[HTC, Sony, Samsung, LG...] Hỏi đáp - Thảo luận

Thảo luận trong 'Mobile' bắt đầu bởi Senjuro, 27/9/08.

1. Holien

Holien Youtube Master Race

Tham khảo mãi thì thấy có shop uyenmobile gì đấy bán giá 4mil6, chắc hàng xt. Quần thảo trên mạng thấy có khen có chê, mà có vẻ khen nhiều hơn chê? ;;)

Bác nào từng mua ở đây hay có kn gì liên quan đến shop này cho mình biết với. :)

2. leialiov

leialiov Youtube Master Race

em có 1 máy sony w350i, người ta gọi đến thì em ko nghe dc còn em nói thì người khác nghe, nên lúc chiều em có đem cái máy đến 1 tiệm để sửa, trông nó cũng đàng hoàng, ko lớn ko nhỏ, rồi người bán hàng bảo em là hư loa, giữ máy lại rồi đưa biên nhận bảo mai tới lấy máy rồi biết giá luôn, tự nhiên về tới nhà thấy ko yên tâm gì hết ... ra kiu lây lại thì nó bảo sửa rồi, cách có 30 phút à trong khi nó bảo em chiều hôm sau :(...trả 80k
    về nhà mở lên thì xài bình thường nhưng bao nhiu dữ liệu mất hết trơn luôn, hơi buồn thật nhưng điều em sợ là đt em bị luộc rồi phải ko mấy anh, nói chung em có nên bán nó đi đổi cái khác ko, sợ sau này nó trục trắc trong chuyện nhắn hay gọi gì ví dụ ai nhắn tin cho em mà ko nhận dc thì chết :(

mấy anh cho em ý kiến đi, có nên đổi hay ko :((
    thanks mấy anh nhiều lắm :(:(:(

3. W42sasserWorm

W42sasserWorm Mr & Ms Pac-Man

Sửa điện thoại, tối kị là sửa chỗ ko quen ko biết, một là nó lấy đắt, chỗ quen lấy 1 thì nó lấy 10. Hai là lớ ngớ, xem cái mặt thằng mang đi sửa chả biết gì là nó luộc đồ ngay, các bác rút cơm nguội.

Nhân đây các bác cho mình hỏi nhờ tí. Mình xài con K770i của Sony, mua lúc còn ở Pháp, giờ về Việt Nam rồi, đang muốn bán, đổi con khác, dế còn mới cứng, phụ tùng đầy đủ, hỏi các bác bán đc khoảng bao nhiêu ? Thanks trc.

4. lonelykiller_113

lonelykiller_113 Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi cho em hỏi k550i có cái jack nào mà có nút play stop next...với nút tăng âm lượng ko? giống cái jack của n73 ý :D Thanks nhiều

5. iamgod

iamgod Mayor of SimCity

có, mua tai nghe hpm82 ý, sang hơn nữa thì hpm90

6. lonelykiller_113

lonelykiller_113 Mr & Ms Pac-Man

hix khổ cái là mình chỉ cần cái jack chứ tai nghe thì mình lại hok cần,bạn có biết chỗ nào chỉ bán cái jack thôi ko T.T

7. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

mọi người chỉ mình chỗ down các game cho dòng máy SE W595 được không. Với cả cho mình hỏi cách chỉnh để lúc nghe nhạc có thể lắc chuyển bài được với :D

8. iamgod

iamgod Mayor of SimCity

game: tự kiếm trên google, game java trên mạng thiếu gì
    lắc: giữ phím walkman bên hông rồi lắc

mua cả bộ đi, hoặc lên se-cafe.net xem có anh nào thừa ko thì qua mà deal

9. xmen20100

xmen20100 Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi game của máy sony w960i (free) tải ở đâu

10. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

đây

11. _ChickenFat_

_ChickenFat_ Mr & Ms Pac-Man

mình hiện đang có khoảng 4t, muốn mua đt mới mà không biết mua cái nào, tính mua cái w760i mà nãy lên web uyenmobile thấy nó bán cái G705 4t 80k không biết là nên mua cái nào nữa! 1 cái thì nhều chức năng, kiẻu đẹp nhưng lại chỉ đủ tiền mua hàng xách tay thôi, 1 cái thì chính hãng kiểu dáng thì k thích lắm mà lại ít chức năng hơn!! Mọi người cho mình xin chút ý kến nhé :) mà mình cũng có 1 điều thắc mắc là tại sao 2 đt này ra cùng 1 thời gian nhưng G705 mà bên Uyenmobile lại rẻ hơn so với giá thị trường đến 3tr còn cái kia chỉ rẻ hơn có 200k
    link G705: http://uyenmobile.com/index.php?opt...productdetail&id_pro=363&id_cat=1&id_subcat=3
    link w760i:http://www.thegioididong.com/DTDD/Phone/0/21813/Sony-Ericsson-W760.aspx
    http://uyenmobile.com/index.php?opt...productdetail&id_pro=655&id_cat=1&id_subcat=3

Chỉnh sửa cuối: 16/2/10
  12. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Đơn giản là vì uyenmobile bán hàng xách tay không có bảo hành chính hãng nên rẻ hơn.
    Theo mình thì không nên mua G705 không mod miếc gì được, xài nữa vời, chup hình không đẹp mà nghe nhạc cũng không hay, tốt nhất mua 1 em C905 2nd xách tay hoặc C901 xách tay bảo đảm xài không hối tiếc
    Bác có thể qua se-cafe.net để tham khảo thêm, bên đó còn nhiều bác bán hàng 2nd còn thơm lắm
    Chúc bác mau mua được máy mới :D

13. _ChickenFat_

Nhưng mà k biết trên uyên mobile nó có luộc phụ kiện k vậy bác :D nếu đc chắc e mua lun thằng w705

Chỉnh sửa cuối: 18/2/10
  14. Holien

Sáng chạy ra uyenmobile định mua con w902 thì thấy bảo hết hàng từ lâu rồi, chán ơi là chán, thế mà trên web vẫn báo giá ầm ầm ảo ơi là ảo!

Ở tp HCM các bác biết chỗ nào bán w902 mới 100% full box chỉ cho mình với, máu em này lắm. :)

15. ♂ﮖhﮊп♂

♂ﮖhﮊп♂ Mr & Ms Pac-Man

W910i mà bị hỏng loa thì thay độ bao nhiêu hả các bác :(

16. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Thẻ nhớ tai nghe chắc bị luộc, còn sạc và pin thường là zin
    Bác có thể qua Phongcachmobile.com.vn xem thử xem, thằng này thấy bên sohoa.net giới thiệu dữ lắm mà chưa có dịp thử

17. Holien

Cám ơn bác, trang web trông có vẻ khá chuyên nghiệp, mình sẽ đi thử xem sao. Mà ko biết nó khai trương sau tết bao giờ nữa? :)

Cho minh hỏi thêm là cụ thể vụ w995 bị tróc chữ trước và sau vỏ máy là thế nào vậy nhỉ các bác? Cái này là do hàng đều hay sao? :-o

18. _ChickenFat_

chà thấy cái phongcachmobile search trên google theo cách bạn kia chỉ là pcmobile + lừa đảo thì k thấy có tai tiếng gì nhiều! Có vẻ chỗ này đc đây ^^ thanks bạn đã giới thiệu:D

19. Holien

Ngày mai (22/2) nghe bảo có khuyến mãi gì lớn lắm, thấy trên web ghi thế, bác nào ra múc thử ngày mai ko? Tớ ra khoảng 6 7h gì đó hi vọng gặp dc bác nào pro tí đi cùng an tâm! :P

20. Mr_GaVit

Mr_GaVit Youtube Master Race

cho tớ hỏi cách format thẻ nhớ trên máy w880i với :)