Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField !

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

failed in control group là do sailor không đủ level để xài chiếc tàu đó. Không nhất thiết phải lv 15 mới ra area7 mà lv nào ra cũng được.
    Tui cũng xài ADSL của FPT mega home mà đâu thấy lag đâu.Giờ nào chơi cũng ngon cả.
    To hatuan: cái bảng hướng dẫn đó chỉ cần sửa lại cái địa chỉ là đưỡc rồi
    www.trainworld.org --------> www.trainworld.us

2. Rossi002

Rossi002 Youtube Master Race

Fail in control còn có 1 nguyên nhân nữa là đã quá tải trọng của tàu nên bỏ thêm sailor vô ko được.

3. wizard1710'

wizard1710' Guest

Làm sao mà bắn thủy lôi được vậy. Bài hướng dẫn viết về thủy lôi nhưng ko chỉ cách bắn. Tác giả cần bổ sung một chút nhé.

4. tuan679

tuan679 Youtube Master Race

Toi Choi Ne, Ma Sao Ko Vo Phong Duoc, Ao Chi Tôi Vo Phong Voi, No Toan Báo Phong Day Hay Dang Choi Ko A, Lam Sai Biet Phong Day Và Phong Dang Trong

5. Rossi002

Nhìn cái số người dưới tên phòng đó,VD:20/48 có nghĩa là 20 người trong phòng và số người max có thể vào là 48.Nhưng thường thì chỉ khoảng 12-20 người là nó close rồi.
    Phòng đang bắn thì có tên là "Battle" bằng chữ màu tím(ko vào được).
    Bữa nay mới biết có cái vụ xem tỉ lệ thắng của mình ( gõ /who <tên mình hoặc tên bất cứ ai đang online> ).Xem xong thấy tỉ lệ thắng của mình có 49% :(( ,chắc tại bắn dở quá =)).

6. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

y ẹc ông o nói tui cùng o biết
    tui chỉ biết là right vào cái list của RADIOMan ( ten của 1 nguoi nào đó . là biết chúng có bao nhiểu trận thằng và THUA )
    còn tui muốn xem tui thắng hay thua :(( ( tự xem o dc , phải nhớ 1 người đó xem = cách trên )

còn lenh65 nào nữa o . báo 1 lần luôn đi ^_^

up up up more more

7. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

oh oh, ko vô room được còn có 1 nguyên nhân là do bặn chưa lắp FCS, nếu ko kiểu gì hoặc bạn vô room đã tạo sẵn hoặc tạo room mới !
    còn cách bắn thủy lôi thì, thứ nhất phải lắp thủy lôi , mua đạn cho thủy lôi, vô battle, ấn phím T chọn chế độ bắn thủy lôi, ấn phím Space để bắn thủy lôi, ngoài ra các phím, H, N, F4 cũng rất cần đề biết :

H : thủy lôi đi nhanh , nhưng nổ sớm
    N : thủy lôi đi rộng .
    F4 : chọn giữa các chế độ bắn, quan trọng nhất là chế độ Gradual , bắn từng phát 1, còn 2 chế độ còn lại bắn 1 lúc tất cả các súng !

Khi nào có tàu Quốc gia, thì hãy tập sử dụng ngư lôi !

8. Warheit

Warheit Mega Man

Mấy bác cho em hỏi lvl bao nhiêu thì có thể change class ? Và nếu change class xong thì rồi thì dùng tàu của nước nào là lợi nhất ?

9. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

đọc kĩ hướng dẫn mình đã viết !
    lv 12 có thể chuyển class thành 1 trong 4 quốc gia, Mỹ, Nhât,Anh,Đức
    mỗi nước có sức mạnh riêng, bạn có thể chọn vì mình yêu thích quốc gia nào đó, hoặc bạn có thể chọn quốc gia mà có các loại tàu bạn thích :
    Đức : mạnh về súng, nếu bạn thích chơi gun, thì tàu Đức rất thích hợp, ngoài ra các DD của Đức cũng rất mạnh khi kết hợp gun với torp !
    Nhật : mạnh về thủy lôi, tuy nhiên chơi Nhật có 2 con đường, 1 là hoàn toàn về gun, 2 là hoàn toàn về torp ko có kiểu kết hợp như Đức

Mỹ : tương tự Đức chơi kết hợp cả gun, torp, có các tàu khá dễ dùng, đặc biệt mành về các tàu về sau, CL, tàu sân bay ...

Anh : các tàu nhỏ, mang nhiều giáp, chuyên oánh gần, mạnh về sửa chữa ! torp rất dở !

Đó , chọn gì là tùy bạn, đó chính là cái hay của game, nếu tất cả mọi người đều chọn 1 nước, 1 loại tàu thì game rất nhàm chán !

