Hướng dẫn chơi Median XL: Ultimative XIV (Sigma is future)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi medassin, 2/6/11.

1. blackdance66

blackdance66 Mr & Ms Pac-Man

e xem rồi. e chỉ không thấy cái Arcane Crystal ở đâu mà tìm thôi

- - - Updated - - -

Ring of the Five only drops in the Duncraig uberquest. Using the five Seals, it can be upgraded to Assur's Bane.

cả cái này nữa, seals là gì hả b:?

2. shapshifterdruid

shapshifterdruid Sonic the Hedgehog

Coi phần Cube Recipe (DISENCHANTING) để biết thêm về Arcane Crystal.

Seal là item drop từ 5 con boss trong Duncraig, lụm đủ 5 món cube với Ring of the 5 drop từ mobs cũng trong Duncraig sẽ đc Assur's Bane.

3. blackdance66

LÚC nãy nghịch runeword, ép cái áo tăng thêm 20k def khi lắp cho zon, mà quái cắn vẫn đau, thế defen trong diablo để làm gì thế ak, thắc mắc mãi,hay với attack ratting cho zon barage hay nova shot druid có quan trọng ko

4. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Biết cái mod này từ thời 1.z9 mà chơi mãi không đi được cái uber level nào trừ Kurast 3000 BA, căn bản chơi đến lv 120 là bắt đầu chán, không muốn chơi nữa với lại là single nên toàn dupe rune xài, cũng 1 phần sinh ra chán =)). Giờ mà có bác nào chơi multi cùng từ đầu đến cuối hardcore 15/24 vừa chơi vừa chém gió thì tốt quá :(

5. blackdance66

dupe run là sao b, nhân bản ak, b cho e xin cái link dc ko

6. soidenband

trò này lâu lắm rồi bạn, nhưng với median có tiền là có tất cả nên nhanh chán lắm http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=369906

7. blackdance66

b nào cho e mấy cái great rune dc ko,

8. shapshifterdruid

Có gold thì liên quan gì đến set, SU, uber charm?

9. Kai3

Kai3 Mr & Ms Pac-Man

Def để tăng khả năng né tránh nếu bên tấn công có attack rating thấp, còn muốn giảm sát thương vật lý thì phải có DAMAGE REDUCTION
    Cầm bow thì không có shield để block nên thường bị đánh là trúng luôn

10. DeaKnight40

DeaKnight40 T.E.T.Я.I.S

trong MXL thứ duy nhất tôi làm với gold là mua mana và máu .. còn lại tôi chả thấy nó quan trọng gì cả . gold chả có ích gì ngoại mục đích mua mấy thứ đó .. bạn n có gold thì có tất cả ? vậy tất cả là gì ?!

11. shapshifterdruid

Có gold thì có máu/mana mà có máu/mana thì sẽ ko chết (có sống), ko chết thì sẽ kiếm đc đồ/charm => có gold kiếm đc đồ/charm =))

Chắc ý bạn ấy là thế :2cool_burn_joss_sti

12. soidenband

à có gold thì mình mua oil, mystic orb để nhét vào đồ, dùng oil up TU lên dùng, còn tất cả đối với mình là gì?
    tất cả của mình là từ 1-120 -_-, còn hơn thì chán nên ko chơi nữa vì giờ chơi game 1 mình được 1 hôm là bỏ, biết là SU với set là phải farm rồi... và cũng biết là từ 1 lên 120 với MXL chỉ là giai đoạn early, mid end là các uber quest và dungeon..., thế nên mới cần người chơi cùng cho vui và cố được nốt giai đoạn còn lại

thôi thấy các bạn cũng ko thiện chí lắm nên mình lượn vậy, thân ái :)

13. blackdance66

có công thức tính né từ def ko b, cao với thấp khác nhau ntn

14. shapshifterdruid

À. Tại bạn nói ko rõ từ "tất cả" và cũng do bọn mình nghĩ khác nên thôi, vấn đề này bỏ qua đi.

Hiện giờ đa số mọi người trong topic này chơi off, ít ai chơi onl vì thời gian/dupe/lag... Hiện tại có blackdance66 đấy, bạn có thể cùng cày off với bạn này, sau khi kha khá đồ thì vào room LAN nào đó đánh chung.

15. DeaKnight40

DeaKnight40 T.E.T.Я.I.S

ừm . tại bạn ấy n k rõ nên ta mới hiểu nhầm mà .. thôi bỏ qua chuyện này . mình cũng xin nhận lỗi vs bạn nha .. thân ái

16. blackdance66

làm cách nào bow amazon dam bonus từ dex lên hơn 1xxx% thế ak, e làm toàn 1xx , vs hơn 30000def có nên bật frenzy def xuống 0 ( tăng bonus dam ) ko hay để nguyên def

- - - Updated - - -

cái trên là làm runeword các b nhé

17. blackdance66

b nào chỉ e cách giết boss summon ở blackmarh với, con mà gọi ra 1 lũ bloodgolem invu

18. hhtung

hhtung Youtube Master Race

Các bạn ơi cho mình hỏi mấy câu hỏi với mới chơi diablo lên không rõ lắm(mình đang chơi bản medianxl utimative)
    1. Làm sao đánh được quái trong Danger Uberquest Area( quái ở đây mình chỉ vào nó không được)
    2. Cho mình xin cái XL documentation với cái link này http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=17060223 mình down về không được chắc là bị hỏng rồi
    3. Trong mod utimative này có con boss nào khoẻ nhất cho mình vị trí của nó được không
    Các bạn giúp mình với nhé cảm ơn các bạn trước!!!!!

19. DeaKnight40

DeaKnight40 T.E.T.Я.I.S

về cơ bản
    1 : cái đó là map Kingdom of shadow ở Act1 vào đó chỉ chạy và chạy khi tìm dc 1 con boss mới đánh dc chứ mấy con zombie là k đánh dc
    2 : cái này lên medianxl.com rồi seach sẽ có bản mới nhất đó bạn
    3 : trong mod này .. con nào cũng khỏe cũng mạnh khủng khiếp . tốt nhất là phải thật sự mạnh và trang bị đử item mới thật sự chinh phục dc
    Thân

20. hhtung

hhtung Youtube Master Race

Cảm ơn bạn nhé, nhưng mà câu 2 ý mình hỏi là bạn có cái XL documentation( nó là bản hướng dẫn caft item cơ) cái bản này hiện đang bị mediafire.com nó xóa mất rồi bạn có thì cho mình xin
    Mình hỏi thêm 1 câu nữa là skill 90 thì mình có thể chọn 1 trong 3 skill đầu để cộng còn 2 skill cuối thì làm sao cộng được hả bạn có thế có mình cái hướng dẫn được không