Hot hot........Translate RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi roninvn, 19/5/03.

1. stevenesta

stevenesta Mr & Ms Pac-Man

cám ơn U trước nha, làm ơn gởi cho mình đi. Email là [email protected]
    cám ơn U nhiều, mình không sao làm ra tướng được hết á.

2. VUA TRO CHOI

VUA TRO CHOI T.E.T.Я.I.S

Bác ronin vn này!Sao tui không biết cách làm hiện menu ra tiếng Anh!Ta phải làm sao!Dù tui bấm tạm thời thoát ra windown và khởi động phiên bản 1.3 và nhấn pacth dô chỉ thấy có một số tướng thêm tiếng anh Còn menu thì tàu lại hoàn tàu!

3. roninvn

roninvn Legend of Zelda

You phải chay rtk9_menu_patch_v13.EXE để patch menu.

4. truyenth

truyenth Youtube Master Race

Tuyệt vời roninvn, đến bây giờ thì bạn đã gần như English hoá được 50% rồi đó, nhưng vẫn còn nhiều thứ quan trọng khác cần chuyển nữa, hy vọng là các Patch version tiếp theo bạn sẽ English được các Menu trong đội hình, Skill của tướng, những cái này cũng rất cần thiết, nhưng nói chung những Patch của bạn "very good", tui ko thấy lỗi gì hết, chắc chắn là có rất nhiều người cám ơn bạn đó, dĩ nhiên là có tui trong đó nữa nhé :D .

5. donghung

donghung Youtube Master Race

Chú roninvn hay thiệt, tui khâm phục chú qua, tại sao không ai giới thiệu chú ấy cho KOIE vậy?
    Tui có thể giúp chú dịch phần tiếng hoa, nhưng chắc là hơi bị lâu, tui sẽ dịch các skill của tướng tiếp các chú nhé, Thấy các chú làm việc mà ham....

6. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

Tui thấy có một số bác xin source về chắc để nghiên cứu và phát triển thêm đúng không, nhưng tui nghĩ chuyện này mà có lắm nơi phát hành thì không hay, không đồng bộ, nhất là dễ bị khập khiễng, chính vì thế mà ai có vấn đề gì phát hiện ra thì nên nghiên cứu với bác rorinvn để ra 1 bản chính thức thôi, ví dụ 1.4 hay 1.5 chứ đừng để ra hai ba cái nâng cấp lẫn lộn nhau, mỗi người nâng cấp 1 phần. Mong các bác xem xét.

7. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Thanks. Nếu mà Koei nó biết chắc nó kiện tui ra toà mất. Sợ lém. :lol:
    Nếu bạn có thể giúp dich phần tiếng Hoa, mong bạn gõ lại các chữ Hoa đó dưới dạng text để tôi tiện việc...hack.

8. stevenesta

Chú Roninvn ơi, mình xin cảm ơn chú rất nhiều nhưng cho mình hỏi chút. mấy cái lời thoại trong game đó, hình như nó viết bằng Image mà, chỉ có chổ tên tướng nó để trống thôi, sau đó nó điền tên tướng vào. Vì mình thấy chỉ có vài lời thoại thôi nó nói đi nói lại hoài hà ( dù mình chẳng hiểu gì hết) Vậy U có cách gì dịch nó ra hông ? Nếu U cần mình sẽ "chụp hình" và gởi bản dịch cho U, Vì mình nghĩ việc chơi mà hiểu lính mình nó nói gì thì hứng thú hơn nhiều lắm á.
    Thôi chào nghen. rất mong được làm gì đó đóng góp cho bà con vì mình học được rất nhiều từ box này và box hướng dẫn RMT 9 nửa.

9. the man

the man Youtube Master Race

tai sao khi toi chay game roi nhay a win chay pacth thi no van doi phai chay game tuoc.co loi gi ko vay ha bac.Con 1 van de nua la khi ko the tao duoc tuong trong RTK9.toi dien du thong so nhung van ko duoc may chap nhan.

10. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Lời thoại trong game (cũng như tất cả các text khác) đều được viết bằng text và dùng charset BIG5. Nếu bạn gửi Image thì sẽ rất khó cho tôi để tìm đúng vị trí cần hack Nếu bạn có thể dich được, chứng tỏ bạn giỏi về Chinese thì tôi nghĩ việc gõ văn bản tiếng Hoa bạn cũng thành thạo.
    Và làm ơn đừng gọi tôi là chú. Thanks again.

11. lemoney

lemoney T.E.T.Я.I.S

Chán ghê, cái patch 3k9_ep_v12 thì sử dụng tốt trong Win2kpro còn rtk9_menu_patch_v13 thì báo lỗi:
    opening san9.exe…..fail
    Locating file manually…OK
    ERROR: Access denied. Maybe the file is write-protect.
    Mặc dù tôi chỉ định rõ X:\\Program Files\Koei\San9\San9.exe. Sao kỳ dzậy, có huynh nào giống tui ko.

