Hướng dẫn cách tạo AION Private Server, đơn giản & nhanh...

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi KCobra, 14/11/11.

1. Arthur013

Arthur013 Youtube Master Race

chủ thớt cho mình hỏi cái này: client update mới nhất 3.5 thì cách làm tương tự hay sao bạn, đã thử nhiều cách trên elitepvpers nhưng ko thành công.
    nếu làm đc thì phải chỉnh như thế nào để nó match với v3.5, vì mình ko tìm đc bản emu nào hỗ trợ client 3.5 hết.
    hiện mình đang xài tạm emu Novo's EasyAion Emulator, mà hình như nó chưa hỗ trợ 3.5.
    ko biết có ai đang xài client 3.5 mà đã tạo thành công server chưa, nếu có xin hỗ trợ giùm. cảm ơn nhiều...

2. dark_slayers

dark_slayers Donkey Kong

hiện tại thì chưa có emu nào hỗ chợ client 3.5 đâu, đang có nhóm aion finish thì bọn nó đang hoàn chỉnh emu nên chưa ra bạn cố đợi đi vậy :D

3. Arthur013

bác nào có bản 2.7.0.1 share link down với. toàn client mới chẳng làm đc gì. dạo lòng vòng mấy site khác thấy chúng nó toàn xài 2.7???

4. Arthur013

5. Arthur013

bác Slayer có nhắc đến Aion-Finish, mình tìm đc web của họ, theo thông báo mới thì core mới (rev899) đã hỗ trợ client 3.5, mình đã setup đầy đủ database,navicat,mysql, nhưng tới đây thì chết máy:

- - - Updated - - -

xin lỗi vì double-post, nhưng mình ko thấy nút edit đâu hết cả, ad đừng xóa post tội em. mình chỉ muốn hỏi là có ai biết lỗi này là gì và sửa = cách nào

6. Arthur013

ai có bản client cũ hơn ko cho xin với.

7. Arthur013

có cần phải downgrade folder bin ko, mình đang có vài cái bin,3.0.0.0/3.0.0.8/2.7.0.1 --- mình cũng đang có 2 cái emu chạy đc 2.7.0.1, cái còn lại là Aion-Finish, chạy client 3.0.x.x và 3.5 ( cái này bị lỗi java thì phải , chắc tại lệch version so với bản trong máy-mình chạy win7 32bit,4gb,core i3, java 1.7- lỗi thì mình đã post screenshot ở trên rồi, ai có biết cách sửa/sửa như thế nào xin chỉ giáo)
    database/sql/navicat đều đã setup xong, ko bị lỗi (LGS.bat vẫn thông báo successfully connected to database sau đó báo lỗi java ko chạy tiếp)
    mình ko có nhiều tg để onl nhiều nên muốn setup server offline chạy trên máy để tiện chơi, đỡ tốn tg.
    Đang cân nhắc downgrade folder bin để thử tiếp nhưng chưa dám vì sợ hỏng game, nên post đây xin ý kiến và kinh nghiệm của những ai đã setup thành công server.

8. Arthur013

cảm ơn vì đã giúp đỡ, đã chạy đc server nhưng gameserver.bat báo lỗi: connection with loginserver lost...
    ai biết sửa lỗi này ko

9. Arthur013

ai có teamviewer ko, giúp mình cái,

10. dark_slayers

dark_slayers Donkey Kong

thiết nghĩ bạn nên cài lại 3.0 đi hoặc đợi bọn nó ra emulator cho 3.5 thì hãng dùng, hiện tại mình đang chờ cho nó có emu 3.5 rồi xài, 3.0 vọc chán rồi :)

11. Arthur013

bạn có emu 3.0 à, share mình link down dc ko, mình có bin32 của 3.0.0.8 rồi.

