Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField !

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ndthuan2506

ndthuan2506 Youtube Master Race

troi` vay la BO la khong trade duoc ha pac'
    chan vay danh cay con BO cua minh thoi vay
    lv 28 ru`i nhung chua cho tau Z51 ca CL nua
    em van sai` Z1 cho chac an
    sai torp cung suong
    mỗi trân em làm 2 đến 3 ship sướng lắm
    toàn đánh úp từ trên xuống
    :D:D:D

2. ][=][owie

][=][owie Youtube Master Race

dung noi tieng lap Clan neu o tui la chu Clan cua VN . dit me choi toi CV vay ma ...... hic hic
    lv 54 JAP o do nha . Dvi bome 3x lv 45 . 1x torpbome . 2x airr . thoi o muon noi nua .
    trong game may thang nao lv cao . dieu biet cai nick Howie nay ca. cha wa di ahhhhhhhh

3. ndthuan2506

ndthuan2506 Youtube Master Race

hix pác cày Account này bao lâu rồi mà khủng vây.hix
    mà sao ít thấy pác cả ông anh hatuan1984 Online vậy
    ..chán. ..choi đêm cùng lắm găp 1 đến 2 người vn là cùng
    các pác giờ chiu khó Online vào nhe'
    con gúp bọn tui mới biết chơi chứ .:D

PÁc Howie ui
    Pác cho tui 50k Cre được không :D moi lên CL tốn nhiều qua' ......hix...hix...
    thanks pác trước
    hơn nũa thi hay quá :D :D :D
    Yahoo:ndthuan25061984

4. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

có ai chơi NavyField ko , clan VietNam đang tuyển quân nè !

5. VUA TRO CHOI

VUA TRO CHOI T.E.T.Я.I.S

bác howie cho em vài tra9m K để lên CV!
    Nghèo quá!nick vietnamese nè!

6. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

wé bác nào có CV đem ra chơi thử đi càng về sau CV càn thảm vì lưới lửa phòng không tội wá. Hôm bữa thấy thằng Z1 5 khẩu AA dứng gần CV máy bay vừa lên là rụng (tội thằng bé nguyên trận chỉ bom được có 1 lần)
    Chơi CV phí thời gian (phải vô room all wellcome đợi gần 20' mới được chơi pó tay)

7. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

chèn đét ơi tụi sợ bọn CV lắm, bao nhiều lần bị nó bomb chết sặc tiết, CL của tui to lại chạy chậm, nó bomb phát nào là chít phát đó, có lẽ phải tập bắn súngAAA quá ! ko thì chít !

8. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

tui chi ong cach né BOME CV nè ... khi nào có may bay đến ông cứ chạy chậm chậm. khi nao may bay den gan .... ông chi cần quẹo Cu 1 cái là song ^_^... xui thi bi an7 1 chiec ... thuong thi 80% miss ^_^

9. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

trùi ui CL của tui chạy chậm lắm, bomb rớt từ trên đầu xuống, 1 phát là toi luôn, nguy hiểm ko chịu được !

10. daviddaivo

Bác Howie nói đúng á tụi nó né bằng cách đó không hà (tui cũng thế) nhưng đó chỉ là bomb thui còn torp thì sao :) thả siêu đảng vẫn chết nhất là mấy chiếc bé bụ như tụi tui nè có 31 knot hà

11. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

Thôi, chịu khó bắn DD đi, kekekeke. Hôm qua bắn chung với thằng laoji, nó đi con Ise(1937) mo'a 1 viên đạn có 2k damage hà :P, bắn 1 đợt là chìm 1 em. Ngồi coi nó bắn ghiền chết đi đc. Mạng chỗ tui lúc này như SH*T, lag như chó >_< , đi Torp mà lag 3s cũng là 1 vấn đề lớn. Ai có kinh nghiệm cho hỏi trong tất cả các loại tàu FF và DD ( neutral và JIN) thì tàu nào có tốc độ nhanh nhất vậy? ( ko cần trang bị súng ống gì hết) Với lại chơi cướp thùng thì mình đem thùng về có đc tính exp ko? Chứ tui bắn room đó >50K ko, mà exp thì chẳng có bi nhiu

12. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 30 ( mỏi tay we' :P ) [​IMG]

13. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

chơi convoy tính điểm theo số lần đưa cargo về, chứ ko tính điểm theo dmg đạt được, nên ko lo chết, tính chiến thuật mới là quan trọng !
    Sima của japan là tốc độ cao nhất, với torp + sailor 0 rokie, có thể đạt được đến tốc độ 70 !

