hot hot hot : Doom 3 đã ra mặt rồi đấy

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi ati9800, 1/8/04.

1. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

Spider Man2 nhẹ lắm!Máy you Mx400 thôi đừng chạy Doom3 chi mắc công!Nó lết k0 nổi đâu!!

2. Spiderman

Spiderman Persian Prince

trời ,máy hắn cấu hình mạnh như vầy mà còn lết không nổi thì nói gì máy tui,vậy là bác kia xạo rùi , còn Spiderman 2 là game quái gì mà máy của tui chạy giựt như điên luôn.

3. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

trời ạ!!! mình đã nói với bạn là mình ko bảo đẻm card MX chơi được mè.....(vì mình ko xài MX chưa thử wa nên hông biết)mình ko nghĩ card của bạn là MX.....cáo lỗi hen hichic :p
    Card MX thì ko hỗ trợ đổ bóng điểm(bắn vào bóng đèn hay lửa ngọn nến sẽ cho ánh sáng "chạy"wa lại) mà đồ họa của Doom3 thì đẹp như (có phần nhỉnh hơn) Farcry, nên card MX có lẽ sẽ dancing với hình ảnh trong bản nhạc Doom3 8-}

4. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Mình đã kiểm chứng trên chính máy của mình là card MX vẫn có thể chạy được Doom 3 với một tốc độ con rùa: 3-5 khung hình / s. Chất lượng hình ảnh không đến nỗi nào, dù card MX mà vẫn khá đẹp.

5. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Công nhận Doom 3 này ghê quá , hic hic , may mà con máy cổ lỗ 1800+ , 512MB Ram , Geforce FX 5200 của mình còn vừa đủ để chơi cấu hình kém nhất có thể có của nó mà ko giật , hic hic , máy mới mua được có 1 năm thuộc loạii được mà xem ra khó lòng chạy nổi Game của năm sau thế này thì sợ thật .

6. REALM

REALM Legend of Zelda

tui không biết có chơi được hay không nữa,nghe khen quá mà k dám mua về chơi,tui chỉ sợ cái cảd màn hình thui chứ chẳng ngán thứ gì!!!
    to MH-Kyu:nếu như u nói thì vẫn chay được phải k??cái cấu hình mà u thử có phải là thấp nhất chưa vậy?

7. Yami Bakura

Yami Bakura Mayor of SimCity

máy tui 3.2 ghz intel pentium 80 fsb, ram 1 gb dual kínton, graphic fx 5950 256 mb XFX.. và kèm theo LCD 17 inch mà chơi cấp độ HIgh còn bị giựt á, còn bạn nào mà nói ko giựt, báo đàm thằng đó lie ( xạo láo đó) ... tôi nghĩ chỉ có cảd bây giờ fx 6050 la có thể chay ngon thôi ... vì tôi mua đĩa góc DOOM về , trong cuốn MANUAL nó có giới thiệu luônnên mới biết nhưng già vẫn còn mắt hix

8. Arabia

Tôi nói ko giật là khi tôi chơi Low , Advance Option bỏ hết miẹ nó đi (chơi theo kiểu tối thiểu) thì mới ko giật chứ , bác xem kỹ lại đi , chả ai thích xạo làm gì . Trò này chỉ thay đổi Low với Medium tôi thấy đã khác hẳn nhau rồi nữa là bác thích chạy High , giật là đúng . 1 trò kinh khủng , hay đâu chưa thấy nhưng mà để chơi được nó xem ra cũng hơi khổ nhỉ.

9. REALM

REALM Legend of Zelda

to Arabiacó card Geforce FX 5200 mà chê không biết u còn muốn gì nữa???hình như mới ra card 256mb(ati radeon x800 xt platinum)cái này chắc là vô địch hiện nay rùi.

10. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

FX5200 thuộc hàng fò nhất trong các loại fò,hỗ trợ DX9 nhưng lại ko đầy đủ ,mem+core clock đều yếu,và cái chính là systembus của đa số FX5200 là ..... 64bit :)) :)) :)) ko = nổi kon TNT ngày xưa (128bit ) :)) thành ra mua FX5200 về cứ coi như là vứt xiền vào sọt rác

11. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

To yami:máy bro mạnh thế mà bị giựt sao,máy tui yếu hơn máy bro nhiều mà chơi có bị giật đâu(trừ ultra)???Chắc tại cái card của tui thuộc hàng X800 qué hehehe

12. Arabia

Làm gì đến nỗi thế , con của tôi là Gainward FX PowerPack! Pro 680 TV DVI , tôi thấy là con có thể chấp nhận được trong cái dòng fò FX 5200 , công nhận cái dòng FX5200 lao động đường phố thật . Nhưng tại mình ít tiền thì cốt sao cần 1 con dùng được tối thiểu chứ hồi đấy có tiền thì đã làm hẳn 1 con Gainward FX PowerPack! Ultra 1800 XP 256M Golden Sample rồi . Đồ rẻ thì của ôi là đương nhiên , tiền nào của ấy . Mà nếu giàu thế thì đã chơi con máy cực ngon rồi ... chứ đã ko phải xài Motherboard lao động đường phố Asus A7V8X-MX với chip đểu 1800+ .

13. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Đúng roài đoá,con 5200 có khi còn dởm hơn cả con Ti 64mb của tui nữa là .Thàn mua cái Ti hỗ trợ X8 còn hơn là mua 5200 .

14. Yami Bakura

ông xạo ke lolz, nhà tôi có 2 máy như vậy, 1 máy cảd fx 5950, 1 mày x800 xt của ATI, cái ATI còn giựt hơn cái NVDIA ( chỉ khi set ultra thôi , còn lại thì hình xấu hoắc và ko dựt ) , dám cá ông sạo á, giựt thì ko giựt mấy, nhưng hình ko smooth mấy, nên chôi dễ bị nhức đầu ... hiện nay chỉ có cảd geforce 6800 gt của NVIDIA là chơi ko giật thôi ( ko bỉ61t nữa , ngeh thằng doom và gamespot nó nói vậy 0

15. Phương new

Phương new Mr & Ms Pac-Man

hình như vì cái trò này dành riêng cho nvidia mà!!! nói vậy thôi chứ tui thấy ati cũng ok mà nhà thằng bạn tui xài ati 9600se thôi mà hình cũng ổn vậy, ai biểu mấy chú đòi hỏi quá làm gì, độ phân giải ít thôi, là hết giựt liền

16. Yami Bakura

lolz, chơi game mà ko chỉnh lên bestest thì mới cảm nhận game hay... tôi chỉnh lên ULtra, thà chịu giựt tí nhưng thấy game mới real ^__^, lâu lâu đúng gần mấy đứa quỷ thấy cũng cool

17. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

er............sorry chứ pác này có hơi bị ...bốc wá ko nhể ??? 1 cái 5950 roài X800 lại còn XT nữa thì chít à :)) oách nhờ :)) :)) còn cái vụ GF6800 ko giật thì cũng chưa chắc,cái của tui là GF6800GT, để Ultra high roài FSAA 8X (hay 16X ) thỉnh thoảng cũng hơi giật ,nhưng nói chung là cũng chấp nhận được,mà có vẻ như ông này chưa chơi doom3 bao giờ :)) Ultra high với cả low thì tôi nói thật cho mà biết là dek khác nhau gì mấy đâu :)) khó nhận ra lắm :)) sao trên đời có thằng đi bốc fét nhà mình có đến 1 kon 5950 roài 1 kon X800 chứ :)) nhà như thế sao ko mua miẹ nó kon LAX về mà chơi :)) oài ,mẹ ơi,chết cười :))

18. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Ôi..toàn các anh tỉ phú..ôi...Anh thì 6800Ultra OC, anh thì chơi bộ đôi 5950+ x800XT platinum...ba má các anh chắc làm cầm chìa khoá Ngân hàng nhà nước đó nhể ? Sợ wá cơ...đứng gần các đại gia này bomb nổ chết lúc đéo nào đéo bít...:))..:))...Sợ !!!!!..:)) Chuồn thôi...về với em R96XT đểu của mình vậy, đểu nhưng mà Doom 3 1280x1024 High Detail vẫn cứ 35fps..kakaka..thế là ổn roài

19. Yami Bakura

tui ở us nên mua mấy món đó được , giá tiền cũng ổn , nhịn ăn 1 tháng là được :D

20. Spiderman

Spiderman Persian Prince

nghe mấy ông nói mấy cái đó là cái gì vậy ,sao tui hông hiểu ,card đó mắc lắm hay sao ,chỗ của tui chơi Doom 3 không nổi nên tuổi muốn chết.