12. blue261986

blue261986 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi máy mình đang có client 3.5 AIon và mình đang chơi bản chính thức NA. Nhưng hiện h mình cần tạo server offline để test 1 số char khác... Nhưng mình down client ở trang 1 về thì nó báo là repair or remove àh. Mọi người có nguyên client down sẵn luôn ko ? CHo mình xin link ... Thanks

13. blue261986

blue261986 Mr & Ms Pac-Man

Sao mình chạy đến đoạn mở file .bat thì nó hiện bản thông báo Aion[1024] Failed to initialize the game àh... Chỉ giúp chỗ này với . Thanks

14. consocmap

consocmap Youtube Master Race

tui cung bị i như ông ,
    này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

15. Arthur013

lỗi này mình bị dính rồi,
    1 là do bạn nhấp nhiều lần, nó chạy liên tục nhiều file aion.bin nên sẽ báo lỗi đó,
    2 là do java ( thường là không đủ memory cho nó chạy, nếu bạn bị TH này thì chủ thớt có đề cập đầu topic rồi nha bạn.)
    nếu bạn chỉ nhấp đúp 1 lần mà nó bị zậy thì chắc là do java, còn không thì mình chịu, máy mình lúc đầu chỉ quanh quẩn có 2 cái đó, không bị gì thêm, client chạy bt.
    bạn có thể tham khảo vài trang sau đây, có thể họ giúp đc:
    http://www.elitepvpers.com/forum/aion/
    http://forum.ragezone.com/f585/
    đây là 2 site community lớn chuyên về mấy việc giống như vầy. riêng elitepvpers thì tập hợp đủ thứ từ hack,cheat,bot cho đến private server development rất nhiều game online khác nhau ( có cả aion dù game này họ chưa làm nhiều), site này có nhiều hướng dẫn và tools cho aion. nếu site ra tiếng đức thì nhấp lá cờ US ở góc trên bên phải màn hình, nó sẽ load trang tiếng anh cho bạn. à mà cả 2 site này đều bắt buộc bạn phải đk free member mới cho download nhá.
    quên, bạn đừng down mấy bản emu cũ trên elitepvpers chi, chúng nó cũ mèm rồi, không tương thích với 3.0 trở lên đâu. từ 2.7.x trở xuống thì may ra.:D

chúc bạn chạy thành công server. gl!

- - - Updated - - -

Aion phiên bản cũ hơn thì h theo mình nghĩ là link die gần hết rồi, rất may mới tìm dc link down bản cũ mà còn tốt. sao bạn ko thử replace folder bin32 của 3.5 với bản mà bạn muốn chơi
    bin32 v3.0.0.8: http://www.mediafire.com/?dyq34ch8tdp9jjl
    bin32 v3.0.0.0: http://www.mediafire.com/?mm1o738caodb05b
    bin32 v2.7.x: http://www.mediafire.com/?t97f0m5xcr0mfrk
    mình có thấy vài bản private server của aion vn chạy 2.5 nữa, bạn có thể tìm và down client đó về vọc (mình không nhớ rõ site nào, chỉ nhớ thoáng qua)

- - - Updated - - -

bạn chơi cụm NA hả? server nào vậy, mình ở Tiamat, nếu chung báo danh nhá.:D

- - - Updated - - -

à quên, mình bên Elyos, đang chơi Glad.

16. bzbz

bzbz Youtube Master Race

Mình cũng chơi Tiamat, Elyos nè. Tên acc là gì, để mih add vô, mà mình mới chơi thôi

17. Arthur013

Server Tiamat, Templar lv20 - Diarnnuid, Glad lv 31 Arturias, Soccerer lv 26 Arniel, Ranger lv23 Sentria, đang chơi thêm 3 glad nữa, phấn đấu kiếm coin mua đồ xài.
    nếu add con Glad lv31 thì mình trong legion Sins Of The World.
    Bạn lv mấy? chơi class gì? còn ai chơi NA-Tiamat nữa ko?

- - - Updated - - -

uhm, mà bạn sửa đc cái lỗi đó chưa?

18. bzbz

bzbz Youtube Master Race

Twinkiss lv 10, cleric lv 13, con cleric chả nhớ tên j, mih với 1 đứa bạn nữa đag chơi

19. tuanmobilephone

tuanmobilephone Youtube Master Race

222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222

- - - Updated - - -

ban nào có thể huong dan minh chơi aion dược ko?mình tích lắm ma ko biết lam sao dế choi.?cai mãi mà ko duoc.ai biet lien hẹ minh tuâ[email protected]

- - - Updated - - -

[email protected] nheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

- - - Updated - - -

thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

20. bzbz

bzbz Youtube Master Race

có bài hướng dẫn cài đặt rồi mà bạn,bạn chịu khó xem lại ở mấy topic kia nhé