Hướng dẫn cài Themes + Backup Flash !!!

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ong_chu_net2, 2/9/07.

1. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Kiến thức trên net đa phần toàn là đi học của nhau , đi search trên google , forum hay nhanh nhất là xem read me mà tự hiểu , hiểu rồi thì diễn đạt lại theo cách của mình lên forum cho những ng` khác gặp khó khăn trong việc đọc hiểu và làm theo cái read me . Nói thật , ai mà xem read me cũng tự hiểu mà làm theo perfect thì chắc cũng chả cần forum làm gì . Mà thằng nào cho việc đi làm theo read me là ăn cắp thì về tự soi gương xem mình bảnh đến thế nào mà to mồm thế ? Đã ăn sẵn người khác , đầu óc giới hạn ko hiểu thì thôi còn to mồm , thối lắm ! Hay là giỏi đến mức mở cái soft hay homebrew ra ko cần read me cũng cài đặt sử dụng được nhỉ :)) . Giấy xin chữ kí của tôi đâu rồi nhỉ :)) .

_Tất cả những bài gây war hay offensive tiếp diễn trong box sẽ đc xử lí mức cao nhất , và tôi nói là làm . Tỏ ra mình là người có cái đầu 1 chút nếu muốn đc ng` khác tôn trọng đi !

2. DevilX

DevilX T.E.T.Я.I.S

Về cái phần này thì có anh đây :'>. Sẵn sàng cho em chữ ký!

3. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Đố anh xài được pandora battery mà ko thèm xem read me :'>

4. banda

banda Persian Prince

Oái! Ghê quá nè:D.Tớ hỏi tí: Làm cách nào để mình có thể thay theme ngay trong menu của PSP luôn.Tức là vào setting, theme là có thể thay các theme khác nhau í.
    _Cách làm của Ông chủ chỉ thay được từng theme mỗi lần thôi.Hình như cách làm để thay theme ngay trong menu là bỏ theme vào trong thẻ nhớ chứ ko phải cái tích hợp sẵn trong máy.Nhưng ko biết cách làm, ai bày với.

5. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Bố mẹ chúng mày ở nhà tao biết toàn người lớn tử tế mà sao chúng mày ko học, học toàn cái mất dậy ở đâu thế? Mấy thằng vô học dậy chúng mày cái kiểu học hỏi này và bảo chúng mày : "đây là kiểu học hỏi tử tế nhất rồi đấy" à? ::(

Thôi, suy cho cùng có chấp thì cuối cùng chúng mày cũng giở giọng cùn của mấy đứa ít lí lẽ ra thôi, nên từ bài này cho chúng mày về nhất. Tao ko đôi co nữa...

Về mà học những gì bố mẹ chúng mày dậy ở nhà đấy, đừng ra đường học của mấy thằng ăn cắp rồi tưởng thế là hay ::(.

Bạn có thể search 1 Plugin có chức năng làm được việc này là : Cxmb

Cách làm thì bạn cũng có thể search luôn. Vì file này thường ko đi kèm readme. Và tất nhiên là bạn ko thể tự mò được rồi ^_^.

Cứ tự làm đi, nếu khó thì post bài mình chỉ, chú ý đừng copy nhiều font vào nhé, lỗi tương thích đấy, ko như chép thẳng vào Flash đâu ... Nói chung là dùng rồi sẽ thấy nó có vài khuyết điểm, nhưng thực sự nó là plugin hay đấy. ::)

6. banda

banda Persian Prince

Oạch! Vừa xài thử cái theme Ultimate Blue III, đẹp cực, tiếng động, font, biểu tượng lúc bật máy (có người đọc chữ PSP nữa:o), vào game khác hẳn hoàn toàn.Chắc khỏi thèm mấy cái theme khác quá:D.

7. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Theme này mình thấy bình thường.
    Bạn dùng thử mấy theme ở consolespot.net ấy (trước là evolvexmb), nó đổi hoàn toàn phong cách của PSP đi cơ. Từ cái sóng (wave), đến vị trí sắp đặt, biểu tượng, gameboot, âm thanh... nói chung là tất tần tật, cảm giác như PSP mới vậy ::).

Đây là thú vui vọc themes đấy ^_^...

8. DevilX

DevilX T.E.T.Я.I.S

Bớt chửi lộn đi ông chủ ơi, rối hết rồi. TOPIC này mà bị lock là phí lắm.

9. banda

banda Persian Prince

Người ta đã quên rồi, lại còn khơi ra làm giề:)).
    _@ Ông chủ: Sao ko post bên này luôn cho gọn, tập hợp các theme đẹp luôn cho anh em.Tìm mãi bên đó chả có cài nào ra hồn, thua cái của tui nhiều mờ.Được cái sắp xếp thôi chứ ko đẹp tẹo nào.Ai có cái theme nào đẹp đẹp thì post lên luôn.Topic theme mà cứ chỉ qua forum khác hoài, mệt chết:D.

10. mtpc4s9

mtpc4s9 Mario & Luigi

- Xin hỏi tôi dùng bản 3.81 M-33 thì cài thêm đuôi ptf thôi phải ko hay đuôi nào khác cũng được vậy?????

11. shizenx

shizenx Donkey Kong

lại moi rác lên rồi bó tay với ông này................

12. bboydc

bboydc Mr & Ms Pac-Man

anh có thể dạy em cách cài theme cho psp slim fw 3.6M33 không
    nếu đc. em xjn thanks anh nhiều

13. jayChouF3

jayChouF3 Mr & Ms Pac-Man

Hic cho em hoi sao em ko thay font no nam o dau het vay

14. thangbeo89

thangbeo89 Mario & Luigi

cho hỏi mình dùng theme ctf thì thấy rất đẹp và hay,ko lo sợ đụng vào flash0...nhưg mà nếu muốn chuyển theme về ban đầu í thì chuyển như nào hả bạn...

15. qwertaaaa1

qwertaaaa1 Youtube Master Race

vjk cạ Bonus deo hju? j` ca?
    vua xoa dj may caj folder trong FLASH1 thj lai copy trong cạ fojder FLASH1 la the nao ??????:-/:-/:-/

16. LạcMốc HộtLép

LạcMốc HộtLép Mr & Ms Pac-Man

WTF? nói tiếng mọi à

có biết nói tiếng việt nam ko :o

17. cyberbrain

cyberbrain C O N T R A GameOver

Sao lại đi moi rác lên để spam thế này,hết việc à ?

18. nhandtu

nhandtu Youtube Master Race

các bác càng tranh luân thì anh em được học hỏi thêm nhiều thứ , thank các bác

19. nhokgame

nhokgame Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi muốn coi cài máy thì vào đâu của PSP vậy? vi dụ như FW nè vì muốn cài thêm như ko biết máy ra sao mà cài hoài ko được.::(