10. Warheit

Warheit Mega Man

kà , sang cảng ở Hamburg khác quá . Không quen . Mãi mới ra được khỏi cái cảng . Nick iem là Warheit lvl 12 . Các bác chỉ giáo nhé :D

11. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

vậy là bạn chọn Đức, cố lên lv 25 chơi tàu Z99 sướng mê !
    bây giờ thì cứ chơi Z1, sử dụng súng cho tốt, khi nào lên lv14 thì có thêm torp, Z1 có 2 cách chơi, 1 là dùng súng 2 nòng chơi giáp lá cà kết hợp với torp, hoặc là chơi súng 1 nòng 5.9" bắn xa ! mới đầu thì nên chơi súng 2 nòng ! 3" rùi 4" ! Z1 bắn nhiều đạn, yên tâm là bạn sẽ kiếm được 5->6k 1 trận nhưng mới chơi coi chừng dễ ăn torp lắm, nhất là khi bạn ở gần đối phương, yên tâm mới chơi thì ai cũng sẽ ăn thủy lôi như cơm bữa, sau sẽ quen và biết cách tránh thui !

12. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

ông chơi SV nào
    nếu SV đầu thi wa đầu quân cho tui ki` ki`
    còn SV old thi chạy wa pa hatuan :((

13. I_LOVE_WAR

I_LOVE_WAR Mario & Luigi

bác ơi bác có thẽ đang kí dùng cho tui 1 acount được kô vây lấy nick yahoo la` [email protected] nha nhớ gỡi ID và PSS vo yahoo do cho tui nha cám ơn bác trước nha :D

14. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

đắng ký thi de mà ?tự đắng ký đí . o đến 5p nữa
    như nghe nói gần đống tiền rồi
    11$ 1thang ( làm tui luyện lại gần lên con CV HOSHO , nghe tin nay buồn muốn khóc ( chơi tiếp khi nào đống moi tin )
    botay

15. I_LOVE_WAR

I_LOVE_WAR Mario & Luigi

trời ơi đang kí kô duợc mới nhờ đang kí dùm mà nếu dược thì dâu nhờ đang kí dùm đâu nếu ko đang kí dùm thì chĩ tui cach dang kí ra sao

16. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Chời thiệt là đóng tiền không tin này ở đâu vậy. Để kiểm tra lại nếu đóng tiền thì phải chuyển qua PS chơi thiệt gòi pó tay.

Đây là con gunner xịn nhất của tui.

Các file đính kèm:

17. Warheit

Warheit Mega Man

Iem chơi server Seatle :D . Nhưng mà dek bít dùng cái Aiming . Khó không chịu được . :((

18. eragonVI

eragonVI Glory

nghe các dùng nè .. luyện tập +luyện tập +luyện tập và luyện tập lạ một cách tốt nhất cô găng đi vè sau là quen thôi

19. Warheit

Warheit Mega Man

Quả thật lúc đầu hơi khó . Bác nèo có công thức bắn cho em xin cái . Bắn miss hoài à :(. Khổ nhất là cái vụ nâng cao nòng súng :D

20. Rossi002

Hì hì ráng lên bồ,hướng dẫn cơ bản nhất là phải nhớ góc bắn của mình.Max range,1/2,1/3 ... thấy bắn xém trúng thì tăng giảm một hai độ.Lưu ý là max angle chưa chắc là max range (nếu max angle từ 40 trở xuống thì max angle là max range).
    Navy ko có công thức bắn vì mỗi loại súng có tầm đạn khác nhau,mỗi loại đạn cũng có tầm khác nhau.Kinh nghiệm và cảm giác rất quan trọng.
    Một ít kinh nghiệm của tui:2 tàu chạy song song thì luôn hướng luồng đạn vào phía trước mũi tàu.
    Giả sử góc bắn lúc đứng yên là 20 thì đạt tới vị trí,giờ thì có 2 trường hợp:
    1.2 tàu chạy song song cùng chiều,hướng súng về mũi tàu góc nên là 17-19.
    2.2 tàu chạy song song ngược chiều,hướng súng về mũi tàu góc nên là 22-24.
    Lưu ý là ko nên chạy song song ở khoảng cách tương đối gần (góc từ 6-10 tùy súng) vì rất dễ ăn torp và KHÔNG BAO GIỜ đâm thẳng vào sườn tàu địch (trừ khi thấy nó đã xài torp trước đó).
    Ngoài ra còn phải tìm cách tránh xa mấy tàu tw của japan--->gặp nó thì nên cố gắng giữ khoảng cách an toàn.
    Cách chơi trên là cách chơi cơ bản của german và usa.Japan rất mạnh về torp nên phong cách chơi khi dùng tàu torp là rất khác(Japan cũng có tàu DD chuyên dùng súng).England thì có giáp rất tốt+tàu nhỏ tốc độ cao+súng tầm gần--->luôn cố gắng áp sát càng nhanh càng tốt.
    Sau này khi đạt lvl 25+ thì german và usa có 2 tàu DD khá vượt trội là Z99 và DDX.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.