Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField !

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tidus KG

Tidus KG Donkey Kong

2. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

bác nhầm CL2, giáp khỏe có thể mang 3 -> 4" belt , CL2 gặp DD chỉ sợ nó lại gần rùi thả ngư lôi thôi , chơi close đố thằng DD nào địch được, có điều xác to dễ ăn đạn thôi, còn thừa sức giếp 2,3 con DD ở tầm gần, chỉ có CL vs CL mới chơi tầm xa thui, vì lại gần 1 chút là bị hội đồng liền, tui chơi convoy 1 lần, hơn 200k dmg đó !

3. HungryBoy

HungryBoy Mr & Ms Pac-Man

Sau 10 phút bắn Somars (USS) cảm thấy thất vọng hoàn toàn >.< đành quay trở về Fletcher bắn sướng vãi.

4. meocon123

meocon123 C O N T R A

Bà con ơi chỉ tui bắn ngư lôi đi mới tậu được chiếc DD cùi có ngư lôi mà chẳng biết chơi ::( còn cái đạn AAA bắn tàu được ko ( định lấy đạn đó xài thử nhưng sao thấy nó giống đạn phòng ko quá ) . Rồi còn sao để biết cái lv của mình là bao nhiêu :-/ . Tui chơi ở cái server 1 đó nha .

5. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Chời chiếc DD cùi là chiếc nào? DD cùi nào cũng có thủy lôi hết. Đan AAA thì bắn máy bay, sát thương mạnh hơn dùng bắn tàu thì 0 damaged. Để biết cái lv của mình thì trong shipyard vào phần force kick lên con BO xem nó lv bao nhiêu. Nhưng trên thực tế lv người ta chỉ cần biết lv ở rank nào thôi. Tham khảo ở đây www.trainworld.us phần EXP gain table.

6. Ghost_Master_85

Ghost_Master_85 Youtube Master Race

Cho hỏi làm sao để thay đổi độ phân giải trong trò này hả, tui muốn giảm từ 1024*768 xuống còn 800*640 hả ? chỉ dùm cái..........thank trước :D

7. daviddaivo

Không thay đổi được vì đó là chế độ mắc định. Nếu chơi game mà thấy giựt giựt thì do thiếu ram. Trò này không dòi hỏi card màn hình xịn.

8. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

bà con mới vô nên chơi , server 2, seatle, đừng chơi vancouver, vì sẽ gặp được anh em VN ở đó, còn server mới thì ko gặp đâu, bắn ngư lôi thì hãy đợi lên lv 12 mua tàu của quốc gia hãy bắn, tàu ở cảng Busan ngư lôi tệ lắm, ko bắn được đâu !
    he he, ai stick cái bài này thành Chú ý, khoái quá ! ko mất công sức viết bài hướng dẫn game này !

9. Rossi002

Rossi002 Youtube Master Race

Mấy bữa nay ko lên bắn,hồi chiều mới lên thấy German có thêm con z99 nhìn cũng vui nhưng ko bắn thử được.Có ai thử bắn con này chưa vì theo tui thì con này có hỏa lực khá mạnh:4 ụ mỗi ụ có space là 87--->mang dual 6.75" được ( chỉ lo là disp của nó thấp ko mang sailor lvl 40 được )

10. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

hiện tui vào chơi lại rôi ba con ..
    tui chơi o SV vancouver mới có lv 17 ah ^_^ bắn mới có 1 ngày ah .. chơi lại noob rồi ^_^

11. meocon123

meocon123 C O N T R A

Tóm lại chơi server nào đây 1 hay 2 , tui đang chơi sever 1 gặp toàn bọn bắn DD với CL ( chưa thấy chiếc nào hơn 2 loại đó ) 11h-14h lag kinh khủng mà cho hỏi tí tụi quốc xã tàu nó có đặc điểm gì ? có ngư lôi không ? lên lv mấy mới có mấy chiếc CL ?

12. daviddaivo

Chời đã bảo là đùng chơi server vancouver rùi mà. Có ai chơi ở đó đâu?
    Qua seatle luyen lai đi nhanh lắm mà mới lv 17 bỏ dễ.

