Hướng dẫn cài đặt The Sim 2 đầy đủ chức năng dùng Crack bằng Daemon toolz

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi tienongduhi, 18/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

2. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

tui có lầm đường lạc lối đâu thế mà vẫn ko được nìa ??? mới Install cái game này lại xong ::( thế mà vẫn chứng nào tật nấy àh !!!

3. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Khó khăn nhỉ, cho mình hỏi bạn đã đổi tên của ổ ảo trùng với tên của ổ khi cài THE SIMS 2 chưa. VD: bạn cài SIMS 2 từ ổ thực là ổ D:, nếu bây giờ bạn mount cái file giả của disc 1 vào ổ ảo mà ổ ảo là ổ E: thì hiển nhiên nó sẽ báo lỗi như vậy. Do đó bạn phải làm cho ổ ảo có kí tự D: thì mới được.

Cách làm:
    - Win98: bạn kích phải chuột vào My computer chọn Properties, chọn CD ROM Driver, chọn ổ thực cài THE SIMS và kích phải chuột/Properties, chọn Ending và Begginning letter là ổ F: chẳng hạn, sau đó làm tương tự với ổ ảo nhưng bây giờ chọn Beginning và Ending là ổ D: (kí tự ổ cài the SIMS). Khởi động lại và chạy game.
    - WinXP: bạn vào hộp thoại RUN, gõ diskmgmt.msc, chọn ổ thực kích phải chuột/Change Driver Letter and path, rồi chọn một kí tự nào đó, ví dụ F: chẳng hạn, rồi cũng làm tương tự với ổ ảo nhưng nhớ chọn kí tự cho ổ ảo là D: nhé.

Hơi rắc rối nhỉ. Cách làm đỡ rắc rối nhất là bạn rút béng cáp ổ thực thì kí tự của ổ ảo sẽ trở về thành kí tự của ổ thực. Khi dùng đến ổ thực thì lại gắn cáp vào (hoặc bạn disable trong CMOS)

Còn bạn nào đã crack no_cd mà muốn lấy lại file sims2.exe nguyên gốc thì các bạn cứ lấy trong file compressed.zip ở CD#4 mà không cần mất công cài lại đâu. Dùng bất cứ chương trình nén file nào mà lấy cũng được.

Các bạn có thể đọc thêm thông tin về cái này ở đây

Chúc các bạn thành công. Chứ vì một game mà khổ thân quá.

4. lamthanh

lamthanh Youtube Master Race

theo bạn nói thì tui đã đổi cd ảo đúng theo tên của cd thật là E:\ rồi còn cd thật thì cho qua kí tự khác là G nhưng khi chạy thì máy treo luôn không biết là lổi gì hả bạn???

5. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Có lẽ bản Direct X9c của bạn chưa được cài đúng. Bạn thử bỏ tính năng Auto Securtity của WinXP sp2 xem sao. Máy tính của bạn có đủ cấu hình không vậy?

6. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Tôi làm được rồi, thanks bác tienongduhi. Trước đây tôi chơi bằng cái Crack trên Sim 2 thì nó bị giật liên tục. Sau khi làm các cách trên thì Sim 2 của tôi chạy mượt lắm. Các bạn làm thử đi :D :D .

7. fantasy_11G

fantasy_11G Youtube Master Race

cho mình hỏi thế làm theo cách này thì trong khi chơi mình có thể sử dụng hết được mấy cái tools để xây nhà được không vì lúc đầu cài thì hình như là không xây nhà được đúng không...

8. Seifer1985

sao mà hay thế :whew: đến giờ tui vẫn chưa đâu vào đâu ngay cả cách chuyển đổi ổ đĩa ảo thành E là ở cài The Sims vẫn ko xong :-s Có bác nào làm xong roài thì xem lại toàn bộ quá trình roài viết 1 bài ngắn gọn lại cho tui làm lần nữa xem hix hix :whew:
    Ừhm dzới lại bác có xây nhà được ko ??? chủ yếu là cái nì ::(

9. luckybill

luckybill Youtube Master Race

nhưng mình đang xài crack cũ, vậy muốn cà crack mới thì phải bỏ crack cũ mới xài được hả,

10. Seifer1985

Chép chồng cái File EXE mà được nén trong CD4 như bác gì nói đấy ! cái đó là File Sims 2 gốc chưa có Crack no-CD !!!
    Sau cùng thì cũng thành công cám ơn mấy bác nhiều lém :D nhìn thấy cái cột để xây tường mà mừing mún khóc lun áh :p roài quên cái topic này đi tiến vào box thảo luận nào !!!! :D

11. tienongduhi

tienongduhi Youtube Master Race

:) cheers :)
    bước cuối cùng là quan trọng nhất đó :p phải click 2 click thật nhẹ nhàng và khéo léo vào biểu tượng The Sim 2 thì mới chơi được. Còn không thì không được đâu [-(

12. Seifer1985

kekeke tui cũng khéo lém mới vô chơi được đấy chứ kakaka chẳng có bị gì cả chẳng wa là tại vì cái quỷ Daemon tool của tui Version của nó cũ bà mẹ làm mò từ trưa đến giờ ??? ::( bực thiệt !
    Nhưng mà còn cái vụ chơi nhanh hơn thì chắc phải xem lại áh :D Tui thấy chơi bảng Crack no-CD dzới lại bang Image này chẳng có cái nào nhanh hơn cái nào cả ::(

13. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cám ơn bạn tienongduhi, mình đã làm thử và chơi được lun, kể cả phần xây nhà và save. Nhưng có điều cái này làm thì khi hiện ra màn hình khởi động sẽ hơi chậm hơn so với cái crack no cd đó !

14. Warknight118

Warknight118 Mr & Ms Pac-Man

có ai cho tui cái link khác để down cái deamon tool về ko,chứ cái ở trang đầu vị block rồi......thank!

15. JEDI Light

JEDI Light Youtube Master Race

Sao tui cũng làm như mấy bác mà vẫn chơi không đươc vậy. Khi chạy máy hiện thông báo là : " The application has crashed. The application will now terminate " rồi tịt luôn chứ chưa vào được trong game nữa, làm sao để khắc phục bây giờ?

16. chipchipchip1904

chipchipchip1904 Youtube Master Race

neu ban choi the sim 2 ma khong co cảd 3d hinh nhu la khong choi duoc binh thuong ban vao tsbin copy file the sìm ra ngoai roi nhap chuot phai chon propeties o cho hang tảget thi danh "-w" nho co khoang trang voi chu cuoi cung roi choi tren man hinh window hinh hoi xau mot chut nhung choi tuyet lam

17. zhouyumin

zhouyumin Youtube Master Race

vậy cái crack này có làm việc tốt ko ? down về mà xài ko được thì tốn tiền lắm đó (dial-up mà) !

18. tienongduhi

tienongduhi Youtube Master Race

đã bảo là 100% work muh
    cái crack dialup down mất 5 phút / ADSL 1 giay o.O

19. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cho mình hỏi tiếp nè, nếu sai khi mình đã crack và đã chạy được thì có thể Unistall cái Daemon kô, để lại ở máy choáng chỗ quá ><

20. CizenBamba

CizenBamba Dragon Quest

Tui làm chính xác theo bài đầu tiên , kết quả : chơi đc bình thường , xấy nhà , mua đồ thỏai mái , đâu cần change Drive letter gì cả
    Cám ơn bạn :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.