[HTC, Sony, Samsung, LG...] Hỏi đáp - Thảo luận

Thảo luận trong 'Mobile' bắt đầu bởi Senjuro, 27/9/08.

1. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Lúc đó sao không tháo máy ra sấy khô rồi đem ra hàng chứ còn bật lên với dùng tiếp mấy ngày nữa cơ à 8-}
    Tư vấn là tư vấn gì đây :))

2. dongcuaso0

dongcuaso0 Mr & Ms Pac-Man

tại vì lúc đó mình mới bắt đầu xài điện thoại mà :(( nên ko biết làm sao với trường hợp như vậy cả , mở lên thấy con chạy được là mừng quá rồi :( , tóm lại là cái điện thoại đó ko xài được nữa hả mọi người

3. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

Hết sức là nghiêm túc, bác nào có thông tin vui lòng chỉ em. Nhà nghèo ba má đông tiết kiệm xài lại điện thoại cũ là cuốc sách.

4. Niquitin17334560

Niquitin17334560 Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Cho mình hỏi chút, mình muốn thay màn hình HTC HD2 mà có sẵn màn hình mới dc thì ở HN nên ra chỗ nào thay, cho mình xin cái giá thay luôn :(

5. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Cái này đơn giản, bạn chỉ cần mua cable của con LG đó, sau đó đem ra mấy tiệm sửa điện - điện tử rồi nhờ họ chế ra đầu 3.5 là được.

6. My Own Way

My Own Way S.V.E.N Commander

^
    Giúp em với anh ơi, con N3110c của em dở chứng.. Lúc loading library bằng music player, đến 94% nó báo " NO MUSIC FILES FOUNDS". Mặc dù chạy lại ứng dụng máy bằng code rồi nhưng không ăn thua, format thẻ nhớ cũng thế..
    Giờ xử lý sao hả anh :-?

7. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Thử đổi thẻ nhớ khác xem có bị như thế nữa không, sau đó nói chuyện tiếp em ơi :D

8. Niquitin17334560

Niquitin17334560 Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Ai biết trả lời với :(
    ...................

9. trungfat51

trungfat51 Youtube Master Race

em có một con sony ericsson p990i cảm ứng các bác tư vấn cho em biết dùng phần mềm chat yahoo nào tiện và dễ dùng nhất

10. My Own Way

My Own Way S.V.E.N Commander

Đổi rồi nó vẫn thế chả rõ vì sao.. Em format cả thẻ nhớ rồi mà cũng không ăn thua.

11. Thích Bánh Ích

Thích Bánh Ích Mr & Ms Pac-Man

Đầu tiên , là tiền đâu ? :D Hiện mình có thể mua trong khoảng 4M đổ về ( có thể chênh lệch vài trăm ngàn ,ok ksao :D ) Hôm qua tới h có tham khảo trên tgdd , và lựa được vài con ưng ý .
    Yêu cầu của mình là :nhắn tin tiện lợi, nghe nhạc hay,xem film ngon, chụp hình tốt ( cũng k quan trọng cái này lắm , bt cũng dc nhưng phải có ) , lướt web tốt , có 3G , wifi ( k có k sao ) , có thẻ nhớ ( sure :cbkg070: ) , cảm ứng hay k cũng dc , điểm cộng sẽ là có bàn phím qwerty để nt.
    Hiện đang phân vân giữa 1 số loại , không biết nên chọn Nokia , Samsung hay LG nữa :-? Loại nào xài bền , xài tốt nhỉ :-s Anh em tư vấn giúp mình nhé , àh mình ở Hồ Chí Minh ( nói ra vì sợ có vụ chênh lệch giá cả giữa các miền :-? )

1 số loại mình đang chấm :

LG GT540 Optimus
    http://thegioididong.com/sieu-thi-dien-thoai-di-dong-lg,san-pham-42-9-22877-13,lg-gt540-optimus.aspx