12. Leonart

Leonart T.E.T.Я.I.S

rovinvn dùng file crack có dung lượng 2.14, nếu bạn dùng file crack cua HL có dung luợng là 3.41 thì ko được đâu. bạn xem lại coi bạn đang dung file nào zdậy
    có ai biết cách làm cho cờ của tướng tự tạo có chữ ko? hình như là phải lấy họ của mấy tướng trong game, nhưng sao lúc tạo tướng mình đánh chữ thì lại ko đúng.
    ví dụ như chữ Quan là 關 nhưng khi vào game thì đánh ko ra giống như vậy. ko biết tại sao, mình dung chinese star rồii mà...có ai biết cách làm cho cờ của tướng tự tạo có chữ ko? hình như là phải lấy họ của mấy tướng trong game, nhưng sao lúc tạo tướng mình đánh chữ thì lại ko đúng.
    ví dụ như chữ Quan là 關 nhưng khi vào game thì đánh ko ra giống như vậy. ko biết tại sao, mình dung chinese star rồii mà...có ai biết cách làm cho cờ của tướng tự tạo có chữ ko? hình như là phải lấy họ của mấy tướng trong game, nhưng sao lúc tạo tướng mình đánh chữ thì lại ko đúng.
    ví dụ như chữ Quan là 關 nhưng khi vào game thì đánh ko ra giống như vậy. ko biết tại sao, mình dung chinese star rồii mà...

13. truyenth

truyenth Youtube Master Race

:D Ko fải đâu Lemoney, bạn fải chạy file rtk9_menu_patch_v13 ngoài Windows trước khi chạy game, patch xong bạn vô game thì sẽ thấy Menu là tiếng Anh đó, Roninvn viết patch quá hay rồi, lại ko có lỗi gì hết.

14. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Đúng rồi. Crack mà roninvn xài khác với cái crack mà HL xài nên cái patch menu không có work nếu ai dùng patch như HL. Vậy bạn nào có cái patch 2.14 kia upload lên đâu đỡ đi. HL sẽ upload nó lên acc thế cái crack kia.

15. aznkoz

aznkoz Mega Man

Ko upload lên cái server này được, error mỗi lần done, :( .

Và đây, file 2.14mb San9.exe crack mà mọi người đang tìm kiếm, download nhanh kẻo mất . Ý nói là kẻo server nó delete cái account của tui chứ tui hong delete nó kakakkaka .

http://members.lycos.co.uk/aznkoz/

Mời các bạn vào đây download San9.exe dung lượng 2.14 :P .

To ronin : bạn làm khá lắm, chỉ còn thiếu City Stats là ok rồi :P .

16. stevenesta

Mình chẳng biết tiếng Hoa gì cả, nhưng mình sẽ nhờ bạn mình gõ text cho U, U làm chỉ huy ở đây đi, và phân công đi. Hãy mạnh dạn ra lệnh đi Ronin, mình thấy có rất nhiều người muốn giúp bạn đó. Trước tiên mình sẽ làm một số lời thoại nha. Còn ai rãnh thì làm cái Bio của tướng đi. Hình như lúc xem tướng phía có quá trời chữ Hoa, đó là Bio của tướng đó ( mình đoán vậy vì RTK6 cũng có cái này)
    Mình không chắc là làm hết lời thoại vậy cứ làm theo kiểu "thiếu tới đâu sửa tới đó" ha. Vậy phiền bác Roninvn phải Update phần mềm liên tục rồi.

17. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Chỉ huy thì cũng khống dám, hơn nữa lại không rõ ai có thì giờ rảnh để giúp mình không. Có một số việc cần phải làm, nếu huynh đệ nào có thể làm được ký rì thì ới lên một tiếng nha:
    1.Tên các tướng còn lại (mình sẽ đưa danh sách cụ thể lên sau), nếu có gì sai sót trong các tướng đã dịch thì mấy u nói lại để mình sửa.
    2.Tên các sub-city và các vùng đất trống.
    3.Bảng Stats của các tướng, các vùng đất.
    4.Bảng Skill binh pháp, tên các binh chủng & Formation
    5.Bio của các tướng
    6.Các lời thoại của nhân vật, các u nên nói rõ là ở trong trường hợp nào để mình tiện việc tìm kiếm. Các chữ màu xanh (tên các tướng, các vùng đất,...) thì đặt trong dấu [].
    Rất mong được các huynh đệ chung sức để translate được toàn bộ RTK9.

18. the man

the man Youtube Master Race

ai co the chi giup cach dung 3k9_ep_v13.exe duoc ko.khi toi chay game roi alt tab ra chay 3k9_ep_v13.exe thi no van hien ra "you must run the game fisrt".mong cac bac chi giao cho.Toi dang dung WINME.ko biet co bi anh huong ko vay ha bac roninvn.toi cung ko sao tao duuoc tuong.
    Lam on giup toi voi :(

19. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Banr patch 1.3 chỉ chạy được trên WinXP hay 2kP. Bạn nên upgrade Win hoặc sử dụng lại bản 1.0

20. aznkoz

aznkoz Mega Man

ronin nên làm xong cái menu trước đi . Cái menu đầu game đó mà . Bạn biết làm cái đó phải ko??? Tui hông biet type cái menu đó tiếng Hoa, type tiếng Anh đại được hông hehehe .

Còn cái bios thì

Cái phần phía dưới là Character Bios đó, nhìn vào cũng biết rồi .