Hướng dẫn chơi Median XL: Ultimative XIV (Sigma is future)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi medassin, 2/6/11.

1. okhayko

okhayko The Warrior of Light

Công nhận StormBlast max lvl rút máu nhanh thật, thằng Sorc đứng buff cái là cứ đứng kéo máu Diablo, máu rút liên tục và vẹo trong vòng 5s :))

2. choigame19

choigame19 Youtube Master Race

Bạn thêm vào đồ những dòng gì thế :-?

không giám múa rìu qua mắt thợ :))

@VDFSKW: Thanks bác cái vụ KOS ! đi ngon rồi :D

@Đại Đồng: ai chơi avoid làm gì :D, 1k life + Incremaxium life 900% đã đủ cho bác dùng chưa :))...

chơi để giải trí...vì mình ít có tg ngồi máy...không khuyến khích hack bởi vì hack thì KHÔNG BAO GIỜ được công nhận

3. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Bạn tạo nv mới cái đã. Rồi xem trên bức tượng ghi là version nào :D Bản Ultima rất dễ biết vì cục cube màu xanh :D

Như lan nói, lỗi bạn có thể nằm ở phần dll, cleanmod đi bạn :D Còn cái bạn nói là patch XL chứ ko phải version của LOD. Ở trong cái màn hình mới vào game, góc phải bên dưới là nó đấy bạn à :D

Sử dụng cái này cleanmod http://www.mediafire.com/?frcn2igu104tms7

Không phải ai cũng hack được đâu :D Nhưng mà bạn đã tự nhân thêm vào những opt lạ vào item thì đừng nên nói sao con mình khỏe quá vậy :))

4. rockmebaby

rockmebaby Youtube Master Race

hehe, vậy là mấy bữa nay vẫn chơi bản mới nhất. thanks med

---------- Post added at 15:04 ---------- Previous post was at 14:53 ----------

tiện hỏi luôn là mấy cái hướng dẫn ép đồ, nhiệm vụ, build này nọ... phiên bản cũ giờ xài được k med? lên đọc mà phân vân vụ phiên bản gần như quáng gà @@

5. kamikaze-2005

kamikaze-2005 T.E.T.Я.I.S

Bài war của bạn làm mình muốn cười hơn là muốn war tiếp. Cám ơn bạn đã đóng góp một đoạn hài đặc sắc cho gamevn. Mình có chơi DotA còn Dota là game gì mình chưa chơi nên không biết, khi chơi DotA mình không cần bật thêm thứ gì kể cả hotkeys :)

@Kinh_Trắng: chán ragnarok rùi hẻn, lâu lâu chơi lại mấy game cũ cũng hay nhưng chỉ được vài ngày lại chán. :D KT có dùng char của LOD để chơi trên MOD? Có chỉnh sửa gì trong save? Có config thêm cái tool gì ko PlugY chăng hạn. Loại trừ từng trường hợp xem có hết không :|

Chỉnh sửa cuối: 7/5/12
  6. Catman_vn

Catman_vn

Medassin có câu trả lời hợp lý đúng mức, đừng suy diễn lung tung rồi trở thành chuyện kg hay trong topic. Mình chỉ nhắc nhở thế thôi, chuyện này chấm dứt nhé

7. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

1 pounce của witch thì sao nhỉ?
    1 thùng của duncraig thì sao nhỉ?
    chưa thấy ai dính dmg từ 2 món đó mà chưa chết cả=))

8. choigame19

vâng.... Brother Laz (WTF boss ??? ) ;))...lại cần kinh nghiệm đi quest của các bác.......Xin được thọ giáo !!!!

9. kamikaze-2005

kamikaze-2005 T.E.T.Я.I.S

Vâng phiền bác Mèo nhắc nhở, câu trả lời của Med hợp lý nhưng chưa được tế nhị, kami chỉ muốn nhắc nhở bạn ấy. Yên tâm là kami biết cách xử lý đúng mức và phù hợp luật diễn đàn không làm bác khó xử.