LG Wink Wifi GT350i
    http://thegioididong.com/sieu-thi-dien-thoai-di-dong-lg,san-pham-42-9-22985,lg-wink-wifi-gt350i.aspx

Nokia 6760 slide
    http://thegioididong.com/sieu-thi-d...,san-pham-42-1-22303-13,nokia-6760-slide.aspx

Sony Ericsson J20i Hazel
    http://thegioididong.com/sieu-thi-d...m-42-3-22819-13,sony-ericsson-j20i-hazel.aspx

Samsung S5620 Monte
    http://thegioididong.com/sieu-thi-d...n-pham-42-2-22957-13,samsung-s5620-monte.aspx

Acer beTouch E110 ( cái này k biết ở VN có k :d )
    http://thegioididong.com/sieu-thi-d...n-pham-42-115-23005-13,acer-betouch-e110.aspx

Có ai xài loại nào trong đây chưa ? cho mình xin tí kinh nghiệm với :D

12. hyuga

hyuga Mr & Ms Pac-Man

Nên mua Samsung galaxy S hay đợi Samsung galaxy S II nhỉ :-?

13. Ryner Lute

Ryner Lute Donkey Kong Lão Làng GVN

Cho mình hỏi ở HCM ra đâu unlock X10 mini pro vậy :D

14. Thích Bánh Ích

Thích Bánh Ích Mr & Ms Pac-Man

ai có soft nào coi fiml mp4 và 3gp k cho máy LG 350i :| trên trang chủ nó nói coi dc 2 đuôi file nó , nhưng bỏ vào máy thì k dc :-ss

15. Varrix

Varrix Guest

Mình thấy cái LG GT350i xài êm lắm đó, nhỏ bạn cũng có 1 cái như vậy.
    Mình tính mua cái LG T300 Wink, dòng cảm ứng, thấy chức năng quá tốt so với giá tiền, mọi ng` cho ý kiến về con này với
    Hình:

16. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Khuyên chân thành là trừ mấy con dòng cao đang hot nhiều ng mua, thì đừng mua mấy con cảm ứng vớ vẩn của LG :D
    Ngay như con P500 cảm ứng cũng trồi sụt lắm :))

17. Varrix

Varrix Guest

Mình hiện đang xài con cảm ứng LG T300 Wink, thấy cảm ứng tốt, chức năng phù hợp với giá tiền :)
    mình muốn chat yahoo mà ko biết kết nối mạng, vậy phải làm thế nào ? mình coi thấy dt có hỗ trợ
    Và thêm nữa là thằng bạn mình nó cài GPRS chat chit trên ola thoải mái mà mỗi tháng chỉ tốn có 10k vnd, nhưng nhỏ bạn thì lại nói 10-15k vnd/tháng tiền phí, còn tiền mình xài là tính theo kb nữa ( nó bồi thêm 1 câu, 1 tháng tốn khoảng 60k cho chat ) ko biết có thật ko, mình nào giờ xài mobile ko có kết nối mạng ( gà mà :P ) mọi người chỉ giúp với nha :)

18. darkmega31

darkmega31 Mario & Luigi

trước xài Viettel ĐK gói D50 chat tẹt ga =.=

còn kết nối mạng thì phải nói nhà mạng nào để mọi ng bik chứ:|

---------- Post added at 06:39 ---------- Previous post was at 06:36 ----------

bỏ đúng định dạng file vào máy ko:| máy báo thế nào:|

19. Nouvou

Nouvou Dragon Quest

anh nào cho em hỏi, em sài con sn w890i em dùng ebook từ điển nhưng bị lỗi font cách đọc tiếng anh , ví dụ âm e bẹt, có anh nào bày cho em cách làm cho nó bình thường với, :((

20. phuclaai

phuclaai T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

cho em hỏi. ở VN đã có ai dùng qua con Xperia play chưa, cho em xin ý kiến, trông con đó cũng hấp dẫn :x