Hướng dẫn chơi Median XL

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi Catman_vn, 13/4/10.

1. nickgibaygio

nickgibaygio Samus Aran the Bounty Hunter

Reduce damage nếu là passive thì được,còn cái này là buff nên stack :)). Ví dụ như là damage reduced max là 50%,nhưng tui cast max hex thì giảm damage đối phương 50% => 50 cua 50 là thêm 25% nữa là giảm 75 % :P. Còn regen thì cứ 1 moon symbol là full máu :)),không thì pagan rite hay sacrify + life after kill cũng full =)).

2. [MH]angel

[MH]angel Donkey Kong

con nerc đó thấy bác nói đơn giản nhưng zdo chơi thấy cũng chẵng dễ dàng ji chưa wen :P.Mình đặt có 9 phím chữ :)) là mới chỉ về vấn đề đặt phím thôi đấy :|.Zdo buff mới thấy mệt :P tụi qiái acid nó có chạy nhanh wai chạy lung tung buf zdo người nó khó :P hơn nữa mỗi lần dj chuyễn fai dung bend the shadow cái này minh hok wen vì thường thương chơi mình buf chạy nhanh đễ chạy cho nhanh lên hell :P .Cái này chỉ là vấn đề mình hok wen chứ hok có ý chê char của bác yếu :P vì nó mạnh thật :))

3. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

thì trong guide ghi rất rõ, em làm từng bước 1, kiếm 1 cái áo, rồi bắt đầu với công thức low quality, rồi add rune.... đến bước cuối là : RW= jewel max -1 + rune nhưng bấm hoài nó ko xi nê gì cả :|:|:|
    em lấy đại 1 cái áo bất kì, và làm với công RW này
    Erawan
    Level 100(0-5 Jewels
    +Nih)
    -10% Slower Run/Walk
    10% Bonus to Buff/Debuff/Cold Skill Duration
    10% Chance of Crushing Blow
    25% Bonus to Strength
    25% Bonus to Vitality
    +(251 to 300)% Enhanced Defense
    Damage Reduced by (11 to 15)%
    Total Character Defense Plus (11 to 20)%
    /em lười tìm đồ nên lấy tạm cái áo SU trong hòm rồi xài công thức low quality, vậy có ổn ko :)):)):))

Chỉnh sửa cuối: 2/7/10
  4. dinhnghiadn

dinhnghiadn Donkey Kong

cậu tới bước nâng lên superior rồi thì coi socket của đồ , nếu chưa có thì cube thêm với jewel ( 1 jewel= 1socket ), với cái áo đó thì là 6 . xong rồi bỏ 5 cái jewel vào 5 socket , cuối cùng bỏ nith rune vào ---> RW của cậu thế là xong :))(lấy body armor bình thường xài cho tất cả các char ấy).
    Tớ biết cậu sai chỗ nào rồi , ko phải bỏ vô cube rồi transmute đâu :| , bỏ jewel vào đồ , rồi bỏ rune vào sau cùng :|

5. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

yeah, trong hướng dẫn thấy vậy mà :))=))=)), nản thật =))

6. dinhnghiadn

dinhnghiadn Donkey Kong

làm đc rồi thì nói 1 tiếng :| , có vấn đề gì nữa thì post lên đây :|

7. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

làm đc rồi, thank các anh, vấn đề ạ, nhiều lắm, em đang chơi ass, giờ muốn build 1 con đệ ranger ở act 1, tình hình là chưa biết chọn đồ RW nào cho bé ý, anh thử tìm giúp em xem, em thích cold nhá
    / sao cây nagihata em thấy các anh toàn lắp 6 rune zod nhỉ, cộng lại có 30% slow,sao ko tìm jewel khỏe mà lắp vào nhỉ

8. nickgibaygio

Một trong các dòng mạnh nhất game:
    _ Slow (No 1 ) :)) Lí do gắn zod tự hiểu,pounce spread slow rất tốt,không có thì vẹo sớm.30 % slow + astro charm + bao tay krys cũng được 60% bạn à :P,thêm vài jewel nữa là ok.
    _ Avoid.
    _ Life Leech.
    _ Damage Reduced :P.

9. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

damage reduced ass có skill giảm 50% rồi, avoid điên cuồng 60% chưa kể đồ, mà sao em thấy avoid đc cả phép hay sao ý,dính phép mà con ass của em cứ trơ trơ ra, ko xi nê gì cả :|:|

10. nickgibaygio

avoid là all damage bạn à @@,bởi vậy ass nó mới bựa thế. Còn dodge hình như là physic thôi (nói sai đừng quăng tạ :P ). Mà ass có skil damage reduced mà sao mình ko biết ta :(.

11. cầnbiết03

cầnbiết03 Fire in the hole!

có chiêu dream reduce damage đó mà ai cung ko biết vậy ta :))
    dogde là block all damage khi đứng yên ~,~

12. dinhnghiadn

dinhnghiadn Donkey Kong

đồ reduced dmg hiếm lắm :| , mà con ass có skill gì reduce dmg vây :|

13. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

ơ, thế các bác ko xài skill này à : Shadow Refuge,chỉ giảm physic damage thôi, thế là sướng rồi còn gì

14. cầnbiết03

cầnbiết03 Fire in the hole!

nhưng chắng có con throw hay bomb nào mà chạy lại đập 1 cái mới xài skill đâu , pounce thì nó chết lẹ lắm ~.~

15. dinhnghiadn

dinhnghiadn Donkey Kong

hehe , test xong con throw barb rồi , con này xài over kill ( main), stormblast(sub),eagle stance , giới thiêu sơ lược tí nhé :P
    -28k life end game , 8s regen full hp từ eagle stance :|
    -12k doom dmg từ wolf
    -1,5 mil defence :))
    Hình đây , vài hôm nữa viết guide lun :D:

16. nickgibaygio

Thấy ra cái bình chọn mem tích cực làm mình ham gê :P. Đang viết cái từ điển toàn thư MXL không biết post ở đâu nên định hỏi med. Tôi thì định làm topic riêng chuyên để hỏi/ đáp và cập nhật liên tục nên không để ở topic guide được. Nếu để riêng thì có lẽ đổi tên topic này thành bàn luận các vấn đề về MXL,còn topic kia chỉ để hỏi thôi :P.

17. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Có hình chi tiết thế còn gì :|

Thì doom serpent là của Med2k8 sang XL đổi tên thành Ice whirl. Không tin thì kiếm item như thế thì biết

18. [MH]angel

[MH]angel Donkey Kong

ass viod 65%~ slow rất quan trọng với ass đó bạn àh.Dù aviod tới 65% nhưng máu và def khá ít nên khi lên destruction zdo qiái Uber rất là dễ vẹo nhờ slow của Zod mà đj dc đấy bạn àh.

19. dinhnghiadn

dinhnghiadn Donkey Kong

phần dưới các bác giải thích rồi , mình nói phần trên nhé :|
    KQ : sau 5' , mình tìm đc 1 ít món phù hợp cho con ranger của bạn :))
    Weapon:Hand of Karcheus Long Battle Bow(Sacred), Demonstorm Hunter's Bow(Sacred)---> proc cao :|, cái hand of karcheus thì proc glacial cực cao + cold dmg , đúng ý bạn :|
    Armor:Armor:Candlewalk Splint Mail(Sacred) ---> cast hymn on striking, rea iced soul elite cho bạn.
    Helm:Witchhunter's Hood Cap(Set/Sacred)- Resists + stats, cái này khỏi bàn :|
    Merc loại này thì nên xài mấy món đó :|.Jewel socket thì tùy bạn thôi , thích cái nào xài cái đó , miễn là phù hợp với char chính :))

Chỉnh sửa cuối: 3/7/10
  20. [MH]angel

[MH]angel Donkey Kong

bac dinhnghiadn làm xong cái guild con throw bar post lên cho mọi người cùng xem;))