Hướng dẫn cách Patch file ISO/CSO cho game yêu cầu FW 5.55 - 6.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi MinhBao92, 26/10/09.

1. qweasd2007

qweasd2007 T.E.T.Я.I.S

thank bác kitan đã chỉ dẫn , bác có file eboot của Grand Turismo cho em xin , up lên host nào cũng ok, down mấy bản đã patch rồi mà ko cái nào chạy đc ,:(

2. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

Máy bạn đang xài CFW nào ,loại 1k 2k hay 3k ?
    Mình đang xài 1k CFW 500m33-6 exchange done hết các game và chưa thấy cái nào làm đơ máy cả.Nếu máy bạn là 2k 3k thì xin lỗi,ngoài tầm kiểm soát của mình.

Đã tìm file Eboot khắp nơi nhưng ko gặp ,đó giờ người ta UP toàn là Eboot đã Patch ( đợt Decrypt mới up Eboot chứ ai mà up Eboot ko lên làm gì )

Bạn lấy file Eboot đã ExDone của mình rồi mở UMDGen kéo vào rồi save lại, xem có giải quyết dc ko.Nếu ko thì nhờ ai còn sourch game GT gốc trích riêng file Eboot cho bạn.

Các file đính kèm:

• EBOOT.rar
      Kích thước:
      1.5 MB
      Đọc:
      12
  3. tuanhuyen

tuanhuyen Youtube Master Race

tui khong co ban nguyen goc nhung co ban Gran Tusimo tren 5.00 m33 ,vi may tui dang chay 5.00 m33 -4 choi good

4. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

xài GEN-B dùng cái này có đc ko và tắt plugin là tắt lúc patch game hay tắt lúc chơi game ?

5. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

Tưởng cái này trôi vào dĩ vãng rồi chứ...

Gen B vẫn dc bạn ạ và nên tắt Plugin trước khi patch...

Vấn đề Plugin do thẻ là chủ yếu,bạn patch ko dc cũng do game 1 phần và 1 phần quan trọng :

- Nếu tắt máy ko đúng cách ( lúc đang kết nối với PC nên tắt biểu tượng cổng USB dưới thanh bar ) sinh ra những file ko rõ dung lượng,files,folders với chữ tối nghĩa.Nó ko phải virus nên bạn ko bao giờ diệt được do Windows ko hiểu FILE (rút nhanh USB hay bấm X/O để exit nhanh rất dễ bị dính chưởng) .Trong trường hợp này bạn chỉ còn cách FORMAT lại thẻ mới ko phát sinh những lỗi ko mong muốn ( Game,Hb kể cả Plugins tự tắt và treo là do nó).
    - Còn lại là virus nhưng KO gây chuyện lớn đáng kể so với ở trên.

Chắc chắn với bạn 1 điều là muốn thẻ chạy smooth phải format ngay nếu gặp tình trạng đó và luôn tắt đúng cách khi PSP connect PC .Xong chuyện thì patch khỏi còn đơ nữa đâu,bảo đảm đấy \m/ ......À!! nhớ backup save lại nhé :|

6. mtpc4s9

mtpc4s9 Mario & Luigi

- Thank bạn rất nhiều phần mềm này quá hữu ích nhờ nó mà con gà vi tính như tui cũng patch thành công, thank bác rất nhiều
    - Đã cộng rep thay lời cám ơn