13. Rossi002

Rossi002 Youtube Master Race

Má ơi ninja qua ps rồi,tui nghỉ mất 3 tuần :((.
    Tàu german điểm có lợi duy nhất là range:tầm xa hơn các tàu khác.German mới có thêm tàu Z99 (DD) khá mạnh nhưng phải train con bo mới :D .
    Ai thích súng nhiều bắn mạnh thì đi USA hoặc ENG.Nhưng con cl2 tui ghét nhất là Mogami của JAP: 5x2 8" gun+ range chỉ thua mpro chút xíu+good gunner ---->nó bắn gần như là block shot -->nỗi kinh hoàng của tui (chẳng biết mọi người thế nào).
    Đường PS của GER mệt ghê nhưng ai bắn hay thì thành trùm.Hôm bữa thấy thằng kia lái P project,anh em cứ gọi là ko dám lại gần lun.Nó chơi 1 phát bay gần 3k dmg (3 viên chính xác).Hỏi nó thì nó nói gunner của nó có gần 100 veteran-->ability cứ gọi là 99%.Nó bắn tới nỗi thằng baltimore ko bắn trả được phát nào cứ lại gần là bump 3k dmg.Nhưng cuối cùng thằng PS đó bị thằng kberg torp phát chết queo X( (chắc là lo canh chừng thằng baltimore nên ko thấy thằng kberg từ dưới chui lên )

14. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

vậy à, dạo này tui cũng hơi bận hôm nào vô bắn thử con Z99, các bạn nên vô server Seatle, có đông người, đồng người -> fast room -> lên lv nhanh, vì game này pvp 100%, nên nếu ko đông người, chờ lâu lắm !

15. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

wa severr 1 đi SV vancouver tui o bên này nè mới chơi lại ah ^_^

SV này new ... như đã có 3 clan rồi . o biết open hồi nào .. phi wa nếu biết tui chơi lúc open rồi ^^

chua gi có đến 4 thằng lv 48 ++++ rồi botay .

16. HungryBoy

HungryBoy Mr & Ms Pac-Man

server Vancouner suck, ít người, ít room, trình độ không cao bằng bên seatle vì người mới vào chơi toàn chọn bên đó. May mà lúc đầu mình ngứa tay ấn vào Seatle lên chơi sướng vãi. Nhìn ông anh chơi bên Vanc thấy ít người hơn hẳn khuyên ổng sang bên Seatle, ổng chơi rồi bảo bên này bắn sướng vãi, đông lên bắn thích. Tốt nhất là đổi server đi rồi sang Seatle đi. Tui bắn 1 ván ở bên Seatle được 15k exp :devil: đừng hỏi tui vì sao nhé :devil: hôm nay chụp ảnh cho xem :devil: . Hội kiếm exp hôm nay sẽ online lại tiếp tục giã exp thôi. Sướng vãi

17. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

lúc tui bắn chơi game này . vnese chi có 5 thằng là max
    tai vi cai nick HOWIE của tui bi block ... vi tội chữi admin ^_^

cả SV tui là người thứ 5 có con CV ( HOSHO chỉ có minh tui có ) sao này mới co nhiều thôi
    lúc tui chơi ông đang làm gi ? botay . mới vảo chơi được 1 chút là nói lùm tùng ....
    tui và cha Hatuan post bài lung tung wa mấy cái box khác của gamevn . bi block mấy cái nicl gamevn rồi ông có biết o ?
    xi`````````````
    o tin hỏi mấy thắng chơi lâu kia ...
    mới vào chơi thi ông nói gi ?

giờ chơi lại nick là Howiee .. tại vi muốn làm trùm mà ^_^

18. meocon123

meocon123 C O N T R A

Tóm lại cho tui hỏi giờ chơi server nào có đông người Việtnam chơi ? ( server 1 hay 2 :-/ )

19. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

xem pic này của tui nhé ... 1mil ++++ lúc đó dang là trùm rồi đó ...

do thắng nào kiếm được con SUPPROT đó
    11/12/11 ^^

SV mới tui mới kiem được 2 con GUN 12/12/11/10 ^_^
    như o có point up chúng nó lên đau khổ cho đời trai

20. daviddaivo

Khi chọn PS tui đã tính rồi nếu có chuyển sang P project thì vẫn níu kéo ở room CA dược. Còn hướng Admiral Hipper thì khi chuyển qua scharnhorst đã thành BB rùi làm sao bắn đây room BB ít lắm với lại năm nay ko được chơi nhìu nên chuyển wa xài súng 11.1" thu coi sao.

Thêm cái này nữa German có lợi thế là do accuracy được tăng khi change class và súng nạp đạn rất nhanh.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.