10. choigame19

Witch là cái thể loại imba và immun....bác có void nữa và void mãi cũng vậy thui ;))

Còn Duncraig thì nhỏ đi :))...không xoắn lắm :D

11. medassin

Bạn vào pot 1 tìm mục forbidden book để kiếm cái link có phần cube cho omega hoặc bạn down cái document offline ở http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=17060223?p=17060223 về :D

12. VDFSKW

VDFSKW Donkey Kong

Bạn chơi Bar nhỉ? Đơn giản thôi! Đánh, chạy, khi nào nó teleport đến gần, đánh rồi chạy [​IMG](Đánh ở đây là đánh bằng skill Purify đó nhớ, nếu không biết Purify là gì thì...[​IMG] ). Nhớ bơm HP liên tục :D. Cứ thế cho đến khi nó chết thì thôi. Mặc đồ Open Wound nhiều vào ;)

Cách đơn giản hơn là reset map (vào normal rồi vào des, map sẽ được reset). Cho đến khi ở cái hầm có thằng Laz xuất hiện cái Fire Shrine. Kích nổ cái ý là Laz mất ngon 1/2 HP => sướng.

Nếu die thì tốt nhất là thoát ra vào lại, chứ trần truồng chạy vào thì bọn quái tên *gì gì ý nhỉ* nó bắn cho tóe phở [​IMG]

---------- Post added at 19:32 ---------- Previous post was at 19:29 ----------

Avoid 100% yên tâm, witch pounce tẹt ga \m/. Nhưng mình nhớ không lầm khi một lần dùng charm hack 127% avoid của med là vô Stony Tomb Level 1 (Heroic Level). Mấy con rắn nó mổ cho mất máu ầm ầm. Kể cả avoid, ai ko tin, cứ thử :))

Bar ép HP có chịu được 1 thùng của bọn Slain Soul không nhỉ :-?

13. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

@kamikaze: Bạn là con người giỏi suy diễn, vâng tôi chấp nhận mình nói sai từ DotA thành Dota, nhưng tôi không cảm thấy bị sai vì khi tôi nói Dota sẽ gây cho người khác khó hiểu...Còn về phần Hex Editor, tôi nghĩ không có gì đáng cười, chỉ với mấy kẻ vớ vẩn chả biết gì mới đọc nó mà cảm thấy buồn cười...

***Sr Med vì đã làm loãng cái thread này, thật thấy có lỗi với anh em yêu thích D2...:(

P/s: Dạo này không biết Med đã rảnh chưa, làm cái clip xem coi Med chiến Ultimate đến đâu rồi :))

14. okhayko

okhayko The Warrior of Light

H muốn chơi theo Assasin thì lên theo đường skill nào thì khỏe và cộng point ntn nhỉ :-?

15. [GVN] Chick

[GVN] Chick Mario & Luigi

hơ hơ, vào topic median có gì mới, thấy lão med vẫn cần cù ghê
    tính chơi median 2012 v005 mà thấy bản Ultimate có vẻ hot hơn, chiến thử thôi

oh đệch emo của gamevn sao giờ toàn emo giống voz ko vậy :4cool_oh:

16. Kính_Trắng

Kính_Trắng C O N T R A

cài lại bản ultima đc rồi :D

ko có time nhiều chơi D2 tạm, chờ xem D3 thế nào rùi tích cóp chiến xD

17. [GVN] Chick

[GVN] Chick Mario & Luigi

cái link median xl 2012 v005 #1 down về nó vẫn để v004, tưởng med up nhầm, down lại từ trang chủ vẫn thế =)

18. sniper0207

sniper0207 Youtube Master Race

Ultimate có v3 rồi .. chơi trên D2M đông phết :D

19. Kính_Trắng

Kính_Trắng C O N T R A

hôm qua chơi Utimate 3 đc thằng hướng dẫn lấy charm hay quá, mọi người có cái hướng dẫn full cube ko :D

20. medassin

À, đó là skill Charge. Avoid ko tránh dc nó. Hồi đó set /p8 với xách HMC+11 vô bị dính cái ngủm tức thì =))

Dạo này cực cực kì bận cậu à =.=

Trời, đâu tự nhiên gặp newbie mxl vậy nè :cuteonion57: Med đang cố trụ vững giữa thủy tiều d3 :cuteonion36:

ps: cái bản 05 nó thay đổi có chút xíu với 04 à cho nên laz ko có up cái tượng :))

http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=21202651