hot hot hot : Doom 3 đã ra mặt rồi đấy

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi ati9800, 1/8/04.

1. Yami Bakura

Yami Bakura Mayor of SimCity

lolz, nhiều lắm ông ơi lolz, đếm thì hết ngày m,ai vẫn chưa xong lolz .... doỏm đò hỏi đúng rồi, tôi lại thích đòi hỏi như vậy vì game sẽ real hơn và hay hơn

ông nói vậy thì ai mà hiểu, vào my computer property mà coi, còn video card thì bấm chột phải vào mành hình desktop và cái Tab cuối cùng và bấm advance rồi rồi adapter vậy thôi

2. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

trò này hãi vãi đái giật mình liên tục và hồi hộpp nũa chứ nhưng không khó lắm

3. okl

okl Mr & Ms Pac-Man

thui ba'c nói com property tui ko hiểu đâu , có gì cứ chỉ là click đâu, chọn cái nào.
    Đây là 1 số thông số trong adapter:
    Adapter type: NVIDIA GeForce4 MX 440 with AGP8X
    DAC type : Integrate RAMDAC
    Adapter String: GeForce4 MX 440 with AGP8X
    Bios Infomation: Version 4.18.20.22.0

4. GenJunChi

GenJunChi C O N T R A Lão Làng GVN

Dậy thì kéo detail xuống còn low, res thì xài 640x480 ( chả bít nó có s/p ko ). Down riva tuner dìa oc cái vid lên 1 tẹo. Với setting trên thì phải 256 ram mới chơi ko giật dc.

5. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Cái trò này tui nghe mấy bác nói rằng nó cực nặng làm tui lúc đầu không dám mua, ai dè mua về cài vô thì thấy nó chẳng có gì ghê gớm, chỉ có lâu ở chỗ load màn thôi còn lúc chơi thì vô tư, máy tui đâu có mạnh.

6. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

Máy tui chơi trò này chỉ có thể chỉnh Medium -800*600 không cao nhưng load màn lại cực lẹ,load lần đầu mất 15s nhưng lần thứ 2 chỉ cần 2s là xong!! :D

7. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Ủa,làm sao mà bác load nhanh thế,lần đầu tui load fải mất khoảng 2fút,đến lần thứ 2 thì fải mất khoảng 2s,máy bác có vẻ trâu bò gớm nhỉ :-D

8. Yami Bakura

ko phải trâu bò, mà bấm lộn giờ ^__^, mấy cở nào mà load 25 second ( ý để tui check lại coi đúng ko) nhưng tôi chỉ biết load game thì châm nhưng chưa bao giờ dùng stopwatch đo cả

9. Phat Giang

Phat Giang C O N T R A

load 2 phút là sạo ! Làm gì mà lâu đến như thế. Máy tui bèo thế mà cũng chừng 55s cho lần đầu, làm gì mà 2 phút.

10. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

Làm gì có dzụ bấm lộn giờ,lần đầu 15s lần sau 2s có màn kia load 1s là xong!!
    Ram của tui 512MB Bus400 & tui cài bộ nhớ ảo tới 2GB lận,có lẽ do vậy mà load nhanh,còn CPU thì chỉ có 2G4 hà!!

11. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Bái phục đại ca Ono yunichi, máy mạnh như "khủng long bạo chúa" á. Hic, Cpu 2.4G mà bác bảo là "chỉ có". 15s cho lần đầu còn em gần 2ph, 2s cho lần sau, còn em 10s,hic quả là cách biệt một trời một vực.

12. chuyengia

chuyengia Donkey Kong

trò này cũng đâu có đòi cấu hình ghê gớm gì lém đau nhỉ mà các bác than quá trời?!?!Tôi chỉ có FX5600 256Mb 2X256Mb Ram mà chạy hiquality mịn tang mà, các bác doạ ghê quá làm tôi vừa mua game vừa...Run hì hì hì

13. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Xì, vớ vẩn, FX5600 256mb, ram 256mbX2=512mb là quá dư để chạy game này rồi, tui xài anti readon 9000 mà vẫn chạy high được mừ, có gì đâu, có muốn khoe máy thì cũng nên khoe một cách lịch sự nhé

14. GenJunChi

GenJunChi C O N T R A Lão Làng GVN

Cho hỏi cái chữ đỏ đỏ kia nghĩa là gì vậy ?
    BTW, do you have any idea of DOOM 3 ? And tell me ur definition of "smoothness" when playing a FPS game.

15. antiteacher87

À ra là thé,máy của tui lởm hơn máy ông nhìu,thảo nào load chậm như con rùa ~~~> pó tay với cái máy ghẻ này

16. Yami Bakura

đâu nói chạy ko được nhưng có smooth ko nào lolz, thử scan hardware rồi nó cho vào m71c nào lolz, l6en gamespot nó có nói về cấu hình cho từng cấp độ, ông xạo với tui là tôi chọc họng cho hết tật lolz . www.gamespot.com rồi vào phần doom rồi tim config gì á ...

17. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

khỏi bái phục!! Tại bữa hôm dạo sơ sơ trong box hành động thấy có mấy cha CPU tới 3,06 GB lận hổng biết xạo hay thiệt nữa??? :D
    tui tốn biết bao xương máu mới nâng lên được nhiêu đó chứ hồi xưa sài con P3 800 chạy Hòang tử ba tư còn muốn bóc khói luôn nè!!

18. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

giữa FX5600 256MB & FX5700 ultra 128MB k0 biết lựa cái nào nhỉ???
    tui chưa test thử nên k0 biết cái nào ngon hơn??!!

19. antiteacher87

chán ghê,chắc chắn là fải chọn 5700 U rùi,có biết Ultral là loại thú dữ kô,chọn ngay con đó đi,nhưng dạo này hết chuyện bàn về doom rùi,chán chết

20. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

doom3 xong rồi còn gì đâu mà bàn nữa!!
    bây giờ game action được trông đợi nhất k0 biết là game nào đây??Thằng Half Life2 tui thấy k0 ổn rồi ,làm mưa làm gió cho cố mà chắc gì đã hay??Sợ k0 = Far Cry hay Doom3 nữa đấy.