chính xác !

18. Yami Bakura

đùng nói ông đó noob , mới chơi game thì vậy thôi, ông thì sao, chắc computer của you cũng chẳng hơn ông đó là bao .... computer ông dỏm luôn... :D

19. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

wait,nhưng mà cấu hình máy là bao nhiu đã chứ /:) chẳng may ko đủ cấu hình nên nó báo linh tinh thì sao ? /:)

20. Yami Bakura

ông ghi lỗi nói gì đi, tôi mới hiểu rồi mới chỉ được cách sửa chứ