Hướng dẫn Cài đặt The Sims 2 Full bằng hình ảnh cho lính "siêu mới" !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Cuongvndn1, 1/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. namjon

namjon Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bạn không cần cài theo thứ tự các bản exp đâu bạn à, chỉ cần bản chính còn các bản exp thì thích bản nào bạn cứ cài bản đó và chơi thôi. Mà mình khuyên bạn nên cài hết vì bản nào cũng có thú vị riêng của nó cả ;))

2. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Mình lâu nay bận nên hiếm khi ghé vào diễn đàn.
    Các hình ảnh mình dùng được share tại Photobucket, là acc free, trong khi mình thấy có khá nhiều trang web mượn bài này để hướng dẫn các bạn khác, nên cứ gần cuối tháng là bị hết bandwidth :). Vì vậy đến đầu tháng là sẽ bình thường lại thôi.
    Mình rất vui vì bài viết của mình được nhiều bạn cũng như nhiều nơi hưởng ứng, chỉ tiếc là hay hết bandwidth thôi ^^!
    Bạn có thể download các bản mở rộng của sims 2 ở đây:
    http://www.mediafire.com/?sharekey=577218c6901e17583ecce195d582e33646e151d3e57756bd
    Crack các bản ở đây :
    http://www.mediafire.com/?sharekey=577218c6901e1758680b08fdbbc37f8d7a85428c28af690c
    Các bản đó không phải hoàn toàn do mình up lên (các bản của mình thằng em xóa hết rồi :( ) nên có thể có các bản bị hỏng khi cài đặt! Trước mắt mình mới cài bản NightLight và phát hiện bị hỏng file Compressed.zip, mình đã dùng phần mềm và sửa được rồi, mình sẽ up lên sau:)!

3. am0m

am0m Youtube Master Race

em không cÀI ĐC DEAMON TOLLS ANH ƠI.NÓ CỨ BẢO LÀ KHỞI ĐÔNG LẠI.MÀ EM KHỞI ĐỘNG LẠI CẢ CHỤC LẦN NÓ VẪN BẢO THÊ.:|

4. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

1 số bản build trên Wins 7 bị tình trạng này, bạn có thể crack bằng cách chép đè file .exe :].

5. am0m

am0m Youtube Master Race

em mới down bản open for business.mà đến công đoạn cho CD 4 vào lại không đc??em cho CD vào như chẳng có công dụng gì ý.bâm "OK" liên tục mà nó vẫn thế.em có đọc 1 topic nói về cái cái này.anh ý bảo là do cài đè file,nhưng mà em làm theo thì không đc:((:((:((.số em xui quá:((.các anh ơi giúp em!!:((

6. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Bạn xem lại thử đĩa TS2 CD4 có bị hư gì ko ,lau chùi rồi bỏ vào update ,post câu hỏi ở 1 topic là đủ rồi

7. akino257

akino257 Youtube Master Race

mọi người cho e hỏi sau khi download file CRACK the sims 2 Apartment Life trên trang web gamecopyworld.com về rồi làm gì nữa ạh?e down về giải nén rồi nhưg vẫn k biết cách nào đọc đc những file ở trong đó(đuôi file là mdf,mds...):
    e dùng DAEMON tools mount tới đường dẫn file đó nhưng nhưg k thấy nó đâu hết?làm sao bây h:(?nếu ai có link download hay cách crack nào hiệu quả thì cho e với ạh...tks nhiều...:(

8. akino257

xin nói thêm là e đã download,mount và cài đặt xong xuôi cái Sims AL rồi ạh...nhưg nó hiện ra cái này:

nên e nghĩ là cần phải crack nữa mới chơi đc...mong mọi người giúp dùm ạh:(:(:(

9. Tehmango

Chỉnh sửa cuối: 16/1/10
  10. akino257

@themango:thank bạn nhiều nhưg sau khi mình thử download cái file crack bạn post về và extract xong thì nó hiện ra cái này:

mặc dù mình đã làm theo yêu cầu của nó,mò mẫm đi search trên google & download cái DirectX 9 j đó về(và cả DirectX 10 nữa-hình như đây là bản lastest) nhưg cũng chẳng ăn thua,khi extract xong vẫn hiện ra cái bản ở trên:( .bạn có thể giúp mình giải quyết vấn đề này đc ko:-s,xin cám ơn bạn trước:(

11. Tehmango

Bạn cài driver cho card màn hình đi bạn :)

12. akino257

là sao bạn?cài driver cụ thể là ntn?mình rất dốt ở mấy khoản này nên nhờ bạn chỉ dẫn rõ hơn 1 chút...:D

13. AzuriVN

Bạn gõ dxdiag, vào tab Display, xem thông tin về VGA của bạn ở đó.
    Sau đó lên trang chủ của hãng SX VGA của bạn, down driver mới nhất về :].

14. akino257

mình làm theo bạn hướng dẫn,nó ra cái này:

bây h mình phải làm j với mớ thông tin này nữa bạn:-s?nói thật là mình mù mờ mấy cái này lắm...:( giờ mình phải vào đâu để download cái j về nữa?máy mình là Dell Inspiron 1545...

15. AzuriVN

Bạn lên trang chủ của Dell, tìm Driver VGA cho dòng máy của bạn.

16. akino257

sao mình tìm nát cả buổi mà chả thấy link download nào có tác dụng cả:(( có ai giúp mình đc k:-s:(?

mà cài xong chắc chắn là sẽ chơi đc hả bạn:(?

17. AzuriVN

Bạn đọc Series dòng máy của bạn ra, mình tìm giúp cho (_ _!).

18. akino257

máy Dell Inspiron 1545,serial number là J9F9XJ1,bạn tìm giúp mình ha:D.Cám ơn bạn trước.

19. Glutony

Glutony Youtube Master Race

Glut đã cài sims 2 org + exp university theo chỉ dẫn có trong box the sims thì đều ổn. Nhưng khi cài tới bản exp Night Life thì lại gặp sự cố khó ưa ==, cứ dc 50% là nó báo :"A problem occurred when trying to transfer the file 'TSData\Res\3D\Sims08.package' from the media. Retry or Cancel?". Vậy lỗi trên là gì? Và làm thế nào để fix lỗi trên ạ?

20. AzuriVN

Link nè bạn:
    [spoil]http://support.dell.com/support/downloads/driverslist.aspx?os=WLH&catid=6&dateid=-1&impid=-1&osl=EN&typeid=-1&formatid=-1&servicetag=&SystemID=INSPIRON1545&hidos=WLH&hidlang=en&TabIndex=[/spoil]
    Nhớ chọn hệ điều hành đúng nha bạn.

Lỗi trên là do nguồn cài đặt từ đĩa hoặc source bạn download về bị lỗi rùi.
    Nếu là đĩa thì lấy ra chùi rồi thử lại, nếu ko đc thì ra tiệm đổi đĩa khác.
    Down trên mạng thì bạn kiếm link khác.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.