Hướng dẫn chơi Median XL: Ultimative XIV (Sigma is future)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi medassin, 2/6/11.

1. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Lượng hâm mộ d2 vẫn còn. Bằng chứng là 10 năm nhưng lượng mod vẫn đồ sộ và mới lạ :D

Nhưng ...

D3 đang càn quét box như đại hồng thủy. Med ko thể chống chọi mãi nếu cứ vào box mà thấy nhan nhản d3 thế này. Bị cuốn đi không thương tiếc thì ai lại không buồn cơ chứ =(( Med rồi đây sẽ như nhiều bạn quyến luyến d2 ở topic mxl và trở nên ẩn dật mất thôi :(

2. caygayden

caygayden Fire in the hole!

Một người nhiệt tình, chăm chỉ như Med mà giúp sức cho những topic hướng dẫn của D3 như Med đã làm với D2 thì tốt quá :3cool_adore:

Sóng sau xô sóng trước .... tiếc thay tiếc thay người tài lại ẩn dật

3. medassin

Cám ơn một người chưa thân ( sẽ thân sau) đánh giá cao med. Hồi trước med cũng chả biết d2 là gì. Mày mò và viết hướng dẫn vì niềm đam mê mod (mà đa phần là đi vào vụ hack :)) ) rồi med ko ngờ mình lại có chỗ đứng trong box này, được mọi ng hỏi han, giao lưu kết bạn thích lắm chứ. Nhưng ko theo kịp thời thế thì med trôi về dĩ vãng thôi :cuteonion36:

4. caygayden

caygayden Fire in the hole!

^
    Thảo nào xem clip D2 của Med trên youtube có clip Sor hack :))

Sau này nếu có duyên sẽ cùng hội ngộ trên bến bờ D3 .... :2cool_sexy_girl:

5. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Sr lãng 1 xíu vì mình muốn bênh vực D2 1 xíu ^^.
    Theo tin tức từ thằng bạn chơi test D3 trong 1 tháng, nó nói thẳng ra với mình cảm giác rất chán sau 1 tháng đó, mặc khác nó là dân cày game chuyên nghiệp, nó chơi game mà kiếm dc tiền hàng tháng mà...Vì vậy, dù cho D3 có ra cũng sẽ ko thể lu mờ dc D2...Các dòng game khác cũng vậy, các bác có chơi GTA bao giờ chưa ? mặc dù GTA đã có phiên bản IV từ lâu nhưng topic về bản GTA: San Andreas vẫn luôn sôi nổi từng ngày. Chơi game còn tùy người nữa mà, có người thích này thích kia :))
    Chỉ cần LAZ hay MNX vẫn còn tâm huyết với D2, vẫn còn update cho nó thì D2 chắc chắn sẽ ko bị lu mờ...Máy tính ở VN bi giờ đều có thể chơi D2 tốt nhưng điều đó không có nghĩa là sẽ chạy D3 êm ru ^^.

medassin thích bài này.
  6. medassin

Med cũng hy vọng thế :">

1 bạn tâm huyết nì :cuteonion57: Cơ mà d3 vẫn đang là bản test bị giới hạn rất nhiều thứ :cuteonion28:

7. Vo-_-Danh

Vo-_-Danh Mr & Ms Pac-Man

D3 vẫn còn bị giới hạn nhiều thử ở VN nên D2 vẫn còn chỗ đứng.
    Thứ 1: cấu hình pc để chơi.
    Thứ 2: Tiền mua key.
    Tỉ lệ không nhiều người hâm mộ Diablo tại Việt Nam có thể thỏa mãn 2 thứ. :D

8. okhayko

okhayko The Warrior of Light

Các bợn cho mình hỏi với, làm sao để active 1 set của mình lên vậy :6cool_surrender:

9. VDFSKW

VDFSKW Donkey Kong

Đơn giản thôi, mặc full set vô, các đồ cần thiết để full set đó là mấy dòng chữ màu nâu ở trên đồ set ý. Khi full set sẽ thường thì nhân vật sẽ có thêm một hiệu ứng đặc biệt. Như là tỏa sáng một cách chói lóa :cuteonion57::cuteonion57::cuteonion57:

10. choigame19

choigame19 Youtube Master Race

chừng nào topic còn cmt. laz còn update. thì d2 vẫn sẽ tồn tại và pt. bởi vì ngày ngày vẫn có những người như tôi lên google và search dòng chữ " DIABLO MEDIAN XL" và tìm đc topic chứa những dòng này :D !!!