14. HungryBoy

HungryBoy Mr & Ms Pac-Man

Hè hè hatuan cho vào clan cái coi ^^ . Dạo này bắn manual sướng vãi, bây giờ nhìn thằng nào bắn Auto là thấy "khó chịu" dù nó là người trong team nhưng vẫn bắn chít như thường =_=

15. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

lúc nào bác vô game, check ym xem tui có online ko, nhất là buổi tối thì thoải mái, ban ngày thì tui đi học nên cũng ko chắc, nick ym thì bác biết rùi đó !

16. Tidus KG

Tidus KG Donkey Kong

Đã có hướng dẫn tạo NavyField offline tại Ragezonevn.net, bạn nào có hứng thú xin đến đó tham khảo........... :)

17. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

hixhix, mua đc Shima thì còn nói làm gì nửa. Chắc là đi Fubu sailor 0 thôi, vào chủ yếu cướp thùng rồi chạy kekekeke.
    Thằng cha Hungry ác we', gặp chung team tui tui cho 3 phát torp cho chừa cái tội ác :)). Mới biết chơi thì chơi auto là phải rồi, khoảng lvl 10 chuyển qua aiming là vừa. Có người nói đi torp thì chọn auto ngon hơn, nhưng với tui thì aiming là số 1, với lại tui có trang bị 2 khẩu dual 5"5 ở sau đuôi :D. Lâu lâu gặp em nào mà lvl thấp là áp sát vào, chỉnh angel = 3 và spacebar, spacebar, spacebar, spacebar, spacebar, ..... chết tốt :)).

18. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

Nói thêm về Sunken. Sunken là trường hợp tàu bị thương trầm trọng (hay bị sunken nhất là khi mạng lag), số damage bị thương vượt quá nhiều so với số Hp mà bạn có. Khi bị sunken thì bạn hãy thoát ra rồi login lại, nếu làm 2 lần như vậy vẫn ko đc thì buộc phải bán tàu rồi mua tàu mới. Khi bạn bán tàu thì sailor vẫn còn đó, ko bị mất đâu, mua tàu mới rồi gắn lên lại. DD thì mỗi lầm sunken lỗ khoảng 10-20k gold (tùy loại).
    Ko hỉu sao lúc này net chuối quá, ko biết tại server hay tại net của mình quá rởm >_<.
    Lúc này gặp VN cũng thường xuyên đó, chứ hồi đó cả tuần mới gặp 1 thằng :P .

19. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

uh auto thì tất nhiên là thua aim về mặt bắn ngư lôi rùi, vì auto bạn ko chỉnh được khoảng cách giữa 2 line, cho nên chỉ cỏ thể bắn gradual, còn ko thì cả 2 luồng ngư lôi sẽ chập vào nhau, rất khó bắn trúng ! nói chung bắn ngư lôi thì aiming là sô 1, còn về gun thì auto có 1 cái lợi là rất cơ động khi áp sát đối phương, nhất là khoảng cách 1,2 và 2 tàu đi xuyên nhau, aming rất khó chỉnh vì phải thay đổi hướng súng, từ mặt bên này sang mặt bên kia rất bất lợi ! tuy nhiên pro lên thì ko nên để tàu địch lao xuyên qua người mình mà luôn giữ 1 khoảng cách tối thiểu, 2,3 góc gì đó ! Tàu chạy nhanh hay ko thì tùy động cơ và trọng lượng của tàu , sima chạy nhanh vì nó láp được động cơ tốt mà chỉ mang torp thì trọng lượng nhẹ nên chạy rất nhanh ! các loại tàu khác thường mang nhiều ammour nên chạy chậm !

20. daviddaivo

To tidusKg có đưa sai link ko vậy sao ko vô được.
    Hình như convoy tụi nó hết cho TW vào rồi mà vô là bị ban (kể cả thằn chẳng trang bi gì cả)
    Đối với CL2 trở lên Pro hay ko nếu đối phương ở tầm gần thì cũng chả bắn được gì <14 độ
    May mắn thì trúng hết xui thì trúng 1 phát.
    Hầu như chỉ để bắn xa thôi.
    Cho nên CL2 mà chơi convoy chỉ phí thời gian thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.