Hot hot........Translate RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi roninvn, 19/5/03.

1. Brad Vicker

Brad Vicker Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi các bạn là down bản path 1.2 kèm theo bản 1.6 của ronin ở đâu vậy?
    Quân sư Khổng Minh ở bên Lưu Bị đến năm bao nhiêu thì về vậy?Ten là gì?
    Để lấy tướng của bạn mình gởi chơi thì làm cách nào?Mình biết là trong này có nhưng mình lại quên, tìm lại nó nằm ở đâu thì mất thì giờ quá. Bạn nào biết thì làm ơn chỉ mình với.À,bạn kèm theo link của path 1.6 luôn nha.
    Mình có một tướng bị Taoqian kéo về.Nhưng nó không đi qua nước ấy mà lại đuổi tướng của mình chạy ra khỏi thành rồi chiếm luôn thành của mình là sao?Bạn nào gặp phải trường hợp như vậy chỉ cho mình cách khắc phục và giải thích cho mình với.
    Làm thế nào để biết được khi mình tặng quà cho ruler khác mà nó nhận?
    Khi nào thì mình biết mình đã liên minh được với ruler khác và làm thế nào?Mình có quyền lợi gì khi liên minh?Nhờ các bạn giúp cho.Cảm ơn rất nhiều.Mình đang chơi Lưu Bị.Cảm ơn rất nhiều.
    :)

2. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Bác Brad Vicker làm ơn post cái ni bên hướng dẫn đi chứ post vào đây dân tình kiện chết đó , bản patch 1.2 là của Vngamedev

3. boy87

boy87 Mr & Ms Pac-Man

Khổng Minh là Zhuge Liang đó , chơi scen năm 207 là có hà
    Vào My documents \ Koei \ rùi vô thư mục cuối cùng , là thư mục chứa tướng đó , paste vào , vô game import sẽ được
    Khi gift cho ruler khác , sẽ có 2 âm thanh phát ra , nghe âm thanh nào vui vui là biết là đã được chấp nhận , còn nghe buồn buồn là biết bị từ chối :)
    Khi liên minh thì có thể nhờ ruler đó tấn công giùm mình một ruler khác chẳng hạn , hay là có thể đi qua lãnh thổ của ruler đó mà ko bị tấn công

4. Fop

Fop Youtube Master Race

bản 1.6 của ronin xài với 1.2 vngamedev quả là ngon thiệt. Hy vọng 2 bác cứ update đều đều.

5. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Đó là do bạn để tướng đó là Govenor của thành đó, cách khắc phục là tay nào mơi mới mà chỉ số Loyal thấp thì nên để nó ở thành nào cách xa xa biên giới một chút và không để nó làm Govenor. Mà này hình như bản RTK9 này cắt bỏ mất cái vu phong Govenor rồi hay sao ý nhỉ?

6. hutieumi

hutieumi Mr & Ms Pac-Man

Phong Delegate thì cũng như Governor vậy thôi chứ gì , theo mình nếu chơi lịch sử thì chọn mấy tên nào bạn chắc ăn sẽ trung thành ví dụ như SunQian, LiaoHua mà giao thì không bao giờ bị phản . Hoặc giao delegate phải tăng chức Rank cho cao hơn mấy nhân vật trong thành thì sẽ ít có cơ hội phản

Trước giờ chỉ bị mất một thành do Tào Tháo lôi được tên XuGong, thế là khi chiếm lại được tôi chém ngay tên này !!

hutieumi

7. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Sai toét Delgate thì là Delgate, Govenor là Govenor chứ, sao có thể đánh lộn sòng với nhau được

8. Napoleon I

Napoleon I T.E.T.Я.I.S

xin chi cho toi cach nao lam cho tuong it tạo phan ko
    va cach tạo ra tuong manh

9. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

LiaoHua tiếng Việt là ai vậy???

10. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Liêu Hoá, tướng cướp sau theo Quan Công.

11. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Trời đất các bác định biến chỗ cho bản patch tiếng Anh thành nơi hướng dẫn chơi RTK9 sao ? Post đúng chỗ đi nếu không topic này bị các Mod khoá thì ....

12. crew

crew The Warrior of Light

Bản patch 1.2 lcủa Vngamedev chỉ chạy trên win xp vì nó chỉ chạy được trên win xp hay là do win xp hỗ trợ phần ngôn ngữ hiển thì tiếng tàu?

13. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Đâu có, tui chạy 1.6 + 1.2 rất ngon lành trên Win2000. Bây giờ có thằng quân sư giỏi, search ở đâu là ra đồ và người liền. 2 bản Patch tuyệt lắm.

14. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Hông phải mà là do máy nhà hắn xài winXP, khi code thì xài luôn các hàm API có trong thư viện DLL của winXP, mà những hàm này có thể khác với các hàm trong các phiên bản windows khác nên có trường hợp hợp gọi hàm mà lại không tìm thấy nên phát sinh lỗi

15. lord of phoenix

lord of phoenix Youtube Master Race

các huynh hè
    đầu tiên em thật sự cám ơn ronin và đồng nghiệp đã làm mấy cái patch chơi rất tuyệt nhưng em chơi cứ bị đá hoài , đầu tiên em chơi bàn 1.6 , bị đá em dùng các của các bạn là phối hợp 1.6 và 1.2 , thế là chơi được 1 thời gian khá dài hết sức vui vẻ , nhưng rùi hôm nay mới vô chơi , end turn lần đầu tiên là bị đá mặt dù đã kết hợp 2 bản lại , sao kì vậy , các huynh giúp dùm nha

16. Zhong Cheng

Zhong Cheng Youtube Master Race

Bac ronin oi gui cho tui ban source voi, tui cung muon hoc hoi lam!!!
    Neu co the tui cung muon gop phan.
    Mail: [email protected]

17. Rurouni Kenshin

Rurouni Kenshin Youtube Master Race

Trong download của gvn có quá trời bản translate. Vậy bít down bản nào bi giờ.

18. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Down bản 1.6 của ronin với 1.1 + 1.2 của vngamedev đi

19. Chisttin

Chisttin Mr & Ms Pac-Man

Vay neu down 1.6 cua ronin co can phai down luon 1.1 1.2 1.3 v.v.v ko a' ???

20. Funing

Funing Mr & Ms Pac-Man

Down bản 1.6 của ronin ở đâu vậy bác gamebi???