11. medassin

Vẫn còn nhiều ng biết đến XL nhỉ. Cho dù d3 có mạnh cỡ nào thì med vẫn sẽ tiếp sức để MXL VN sống mãi cho đến khi laz buông tay \m/

Theo như med biết thì laz, aeriel lẫn marco đều đã từng test d3 (hồi bli tặng key) và tất cả đều ko hào hứng lắm thì phải. Tuy nhiên med nghĩ laz đang bận bịu Dota2 và LoL :(

12. Vo-_-Danh

Vo-_-Danh Mr & Ms Pac-Man

gần chục năm rồi không chơi d2. Vừa down bản MXL mới nhất về chơi. Thấy lúc đầu ko biết nhiều thứ đánh vật vã quá, chết lên chết xuống. Tiền thì nghèo. Ko đủ tiền mua mấy quyển identify

13. thailinh

thailinh Youtube Master Race

Cho mình hỏi
    mình chơi Pouncesin
    sao ko dùng đc chiêu Pounce nhỉ
    mình cầm naginata + Pounce mà chiêu Pounce cứ đỏ cạch chả dùng đc là sao
    xl 2012 v005 nhé :((

14. medassin

Bản bạn chơi ko có pounce trên nagi. Mún pounsin thì down bản 1f9 hay 1d9 mà chơi :)

15. stone_gate

stone_gate Legend of Zelda

MNX thì nó giờ chỉ đánh hardcode +mod D2 thôi :-<
    Nhưng ra d3 nó vẫn chơi cả XL+D3 =))
    Giờ thì chờ patch mới của XL chứ chưa máu me với D3 lắm (chắc do quen đồ họa d2+xl rồi, đồ họa d3 nhìn xa lạ quá) =(( nhưng vẫn mua key để thử thôi :">

---------- Post added at 17:09 ---------- Previous post was at 17:04 ----------

Theo ý kiến chủ quan thì mod MXL còn tồn tại ít nhất 2-3 năm nữa trong cộng đồng game (dù forum laz sập hay sever d2m sập thì vẫn còn sever khác-do gamer yêu XL lập ra hoặc gamer chơi qua lan, hamachi...offline - đông nhất >>> mình chắc chuyển về offline nếu laz ko ra patch nữa ):))

16. choigame19

đang trong thời gian nghỉ hè. có lẽ sẽ ngồi nghiền ngẫm D2 Xl mấy hum..sẵn đây cho mình hỏi cái unberquest area ở làng 1 chỗ làm nv thứ 2 ý.. mấy con quái trong đấy đánh tn? mình thấy mấy con đó chả có chỉ số j nhưng mà đánh thì lại rất thấm..sẵn đây cho mình hỏi v005 có phải bản mới nhất của Xl ko hay là bản ultimate ??

17. thailinh

thailinh Youtube Master Race

ko có cách nào để chơi đc ở bản này hả bạn
    g mạnh mình cùi quá ko load đc mấy file nặng

18. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Pouse là skill được sửa trong những bản gần đây, nó chỉ có tác dụng với spear thôi bạn à, nếu mún chơi pounce sin, thì hãy kiếm 1 cái spear ngon rồi gắn pounce vào nhé...
    Nhưng tại sao bạn lại phải chơi pounce sin ở v004 hay v005, mình nguyên bạn chơi thì nên chơi đường throw sin là chính và đường naginata shadow figure để hỗ trợ, bạn sẽ thấy nó "VL" cỡ nào :))

19. choigame19

không ai trả lời câu hỏi của mình à T___T

20. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Bản của LAZ làm là v005, của MNX làm là Ultimate (cho thêm quest phê hơn vào, item khủng vào, charm khủng vào) :D
    Uber Quest bạn nên tìm hiểu qua website của brotherLaz hoặc down cái documental về đọc (tiếng anh), nó là nơi ko dành cho kẻ yếu cũng như thiếu kinh nghiệm sa trường :))
    Khi nào bạn cảm thấy đủ mạnh, hãy ghé vào đó, nơi đó gọi là Dungcain, 1 trong những uberquest khá chua...Dam mấy con đó không mạnh lắm, nhưng mà skill ném thùng của nó rồi phát nổ thì siêu mạnh :), be careful